Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่เคยลองนะครับ แต่ถ้าลงDriverของแบบมีสายเอาไว้ก็น่าจะใช้ได้ครับ

Comment

• Originally posted by armyman View Post
      นี่ล่าสุด เพิ่งถอยตัวไร้สายมาครับ 2200 บาท ผมขายตัวเก่าแบบมีสายไป 900 ตอนซื้อมา 990
      ขาดทุนไป 90 บาท...อิอิ ใช้มาปีนึงแระ จากสีขาวจนกลายเป็นสีขาวหม่นๆแระ..5555

ตอนนี้มีขาที่ไหนบ้างครับ กำลังหาอยู่เลย

Comment

• ู^
        ^
        พันทิพย์ชั้น3 ครับ มีขายอยู่ 2-3 ร้านเลย ราคา 2 พันต้นๆ

Comment

• Originally posted by timefreefun View Post
          ู^
          ^
          พันทิพย์ชั้น3 ครับ มีขายอยู่ 2-3 ร้านเลย ราคา 2 พันต้นๆ
          ขอบคุณครับ พรุ่งนี้จะออกไปซื้อ วันนี้คงไปไม่ทัน

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
            ไม่เคยลองนะครับ แต่ถ้าลงDriverของแบบมีสายเอาไว้ก็น่าจะใช้ได้ครับ
            ขอบคุณครับ

ลองโหลดมาแล้ว เล่นไม่ได้ TT

Comment

• ถ้าจะขายจอยแบบมีสาย มีใครสนใจมั้ย สภาพใหม่สุดๆ 99.99 (อีก 0.01 เพราะมันเคยใช้แล้ว อิอิ) เป็นแบบกล่องนะไม่ใช่ใส่ถุง - -

ซื้อมา 1600 บาท เดือนที่แล้ว.......

สนใจก็ PM มาละกันครับ

Comment

• ใช้ได้ไม่เท่าไหร่จะขายซะแล้วหรอครับ

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                  ใช้ได้ไม่เท่าไหร่จะขายซะแล้วหรอครับ
                  มีเหตุบางประการต้องเอาเงินมาเก็บก่อนอะครับ อิอิ

ไม่ค่อยได้ใช้ด้วย - - ซื้อมาไม่คุ้ม เลยอยากให้คนมาสืบทอด ใ้ช้ให้คุ้ม อิอิ

Comment

• คกลงไปซื้อมาแล้วครับเมื่อวาน แถมเกมด้วย
                    Attached Files

Comment

• ลงไดรเวอร์จอยxbox 360 แล้วทำไมถึงเล่นเกมไม่ได้ จอยไม่ตอบสนองช่วยบอกด้วย

Comment

• Originally posted by mapguyver View Post
                        ลงไดรเวอร์จอยxbox 360 แล้วทำไมถึงเล่นเกมไม่ได้ จอยไม่ตอบสนองช่วยบอกด้วย
                        กดตัว x ตรงกลางให้ไฟขึ้นหรือยังครับ

Comment

• ผมลองกดแล้วก็ยังใช้ไม่ได้

Comment

• connect wireless กับ จอยรึยังครับ หลังจากลง Driver แล้ว
                            ตอนแรกผมก็กดไม่ได้ เลยลบ Driver จอยเก่าออก กับ restart ก็ใช้ได้เลยครับ

Comment

• Originally posted by mapguyver View Post
                              ลงไดรเวอร์จอยxbox 360 แล้วทำไมถึงเล่นเกมไม่ได้ จอยไม่ตอบสนองช่วยบอกด้วย
                              ลงDriverของตรงกับที่ใช้หรอเปล่าครับ ถ้ามีสายก็โหลดของแบบมีสายไปลงเน้อ ที่สำคัญ ลงก่อนต่อจอย

พอลงแล้ว ลองไปดูที่Control Panel > Game Controller เลือกจอยXbox360 > Properties แล้วลองกดๆดูนะครับ ว่าใช้ได้ไหม
                              ถ้าถึงตรงนี้แล้วใช้ไม่ได้ = จอยเสีย คุณคือผู้โชคดีประมาณว่า1ในล้านจริงๆ!! เอาไปเปลี่ยนได้เลย

ถ้าตรงนั้นใช้ได้ แต่เอาไปเล่นเกมไม่ได้
                              ต้องดูก่อนว่าเล่นเกมอะไร บางเกมใช้จอยเล่นไม่ได้ ต่อให้เอาของวิริศมาหลาขนาดไหนมาต่อก็เล่นไม่ได้อยู่วันยันค่ำล่ะครับ ยกเว้นใช้โปรแกรมแปลงจอยเป็นคีย์บอร์ดเอา

Comment

• จะเทสจอยสั่นยังไงดีครับ มันไม่มีโปรแกรมให้เทสเลย

Comment

Working...
                                X