Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review Logitech G35 Gaming Earphone Dolby 7.1 Surround

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

^
    หลายคนว่ายังสู้ไม่ได้ครับ แต่รูปร่างผมว่ากินขาด

Comment

ผมไปหวด G35 มาแล้วครับเสียงตอนเล่นเกมแจ่มมากแต่กับบางเกมผมรู้สึกเสียงมันจะเบาไปหน่อยไม่ทราบว่าพอมีวิธีไหนที่จะต่อ amp หรือว่าตัวขยายเสียงไหม แบบว่าอยากเร่งเสียงให้มันดังได้มากกว่านี้อีกซักนิด

Comment

เวปรีวิวเมืองนอกฟันธงเเล้วครับว่า Megalodon เสียงสู้ G35 ไม่ได้ เเต่ดีไซน์งามครับ คือสู้ไม่ได้ก็ใช่เเย่นะ เเต่วัสดุเเย่กว่า ราคาเเพงกว่า เสียงก็สู้ไม่ได้ ดีเเค่ว่าดีไซน์สวยมันก็ . . . - - "
        Last edited by sleipnir; 17 Jul 2009, 21:01:29.

Comment

^
          วัสดุยังแย่กว่าอีกเหรอครับ งั้นสงสัยต้องสอย G35 ซะละ

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
            เวปรีวิวเมืองนอกฟันธงเเล้วครับว่า Megalodon เสียงสู้ G35 ไม่ได้ เเต่ดีไซน์งามครับ คือสู้ไม่ได้ก็ใช่เเย่นะ เเต่วัสดุเเย่กว่า ราคาเเพงกว่า เสียงก็สู้ไม่ได้ ดีเเค่ว่าดีไซน์สวยมันก็ . . . - - "
            มันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ
            ...แต่ผมว่าเสียงมันก็ ok นะครับ

Comment

ใครคิดจะซื้อ นะครับ
              ของแบบนี้ต้องลองกับตัวเองแล้วจะรู้ครับ
              ไม่ลองแล้วจะรู้ได้ยังไงครับ
              เอาไว้ เดี๋ยว ผมลอง ซื้อ G35 มาลองอีกตัวแล้วจะเปรียบเทียบ
              กันดีกว่าครับ อ้อ พวกนี้ มีเทียบกัน 3 ตัวครับ
              G35 กะ 5H V2 กะ Megalodon
              ปล. ตัวผมเองก็อยากฟัง g35 มากครับ
              เพื่อนผมดันหวังดี เห็นตัวนี้สวยกว่าเลยเอามา + ดันแพงกว่าด้วย บ้านท่าน sleinir อยู่ใกล้ผมก้ดีสิครับ
              จะได้ลองเทียบกันดู

Comment

กำ ราคาขนาดนี้มันก็ไม่เเย่หรอกครับ ต้องพวกหูเทพๆถึงเเยกออกว่าอันไหนดีกว่ากัน ไม่ใช่เมก้าโลด้อนไม่ดีนะครับ

บ้านอยุลาดพร้าว โชคชัย 4 อะ -*-

ข้อเสีย G35 คือ มันหนัก -*-
                เต่ผมว่าก็ไม่หนักมากนะ

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
                  กำ ราคาขนาดนี้มันก็ไม่เเย่หรอกครับ ต้องพวกหูเทพๆถึงเเยกออกว่าอันไหนดีกว่ากัน ไม่ใช่เมก้าโลด้อนไม่ดีนะครับ

บ้านอยุลาดพร้าว โชคชัย 4 อะ -*-

ข้อเสีย G35 คือ มันหนัก -*-
                  เต่ผมว่าก็ไม่หนักมากนะ
                  ...คือตอนนี้ผมกำลังคิดอยู่ว่า เชื่อท่านแต่แรกก็ดีอะครับ แต่ใจผมก็ ว่า g35 น่าเล่นกว่าครับ
                  rezer มันขายดีไซด์ครับ ตอนนี้อยากมาเล่นของ Logitech แล้วละครับ มีคนบอกผมเยอะละ
                  .....เดี๋ยวผมรบกวนถามเรื่องเม้าหน่อยนะครับจะ pm ไปถามละกันครับ

Comment

คือตอนนี้อยากให้ท่านทั้ง 2 ลองทั้ง Logitech กับ Razer ดูก่อนน่ะครับ เพราะผมจะซื้อแน่ๆ เหมือนกัน แต่ลังเลอยู่ว่าตัวไหนดี

เรื่องดีไซน์ตอนนี้ผมยังให้ Razer เต็ม 10 อยู่ แต่คุณภาพเสียงตอนนี้เห็นเทไปให้ Logitech เยอะ
                    แต่ติดตรงที่คุณ sleipnir บอกว่าวัสดุที่ใช้ทำตัว Megalodon มันแย่ อยากรู้ว่ามันแย่ตรงส่วนไหนครับ

Comment

^^^ สรุปเลยครับ G35 โลด

Comment

ลองไปจับๆ Megalodon มาละแต่ยังไม่ได้ลองเสียงเลย แค่เห็นกล่อง+รูปร่างนี้ กินขาด G35 เลย~จริงๆเรื่องเสียงผมว่า มันไม่น่าจะทิ้ง******งกันเยอะน่ะ เพราะ razer มันมีไอ MaleStrom ที่เคลมไว้ว่ารับเสียงได้เร็วกว่าทั่วไป 600% นิหรือยังไงนี้แหละ

ป.ล.ตอนนี้อยากให้มีคน Mod ให้ ปุ่มมาโครของ G35 ใช้ได้กับหลายๆโปรแกรมจัง~

Comment

คือ ผมเองก็เป็นคอเรเซอร์นะครับ เม้าที่รองเม้าผมก็ใช้เรเซอร์ เเต่เรื่องเสียงนี่ ผมก็พูดตรงๆวา มันขายดีไซน์ส่วนนึง (ถ้าเทียบกับราคา) จริงๆ

คือ มันไม่ได้เเย่ขนาดว่าสู้หูฟังอันละพันสองพันไม่ได้นะ เเต่ถ้าเทียบกับพวกที่ราคาเท่าๆกันเเล้ว มันด้อยกว่าที่ควรจะเป็น เพราะส่วนนึงขายดีไซน์

เม้า เเมมบ้าที่ใช้อยู่ ก็เผป็นเม้าที่เมพมากๆครับ เเต่ราคา 4700 ยังงี้ ก็บอกเลยว่า ส่วนนึงขายดีไซน์เเละเเพคเกจ(งามมาก) ของมัน

Megalodon ที่บอกว่าวัสดุเเย่เพราะมันเป็น พลาสติคดำธรรมดาครับ ตรงเเกนด้านบน ในขณะที่ G35 เป็นเหล็กหุ่มพลาสติค เเละหุ้มยางซ้อนกันอีกทีนึง หูฟังG35หล่นก็ไม่เป็นไรครับ เพราะมันกันกระเเทก(เเต่หล่นทีเสียงจะดังนะ ไม่ต้องตกใจ เเต่ทางที่ดีก็อย่าลองดีกว่า) เเละที่สำคัญ G35 มันเป็น Around Ear ที่ตัดเสียงรอบข้างออกได้เยอะมากครับ ซึ่งเรเซอร์มันเป็นคล้ายๆ โฟมๆกึ่งหนังอะ มันจะตัดเสียงรอบข้างออกไม่ได้

ที่สำคัญ ใคใช้ผมฝากถามหน่อย มีเวปนอกเค้าบอกว่า หากเล่นเกมเเล้วยืนเฉยๆในเกม มันจะมีเสียงเบาๆ(มากๆ เเต่ยังได้ยิน) เเทรกขึ้นเป็นเสียงเเทรก จริงเรอะ - -"

สรุป ใครเอาไปไม่ต้องเสียใจครับ มันไม่ได้เเย่นะ เพียงเเต่ ราคามันควรจะอยู่ซัก 3700-4300 ราวๆนี้ เเต่ดันไปขายตั้ง 5700 เเล้วอีกอย่างคือ ประกันที่มีเเค่ 1 ปี เเต่หูฟังคงไม่เสียๆง่ายๆหรอกมั้ง

คิดซะว่า ซื้อดีไซน์น่ะครับ เพราะมันสวยจริงๆ หูฟังเทพๆราคาเป็นหมื่นก็สวยสู้มันไม่ได้หรอกนะ ฟันธง - -
                          Last edited by sleipnir; 19 Jul 2009, 12:40:41.

Comment

อ่านๆดูดีนะที่ผมไม่เลือก Megalodon ตอนจะซื้อคิดเหมือนกันว่าจะเอาตัวไหน แต่สุดท้ายคว้า G35 เพราะประกันมัน 2 ปีแถมราคาถูกกว่าอีก

Comment

เมื่อ sleipnir มายืนยัน งั้นผมไปซื้อ G35 ละครับ

Comment

G35 น่าใช้ดีครับ รูปลักษณ์ก็ดี แต่ส่วนตัวผม มันติดที่ USB นี้ละ อยากได้ที่เป็นแจ็คไปต่อกับซาวด์การ์ด ส่วนของ Razer ทีแรกก็คิดจะไปซื้อ barracuda-hp1 ก่อนที่ megalodon จะออก แต่ดีได้ไปคุยกับเพื่อนที่เล่นพวกเครื่องเสียงอยู่ แนะว่าหูฟัง Razer ราคาแพงเกินราคาเสียงอย่าไปเล่นเลย แต่ถ้าเรื่องรูปลักษณ์นี้ละก็ผ่านฉลุย แต่ก็ไม่ได้ซื้อมาใช้

Comment

Working...
                                X