Announcement

Collapse
No announcement yet.

Club Sound Card ของ ASUS XONAR DS 7.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ได้ดูเลยครับ ฝนตกแรงมากๆที่บ้าน ได้ข่าวว่าสนุกดีมากๆ พักนี้เนตที่บ้านหลุดบ่อยมากๆครับ เอาดีไม่ได้เลย

Comment

• คู่ที่แข่งกับจีน ลุ้นกันมันกว่าตอนรอบชิงกับญี่ปุ่นอีกครับ

ป.ล. ช่วงนี้เชียงใหม่ฝนไม่ตกมา 3วันแล้ว อากาศค่อนข้างร้อนเลย

Comment

• ดูข่าว ที่ เกาหลีใต้ลืมถ้วยไว้ที่สนามบิน สุวรรณภูมิ ไหมครับ ผมฮ่าลย ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by lookchid View Post
          ดูข่าว ที่ เกาหลีใต้ลืมถ้วยไว้ที่สนามบิน สุวรรณภูมิ ไหมครับ ผมฮ่าลย ฮ่าๆ
          ทีมเกาหลีใต้ก็คงจะลืมจริงๆ ครับ

อะไรๆ มันก็เกิดขึ้นได้

ป.ล. เมื่อกี๊ไฟดับไปครึ่งชั่วโมง ทั้งเน็ตกับ UPS ก็ยังคงใช้งานได้ปกติดีแบตยังไม่ลดซักขีดเลย ใช้ได้เรื่อยๆ จนไฟมา (ADSL ToT ของเดิม เน็ตมันดับพร้อมไฟไปเลย)

คงอีกนานกว่าจะได้เปลี่ยนแบตใหม่ UPS มือสองเครื่องนี้ คุ้มจริงๆ ครับ อิอิ
          Last edited by osxp; 24 Sep 2013, 15:13:59.

Comment

• Originally posted by lookchid View Post
            ดูข่าว ที่ เกาหลีใต้ลืมถ้วยไว้ที่สนามบิน สุวรรณภูมิ ไหมครับ ผมฮ่าลย ฮ่าๆ
            มีงั้นด้วยรึ 55555 เสียดายไใม่ได้ดู เห็นเพื่อนว่าเราเล่นดีมากๆครับ

osxp
            อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lookchid อ่านข้อความ
            ทีมเกาหลีใต้ก็คงจะลืมจริงๆ ครับ

อะไรๆ มันก็เกิดขึ้นได้

ป.ล. เมื่อกี๊ไฟดับไปครึ่งชั่วโมง ทั้งเน็ตกับ UPS ก็ยังคงใช้งานได้ปกติดีแบตยังไม่ลดซักขีดเลย ใช้ได้เรื่อยๆ จนไฟมา (ADSL ToT ของเดิม เน็ตมันดับพร้อมไฟไปเลย)

คงอีกนานกว่าจะได้เปลี่ยนแบตใหม่ UPS มือสองเครื่องนี้ คุ้มจริงๆ ครับ อิอิ
            ของผมเนตล้ม มาติดขัดๆตลอดเลยครับ ไฟก็ตกๆดับๆ APC 500 น่าจะตายวันนี้แล้วครับ มันร้องจี่ๆๆ ตลอดเลยแล้วก้ร้อนมากๆด้วย

โดยเฉพาะหม้อแปลงไฟ ต้องหาซื้อมือสองมใาใช้อีกเหละ ตอนนี้ใช้ APC smart 750 ตัวเดียว ทุกอย่างเลย ก็พอได้อยู่ครับ

แต่ไฟดับจริงๆคงได้ไม่ถึง สามนาที เพราะครั้งนี้เพิ่มตู้ซัพ กับ โมเด็มใวไฟ เข้ามมาอีก

Comment

• Originally posted by conan12 View Post

ของผมเนตล้ม มาติดขัดๆตลอดเลยครับ ไฟก็ตกๆดับๆ APC 500 น่าจะตายวันนี้แล้วครับ มันร้องจี่ๆๆ ตลอดเลยแล้วก้ร้อนมากๆด้วย

โดยเฉพาะหม้อแปลงไฟ ต้องหาซื้อมือสองมใาใช้อีกเหละ ตอนนี้ใช้ APC smart 750 ตัวเดียว ทุกอย่างเลย ก็พอได้อยู่ครับ

แต่ไฟดับจริงๆคงได้ไม่ถึง สามนาที เพราะครั้งนี้เพิ่มตู้ซัพ กับ โมเด็มใวไฟ เข้ามมาอีก

ES525 มือสองของผม ยังใช้ได้ปกติดีครับ ตอนนี้เอาไปใช้ต่อ TV ในห้องนอน

แต่รุ่นของผมมันไม่มีหม้อแปลงด้านใน ตอนซื้อมาก็เจอ C บวมไปตัวนึง ก็เลยเปลี่ยน C ตัวข้างๆ ไปด้วยพร้อมกัน 2 ตัวเลย

ลองแกะมาเช็ค C ดูก่อนครับ

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                ES525 มือสองของผม ยังใช้ได้ปกติดีครับ ตอนนี้เอาไปใช้ต่อ TV ในห้องนอน

แต่รุ่นของผมมันไม่มีหม้อแปลงด้านใน ตอนซื้อมาก็เจอ C บวมไปตัวนึง ก็เลยเปลี่ยน C ตัวข้างๆ ไปด้วยพร้อมกัน 2 ตัวเลย

ลองแกะมาเช็ค C ดูก่อนครับ
                ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับท่าน ตัวใหนรึ ตัว C ที่ท่านว่ามานะครับ

ปล. สั่งups มื่อสองถูกๆไปแล้วครับ จริงๆตอนนี้ใช้ 750 ตัวเดียวก็ไม่เท่าไร กินไฟอยู่ราวๆ 50-60% เท่านั้นเองครับ แต่รู้สึกว่าเสียงตู้ซัพ
                จะดีขึ้น เบสมีน้ำหนักมากขึ้น (อีกเหละ) แค่เปลี่ยนปลั้กเสียบก็มีผลจริงๆ กะว่าตัวที่สั่งไปจะเอามาเสียบ เร้าเตอร์ กับ LCD เท่านั้น

ชุดคอมกับเครื่องเสียง ไห้ 750 จัดเการ

Comment

• ใส้ในของผมเป็นแบบนี้ครับ ไม่เหมือนกันเลย

ตัวที่เปลี่ยนคือ C ตัวใหญ่สุด 2 ตัวที่วงไว้

ถ้าเช็คดูแล้ว C ไม่บวม ไม่แตก ก็คงไม่ใช่ C เสียแล้วล่ะครับ อาจจะเป็นที่อื่นมากกว่า

Comment

• ผมยังหา ups มือสองไม่ได้เลยอ่าครับ ไปดูมือหนึ่งราคาเอาเรื่องเลยครับ ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                      ใส้ในของผมเป็นแบบนี้ครับ ไม่เหมือนกันเลย

ตัวที่เปลี่ยนคือ C ตัวใหญ่สุด 2 ตัวที่วงไว้

ถ้าเช็คดูแล้ว C ไม่บวม ไม่แตก ก็คงไม่ใช่ C เสียแล้วล่ะครับ อาจจะเป็นที่อื่นมากกว่า
                      ตัวที่ใช้อยู่จนพังนี่ทนมากๆเลยนะครับ ตั้งแต่ ปี 2548 โน้นมั้ง บทจะไปก็ไปแบบดึ้ดๆเลย

ตอนนี้สั่งตัวใหม่มือสองไปแล้ว เห็นราคาถูกดี ไม่มีแบต แค่ 490 -790 เอง ประกันตลอดอายุ่การใช้งานด้วยนะ เห็นประกันยาวเลยลองซื้อมาดู

เดี๋ยวได้ของจะเทสดูอีกที่ ครั้งนี้สั่งของซิลโดมไปนะครับ ไม่ไต้องแปลงปลั้กไห้วุ่นวายดี

lookchid
                      ผมยังหา ups มือสองไม่ได้เลยอ่าครับ ไปดูมือหนึ่งราคาเอาเรื่องเลยครับ ฮ่าๆ
                      สนใจใหมล่ะครับ ถูกๆแต่เป็นรุ่นเล็กๆนะครับ ชอบตรงประกันนี่เหละ

Comment

• Originally posted by conan12 View Post
                        ตัวที่ใช้อยู่จนพังนี่ทนมากๆเลยนะครับ ตั้งแต่ ปี 2548 โน้นมั้ง บทจะไปก็ไปแบบดึ้ดๆเลย

ตอนนี้สั่งตัวใหม่มือสองไปแล้ว เห็นราคาถูกดี ไม่มีแบต แค่ 490 -790 เอง ประกันตลอดอายุ่การใช้งานด้วยนะ เห็นประกันยาวเลยลองซื้อมาดู

เดี๋ยวได้ของจะเทสดูอีกที่ ครั้งนี้สั่งของซิลโดมไปนะครับ ไม่ไต้องแปลงปลั้กไห้วุ่นวายดี

สนใจใหมล่ะครับ ถูกๆแต่เป็นรุ่นเล็กๆนะครับ ชอบตรงประกันนี่เหละ
                        APC ES525 ตัวนี้ ได้เครื่องเปล่ามา 400 ครับ พอดีรับกับมือด้วย เลยไม่ต้องเสียค่าส่ง

โล๊ะมาจากหน่วยงานราชการ อายุถึงตอนนี้ น่าจะราวๆ 6-7 ปีได้
                        Last edited by osxp; 25 Sep 2013, 15:36:04.

Comment

• ไฟเฉพาะคอม ผม ราวๆ 750 - 800 w เลย อ่าครับ เลยต้องใช้ ตัว ใหญ่ขึ้นมาหน่อยครับ กำลังส่องๆอยู่เหมื่อน กัน ครับ เเต่ยังหาที่ถูกใจไม่ได้ครับ มือหนึ่ง ไปดูมาคิดในใจ
                          ซื้อ การ์ดจอ ดีดี ได้ ตัว 1 เลย ครับ ฮ่าๆ

Comment

ไฟเฉพาะคอม ผม ราวๆ 750 - 800 w เลย อ่าครับ เลยต้องใช้ ตัว ใหญ่ขึ้นมาหน่อยครับ กำลังส่องๆอยู่เหมื่อน กัน ครับ เเต่ยังหาที่ถูกใจไม่ได้ครับ มือหนึ่ง ไปดูมาคิดในใจ
                            ซื้อ การ์ดจอ ดีดี ได้ ตัว 1 เลย ครับ ฮ่าๆ
                            อ่ะ ถ้าใช้ไฟเยอะแบบนั้นคงต้องไปเล่นตัวใหญ่ราคาแรงๆ แบบท่าน osxp แล้วเหละครับ

Comment

• ตามนั้นเลยครับ ผมได้ BCN True online 3KVA / 2.1KW มือสองพร้อมแบตสภาพดี ราคา 4,500 ตัวเดียวจบเลย

ใช้กับคอมพ์ 3 เครื่อง TV เครื่องเสียง ฯลฯ กำลัง W เหลือๆ

ตอนนี้สภาพแบตก็ยังใช้ได้อีกนาน ไฟดับ อยู่ได้เกิน 1ชั่วโมงแน่นอน

จนกว่าจะสำรองไฟได้ไม่ถึง 10 นาที นั่นแหละครับ ถึงจะได้ฤกษ์เปลี่ยนใหม่

ป.ล. แต่ถ้าเปลี่ยนแบตใหม่ทีนึง ก็พอๆ กับราคาเครื่องเลย เพราะใช้แบต 8 ลูก

Comment

ตามนั้นเลยครับ ผมได้ BCN True online 3KVA / 2.1KW มือสองพร้อมแบตสภาพดี ราคา 4,500 ตัวเดียวจบเลย

ใช้กับคอมพ์ 3 เครื่อง TV เครื่องเสียง ฯลฯ กำลัง W เหลือๆ

ตอนนี้สภาพแบตก็ยังใช้ได้อีกนาน ไฟดับ อยู่ได้เกิน 1ชั่วโมงแน่นอน

จนกว่าจะสำรองไฟได้ไม่ถึง 10 นาที นั่นแหละครับ ถึงจะได้ฤกษ์เปลี่ยนใหม่

ป.ล. แต่ถ้าเปลี่ยนแบตใหม่ทีนึง ก็พอๆ กับราคาเครื่องเลย เพราะใช้แบต 8 ลูก
                                ตัวของท่านมันคงหาอีกไม่ได้แล้วเหละครับ เสียดายจริงๆ ของดีราคาถูกๆ APC Smart 750 ของผมมือสองก็ราคาพอๆกันนี่เหละ
                                แต่เรื่องการสำรองไฟสู้ของท่านไม่ได้เลย

ว่าแต่จะถามท่านหลายครั้งแล้วคือ ตั้งแต่ลงวินโดว์ใหม่ตั้งแต่ต้นเดือนมีอาการแปลกๆครับ วินโดว์7 64 ตังเดิมแคล๊กก็ตัวเดิม โปรแกรมfoobar ก็ตัวเดิม

1.2.9 แต่เวลาเปิดเบาเซอร์เสียงจะหายไปเหมือนสะดุดนะครับ แต่ที่หนักใจคือลงคอมโปรแนนครบทุกอย่าง ปิด DSP หมดแล้วเหมือนเดิม

แต่เล่นไฟล์เพลง DTS ไม่ได้ เหมือนครั้งก่อนโน้นที่เล่นไม่ได้เพราะผมลืมปิด DSP บางตัวนะครับ ชุดนี้ไม่ลง DSP สักตัวเลยก็เปิดไม่ได้ มีเสียงซ่าๆ

ตลอดเลย ไม่รู้จะแก้ยังไง ลบลงใหม่ก็เหมือนเดิม กลับไปใช้ 1.14 ก็เป็นเหมือนเดิม ไดว์เวอร์ก็ตัวเดิม

แล้วที่หนักขึ้นไปอีกโปรแกรมตัวเก่งที่ท่านไห้มานั้นเหละ ชุดที่แล้วลงไม่ได้ เพราะไม่ได้ลงจาวา จอมันเลยดำๆ พอลงจาวาก็ลงได้ตามปรกติ

แต่มาครั้งนี้ลงจาวา ครบหมด อับเดทเรียบร้อย แต่ก็ยังลงไม่ได้เลยครับ มันมีอะไรหายไปรึเปล่าครับ แตกไฟล์มาก็ครบๆดีนะ

Comment

Working...
                                X