Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน เครื่องขยายเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเดทนิดหนึ่งวันนี้เล่นกับ สายไฟ DC เข้าบอร์ดแอมป์

ลองเปลี่ยนเป็นสายเทปล่อนของเจ้าสำนักเสือดู เสียงอัพขึ้นไปอีกนิดมาอิ่มมาเน้นขึ้นกว่าสายชุบเงินเทปล่อนเส้นเดิม

Comment

• Originally posted by wutnaja View Post
      อัพเดทนิดหนึ่งวันนี้เล่นกับ สายไฟ DC เข้าบอร์ดแอมป์

ลองเปลี่ยนเป็นสายเทปล่อนของเจ้าสำนักเสือดู เสียงอัพขึ้นไปอีกนิดมาอิ่มมาเน้นขึ้นกว่าสายชุบเงินเทปล่อนเส้นเดิม

คงไม่มีอะไรในกอไผ่....
      สายเกรดเดียวกัน หน้าตัดใหญ่ขึ้น/กระแสมากขึ้น....เสียงเลยอิ่มขึ้น
      ----------
      ไดโอดแยก....ไม่ลองเล่นพวก diode TO-220 บ้างล่ะครับ

ยุให้ลองแล้วมาเล่า....5555+
      Last edited by tiger X-fi; 15 Mar 2015, 01:11:33.

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
        คงไม่มีอะไรในกอไผ่....
        สายเกรดเดียวกัน หน้าตัดใหญ่ขึ้น/กระแสมากขึ้น....เสียงเลยอิ่มขึ้น
        อาจารย์คนออกแบบเค้าบอกให้ใช้ทองแดงฝอยเบอร์ 1 sqmm. จะกำลังดี

สายไหนเบอร์ 18 ดีดีมีของเจ้าไหนมั้งละนิ

--------------------------------
        แต่ไอซีเบอร์นี้มันสุดยอดจริงๆนะครับเปลี่ยนนิดเดียวเห็นผลแบบไม่ต้องเพ่งเลย
        Last edited by wutnaja; 14 Mar 2015, 21:10:44.

Comment

• เอาสายลำโพงมาใช้ก็ได้ครับ...แล้วร้อยเข้า ท่อซิลิโคนใยแก้ว (ท่อทนร้อน)

Comment

• มาแล้ววันนี้จะระเบิดอีกไหม

Comment

• ไม่บึ๊ม...ก็ไม่มันส์สิ...
              ---------
              วันนี้ทำสาย USB ตอนเสียบยังเสียวเลย...ลุ้นดี

Comment

• ic tda 1543 ตอนนี้มีร้านไหนขายบ้างครับ

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
                  ic tda 1543 ตอนนี้มีร้านไหนขายบ้างครับ
                  ผมเคยสั่งเว็บนี้ครับ พี่เสือ

http://www.xn--12caa4evamj9ddr4dzaee4hg9c4iof0dn.com/

Comment

• Originally posted by carbon_za View Post
                    ผมเคยสั่งเว็บนี้ครับ พี่เสือ

http://www.xn--12caa4evamj9ddr4dzaee4hg9c4iof0dn.com/
                    ขอบคุณมากครับ....เด๊่ยวลองดู

Comment

ถ้าทำไม่ยาก...ก็ลองดูเองเลยครับ ....อย่างของผม เจอท่อหด...ท่อเทฟล่อน...ปิดจนหมดทำไรเพิ่มไม่ได้แล้ว
                      เรื่องภาพปกติผมไม่ค่อยได้เน้นอะไรมากมายครับ

แคมองขาก็แย่แล้ว....พวกเบอร์ไอซีเดี๋ยวนี้ผมต้องถ่ายรูปเอา..แล้วมาขยายดูในคอม....ถึงจะมาองเห็น
                      ใช้อันนี้ดีมะ มีไฟ LED ส่องในตัวด้วย

ผมว่าจะไปซื้อมาใช้อยู่เหมือนกัน มองม่ายค่อยเห็นแล่ว

Comment

• Originally posted by dracoV View Post
                        ใช้อันนี้ดีมะ มีไฟ LED ส่องในตัวด้วย

ผมว่าจะไปซื้อมาใช้อยู่เหมือนกัน มองม่ายค่อยเห็นแล่ว

Comment

• ลองเสียบ DAC กับหม้อแล้วไม่บึ้ม

แต่มันได้แค่ 24 BIT 96KH จริงๆด้วย

ต่อผ่าน coaxial
                          ---------------------------------

แต่เรื่องเสียงถือว่าโอเคมากๆๆในราคานี้
                          ตอนนี้ลงทุนยังไม่ถึง 2พันเลย แต่ไม่มีกล่อง
                          -----------------------------------
                          เดียววางแผนก่อนจะเล่นอะไรกับมันดี

Last edited by wutnaja; 21 Mar 2015, 20:17:31.

Comment

• ต่อบัฟหลอดระหว่าง DAC กับแอมป์ก็ได้ครับ ...ถ้าไม่อยากใช้ไข่ปลา
                            PCB 3886 มาเลื่อยใช้เฉพาะภาคบัฟก็ได้ครับ

Comment

• Originally posted by wutnaja View Post
                              ลองเสียบ DAC กับหม้อแล้วไม่บึ้ม

แต่มันได้แค่ 24 BIT 96KH จริงๆด้วย

ต่อผ่าน coaxial
                              ---------------------------------

แต่เรื่องเสียงถือว่าโอเคมากๆๆในราคานี้
                              ตอนนี้ลงทุนยังไม่ถึง 2พันเลย แต่ไม่มีกล่อง
                              -----------------------------------
                              เดียววางแผนก่อนจะเล่นอะไรกับมันดี

พี่พอมีวงจร WM8805 ไหมครับ

Comment

• Originally posted by carbon_za View Post
                                พี่พอมีวงจร WM8805 ไหมครับ
                                ลองถามพี dracoV เผื่อได้คำอะไรดีๆ

Comment

Working...
                                X