Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review Logitech G35 Gaming Earphone Dolby 7.1 Surround

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sleipnir View Post
    คือ ผมเองก็เป็นคอเรเซอร์นะครับ เม้าที่รองเม้าผมก็ใช้เรเซอร์ เเต่เรื่องเสียงนี่ ผมก็พูดตรงๆวา มันขายดีไซน์ส่วนนึง (ถ้าเทียบกับราคา) จริงๆ

คือ มันไม่ได้เเย่ขนาดว่าสู้หูฟังอันละพันสองพันไม่ได้นะ เเต่ถ้าเทียบกับพวกที่ราคาเท่าๆกันเเล้ว มันด้อยกว่าที่ควรจะเป็น เพราะส่วนนึงขายดีไซน์

เม้า เเมมบ้าที่ใช้อยู่ ก็เผป็นเม้าที่เมพมากๆครับ เเต่ราคา 4700 ยังงี้ ก็บอกเลยว่า ส่วนนึงขายดีไซน์เเละเเพคเกจ(งามมาก) ของมัน

Megalodon ที่บอกว่าวัสดุเเย่เพราะมันเป็น พลาสติคดำธรรมดาครับ ตรงเเกนด้านบน ในขณะที่ G35 เป็นเหล็กหุ่มพลาสติค เเละหุ้มยางซ้อนกันอีกทีนึง หูฟังG35หล่นก็ไม่เป็นไรครับ เพราะมันกันกระเเทก(เเต่หล่นทีเสียงจะดังนะ ไม่ต้องตกใจ เเต่ทางที่ดีก็อย่าลองดีกว่า) เเละที่สำคัญ G35 มันเป็น Around Ear ที่ตัดเสียงรอบข้างออกได้เยอะมากครับ ซึ่งเรเซอร์มันเป็นคล้ายๆ โฟมๆกึ่งหนังอะ มันจะตัดเสียงรอบข้างออกไม่ได้

ที่สำคัญ ใคใช้ผมฝากถามหน่อย มีเวปนอกเค้าบอกว่า หากเล่นเกมเเล้วยืนเฉยๆในเกม มันจะมีเสียงเบาๆ(มากๆ เเต่ยังได้ยิน) เเทรกขึ้นเป็นเสียงเเทรก จริงเรอะ - -"

สรุป ใครเอาไปไม่ต้องเสียใจครับ มันไม่ได้เเย่นะ เพียงเเต่ ราคามันควรจะอยู่ซัก 3700-4300 ราวๆนี้ เเต่ดันไปขายตั้ง 5700 เเล้วอีกอย่างคือ ประกันที่มีเเค่ 1 ปี เเต่หูฟังคงไม่เสียๆง่ายๆหรอกมั้ง

คิดซะว่า ซื้อดีไซน์น่ะครับ เพราะมันสวยจริงๆ หูฟังเทพๆราคาเป็นหมื่นก็สวยสู้มันไม่ได้หรอกนะ ฟันธง - -
    จริงตามที่ท่านว่าเลยครับ

Comment

Originally posted by hotboyz View Post
      G35 น่าใช้ดีครับ รูปลักษณ์ก็ดี แต่ส่วนตัวผม มันติดที่ USB นี้ละ อยากได้ที่เป็นแจ็คไปต่อกับซาวด์การ์ด ส่วนของ Razer ทีแรกก็คิดจะไปซื้อ barracuda-hp1 ก่อนที่ megalodon จะออก แต่ดีได้ไปคุยกับเพื่อนที่เล่นพวกเครื่องเสียงอยู่ แนะว่าหูฟัง Razer ราคาแพงเกินราคาเสียงอย่าไปเล่นเลย แต่ถ้าเรื่องรูปลักษณ์นี้ละก็ผ่านฉลุย แต่ก็ไม่ได้ซื้อมาใช้
      อยากได้แบบ Jack ไม่ลองดู Steelseries เหรอครับท่าน~มีให้เลือกทั่ง Jack หรือ USB ได้ด้วยเพราะมันถอดเปลี่ยนได้~

Comment

ข้อเสีย G35 อีกอย่างนะครับ บีบหัวไปหน่อย ผมว่า

Comment

บีบยังงัยเอ่ย มันปรับระดับได้ 10 ระดับนะครับ ระดับ 10 นี่เเถบจะหลุดจากหัวเเล้วนา - -

Comment

ไม่ว่าปรับยังไง แรงกดจากสปริง ที่เป็น หัวด้านบนมันก็ยังบีีบๆ อยู่ดีอ่ะครับ ความรู้สึกแบบนั้น
            ใส่นานๆละเหมือนหัวความดันขึ้น 555+ คงต้องรอให้มันล้า สักนิดน่าจะดี

ลองนึกภาพหูฟังปกตินะครับ สปริงมันจะทำให้ตัวหู สองข้างเข้าหากัน ทีนี้พอเราเอาหัวสอดเข้าไปตรงกลาง แรง ที่เกิดก็จะบีบหัวเราสองข้างแทน (ใส่สักพักนะครับถึงจะรู้สึุก)

อธิบายแบบนี้พอเข้าใจรึเ้ปล่าครับ แต่โดยรวมแล้ว โอเคเลยครับ

Comment

พอเข้าใจครับ ผมเเนะนำคือ ให้เปลี่ยนฟองน้ำครับ ลองดู ดูเหมือนไม่เกี่ยว เเต่ช่วยได้เยอะครับ จริงๆ

Comment

Originally posted by Crossfires View Post
                ไม่ว่าปรับยังไง แรงกดจากสปริง ที่เป็น หัวด้านบนมันก็ยังบีีบๆ อยู่ดีอ่ะครับ ความรู้สึกแบบนั้น
                ใส่นานๆละเหมือนหัวความดันขึ้น 555+ คงต้องรอให้มันล้า สักนิดน่าจะดี

ลองนึกภาพหูฟังปกตินะครับ สปริงมันจะทำให้ตัวหู สองข้างเข้าหากัน ทีนี้พอเราเอาหัวสอดเข้าไปตรงกลาง แรง ที่เกิดก็จะบีบหัวเราสองข้างแทน (ใส่สักพักนะครับถึงจะรู้สึุก)

อธิบายแบบนี้พอเข้าใจรึเ้ปล่าครับ แต่โดยรวมแล้ว โอเคเลยครับ
                แรกๆซื้อมาก็มีอาการแบบนี้เหมือนกันครับ รู้สึกมันบีบหัว~ แต่หลังๆนี้เริ่มชินครับ แนะนำปรับซองน้ำเป็น แบบC แล้วเวลาใส่หูฟังเลื่อนที่คาดหัวไปข้างหลังหัวนิดๆ ช่วยได้มากเลยครับ

ป.ล.มาแก้ไข้ ข้อเสียน่ะครับ เรื่องปุ่ม Macro 3ปุ่ม เมื่อวานตอนดูหนังโดยใช้ Kmplayer อยู่ลองกดปุ่มเล่นๆดู มันใช้ได้แหะ ทั่งๆที่ตัวโปรแกรมไม่ได้มีให้เซ็ต~ แสดงว่ามัน Support กับหลายๆโปรแกรมอยู่แต่มันไม่บอก~

Comment

ตอนนี้เลิกละครับ ไม่เจ็บละ - -" ฟองน้ำผมก็ใช้แบบ C ตั้งแต่ซ์้อมาละ

Comment

baracuda 5.1 ก็ถือว่าแหล่มแล้ว สำหรับหูฟังคนเล่นเกมส์ครับ

Comment

• แบบ usb นี่ตกลงดีหรือเปล่าครับ เสียงที่ได้นี่ต้องขึ้นอยู่กับซาวน์การ์ดดีๆด้วยไหมครับ

Comment

• ไม่เกี่ยวกะซาวกาดเลยครับ มันมีซาวกาดในตัวครับ

Comment

• Originally posted by sleipnir View Post
                          ไม่เกี่ยวกะซาวกาดเลยครับ มันมีซาวกาดในตัวครับ
                          ขอบคุณมากครับ
                          น่าสนใจมากๆ มีที่ไหนเซลล์มั่้งไหมเนี่ย อยากลองหามาเล่นดูบ้าง

Comment

• พอดีผมพึ่งซื้อมาเมื่อวาน ไอ้ขาปรับด้านขวาน่ะครับ(ด้านที่ไม่มีปุ่ม) ตรงขาที่ปรับมันรู้สึกหลวมๆรูดๆน่ะครับ แค่ผมสะบัดเบาๆ มันก็ร่วงลงมาแล้ว มันเป็นอาการปกติหรือ ของผมมันมีปัญหาครับ จะได้เอาไปเปลี่ยน

Comment

• http://www.hardwarecanucks.com/forum...et-review.html

เจอกระทู้รีวิวนี่มา ทำไมรูปภาพเหมือนกันเดะเลย ใครลอกใครหว่า
                              ฝรั่งโพส March 19
                              เวปเรา 25 May

ถ้าไปเอารูปเค้ามาจริงน่าจะมีเครดิต ให้เค้าหน่อยนะครับ

Comment

• Originally posted by vinylzire View Post
                                http://www.hardwarecanucks.com/forum...et-review.html

เจอกระทู้รีวิวนี่มา ทำไมรูปภาพเหมือนกันเดะเลย ใครลอกใครหว่า
                                ฝรั่งโพส March 19
                                เวปเรา 25 May

ถ้าไปเอารูปเค้ามาจริงน่าจะมีเครดิต ให้เค้าหน่อยนะครับ
                                รูปเดียวกันเลยนิครับ

Comment

Working...
                                X