Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครคอ รถ ห้าม! พลาดเกมนี้!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โอ้พระเจ้าอยากเล่นมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by poqepaq View Post
      ขับคันนี้อยู่ครับ หุ หุ
      ผมชอบ350Zรุ่นนี้อะ

Comment

• ไมเครื่องผมมันกระตุกเป็นช่วงๆงะ

ปรับตั้งแต่ 1024 2AA HDR ลงมาเป็น 800*600 No AA No HDR ก็ยังม่ายหาย

-_-'

ปล. อัพแรมเป็น 1.5gbแล้ว

Comment

• Originally posted by mcunn View Post
          ไมเครื่องผมมันกระตุกเป็นช่วงๆงะ

ปรับตั้งแต่ 1024 2AA HDR ลงมาเป็น 800*600 No AA No HDR ก็ยังม่ายหาย

-_-'

ปล. อัพแรมเป็น 1.5gbแล้ว
          เนื้อที่ Harddisk เหลือเท่าไรครับ เคย Defrag บ้างมั้ย ลองดูนะครับ

อย่าลืม Scan Virus กับ Spyware ให้เรียบร้อย

ถ้าตามนี้ยังกระตุกอยู่อีก คงต้องลองโหลด DirectX กับ Driver การ์ดจอใหม่ดูครับ

ที่เหลือรอดูต่อไปครับ

Comment

• ตอนนี้รถผมมี 4 คัน ทุกคันอัพเกรดระดับ 3 หมดแล้ว ยกเว้น ลัมโบ ครับ โมไม่ได้
            เชฟโรเลต คอร์เวท สตริงเรย์ (รถเก่า ช่วงล่างพอใช้ ฟรีทิ้งบานตะไท)
            ออดี ทีที (คลาสเล็ก ขับง่าย)
            นิสสัน 350 Z-tune (แรงแบบพอดี ท้ายกวาดพอสนุก)
            ลัมโบกินี เมอซิเอลาโก้ (แรงดี ช่วงล่างดี เสียอย่างเดียว เบรคไม่ค่อยอยู่)

คันอื่นที่ซื้อมาขับแล้วขายทิ้ง
            Benz 300SL รถโบราณทรงสวย ฟรีทิ้งเยอะ เครื่องไม่ค่อยแรง(เทียบกะ US Mascle) ช่วงล่างพอรับได้ แต่ที่รับไม่ค่อยได้ คือ ราคาแพง
            ลัมโบกินี แกลลาโด้ ขายเพราะจำใจ ไม่มีที่จอด(ไม่มีตังซื้อบ้านเพื่อเพิ่มเพื้นที่จอดรถ) ขับดีเหมือนกัน ต่างจากรุ่นพี่ตรงที่ว่า แรงน้อยหน่อย เท่านั้นเอง

Comment

• Originally posted by poqepaq View Post
              เนื้อที่ Harddisk เหลือเท่าไรครับ เคย Defrag บ้างมั้ย ลองดูนะครับ

อย่าลืม Scan Virus กับ Spyware ให้เรียบร้อย

ถ้าตามนี้ยังกระตุกอยู่อีก คงต้องลองโหลด DirectX กับ Driver การ์ดจอใหม่ดูครับ

ของผม ปิด Anti-Virus เลยครับ เวลาเล่น ดึง Performance กันสุดๆ ลดบืทสีลงเหลือ 16บิทด้วยอ่ะ ของผมอ่ะ

Comment

• Originally posted by PowerEasy View Post
                ตอนนี้รถผมมี 4 คัน ทุกคันอัพเกรดระดับ 3 หมดแล้ว ยกเว้น ลัมโบ ครับ โมไม่ได้
                เชฟโรเลต คอร์เวท สตริงเรย์ (รถเก่า ช่วงล่างพอใช้ ฟรีทิ้งบานตะไท)
                ออดี ทีที (คลาสเล็ก ขับง่าย)
                นิสสัน 350 Z-tune (แรงแบบพอดี ท้ายกวาดพอสนุก)
                ลัมโบกินี เมอซิเอลาโก้ (แรงดี ช่วงล่างดี เสียอย่างเดียว เบรคไม่ค่อยอยู่)

คันอื่นที่ซื้อมาขับแล้วขายทิ้ง
                Benz 300SL รถโบราณทรงสวย ฟรีทิ้งเยอะ เครื่องไม่ค่อยแรง(เทียบกะ US Mascle) ช่วงล่างพอรับได้ แต่ที่รับไม่ค่อยได้ คือ ราคาแพง
                ลัมโบกินี แกลลาโด้ ขายเพราะจำใจ ไม่มีที่จอด(ไม่มีตังซื้อบ้านเพื่อเพิ่มเพื้นที่จอดรถ) ขับดีเหมือนกัน ต่างจากรุ่นพี่ตรงที่ว่า แรงน้อยหน่อย เท่านั้นเอง
                ไว้เอามาให้ดูกันบ้างนะครับ

Comment

Originally posted by PowerEasy View Post
                  ของผม ปิด Anti-Virus เลยครับ เวลาเล่น ดึง Performance กันสุดๆ ลดบืทสีลงเหลือ 16บิทด้วยอ่ะ ของผมอ่ะ
                  ปิดแล้วคับ
                  เดี๋ยวลองลง Windows ใหม่ดีกว่า หุหุ ไม่ได้ลงใหม่นานละคับ

ปล. เล่นเกมที่ cpu@2.4Ghz นะครับ เกี่ยวไหมที่มันตุกๆ
                  เพราะเล่นที่ 3.6 ไม่ตุกอะ แต่ห้องมันร้อน cpu temp ~ 60 เลย
                  ปล2. เล่นที่ 2.4 800*600 medium NoAA NoHDR ลื่นครับ มีตุกๆบ้างเล็กน้อยเวลาขับเร็วๆ หุหุ

Comment

• Originally posted by mcunn View Post
                    ปิดแล้วคับ
                    เดี๋ยวลองลง Windows ใหม่ดีกว่า หุหุ ไม่ได้ลงใหม่นานละคับ

ปล. เล่นเกมที่ cpu@2.4Ghz นะครับ เกี่ยวไหมที่มันตุกๆ
                    เพราะเล่นที่ 3.6 ไม่ตุกอะ แต่ห้องมันร้อน cpu temp ~ 60 เลย
                    ปล2. เล่นที่ 2.4 800*600 medium NoAA NoHDR ลื่นครับ มีตุกๆบ้างเล็กน้อยเวลาขับเร็วๆ หุหุ
                    สเป็กต่ำสุดเป็น Intel P4 @ 2.4Ghz ครับ(ดูทีหน้าแรกสุด)่ สงใสท่านต้องclockเพิ่มแล้วมั้งครับ
                    Last edited by ZONEDA; 20 Mar 2007, 16:23:31.

Comment

• Originally posted by ZONEDA View Post
                      สเป็กต่ำสุดเป็น Intel P4 @ 2.4Ghz ครับ(ดูทีหน้าแรกสุด)่ สงใสท่านต้องclockเพิ่มแล้วมั้งครับ

555+
                      ลืมอ่าน
                      มิน่าละ ตุกๆพิลึก
                      แสดงว่า Windows ยังโอเคอยู่ แต่ cpu มานมะไหวนี่เอง

เดี๋ยว clock เพิ่มเป็น 3.0 คงไหวอยู่เนอะ

ขอบคุณหลายๆ

ปล. อากาศร้อนๆ ไม่อยาก clock มาก เดี๋ยวโดนว่า เพราะห้องนี้ทั้งบ้านนั่งดูทีวี
                      มีกระผมวิ่งรอบเกาะคนเดียว 555+

Comment

• Originally posted by ZONEDA View Post
                        ไว้เอามาให้ดูกันบ้างนะครับ
                        ก็อันที่โพสอยู่ก่อนหน้าไงล่ะครับ... รูปจริงทั้งนั้น หรือ อยากดูส่วนไหนเพิ่มเติม บอกมา เดี๋ยวจัดห้ายยยย

Comment

• แผ่นแท้ออกวันไหนครับผมจะได้เก็บตังไปซื้อมาเล่น

Comment

• เห็นในเว็บร้าน Zest กำหนดไว้ว่า 30 มีนาคม ศกนี้

Comment

• ราคามันจะซักเท่าใดน่อ

Comment

555+
                                ลืมอ่าน
                                มิน่าละ ตุกๆพิลึก
                                แสดงว่า Windows ยังโอเคอยู่ แต่ cpu มานมะไหวนี่เอง

เดี๋ยว clock เพิ่มเป็น 3.0 คงไหวอยู่เนอะ

ขอบคุณหลายๆ

ปล. อากาศร้อนๆ ไม่อยาก clock มาก เดี๋ยวโดนว่า เพราะห้องนี้ทั้งบ้านนั่งดูทีวี
                                มีกระผมวิ่งรอบเกาะคนเดียว 555+
                                clockเสร็จแล้วเป็นยังไงก็มาบอกด้วยเน้อ

Comment

Working...
                                X