Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน เครื่องขยายเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tiger X-fi View Post
    C ฟิมล์ฟ้า...ไม่ล่นเป็นดำๆ...แทนล่ะครับ...แดงดำสีตัดกันสวยนะ....ยุให้เสียเงิน....
    ตัวนี้ดีแล้วครับแหล่มดี ไม่งั้นเดียวมันจะทึบไป

ผมเคยเทียบกับ WIMA แดงใส่ในวงจรอะไรจำไม่ได้ ยี่ห้อนี้ให้แหล่มดีกว่า WIMA แดงครับ

-----------------------------
    สปากั้วตัวเล็กๆ10uf ใส่ไปและเสียงเปิดกว้างมาก ลดอาการเบสบวมก่อนหน้านี้ไป แต่ถ้าคนชอบเบสอาจจะไม่ชอบเพราะมันจะโปร่งและเบสเก็บตัว จะไม่ตึบๆเหมือนก่อนหน้านี้

LM3875 มันสุดยอดมากเปลี่ยนอะไรนิดเดียวเสียงออกมาหมดเปลี่ยนแบบไม่ต้องเพ่งเลยครับ
    Last edited by wutnaja; 2 Apr 2015, 00:30:45.

Comment

• ดำๆ หมายถึง NEC ครับ

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
        ดำๆ หมายถึง NEC ครับ
        ตัวไหนเหรอครับ ตัวฟ้าส่วนใหญ่เป็นไบแคบแล้วnecของพี่เสือเสียงเป็นยังไงเหรอครับ

Comment

• จำผิด ncc ครับ ...ตัวสีดำที่เคยถามผมไง ....จำเสียงไม่ได้แล้ว
          เคยเอามาลองใช้...เสียงใช้ได้เหมือนกันครับ

Comment

• โมแบบเจอไรยัดใส่ได้เสียงแบบแหนะ

Comment

• ของเล่นใหม่

Comment

• ทองแท้ไ่มกลัวไฟ....เงินแท้ก็ไม่กลัวไฟเหมือนกัน
                ของบางอย่างดูตาเปล่าแทบไม่รู้เรื่อง เชน silver กับ Silver Plated Copper ดูตาเปล่าเหมือนกันมาก(รูปบน..ในรูปอาจเห็นชัดมองตาเปล่าจริงๆแยกไม่อออก)....ในรูปอาจดูต่าง
                แต่ถ้าเผาไฟแล้ว...คนละเรื่องกันเลยครับ(รูปล่าง)
                https://youtu.be/E4PRU61hW4A

ตัว Silver Plated Copper ที่ลองหน้าตาเหมือนเงินมาก
                Last edited by tiger X-fi; 10 Apr 2015, 09:26:16.

Comment

• ลองเอาหัวเป่าถอด ic....การ์ดจอเก่าๆ....ถอดได้แหะง่ายด้วย....555+
                  แต่คุมไฟยาก...หัวแก็สนาจัง่ายกว่า

Comment

• พี่ wutnaja ...ใช้หม้อแปลงของอะไรอยู่ครับ แล้วเสียงเป้นอย่างไรครับ อยากรู้ๆๆๆๆ
                    Last edited by jet555; 10 Apr 2015, 08:06:47.

Comment

• คุณเสือจะเปลี่ยนมาทำช่างทองแล้วเหรอฮะ

แนะนำใช้เบนซินขาวดีกว่านะ กลิ่นไม่เหม็นเหมือนน้ำมันเบนซินตามปั๊ม เสียแค่แพงกว่า ล่าสุดลิตรละ 42 บาทแน่ะ

Comment

• Originally posted by tumd View Post
                        คุณเสือจะเปลี่ยนมาทำช่างทองแล้วเหรอฮะ

แนะนำใช้เบนซินขาวดีกว่านะ กลิ่นไม่เหม็นเหมือนน้ำมันเบนซินตามปั๊ม เสียแค่แพงกว่า ล่าสุดลิตรละ 42 บาทแน่ะ
                        อย่างผม91 ก็พอแล้วครับ(เรื่องของเรื่องหาซื้อยาก)
                        Last edited by tiger X-fi; 10 Apr 2015, 09:25:51.

Comment

• Originally posted by jet555 View Post
                          พี่ wutnaja ...ใช้หม้อแปลงของอะไรอยู่ครับ แล้วเสียงเป้นอย่างไรครับ อยากรู้ๆๆๆๆ
                          หม้อตัวนี้ครับ

เรื่องเสียงขอตอบว่าโดนใจมากๆแล้วกันครับโดนกว่าแอมป์หลายๆตัวที่เคยฟัง

Comment

• ...เสียงเฉพาะตัวของหม้อใบนี้เป็นยังไงบ้างครับ ถ้าเทียบกับหม้อ ยี่ห้ออื่น ( ช่วยระบุยี่ห้อที่ถูกเปรียบเทียบด้วยจะดีมากครับ ผมจะได้ไม่หลงทาง )

Comment

• อันนี้ชัดกว่า...ดูตาเปลาแยกไม่ออก
                              เงินแท้ 99.99% เผาแล้วจะขาว ถ้าผสมก็จะสีเทาลงไปเรื่อยๆ
                              แต่ถ้ากัดกรด 92.5% (เกรดเครืองประดับ) กับ99.99% (เงิน100) แยกไไม่คอยออกครับ
                              แต่ถ้าเผาดูสีจะงาย

Comment

• Comment

Working...
                                X