Announcement

Collapse
No announcement yet.

Club Sound Card ของ ASUS XONAR DS 7.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังจาก Uninstall ตัวเก่าแล้ว ใช้โปรแกรม Driver sweeper ลบให้เกลี้ยงอีกที แล้วค่อยลงใหม่ครับ

Download : > http://www.techspot.com/downloads/42...r-sweeper.html

Comment

• ได้แล้วครับบบ ขอบใจมากครับ กว่าจะได้

Comment

• ยินดีด้วยครับ

Comment

• ตอนนี้ผมใช้ไดว์เวอร์ 1.61 ก็ปรกติดีนะครับ พักนี้สุขภาพคอมดีมากๆ ไม่มีอาการรวนๆเหมือนครั้งก่อนๆเลย

Comment

• Originally posted by conan12 View Post
            ตอนนี้ผมใช้ไดว์เวอร์ 1.61 ก็ปรกติดีนะครับ พักนี้สุขภาพคอมดีมากๆ ไม่มีอาการรวนๆเหมือนครั้งก่อนๆเลย
            หายไปนานเลยนะครับ

Comment

• Originally posted by osxp View Post
              หายไปนานเลยนะครับ
              ก็เข้ามาอ่านอยู่เรื่อยๆเหละครับ แต่พักนี้ไม่มีอะไรเขียนไม่มีอะไรทำ คอมก็สุขภาพดี แถมยังกำลังสนุกกับเกม BF 4 แบบสุดๆอีก เลยลืมทุกอย่างไปเลยครับ

Comment

• Originally posted by conan12 View Post
                ก็เข้ามาอ่านอยู่เรื่อยๆเหละครับ แต่พักนี้ไม่มีอะไรเขียนไม่มีอะไรทำ คอมก็สุขภาพดี แถมยังกำลังสนุกกับเกม BF 4 แบบสุดๆอีก เลยลืมทุกอย่างไปเลยครับ
                ของผมก็ไม่มีอะไรใหม่ครับ

จะมีก็แต่ sub PSW110 ที่ใช้อยู่ เริ่มจะออกอาการรวนซะละ

เวลาเปิดใหม่ๆ จะมีเสียงฮัม แล้วก็มีเสียงปุๆ เป็นจังหวะ ถ้าเปิดเพลงตอนที่ออกอาการนั้น เสียง sub ก็จะแตกพร่า ไม่มีเรี่ยวมีแรง

ต้องปล่อยทิ้งไว้ซักพัก ถึงจะกลับมาเป็นปกติ หลังจากนั้นก็ใช้ได้ทั้งวันทั้งคืน จนกว่าจะปิดไฟ แล้วเปิดใหม่อีกรอบนั่นแหละ

ตอนนี้ประกันก็ยังเหลืออีกเยอะ เอาไว้สถานะการณ์บ้านเมืองเรียบร้อยดีแล้ว ค่อยส่งเคลมครับ

Comment

• Originally posted by osxp View Post
                  ของผมก็ไม่มีอะไรใหม่ครับ

จะมีก็แต่ sub PSW110 ที่ใช้อยู่ เริ่มจะออกอาการรวนซะละ

เวลาเปิดใหม่ๆ จะมีเสียงฮัม แล้วก็มีเสียงปุๆ เป็นจังหวะ ถ้าเปิดเพลงตอนที่ออกอาการนั้น เสียง sub ก็จะแตกพร่า ไม่มีเรี่ยวมีแรง

ต้องปล่อยทิ้งไว้ซักพัก ถึงจะกลับมาเป็นปกติ หลังจากนั้นก็ใช้ได้ทั้งวันทั้งคืน จนกว่าจะปิดไฟ แล้วเปิดใหม่อีกรอบนั่นแหละ

ตอนนี้ประกันก็ยังเหลืออีกเยอะ เอาไว้สถานะการณ์บ้านเมืองเรียบร้อยดีแล้ว ค่อยส่งเคลมครับ
                  มันหนาวรึเปล่าครับ (แซวเล่นๆนะครับ) อาจะมีแมลง หรือจิ้งจกเข้าไปข้างในก็ได้นะครับ เคยเจอกับมินิคอมโป เครื่องเก่าเหมือนกัน

แต่เปิดไปนานๆจนมันร้อนจะไม่เป็น เปิดใหม่ๆเป็นทุกที บางที่ก็ดับไปเฉยๆก็มี หาสาเหตุอยู่นาน จนต้องเปิดตัวเครื่องออกดู
                  ถึงรู้ ตอนนี้ทุกช่องทุกรูของเครื่องผมจะหามุ้งลวดมาปิดกันแมลงพวกนี้เข้าไปอาศัยอยู่ครับ

Comment

มันหนาวรึเปล่าครับ (แซวเล่นๆนะครับ) อาจะมีแมลง หรือจิ้งจกเข้าไปข้างในก็ได้นะครับ เคยเจอกับมินิคอมโป เครื่องเก่าเหมือนกัน

แต่เปิดไปนานๆจนมันร้อนจะไม่เป็น เปิดใหม่ๆเป็นทุกที บางที่ก็ดับไปเฉยๆก็มี หาสาเหตุอยู่นาน จนต้องเปิดตัวเครื่องออกดู
                    ถึงรู้ ตอนนี้ทุกช่องทุกรูของเครื่องผมจะหามุ้งลวดมาปิดกันแมลงพวกนี้เข้าไปอาศัยอยู่ครับ
                    ลองดมๆ ดู ตรงปากท่อลม ก็ไม่มีกลิ่นเหม็นเน่าอะไรนะครับ ไม่น่าจะมีตัวอะไรเข้าไปตาย

ที่จริง PSW110 รุ่นนี้ ก็มีคนใช้แล้วพังบ้างหลายรายเหมือนกัน แต่ก็ไม่คิดจะเจอกับตัวเอง

ที่น่ากลัวก็เรื่องส่งเคลม CMG แล้วต้องรอนานหลายเดือนนี่แหละครับ

Comment

• ถามหน่อยครับ gx mode มีไว้ทำอะไรน่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by jammai View Post
                        ถามหน่อยครับ gx mode มีไว้ทำอะไรน่ะครับ ขอบคุณครับ
                        GX เป็นตัวจำลองระบบ EAX เหมือนในการ์ดของ Creative ครับ ใช้สำหรับเล่นเกมส์ที่รองรับระบบ EAX

ป.ล. แต่ปัจจุบันเกมส์ใหม่ๆ ก็ไม่ได้ใช้ EAX กันแล้วครับ

Comment

• ขอบคุณครับ ^^

Comment

ลองดมๆ ดู ตรงปากท่อลม ก็ไม่มีกลิ่นเหม็นเน่าอะไรนะครับ ไม่น่าจะมีตัวอะไรเข้าไปตาย

ที่จริง PSW110 รุ่นนี้ ก็มีคนใช้แล้วพังบ้างหลายรายเหมือนกัน แต่ก็ไม่คิดจะเจอกับตัวเอง

ที่น่ากลัวก็เรื่องส่งเคลม CMG แล้วต้องรอนานหลายเดือนนี่แหละครับ
                            นั้นเหละคือประเด็นครับ ถ้ามันตายก็ดีไป แต่มันไม่ตายนี่เหละถึงเป็นเรื่อง บางที่มันก็ออกไข่ มีลูกอ่อน หรือมันชอบอยู่ตามแผงวงจร

ตอนเปิดใหม่ๆไม่ร้อนมันจะอยู่เฉยๆ ตอนนี้เหละที่มันมีเสียงประหลาดๆ แต่พอมันร้อนก็จะหายไป เพราะมันไปแอบอยู่ตรงอื่น

Comment

• หลังจากที่ไม่ได้ DIY มานาน วันนี้ได้ของเล่นใหม่มาอีกแล้วครับ

เป็นกรองไฟยี่ห้อ Schaffner ถุงแรกเป็นแบบปลั๊ก IEC รุ่น FC9222 15A แบบธรรมดา

กับกรองตัวใหญ่ FN2090 เป็นแบบ Multi Stage 20A (ของทั้งหมดสั่งจาก ES)

ว่าจะเอามาทดลองเกี่ยวกับการลดเสียงจี่จากเครื่องทำน้ำอุ่นซะหน่อย

วงจรตัวเล็ก กรองไฟแบบมาตรฐานทั่วไป

วงจรตัวใหญ่ กรองหลายชั้น จัดเต็ม

กรองตัวใหญ่น้ำหนักครึ่งกิโล ลองเคาะดู เสียงจะตันๆ คิดว่าน่าจะเทเรซิ่นไว้ด้านในด้วย เยี่ยมเลย

ตรงหัวน็อตยึดสาย ตัวแกน และแหวนรอง น่าจะทำจากทองเหลืองชุบทั้งหมด เพราะแม่เหล็กดูดไม่ติด ส่วนฝาครอบเป็นเหล็กแน่นอน

ซึ่งปลั๊กกรองไฟหลายรุ่น ก็ใช้กรองกระป๋องแบบนี้

เอาไว้ได้ผลยังไง จะมาโพสอีกทีครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ป.ล. ตอนที่กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับตัวกรองไฟ ไปเจอแอมป์เยอรมัน Volatus 200 ตัวนี้ ใส่กรองไฟแบบกระป๋องมาให้ในตัวเลย

เคสสวยมากๆ ใช้เครื่อง CNC ขุดมาจากอลูมิเนียมแท่งชิ้นเดียว ใช้เป็นซิงค์ในตัว เป็นแบบ mono block แยก ซ้าย ขวา คนละเครื่อง

ราคาก็ไม่แพง แค่ 26,000 (ยูโร)

http://www.synaestec-audio.de/en_volatus200.html

Comment

• Xonar DSX เปลี่ยนOp Amp ได้ไหมครับ

Comment

Working...
                                X