Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Tronos View Post
    ตอนนี้ ลากได้ที่ 4.6G ไฟที่ 1.35 อุณหภูมิ ประมาณ 75-88 ตอน Full นะครับ เคยลอง 4.8G ไฟที่ 1.45 ไม่สเถียรเลย อุณหภูมิแตะ 100 มาแล้ว ประมาณ 85-99 เลยครับ สักพักก็จอฟ้าเลย อยากให้ได้ 5.0G แต่ผมปรับไม่เป็นครับว่าต้องตั้งอะไรบ้าง ผมกำลังจะโมใส่ถังพักให้กับ H70 อยู่ตอนนี้ รอของอยู่ครับ
    ผมรอประกันหมดแล้วจะโมบ้าง จะได้เป็นน้ำกับเข้ามั่ง

Comment

• Originally posted by ilvlyoona View Post
      ผมรอประกันหมดแล้วจะโมบ้าง จะได้เป็นน้ำกับเข้ามั่ง
      ของผมหมดปีหน้าครับ ไม่รอแล้ววัดใจดีกว่า ^^

Comment

• Originally posted by Tronos View Post
        ของผมหมดปีหน้าครับ ไม่รอแล้ววัดใจดีกว่า ^^
        เอาภาพมาให้ชมด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by ilvlyoona View Post
          เอาภาพมาให้ชมด้วยนะครับ
          ตามคำขอครับ กว่าจะหาจุดยึดถังพักได้

ถังพักเลือกใช้ตัวนี้ครับกระทัดรัดดี อีกอย่างถูกแล้วก็โมง่ายด้วย

ใช้งานจริงครับ ยังไม่ได้ปิดฝาเคสเลย

หวังว่าคงจะเป็นแนวทางให้ใครหลาย ๆ คนนะครับ ^^ ตอนนี้ ลาก i5 2500K @4.7G เล่นเกมส์ 2 ชั่วโมง ปรับ สูงสุด นิ่งดีครับ ไม่มีปัญหา
          Last edited by Tronos; 2 Sep 2012, 15:35:40.

Comment

• รบกวน หน่อยครับ CPU FAN เราไม่เสียบมันขึ้น UFFI ก่อนเข้า วินโด ตลอดเลยครับ

Comment

• Originally posted by jeedjazzs View Post
              รบกวน หน่อยครับ CPU FAN เราไม่เสียบมันขึ้น UFFI ก่อนเข้า วินโด ตลอดเลยครับ
              ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ แล้วถ้าเสียบมันยังเข้าอยู่มั้ยครับ

Comment

ตามคำขอครับ กว่าจะหาจุดยึดถังพักได้

หวังว่าคงจะเป็นแนวทางให้ใครหลาย ๆ คนนะครับ ^^ ตอนนี้ ลาก i5 2500K @4.7G เล่นเกมส์ 2 ชั่วโมง ปรับ สูงสุด นิ่งดีครับ ไม่มีปัญหา
                แจ่ม

Comment

• ถังพักซื้อที่ไหนครับ อยากได้มั่ง

Comment

• สมัครเข้าคลับด้วยครับใช้H80

รบกวนถามท่านTronosหน่อยครับใส่ถังพักนี่อุณภูมิลดมาได้อีกประมาณกี่องศาครับเทียบกับเดิมๆ

ตอนนี้ผมใช้8150+h80 oc ไปได้นิ่งๆ ที่4.8ghzไฟ1.425
                    full load อยู่แถวๆ60-65 idle 39 องศา
                    ไป5.0ได้แบบสบายๆชิ่วๆที่ไฟ1.476 แต่เทสอะไรไม่ผ่านสักอย่างคือมันต้องเพิ่มไฟขึ้นไปอีก ถ้าใส่ถังพักแล้วลดอุณภูมิได้อีก15-20ก็ว่าจะลองดูสักตั้งถ้าไม่ได้อีกคงต้องไปชุดใหญ่ละ-*-.
                    Last edited by Sonni; 5 Sep 2012, 21:03:37.

Comment

• ผู้รู่ช่วยหน่อยครับ ผมใช้ H60 อยู่พอเอาไปใช้กับ MB ใหม่มีปัญหาเลยครับ อุณหภูมิไม่ยอมลด
                      ทาซิลิโคนใหม่ก็แล้ว ลองย้ายจุดต่อไฟก็แล้ว งงครับ ลองเปิดแต่ตัวชุดน้ำก็ได้ยินเสียงปั้มทำงานนะครับ
                      ในไบออส มันทำงาน ที่ 41xx กว่ารอบ

อย่างนี้เครมได้ป่าวครับ หรือว่าต้องลองทำไรดูมั่ง ผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

• H60 กับ H80 ต่างกันที่อะไรนอกจาก พัดลม 2ตัวครับ...

Comment

• Originally posted by aijay View Post
                          H60 กับ H80 ต่างกันที่อะไรนอกจาก พัดลม 2ตัวครับ...
                          H60 หม้อบางครับ
                          H80 หม้อหนา

Comment

• Originally posted by aijay View Post
                            H60 กับ H80 ต่างกันที่อะไรนอกจาก พัดลม 2ตัวครับ...
                            เพิ่มเติมครับ
                            H60 ปรับรอบพัดลมไม่ได้
                            H80 ปรับรอบพัดลมได้ 3 ระดับ
                            (น่าจะใช่ ดูจากรูปปั๊ม)
                            ส่วนผมใช้ H100 ครับ

Comment

• สอบถามเรื่องรอบพัดลม H100 หน่อยครับ ทำไมผมดูรอบพัดลมใน turbo v หรือ aida64
                              มันจะบอกว่าหมุน 2153 ราวๆนี้ตลอดเลยไม่ว่าผมจะปรับรอบที่ตัวคอนโทล h100 ให้เหลือ 1ดวง 2ดวง หรือ 3ดวง
                              รอบหมุนก็บอกประมาณนี้ตลอดไม่เห็นบอกตรงเลยอ่ะครับ แล้วเจ้า h100 นี่ผมใช้ cpu fan ใน turbo v ตั้งให้มันหมุน
                              แรงเบาตามอุณหภูมิไม่ได้หรอครับ ลองทำแล้วไม่เห็นจะเกิดอะไรขึ้นเลย ต้องมานั่งกดที่ตัวกล่องคอนโทล h100
                              อยากให้หมุนเบาก็ Low สงสัยมานานและครับว่ามันเป็นเรื่องปกติหรือเปล่า จะได้ไปเคลมทันถ้าไม่ปกติ
                              ผมคิดว่าเสียบถูกต้องหมดและนะ สาย molex ก็เสียบกับ psu ส่วนสายอีกอันก็เสียบกับบอร์ดตรง cpu fan
                              ส่วนสายพัดลมก็เสียบกับตัวกล่องคอนโทล h100

Comment

• Originally posted by dol2aemon View Post
                                สอบถามเรื่องรอบพัดลม H100 หน่อยครับ ทำไมผมดูรอบพัดลมใน turbo v หรือ aida64
                                มันจะบอกว่าหมุน 2153 ราวๆนี้ตลอดเลยไม่ว่าผมจะปรับรอบที่ตัวคอนโทล h100 ให้เหลือ 1ดวง 2ดวง หรือ 3ดวง
                                รอบหมุนก็บอกประมาณนี้ตลอดไม่เห็นบอกตรงเลยอ่ะครับ แล้วเจ้า h100 นี่ผมใช้ cpu fan ใน turbo v ตั้งให้มันหมุน
                                แรงเบาตามอุณหภูมิไม่ได้หรอครับ ลองทำแล้วไม่เห็นจะเกิดอะไรขึ้นเลย ต้องมานั่งกดที่ตัวกล่องคอนโทล h100
                                อยากให้หมุนเบาก็ Low สงสัยมานานและครับว่ามันเป็นเรื่องปกติหรือเปล่า จะได้ไปเคลมทันถ้าไม่ปกติ
                                ผมคิดว่าเสียบถูกต้องหมดและนะ สาย molex ก็เสียบกับ psu ส่วนสายอีกอันก็เสียบกับบอร์ดตรง cpu fan
                                ส่วนสายพัดลมก็เสียบกับตัวกล่องคอนโทล h100
                                รู้สึกว่า TurboV จะโชว์ หรือปรับรอบได้ในส่วนของพัดลมที่เสียบบนบอร์ดเท่านั้นนะครับ
                                ส่วนพัดลมที่เสียบกับปั๊ม H100 ไม่ได้โชว์ความเร็วรอบใน TurboV ครับ
                                H100 ปรับรอบได้ 3 ระดับ กดเอาแบบนั้นแหละครับ ถั่วต้วมแล้ว
                                ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ ที่นั้นด้วย (ที่ไหนหว่า)

Comment

Working...
                                X