Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review Logitech G35 Gaming Earphone Dolby 7.1 Surround

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่ธรรมดาครับ เพราะประสิทธิภาพมันขึ้นกับว่า เสียงเบส หรือโทนที่ออกมา การ์ดเสียงเเต่ละตัวที่ฝังอยู่ จะฉลาดเเค่ไหน เช่นเสียงปืนต้องเบสูง พอเราไปฟังเพลง เบาต้องลด เป็นต้นครับ

ไม่งั้นการ์ดเสียงจะมีตั้งเเต่รีาคา 800- 6000 บาท มั้ยล่ะ เเค่การ์ดเสียงอย่างเดียวนะน่ะ - -"

ตอนนี้ ผมรอชม Megalodon เเต่มีหลายข้อที่ผมคิดว่า มันทำให้ Megalodon ด้อยลงไปคือ

1 ที่ครอบหัวไม่มีโฟมรองเลย ไม่เหมือน G35 มีเให้เปลี่ยนได้ตั้ง 3 ชุด
    2 หูฟังของ Megalodon ไม่ใช่ครอบทั้งหูเเบบ SteelSeries เเละ G35 เป็นเเค่โฟม เพราะฉะนั้น จึงไม่มีระบบตัดเสียงรบกวน ซึ่งปกติ หูฟังพวกนี้ จะถูกกว่าค่อนข้างมาก
    3 ไม่มีปุ่ม Macro เเบบ ฌ35
    4 ราคาพุ่งเว่อถึง 5300 ทั้้งๆที่มันเป็นเเบบที่กล่าวมา

Comment

แล้วตอนนี้megalodonเข้าไทยยังครับ ที่ร้านp&yมีขายไหม?

Comment

Originally posted by -[Con_DoM] View Post
        แล้วตอนนี้megalodonเข้าไทยยังครับ ที่ร้านp&yมีขายไหม?
        วันเสาร์ที่ผมไปสอยG35 ผมก็มองรอบๆร้านดู
        รู้สึกว่าจะไม่มีนะครับ

Comment

Originally posted by toma33 View Post
          ฝากเพื่อนไปซื้อที่ P&Y อยากได้ G35
          ดันไปเห็น REZAR MEGALONDON สวยมาก กำ ได้ MEGALONDON มาเฉยเลย 5400

แล้วเรปนี้ไปได้มายังไง-*-

Comment

Originally posted by -[Con_DoM] View Post
            แล้วเรปนี้ไปได้มายังไง-*-
            เค้าคงไม่ได้ซื้อที่ร้าน P&Y ละมั้งครับ

Comment

งานคอมมาทก็เห็นนะครับ คงจะเอาเข้ามาขายจริงๆก็เร็วๆนี้

Comment

MG เข้าเเล้วครับ

เดวรอรีวิวตัวถัดไปของผมเร็วๆนี้นะครับ กับ Razer Armadillo

Comment

MG ไปลองมาเเล้วครับ

ข้อเสีย ที่สำคัญมากคือ เจ้ากล่องปรับเสียงนั่น มันหนักมากกกก สายยาว 3 เมตรจริง เเต่ท่านจะใช้ไม่ถึงครับ เพราะต้องเอาไอเจ้ากล่่องปรับเสียงไปหาที่วางบนโต๊ะ ไม่งั้นถ้าลากยาวโดยที่ห้อยมันไว้กลางอากาศ มันจะถ่วงหู ทำให้หูฟังด้านซ้ายยืดออกครับ - -"

G35 + Siberia จะมีที่ปรับเสียงอยู่ที่ตัวหูฟังครับ - -"

ข้อดีเดียวที่ผมหาพบคือ มันสวย สวยมากๆ มากๆ เลยทีเดียว ><

G35 มันเน้นดุอะ เช่นเดียวกับ SteelSeries
                  Last edited by sleipnir; 7 Jul 2009, 13:32:01.

Comment

มีขายที่ร้านp&yแล้วใช่ไหมครับจะได้ไปถอยมาใช้ซักอัน-..-

แล้วราคาทะไหร่?

Comment

ถามหน่อยครับ ตัว G35 มันประกันกี่ปีครับ Razer มันประกันปีเดียวเอง

ปล.Megalodon ไปดูที่ Compute and More ครับ 5500 บาท

Comment

Compute and More ที่อยู่ติดกับbusitekปะครับ
                        Last edited by -[Con_DoM]; 7 Jul 2009, 14:12:51.

Comment

Originally posted by comer View Post
                          ถามหน่อยครับ ตัว G35 มันประกันกี่ปีครับ Razer มันประกันปีเดียวเอง

ปล.Megalodon ไปดูที่ Compute and More ครับ 5500 บาท
                          2ปี ครับ

Edit : แก้หน่อย ผมจำผิด ขออภัยอย่างสูงครับ
                          Last edited by pirapong123; 8 Jul 2009, 10:55:52.

Comment

G35 ประกัน 2 ปีครับ ไม่ใช่ปีเดียว คอนเฟิม โทรถาม Synnex ให้เเล้วคับ

Comment

^
                              นั่นสิครับ ตอนแรกผมก็ว่าไม่น่าปีเดียว แต่เหมือนจำได้ว่า 3 ปีหรืออะไรนี่แหละ

Comment

ตอนนี้มีแต่หูฟังออกใหม่ เดียวผมรอดูรีวิลก่อนดีกว่าไม่อยากรีบซื้อเลยเดียวจะเจ็บตัว

Comment

Working...
                                X