Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by bud8428 View Post
    รู้สึกว่า TurboV จะโชว์ หรือปรับรอบได้ในส่วนของพัดลมที่เสียบบนบอร์ดเท่านั้นนะครับ
    ส่วนพัดลมที่เสียบกับปั๊ม H100 ไม่ได้โชว์ความเร็วรอบใน TurboV ครับ
    H100 ปรับรอบได้ 3 ระดับ กดเอาแบบนั้นแหละครับ ถั่วต้วมแล้ว
    ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ ที่นั้นด้วย (ที่ไหนหว่า)
    อ๋อครับผม งั้นก็ตามนั้น เบอร์ 3ตลอดงานนี้เพราะมันเงียบเหลือเกิน
    ใช้พัดลมของ Spire 2ตัว ดีกว่าพัดลมที่ติดมากับ H100 อันนั้นดังไปสำหรับเบอร์ 3

Comment

• Originally posted by Sonni View Post
      สมัครเข้าคลับด้วยครับใช้H80

รบกวนถามท่านTronosหน่อยครับใส่ถังพักนี่อุณภูมิลดมาได้อีกประมาณกี่องศาครับเทียบกับเดิมๆ

ตอนนี้ผมใช้8150+h80 oc ไปได้นิ่งๆ ที่4.8ghzไฟ1.425
      full load อยู่แถวๆ60-65 idle 39 องศา
      ไป5.0ได้แบบสบายๆชิ่วๆที่ไฟ1.476 แต่เทสอะไรไม่ผ่านสักอย่างคือมันต้องเพิ่มไฟขึ้นไปอีก ถ้าใส่ถังพักแล้วลดอุณภูมิได้อีก15-20ก็ว่าจะลองดูสักตั้งถ้าไม่ได้อีกคงต้องไปชุดใหญ่ละ-*-.
      เข้าใจอะไรผิดหรือป่าวครับ
      ถังพักน้ำไม่ได้ช่วยเรื่องอุณหภูมิเลยนะ
      มันช่วยแค่เติมน้ำเข้าระบบแล้วไล่ฟองอากาศง่ายขึ้นเท่านั้นเอง
      ส่วนอุณหภูมิคงต้องดูหม้อน้ำ

Comment

• Originally posted by popcoconut View Post
        ถังพักน้ำไม่ได้ช่วยเรื่องอุณหภูมิเลยนะ
        มันช่วยแค่เติมน้ำเข้าระบบแล้วไล่ฟองอากาศง่ายขึ้นเท่านั้นเอง
        ถังพักน้ำช่วยได้ครับ ใส่น้ำแข็งไง 5555 ล้อเล่งคร้าบบบ

Comment

• ขอแจมด้วยคนครับ H100 กำลังโมใส่ X Preadater สอบถามหน่อยครับปกติถ้าเราเสียบพัดลมเสียบไฟเทสโดยที่ยังไม่ได้ประกอบมันก็ต้องปรับรอบพัดลมได้มั้ยคือว่าผมลองต่อยังไม่ได้ประกอบเหมือนความเร็วรอบมันไม่เปลี่ยนแปลงเลย แล้วถ้าประกอบแล้วไม่ต่อพัดลมผ่านได้มั้ยขี้เกยจเปิดเคสกด เคสมันมีตัวปรับรอบมาให้หน้าเคสด้วย

Comment

• Originally posted by Sonni View Post
            สมัครเข้าคลับด้วยครับใช้H80
            รบกวนถามท่านTronosหน่อยครับใส่ถังพักนี่อุณภูมิลดมาได้อีกประมาณกี่องศาครับเทียบกับเดิมๆ

ตอนนี้ผมใช้8150+h80 oc ไปได้นิ่งๆ ที่4.8ghzไฟ1.425
            full load อยู่แถวๆ60-65 idle 39 องศา
            ไป5.0ได้แบบสบายๆชิ่วๆที่ไฟ1.476 แต่เทสอะไรไม่ผ่านสักอย่างคือมันต้องเพิ่มไฟขึ้นไปอีก ถ้าใส่ถังพักแล้วลดอุณภูมิได้อีก15-20ก็ว่าจะลองดูสักตั้งถ้าไม่ได้อีกคงต้องไปชุดใหญ่ละ-*-.
            ถ้าจะเอา 15-20 ในถังพักคงต้องเป็นแบบนี้ล่ะครับ

Originally posted by popcoconut View Post
            ความจริงมันได้นะครับ

เคยอ่านเวบนอกเขาทดสอบกัน น่าจะลดลง 1-2 องศาละมั้ง แต่ถังพักต้องประมาณ bitspower tank 250 ซัก 2 กระบอกต่อกัน ถังพักแค่ไม่กี่ซีซีช่วยอะไรไม่ได้หรอกครับ

Comment

• อยากรู้ว่า H100 มันใช้กับเคส CM-USP100 ได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ใช้ตัวไหนดีครับ

Comment

• Originally posted by hellmaster View Post
                อยากรู้ว่า H100 มันใช้กับเคส CM-USP100 ได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ใช้ตัวไหนดีครับ
                ข้างบนเคสมีช่องใส่พัดลม 12CM สองช่องรึเปล่าละครับ ถ้ามีก็ใส่ได้ครับ

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
                  ข้างบนเคสมีช่องใส่พัดลม 12CM สองช่องรึเปล่าละครับ ถ้ามีก็ใส่ได้ครับ
                  ไม่มีครับ แต่ฝาข้างมีที่ยึดพัดลมยาวพอกับหม้อน้ำ ถามแถมอีกข้อชุดน้ำที่แถมกับFx8150 เท่ากับชุดไหนได้ครับ

Comment

• สวัสดีครับ พอดีผมใช้ Corsair H80 อยู่ครับ แต่ต้องการจะเปลี่ยนพัดลม ใหม่ครับ อยากได้ที่เป็นไฟ LED สีแดงครับ ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำให้ได้หรือเปล่าครับ

*** ผมเคยเปลี่ยนพัดลมของ C/M มาแล้ว 1 ครั้ง แต่พอลองแล้วเหมือนว่ารอบของพัดลมไม่แรงครับ ใช้สักพัก พัดลมก็เสียไปเลย ก็เลยต้องกลับมาใช้ต้วเดิมที่ติดมากับ H80 ****

Comment

• Originally posted by Geil View Post
                      ถ้าจะเอา 15-20 ในถังพักคงต้องเป็นแบบนี้ล่ะครับ

ความจริงมันได้นะครับ

เคยอ่านเวบนอกเขาทดสอบกัน น่าจะลดลง 1-2 องศาละมั้ง แต่ถังพักต้องประมาณ bitspower tank 250 ซัก 2 กระบอกต่อกัน ถังพักแค่ไม่กี่ซีซีช่วยอะไรไม่ได้หรอกครับ
                      อ้อครับไอ้ผมก็นึกว่ามันจะลดได้เยอะซะอีกเพราะไม่เคยใช้ชุดน้ำแบบนี้น่ะครับ ตอนนี้ก็พยายามหาเวลาว่างๆศึกษาหาข้อมูลไปเรื่อยๆอยู่ครับ

Comment

• H60 ด้วยคนครับ

Comment

• มาลงชื่อด้วยคน H100 ใส่กับเคส500Rได้พอดิบพอดี
                          2500k ลากขำๆที่4.6 idel36c Fullload57-60c ร้อนไปไหม ซิลิโคนmx-2 รอบพัดลมต่ำสุด ไม่เปิดแอร์ ถ้าเปิดจะต่ำกว่านี้นิดนึง
                          Last edited by golfpipo; 22 Sep 2012, 21:57:50.

Comment

• ขอถามพี่ๆหน่อยครับ
                            Water Cooling พวกนี้เอาไปใส่ใน Block VGA 670 ได้ไหมครับ

Comment

• มีข้อสงสัยครับ ว่า Corsair H-100 ถ้าซื้อที่ร้านกล้วยมันประกัน 5 ปีหรือป่าวครับ พอดีมีสาขาเปิดใหม่แล้วเค้าผมถามตอนแรกเค้าบอก 1 แต่มีพนักงาน(เหมือนว่าเป็นผู้จัดการร้าน)มาบอกว่าทีหลังว่า 5 ปีน่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ มีที่ไหนประกัน 5 ปีบ้างสำหรับรุ่นนี้?

Comment

• มีด้วยเหรอครับประกัน5ปี
                                ได้ยินแต่ของเหลวในตัวมันมีอายุการใช้งาน5ปี

Comment

Working...
                                X