Announcement

Collapse
No announcement yet.

Club Sound Card ของ ASUS XONAR DS 7.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by osxp View Post
    แถวบ้านผม ตอนยังใช้ ADSL ToT ก็บริการเร็วดีครับ โทรไปวันนี้ วันรุ่งขึ้นช่างก็เข้ามาละ

จะมี sinet นี่แหละ ที่บริการเร็วแต่ทาง facebook แต่ทางอื่นหายเงียบ

ป.ล. เฟซของ ToT https://www.facebook.com/TOTPublic

กลุ่มคนใช้ Wi-net https://www.facebook.com/groups/753369094680640

ป.ล.2 ช่วงนี้ Sinet ปล่อย upload มาให้เต็มๆ อีกแล้วครับ อัพแรงยังกะ COLO เลย

ขอบคุณครับสำหรับเฟดบุก tot

เนตท่านแรงจริงๆครับ น่าเอามาเล่นเกมออนไลน์ที่อเมริกาจริงๆ ผมโดนเตะออกประจำเลย

Comment

• แค่ได้ใช้เน็ตเต็มตามที่จ่ายไปก็พอใจแล้วครับ

ที่แถมอัพเกินมาให้ ช่วงนี้ก็อัพกันมันส์หน่อย แต่เดี๋ยวก็ต้องกลับมาใช้ตามปกติอยู่ดี

ตอนนี้ก็ผ่านมา 7 วันแล้ว ตั้งแต่ใช้ router ที่ซื้อมาเพิ่มเอง เน็ตก็ยังนิ่งดีมากๆ ยังไม่เจออาการสปีดตกอีกเลยครับ

Comment

• ครับ ของท่านมันแรงซ่ะขนาดนั้นเนตตกลงมาบ้างก็ถือว่าแรงอยู่นะ ที่บ้านผมอีก5 ปีจะได้ใช้เนตแรงๆแบบนี้บ้างหรือเปล่าก็ไม่รู้

เมื่อคืนนอนดึกที่สุดในรอบหลายๆปี เพราะวินโดว์พัง ต้องมานั่งลงใหม่ตั้งแต่สี่ทุ่ม มาเสร็จตอนตี่สี่ครึ่ง สุดยอดไปเลย
        วินโดว์8.1 ทำพิษผมเข้าเเล้ว เขาแคล๊กกันผ่านหมด แต่ผมแคล๊กไม่ผ่าน เจ็บใจตรงที่ลงโปรแกรมฟลูแล้วด้วยนี่เหละ

เลยต้องมานั่งลงใหม่อีกรอบแล้วก็แคล๊กทันที เหมือนเดิมครับ ไม่ผ่าน หาสาเหตุอยู่นานสุดท้ายเป็นที่เซฟเวอร์แคล๊ก มันล้มซ่ะงั้น

เสียเวลาทิ้งไปเฉยๆหลายชั่วโมง สุดท้ายต้องกับมาใช้ตัวเดิม

แต่ก็น่าแปลกอีกเหละโปรแกรมfoobar ของผมโหลดใหม่หมดสำหรับคอมโปแนนต่างๆ พวก DSP ตัดทิ้งหมด ปิดหมด

ตัวโปรแกรมก็กลับไปใช้ 1.4 ก็ยังฟังไฟล์ DTS เดิมๆเพียวๆ ไม่ได้เหมือนเดิม ต้องเอา DTS decoder มาใส่ถึงฟังได้

น่าแปลกจริงๆ

Comment

• เห็นเน็ตแรงๆ แบบนี้ ตอนเน่านี่ มันเน่าสุดๆ เลยครับ เหลือไม่ถึงเมกแบบนี้เลย

แค่เข้า google ยังต้องรอเกือบนาที

ส่วนเรื่อง DTS ก็แปลกดีครับ ค่อยๆ หาสาเหตุไป ซักวันคงจะเจอ

Comment

• อิอิ ก็น่าจะพอกันนั้นเหละเวลามันตก แต่ปิงของท่านยังน้อยอยู่นะครับ ของผมปิง เป็นพันๆเลยครับ

ออผมลอง foobar 2000 1.3 bata แล้วครับ เสียงก็เหมือนเดิม หนักกว่าเดิมอีกตรงที่ฟังไฟล์ DTS เสียงอึดๆยาวๆ อาการหนักกว่าตัวเดิมอีกครับ

เป็นเฉพาะไฟล์ DTS นะ อย่างอื่นๆก็ปรกติ

Comment

• เสียงอืดๆ ยาวๆ น่าจะเป็นปัญหาเรื่อง sampling ไม่ตรงครับ

เคยเจอตอนใช้ foobar กับ driver DS เวอร์เก่าๆ บางตัว เวลาเล่นเพลงที่ sampling rate ต่างกัน ต่อเนื่องกัน ฟังแล้วหลอนๆ เลย

แต่ตัวใหม่ๆ ไม่เป็นแล้วครับ

ป.ล. พึ่งได้ลองใช้ siambit หนัง HD Full rip เยอะดี ช่วงนี้สมัครตรงได้เลยครับ

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                เสียงอืดๆ ยาวๆ น่าจะเป็นปัญหาเรื่อง sampling ไม่ตรงครับ

เคยเจอตอนใช้ foobar กับ driver DS เวอร์เก่าๆ บางตัว เวลาเล่นเพลงที่ sampling rate ต่างกัน ต่อเนื่องกัน ฟังแล้วหลอนๆ เลย

แต่ตัวใหม่ๆ ไม่เป็นแล้วครับ

ป.ล. พึ่งได้ลองใช้ siambit หนัง HD Full rip เยอะดี ช่วงนี้สมัครตรงได้เลยครับ
                กลับมาลงเวอร์ชั่นเก่า1.4 ก็เล่นได้ตามปรกติแล้วครับ ขอบคุณสำหรับเวป siambit สมัครใว้แล้วเหมือนกันครับ ว่าแต่หนังทำไมมันถึงไม่ฟรี 100% ทุกเรื่อง

ก็ไม่ทราบ งง จริงๆ ไม่มีเรโซ สมาชิกใหม่จะโหลดยังไง พวกที่ฟรี 80% เนตกากมากๆจะอับงานก็ใจไม่ถึงกลัวไม่เสร็จ เคยอับอยู่ครับ

แต่ส่งไฟล์ไม่เกิน 700 MB หรอก

Comment

• Originally posted by conan12 View Post
                  กลับมาลงเวอร์ชั่นเก่า1.4 ก็เล่นได้ตามปรกติแล้วครับ ขอบคุณสำหรับเวป siambit สมัครใว้แล้วเหมือนกันครับ ว่าแต่หนังทำไมมันถึงไม่ฟรี 100% ทุกเรื่อง

ก็ไม่ทราบ งง จริงๆ ไม่มีเรโซ สมาชิกใหม่จะโหลดยังไง พวกที่ฟรี 80% เนตกากมากๆจะอับงานก็ใจไม่ถึงกลัวไม่เสร็จ เคยอับอยู่ครับ

แต่ส่งไฟล์ไม่เกิน 700 MB หรอก
                  ยินดีด้วยครับ

เว็บนี้ไฟล์ต้องขนาด 8 GB ขึ้นไป ถึงจะฟรี 100% แล้วก็มีเวลาฟรีจำกัดสูงสุดแค่ 90วันด้วย

ถ้าชอบไฟล์เล็ก ลองดูที่นี่ครับ
                  Last edited by osxp; 12 Nov 2013, 13:21:54.

Comment

ยินดีด้วยครับ

เว็บนี้ไฟล์ต้องขนาด 8 GB ขึ้นไป ถึงจะฟรี 100% แล้วก็มีเวลาฟรีจำกัดสูงสุดแค่ 90วันด้วย

ถ้าชอบไฟล์เล็ก ลองดูที่นี่ครับ
                    ออเป็นแบบนี่เอง ไฟล์ใหญ่ดีแท้ๆนะครับ เนตกากๆอย่างผมโหลดกว่าจะได้ดูคงแย่ ส่วนใหญ่จะเสพไฟล์อยู่ราวๆ 3-18Gb

เป็นประจำครับ ใหญ่เกินไปไม่ใหว

ขอบคุณสำหรับที่โหลดไฟล์เล็กๆครับ

Comment

• ถึงเทศกาลลอยกระทงอีกแล้วครับ

ช่วงนี้เชียงใหม่รถเยอะมาก แถมตอนเย็นมีฝนตกอีกต่างหาก

หน้าหนาว แต่อากาศร้อน แถมมีฝนอีกต่างหาก

Comment

• อากาศที่บ้านก็เหมือนกันครับ หนาว มีฝนตกเบาๆ แต่ไม่ร้อน วันนี้ทั้งวันไม่เห็นตะวันเลย ว่าลอยกระทงปีนี้ทำไมไม่ได้ยินเสียงประทัด เสียงดอกไม้ไฟเลย

รู้กสึกแปลกๆพิกล คนใหญ่คนโตบ้านเราไม่รู้เอาอะไรคิดเรื่องแบบนี้

Comment

• ปิดท้ายงานลอยกระทงเชียงใหม่คืนนี้ ด้วยฝนชุดใหญ่เลยครับ

คืนนี้มีขบวนแห่กระทงใหญ่ซะด้วย

Comment

• ผมกำลังจะซื้อ DX อะครับ ไม่ทราบว่าใครเคยใช้บ้างครับ เสียงสู้ SB0460 ได้ไหมครับ
                            รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

Comment

• Originally posted by jojosonic View Post
                              ผมกำลังจะซื้อ DX อะครับ ไม่ทราบว่าใครเคยใช้บ้างครับ เสียงสู้ SB0460 ได้ไหมครับ
                              รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
                              ยังไม่เคยใช้ SB0460 เลยครับ

แต่ถ้า DS ฟังเพลงร้องแนวฟังสบายๆ หวานๆ นี่ใช่เลยครับ
                              Last edited by osxp; 20 Nov 2013, 11:50:37.

Comment

• ตามหา DS ซักตัวใครมี ปล่อย ให้ผมหน่อย นะ want มากเลย

Comment

Working...
                                X