Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอลงด้วยคน......วันนี้ว่างก็เลยลงรูปให้ดู เผื่อเอาไวเป็นแนวทางนะคับ

H100 ไวข้างในมันเต็ม....เลยจัดซะ ตัดอคิลิคมาใส่แทนตะแกงของเดิม300R

เอาไว้เป็นแนวทางนะครับเผื่อใครใส่ข้างในมันดูแล้วเต็มเคสเกินไป....ก็เอาไปไว้ข้างนอก..ซะ

Comment

• ข้างหลังพัดลมก็เอาไว้ข้างนอก

ดูดีดี ไม่มีถาดใส่ HDD นะแกะออกซะ เพราะไม่จำเป็นใช่ CORASIR 120Gb พอ

Last edited by jojopowern; 15 Oct 2012, 01:53:52.

Comment

• Originally posted by phetburi View Post
        Corsair Hydro Series H100 สรุปเป็นที่เป่าลม หรือ ใส่น้ำได้ครับผมงงไปหมดละ
        เป็นชุดน้ำสำเร็จรูปครับ ข้างในมีน้ำอยู่แล้วไม่ต้องใส่เอง แต่เป็นระบบปิด คือไม่สามารถถอดมาใส่น้ำเองได้
        ส่วนหม้อน้ำมันต้องมีพัดลมเป่าอยู่แล้วครับ มันไม่ใหญ่พอจะระบายความร้อนด้วยลมธรรมชาติได้ หม้อน้ำทุกยี่ห้อในตลาดต้องใช้พัดลมเป่าหมดครับ

h100 ของผมกับ i7 2600k@4.5 full load 75c ครับ แต่ผมใช้พัดลมเงียบของ noiseblocker สองตัว กับพัดลมของมันเองตัวนึงแต่เปิดต่ำสุด
        เน้นความเงียบครับ ร้อนหน่อยไม่เป็นไร

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
          เป็นชุดน้ำสำเร็จรูปครับ ข้างในมีน้ำอยู่แล้วไม่ต้องใส่เอง แต่เป็นระบบปิด คือไม่สามารถถอดมาใส่น้ำเองได้
          ส่วนหม้อน้ำมันต้องมีพัดลมเป่าอยู่แล้วครับ มันไม่ใหญ่พอจะระบายความร้อนด้วยลมธรรมชาติได้ หม้อน้ำทุกยี่ห้อในตลาดต้องใช้พัดลมเป่าหมดครับ

h100 ของผมกับ i7 2600k@4.5 full load 75c ครับ แต่ผมใช้พัดลมเงียบของ noiseblocker สองตัว กับพัดลมของมันเองตัวนึงแต่เปิดต่ำสุด
          เน้นความเงียบครับ ร้อนหน่อยไม่เป็นไร

พัดลมnoiseblocker ของท่านต่อเข้ากับปั้มของH100 รึว่าต่อเข้ากับMolex คับ
          เพราะผมลองใช้พัดลมอื่นลองต่อเช้ากับปั้ม พัดลมไม่ทำงานคับ ทั้ง3pin และ 4pin

Comment

• ต่อแยกครับ ปั๊มของ corsair รู้สึกมันจะรองรับแต่พัดลมของมันเท่านั้นนะครับ

Comment

• สวยครับ ผมก็ใช้ 300R ซื้อ H100 มาใส่ไม่ได้

ขอถามทุกๆท่านใน Club ว่า มีอย่างไรแก้ไขปัญหา Pump ของ H100/80 มันดังบ้าง เห็นเวปนอกให้แปลงสาย Molex อะไรซักอย่าง

ท่านใดพอมีวิธีทำหรือสายตัวอย่างให้ดูไหมครับ?

update เจอวิธีแล้วครับจากใน Youtube
              BORKED
              Last edited by Marionet; 17 Oct 2012, 00:29:21.

Comment

• Originally posted by Marionet View Post
                สวยครับ ผมก็ใช้ 300R ซื้อ H100 มาใส่ไม่ได้

ขอถามทุกๆท่านใน Club ว่า มีอย่างไรแก้ไขปัญหา Pump ของ H100/80 มันดังบ้าง เห็นเวปนอกให้แปลงสาย Molex อะไรซักอย่าง

ท่านใดพอมีวิธีทำหรือสายตัวอย่างให้ดูไหมครับ?

update เจอวิธีแล้วครับจากใน Youtube
                BORKED
                มันดังเองรึคับท่าน..แก้แล้วหายรึป่าว แจ้งด้วยนะคับ

Comment

• ขอเข้ากลุ่มด้วยคนครับ

พัดลม CM 4 ตัวดังมากเหมือนมี F16 บินในบ้านเลยครับ = ="

ผมใช้กับ i7 2600K @4.5 Full ทะลุไป 80+ เลย มันร้อนไปไหมครับ

Comment

• ผมใช้ H50 กับ I3 2100 @3.3 oc เล็กน้อย กากเอาไว้เล่นไพ่เทกซัส 555+
                    [IMG][/IMG]

Comment

• ฝากด้วยครับ ^^ แต่ยังไม่เสร็จดีครับ

Comment

• รบกวนสอบถามเรื่องรอบพัดลมครับ กำลังจะหันมาลงน้ำบ้างละครับ

H80 H100 ปรับรอบด้วยการกดปุ่มอย่างเดียวหรือเปล่าครับ หรือปรับออโต้ได้ด้วยครับ

แล้วรุ่นอื่นๆอย่าง H60 H70 พวกนี้ปรับรอบออโต้ตามเมนบอร์ด ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ

Comment

• H60 ครับ
                          Last edited by Oxide_66; 25 Oct 2012, 21:06:36.

Comment

• ตกลง 300R ใส่ H100 ไม่ได้หรอครับ

Comment

• โตขึ้นหนูจะ

Comment

• เข้าด้วยจิ

Comment

Working...
                                X