Announcement

Collapse
No announcement yet.

FAQ ถาม-ตอบ ปัญหาจอยXboX360 Controller For Windows

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามกัปตันไมค์หน่อยครับ
    ไอ้จอยตัวนี้ไม่มีไดรเวอร์มาให้
    ต้องไปโหลดเองใช่ไหมครับ

จะได้เตรียมโหลดรอก่อนเลย

Comment

• Originally posted by kenqji View Post
      ถามกัปตันไมค์หน่อยครับ
      ไอ้จอยตัวนี้ไม่มีไดรเวอร์มาให้
      ต้องไปโหลดเองใช่ไหมครับ

จะได้เตรียมโหลดรอก่อนเลย
      ครับต้องโหลดเองครับ
      ที่ผมโหลดจะเป็นตัว Cyborg Rumble Pad for Xbox 360® and PC

Comment

• ผมเพิ่งได้ THRUSTMASTER 3 in 1 (PC, PS2, PS3 )เป็นแบบไร้สาย สีดำ มีไดร้เวอร์มาให้ในกล่อง รู้สึกจะปี 07 มั๊ง คู่มือเป็นภาษาอังกฤษ ตัวเล็กมาก อ่านแล้วก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ มันปรับให้เป็น 4Xsis กับ 7Xsis ได้ ใช้เล่นกับเกม ซามูไร วอริเออร์ 2 อยู่ มันก็สั่น แต่กับพวก เกมฟอร์วินโดว์ นี่มันจะได้เรื่องหรือเปล่าครับ

Comment

• ตังจอยเป็น Direct Inputครับ สำหรับGame for windowsแล้ว ถ้าเกมไหนรองรับDirect input อย่าง GRID หรือ HAWX ก็เล่นได้ ที่เหลือถ้าเป็นเกมที่รองรับแต่จอยXbox360 ก็เอาDLLแก้จาก >>กระทู้นี้<< ครับ
          มันจะมีบางเกมนะ ที่เอาจอยเล่นไม่ได้ อย่างพวกCOD: WAWอ่ะครับ ไม่ใช่ว่าหน้ากล่องGame For Windows แล้วจะเอาจอยXbox360เล่นได้ทุกเกมหรอก

Comment

• ครับ เพราะตั้งใจจะเอาใว่ใช้กับ PS2 อ่ะ ส่วนเกมของ PC ก็พวก สามก๊ก หรือขับรถแข่ง ประมาณเนี้ย แล้วก็เผื่อฟลุ๊กว่าจะใช้กับเกมที่เป็น เกมฟอร์วินโดว์อีกที เคยเห็น รีวิวของท่าน BEAVER XT ทำของ THRUSTMASTER ด้วยแต่หาไม่เจอแล้ว ส่วนเวบที่บอกมา ตะกี๊นี้เข้าไม่ได้ คงต้องรอวันอื่น ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
              ตังจอยเป็น Direct Inputครับ สำหรับGame for windowsแล้ว ถ้าเกมไหนรองรับDirect input อย่าง GRID หรือ HAWX ก็เล่นได้ ที่เหลือถ้าเป็นเกมที่รองรับแต่จอยXbox360 ก็เอาDLLแก้จาก >>กระทู้นี้<< ครับ
              มันจะมีบางเกมนะ ที่เอาจอยเล่นไม่ได้ อย่างพวกCOD: WAWอ่ะครับ ไม่ใช่ว่าหน้ากล่องGame For Windows แล้วจะเอาจอยXbox360เล่นได้ทุกเกมหรอก
              จอย Cyborg Rumble Pad for Xbox 360&#174; and PC
              เล่น grid สั่นได้ แต่เล่น HAWX ดันไม่สั่น เซ็งเลย
              ลองใช้โปรแกรม EMU แก้แล้วก็ไม่สั่น ทำไม่เป็น ลองทำตามกระทู้แล้วก็ไม่ได้สักที
              มีวิธีอื่นแนะนำหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by Captain MiKE View Post
                จอย Cyborg Rumble Pad for Xbox 360&#174; and PC
                เล่น grid สั่นได้ แต่เล่น HAWX ดันไม่สั่น เซ็งเลย
                ลองใช้โปรแกรม EMU แก้แล้วก็ไม่สั่น ทำไม่เป็น ลองทำตามกระทู้แล้วก็ไม่ได้สักที
                มีวิธีอื่นแนะนำหรือเปล่าครับ
                ตัวเต็มรึDemoอะ

ถ้าH.A.W.X. ไม่สั่นนี่ผมมีเซ็งอะ

ป.ล.และแล้วก็รอจอยต่อไป

Comment

• Originally posted by kenqji View Post
                  ตัวเต็มรึDemoอะ

ถ้าH.A.W.X. ไม่สั่นนี่ผมมีเซ็งอะ

ป.ล.และแล้วก็รอจอยต่อไป
                  เป็นทั้งตัวเต็มและเ้ดโมเลยครับ ไม่สั่นเลย
                  หาวิธีแก้อยู่ครับ หวังว่าท่านได้จอยมาแล้วมาช่วยหาวิธีแก้ไขกันนะครับ

Comment

• Originally posted by Captain MiKE View Post
                    เป็นทั้งตัวเต็มและเ้ดโมเลยครับ ไม่สั่นเลย
                    หาวิธีแก้อยู่ครับ หวังว่าท่านได้จอยมาแล้วมาช่วยหาวิธีแก้ไขกันนะครับ
                    หวา เซ็งแย่เลย
                    กะจะเอามาเล่นกะH.A.W.X.แท้ๆ

Comment

• ผมก็อยากได้ สักตัวอ่ะครับ Saitek Cyborg Rumble Xbox360 PC ยังมีใครสั่งได้อยู่บ้างครับ แล้วราคาสักเท่าไหร่เหรอครับ คุณ Kenqji สั่งจาก web ไหนเหรอครับ ผมดูใน Ebay ก็มีขายอยู่นะครับ แต่กลัวโดน ภาษีแพง เพราะ ราคาจอยก็ 22ปอน แล้ว เจอค่าส่งอีก 10 ปอน นี่ยังไม่รวมภาษีเลย *-* ถ้ามี web ไหน ราคาไม่แรงมากแนะนำด้วยครับ ใน Ebay เจอ ChillStream ด้วย ราคาแค่ 17 ดอลเอง แต่ค่าส่ง 75 ดอล เวรก*-*

Comment

• ปกติเห็นสั่งPlay Asiaกันน่ะครับ

Comment

• Originally posted by DigiGonzo View Post
                          ผมก็อยากได้ สักตัวอ่ะครับ Saitek Cyborg Rumble Xbox360 PC ยังมีใครสั่งได้อยู่บ้างครับ แล้วราคาสักเท่าไหร่เหรอครับ คุณ Kenqji สั่งจาก web ไหนเหรอครับ ผมดูใน Ebay ก็มีขายอยู่นะครับ แต่กลัวโดน ภาษีแพง เพราะ ราคาจอยก็ 22ปอน แล้ว เจอค่าส่งอีก 10 ปอน นี่ยังไม่รวมภาษีเลย *-* ถ้ามี web ไหน ราคาไม่แรงมากแนะนำด้วยครับ ใน Ebay เจอ ChillStream ด้วย ราคาแค่ 17 ดอลเอง แต่ค่าส่ง 75 ดอล เวรก*-*
                          นี่เลยครับ สั่งกระทู้นี้เลยในบอร์ดเราเองครับ
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=412534

ค่าส่ง+บริการแค่100กว่าๆครับ คนฝากไว้ใจได้ครับ

อันนี้ลิ้งค์ของนะ

http://www.play-asia.com/paOS-13-71-...n-70-367y.html

หุหุ อีกหน่อยคงมีเพื่อนใช้เยอะแหงเลย

Comment

• โอ้ว ขอบคุณ มากครับ เดี๋ยวจะลองดูนะครับ แต่วันนี้จะไปสะพานเหล็กถ้า อดไม่ไหวก็อาจจะซื้อเลย เพราะเล่น The last Remnant แล้วใช้ Keyboard นี่แทบบ้าเลยหาปุ่มไม่เจอ set ปุ่มใหม่ก็ไม่รู้ว่าไหน Y ไหน X *-*

Comment

• รู้สึกว่าผมจะโดนภาษีเพิ่มอีก300กว่าบาท

ท่านอื่นๆที่สั่งมีโดนเหมือนกันไหมครับ

เศร้าเลย T-T

Comment

รู้สึกว่าผมจะโดนภาษีเพิ่มอีก300กว่าบาท

ท่านอื่นๆที่สั่งมีโดนเหมือนกันไหมครับ

เศร้าเลย T-T
                                โดนแน่นอนครับ
                                สินค้าราคาเกิน 1000 บาทขึ้นไป หรือหนักเกิน 1 กก. โดนภาษี(ขั้นต่ำ) 27% ครับ

Comment

Working...
                                X