Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review Logitech G35 Gaming Earphone Dolby 7.1 Surround

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

^^^ ขอบคุณมากครับ ตัดสินใจได้แล้วครับ

Comment

[QUOTE=sleipnir;8658995]Commart มีครับ ถูกๆด้วยล่ะ -*-
      P&Y ชั้นล่างครับ ฝากบอกด้วย จาก Review ใน OCZ เผื่อเค้าจะลดให้ -*-[/QUOกำลังจะไปเดินพอดีเลยครับ ถ้ามันไม่เกิน 4500 ก็จะเอามันนี้แหละ

Comment

หาไม่ได้เลย ลองถามคนในบอร์ดเห็นบอกว่ากว่าของจะเข้าก็วันที่14แนะ ไปอ่านบาง Review เค้าว่าพวกหูฟังแบบ USB มันสู้พวกที่เป็น Jack ไม่ไ่ด้ เหมือนตัวนี้เค้าว่าเอาเงินไปซื้อ การ์ดดีๆซัก3000+หูฟังอีก1500กว่าๆ เสียงยังดีกว่าตัวนี้~ เลยเริ่มลังเลใจละ แต่ผมชอบพวก USB มากกว่าแหะเพราะมันไม่ต้องการ์ดอีกทีนี้แหละ แถมเอามาเล่นเกมส์อย่างเดียว ไม่ฟังเพลง ดูหนังอยู่แล้ว

ว่าแต่งาน Commart มีขายไหมนี้แต่ก็ไปไมไ่ด้อยู่ดีกว่าจะว่างก็วันจันทร์ T^T
        Last edited by wizardsoul; 3 Jul 2009, 09:06:50.

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
          หาไม่ได้เลย ลองถามคนในบอร์ดเห็นบอกว่ากว่าของจะเข้าก็วันที่14แนะ ไปอ่านบาง Review เค้าว่าพวกหูฟังแบบ USB มันสู้พวกที่เป็น Jack ไม่ไ่ด้ เหมือนตัวนี้เค้าว่าเอาเงินไปซื้อ การ์ดดีๆซัก3000+หูฟังอีก1500กว่าๆ เสียงยังดีกว่าตัวนี้~ เลยเริ่มลังเลใจละ แต่ผมชอบพวก USB มากกว่าแหะเพราะมันไม่ต้องการ์ดอีกทีนี้แหละ แถมเอามาเล่นเกมส์อย่างเดียว ไม่ฟังเพลง ดูหนังอยู่แล้ว

ว่าแต่งาน Commart มีขายไหมนี้แต่ก็ไปไมไ่ด้อยู่ดีกว่าจะว่างก็วันจันทร์ T^T
          หูฟังเอาที่มียี่ห้อระดับนึง ไม่เอาของจีนเเดงนะครับ

ราคา 1500 นี่ เผลอๆได้เเค่ 2.1 เองนะครับผม คือเสียงออกเเค่ ซ้าย ขวา อย่างมากก็ 5.1 เเค่ 5.1 ราคา 1500 ผมว่ามันไม่เวิร์คครับ เพราะ 5.1ส่วนมากอยู่ที่3000-5000

ตัวนี้อย่าเข้าใจผิดว่ามันไม่มีการ์ดเสียงนะครับ มันมีของมันอยู่ในตัวครับ (ไม่มีการ์ดเสียง เสียงจะออก 7.1 ได้ยังงัยล่ะ)

ปล มันอาจฟังเพลงไม่เพราะเท่า E Shure หรือ Apple เเต่มันเล่นเกมเวิคกว่าไงครับ ต้องดูงานด้วย ว่าเอามาทำอะไร เพราะหูฟัง 7.1 มันราคา 8000+ ครับ

อย่างที่บอก ไม่เอาของจีนเเดงนะครับ - -

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post

ที่ P&Y ของหมดแล้วเหรอครับ
            รบกวนบอกทีครับ ถ้าหมดจะได้ไปคอมมาร์ทแทน
            ไม่อยากไปเสียเที่ยว เพราะไปที่เสียค่าน้ำมันหลายอยู่

Comment

ยังนะครับ

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
                ยังนะครับ
                จริงหรอครับ
                ขอบคุณมากครับ

Comment

ฝากเพื่อนไปซื้อที่ P&Y อยากได้ G35
                  ดันไปเห็น REZAR MEGALONDON สวยมาก กำ ได้ MEGALONDON มาเฉยเลย 5400

Comment

กำ ท่าน Megalodon ซื้อมาเเล้วหรอ เอ้ย ไม่ถามกันเลย - -"

คือ ยังงัยดีครับเอาเป็นว่า มันก็ดีนะ สวยดี เเต่ว่าคุณภาพมัน . . .

ลองไปถามในห้อง Sound ดูสิครับ เเล้วจะรู้ หูฟังเรเซอ มันขึ้นชื่อ (ผมเองเป็นเเฟนเรเซอนะ เเต่เรื่องหูฟังนี่ บะบายไปละ 1 คน) -*-

ถ้าไม่คิดมากก็โอเคครับ - -"

ปล ผมว่ามันยังไม่น่าเข้านะครับ ในเวปก็ยังไม่เห็นมีเลย มันเพิ่งออกในอเมริกาเองนะ - -"

Comment

แล้วถ้าเทียบ G35 กับ SteelSeries 5H V2 USB นี้ตัวไหนมันดีกว่าครับราคาใกล้ๆกัน แถมคุณสมบัติคล้ายๆกันด้วย แต่ว่าชอบรูปร่างของ G35 มากกว่า

Comment

SteelSeries เห็นคนบ่นเยอะนะครับ เรื่องหูฟัง อีกอย่าง ท่านต้องซื้อกาดเสียงด้วยไม่ใช่รึ

เอาง่ายๆ G35 มันเล่นเกมได้เยี่ยมกว่าพวกยี่ห้ออื่นมาก ในราคาที่เท่าๆกัน เเต่มันอาจฟังเพลงได้ไม่เท่ายี่ห้ออื่นในราคาที่เท่ากันอีกอะ เเต่ก็ไม่เเย่นะครับ -*-

Comment

ผมซื้อมาแล้วครับตัวนึง
                          ได้มาในราคา 4500 บาท พอดีๆ
                          เสียงตอนเล่นเกมสุดยอดมากครับ

Comment

SteelSeries 5H V2 USB มันมีซาวการ์ดแยกนะครับลองฟังละก็ใช้ได้เลยทีเดียว ผมก็กะจะไปสอยเจ้า g35 ในงานคอมมาทเหมือนกันอะครับ แต่เดินๆไปเดินมาเจอบูท SteelSeries เข้า ขอบอกหูฟังตัวจริงอย่างเท่ได้ h5v2 นี้เท่สุดๆ แต่ g35 เขาไม่ให้ลองของนี้สิเลยได้แต่เก็บมาคิดว่าจะเอาอะไรดี ราคา 5hv2 อยู่ที่ 5500 ประมาณนี้ แต่ผมไปสอยเมาส์ของ SS มาใช้ดีสุดๆเลยครับ SteelSeries Ikari laser 2690+ที่รองเมาส์อย่างหนา 890 ชอบๆ เหลือหูฟังนิเลือกไม่ได้ซะที

Comment

เรื่องเท่ ผมยกให้ Megalodon ครับ (เฉพาะเท่นะ -*-)

Comment

SteelSeries Siberia เป็นอันที่นิยมมากสุดครับ
                                **เวลาเล่นเกมส์ ต่อให้เอาหูฟังระดับเทพ ขนาดไหน เสียงปืน เสียงครีพ มันก็แค่ ไฟล์ .wav ธรรมดา
                                Siberia 7.1 พกพาง่าย น้ำหนักเบา
                                5Hv2 7.1 ก็ทนมาหน่อย เสียงดี จากวัสดุ ขนาด

Barracuda 5.1 เสียงดีที่สุด (ผมว่า Razer ไมค์ทำดีเสียงดีกว่า แข็งกว่า) แต่ไม่แนะนำ รุ่น Piranha

Comment

Working...
                                X