Announcement

Collapse
No announcement yet.

โมให้ดีกันเยอะแล้ว มาม๊ะ....มาโมให้"เจ๊ง"กันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอจะมีไดรฟ์เวอร์ AUDIGY2 ZSแจ่มๆ มั่งมั๊ยครับพอดีตัวที่ใช้อยู่รู้สึกเสียงมันแปลกๆครับ W7 64
    ใช้ลำโพง saag 2.1 ตัวเก่าๆ ที่ผ่านการโมแบบเด็กๆมาแล้วคับ ได้ความรู้จากในนี้หละครับอิอิ

แล้วตัวนี้ตัวเต็มไม่เต็มมันดูยังไงครับ ของผมรหัส r

Comment

• คิคิ ความคิดริเริ่ม สร้างสรรค์ 10 เเต่เลือกคุณภาพ ระยะยาว 0 เพราะ วิศวกร ผู้ผลิตเค้าทำมาดีมีมตราฐานมาเเล้ว ทดลอง ทดสอบ ด้วยเทคโนโลยี ขั้นสูง จาก ญี่ปุ่น หรือซาวด์จาก ยุโรรป ไทยใช้ ไทยผลิต คุณภาพในระยะยาว คงสู้เค้า มะไหวหรอก คิคิ เหมือนรถ เครื่อง ซีซี 125 พี่ไทย เเต่ง จาก125 ซีซี ไป150++ ซีซี บิคไม่กี่ที วิ่งไปนานๆๆ พัง

Comment

• Originally posted by nattapong29 View Post
        แล้วตัวนี้ตัวเต็มไม่เต็มมันดูยังไงครับ ของผมรหัส r
        ตัวไหนตัวเต็มผมไม่แน่ใจน่ะ
        แต่2zs แจ็คด้านบนจะมีสีต่างกัน

ไดร์เว่อร์ ไม่ค่อยจะได้ลองเหมือนกัน

Comment

• Originally posted by nattapong29
          พอจะมีไดรฟ์เวอร์ AUDIGY2 ZSแจ่มๆ มั่งมั๊ยครับพอดีตัวที่ใช้อยู่รู้สึกเสียงมันแปลกๆครับ W7 64
          เห็นตุลย์ใช้ไดร์เวอร์ที่โหลดจากเวปครีเอทีพ ทั้งเรื่องใช้งานฮาดแวร์และเรื่องเสียง ไม่เจอปัญหาไรน่ะครับ

------------------------------------------------------------------------

Originally posted by poonzeroon
          คิคิ ความคิดริเริ่ม สร้างสรรค์ 10 เเต่เลือกคุณภาพ ระยะยาว 0
          ไทยใช้ ไทยผลิต คุณภาพในระยะยาว คงสู้เค้า มะไหวหรอก คิคิ
          เหมือนรถ เครื่อง ซีซี 125 พี่ไทย เเต่ง จาก125 ซีซี ไป150++ ซีซี บิคไม่กี่ที วิ่งไปนานๆๆ พัง
          คิคิ ที่บอกมา เป็นเพียงแค่ความเชื่อส่วนตัว หรือ มีอะไรอ้างอิงได้บ้าง คิคิ

ไหนๆก็เข้ามาร่วมแลกเปลี่ยนมุมมองกัน ให้คำแนะนำ ให้ความรู้กับเพื่อนๆ แล้ว

เพื่อประโยชน์ที่มากขึ้น ช่วยยกตัวอย่างหรือชี้จุดให้ดูหน่อยสิครับ
          จุดไหนที่ทำให้คุณคิดว่า "คุณภาพและอายุการใช้งาน...สู้ของเดิมไม่ได้"

ใช้ตัวอย่างด้วยHardware 8ชิ้น ที่โพสในกระทู้นี้แล้วกัน
          มี "Hardwareชิ้นไหน" , "จุดไหน" ที่เข้าข่ายตามที่คุณบอกบ้างครับ
          รบกวน ขอความรู้ และ คำแนะนำด้วยน่ะครับ จะได้นำไปปรับปรุงและพัฒนาให้ดีขึ้น

Last edited by keang; 22 Sep 2011, 11:43:19.

Comment

• ใครว่าของนอกทน....ซิงเกอร์...ธานินทร์ ขึ้นชื่อเลยเรื่องความอึด....555+

Comment

• Originally posted by keang View Post
              ถ้าเป็นอาการใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง มีเสียงบ้างไม่มีเสียงบ้าง
              พวกนี้ส่วนใหญ่ จะเป็นจากมีอะไรไม่แน่น หรือ จุดบัดกรีไม่ดี
              ให้ลองตรวจเช็คดูอีกที

ถ้าเป็นอาการต่อผิด มันจะไม่มีเสียง หรือ ถ้าสาหัสก็มีSound & Smoke Effect ให้เห็น
              พักไปใช้dacสักวัน
              กลับมาวันนี้อากาารหายแล้วซะงั้น ร่วมทั้งปัญหาเก่าเรื่องbackground noise ที่44.1khzด้วย
              ยิ่งเวียนหัวไปใหญ่ สรุปอาการมันมาจากไหนเนี้ย ดีไม่ดีจะมีปัญหาที่ไดร์เว่อร์ - -. (เพิ่งเปลี่ยนไปอีกรอบ)
              _____

- -. กลัวมันจะพังตอนทำมากกว่าตอนใช้อีก ลำโพงโมตัวแรกก็ยังอยู่ด้วยกันน่าจะครบ1ปีแหล่ะ ปรกติสุขดี
              (ตอนนั้นก็ทำมั่วมากมาย)
              Last edited by ManiacMaew; 22 Sep 2011, 14:35:59.

Comment

• Originally posted by ManiacMaew View Post
                ตัวไหนตัวเต็มผมไม่แน่ใจน่ะ
                แต่2zs แจ็คด้านบนจะมีสีต่างกัน

ไดร์เว่อร์ ไม่ค่อยจะได้ลองเหมือนกัน

ขอบคุณครับเดี๋ยวต้องจัดการเองคับอิอิ

Originally posted by keang View Post
                เห็นตุลย์ใช้ไดร์เวอร์ที่โหลดจากเวปครีเอทีพ ทั้งเรื่องใช้งานฮาดแวร์และเรื่องเสียง ไม่เจอปัญหาไรน่ะครับ

------------------------------------------------------------------------

คิคิ ที่บอกมา เป็นเพียงแค่ความเชื่อส่วนตัว หรือ มีอะไรอ้างอิงได้บ้าง คิคิ

ไหนๆก็เข้ามาร่วมแลกเปลี่ยนมุมมองกัน ให้คำแนะนำ ให้ความรู้กับเพื่อนๆ แล้ว

เพื่อประโยชน์ที่มากขึ้น ช่วยยกตัวอย่างหรือชี้จุดให้ดูหน่อยสิครับ
                จุดไหนที่ทำให้คุณคิดว่า "คุณภาพและอายุการใช้งาน...สู้ของเดิมไม่ได้"

ใช้ตัวอย่างด้วยHardware 8ชิ้น ที่โพสในกระทู้นี้แล้วกัน
                มี "Hardwareชิ้นไหน" , "จุดไหน" ที่เข้าข่ายตามที่คุณบอกบ้างครับ
                รบกวน ขอความรู้ และ คำแนะนำด้วยน่ะครับ จะได้นำไปปรับปรุงและพัฒนาให้ดีขึ้น

ขอบคุณครับ
                ผมใช้ supportpack 3.8 อยู่ครับ

Originally posted by tiger X-fi View Post
                ใครว่าของนอกทน....ซิงเกอร์...ธานินทร์ ขึ้นชื่อเลยเรื่องความอึด....555+
                พี่เสือไปนั่นเลยอิอิ

Comment

• Originally posted by poonzeroon View Post
                  คิคิ ความคิดริเริ่ม สร้างสรรค์ 10 เเต่เลือกคุณภาพ ระยะยาว 0 เพราะ วิศวกร ผู้ผลิตเค้าทำมาดีมีมตราฐานมาเเล้ว ทดลอง ทดสอบ ด้วยเทคโนโลยี ขั้นสูง จาก ญี่ปุ่น หรือซาวด์จาก ยุโรรป ไทยใช้ ไทยผลิต คุณภาพในระยะยาว คงสู้เค้า มะไหวหรอก คิคิ เหมือนรถ เครื่อง ซีซี 125 พี่ไทย เเต่ง จาก125 ซีซี ไป150++ ซีซี บิคไม่กี่ที วิ่งไปนานๆๆ พัง
                  เทคโนโลยี ขั้นสูง จากต่างดาวหรอครับ

Comment

• Originally posted by poonzeroon View Post
                    คิคิ ความคิดริเริ่ม สร้างสรรค์ 10 เเต่เลือกคุณภาพ ระยะยาว 0 เพราะ วิศวกร ผู้ผลิตเค้าทำมาดีมีมตราฐานมาเเล้ว ทดลอง ทดสอบ ด้วยเทคโนโลยี ขั้นสูง จาก ญี่ปุ่น หรือซาวด์จาก ยุโรรป ไทยใช้ ไทยผลิต คุณภาพในระยะยาว คงสู้เค้า มะไหวหรอก คิคิ เหมือนรถ เครื่อง ซีซี 125 พี่ไทย เเต่ง จาก125 ซีซี ไป150++ ซีซี บิคไม่กี่ที วิ่งไปนานๆๆ พัง
                    คิคิ มนุษย์ หนอ มนุษย์ จมปลักอยู่แต่ในกะลา ใยจะรู้บ้างไหมว่าข้างนอกมันเกิดขึ้น หรือเปลี่ยนไป ขนาดไหนแล้วบ้าง

เปิดใจให้กว้าง รับสิ่งใหม่ๆบ้าง + ศึกษาและคิดวิเคราะห์บ้าง สมองจะได้ไม่ตันเหมือนที่เป็นอยู่อ่ะ คิคิ

มนุษย์ หนอ มนุษย์ ดูถูก แม้กระทั้งแผ่นดินตัวเองที่อาศัยอยู่ แค่นี้ก็ไม่ต้องคุยต่อแล้วล่ะ คิคิ

กระทู้นี้เคยได้แต่อ่าน วันนี้ขอสักนิดนะครับ..อิอิ คิคิ (-..-*
                    Last edited by e20zei; 22 Sep 2011, 15:58:06.

Comment

• Originally posted by nattapong29 View Post
                      พอจะมีไดรฟ์เวอร์ AUDIGY2 ZSแจ่มๆ มั่งมั๊ยครับพอดีตัวที่ใช้อยู่รู้สึกเสียงมันแปลกๆครับ W7 64
                      ใช้ลำโพง saag 2.1 ตัวเก่าๆ ที่ผ่านการโมแบบเด็กๆมาแล้วคับ ได้ความรู้จากในนี้หละครับอิอิ

ลองตัวนี้ดู...ครับ...

SB Audigy Series Support Pack 3.6 (OUTDATED) [ Edited ]

http://forums.creative.com/t5/Sound-...540967#M148151

......................................................................................

เต็มไม่เต็ม.....ผมดูไม่รู้......ครับ (ตอนนี้...ยังหาข้อมูลไม่ได้เลย....มีกันหลายแบบ)

รู้.....แต่ว่า ของผม /68Z / เสียง ok ถอด DTS ได้

ตัวที่ใช้....อยู่ใช่ 68Z หรือป่าวครับ...อยากรู้อะ่....

รายละเอียดอยู่ข้างล่าง...นะครับ..

......................................................................................

มาดูกันละเอียดๆว่า Audigy 2 ZS ธรรมดาๆ กับ OEM Dell ต่างกันยังไง

http://www.overclockzone.com/forums/...B9%84%E0%B8%87

..................................................................
                      Last edited by jinn; 22 Sep 2011, 16:51:28.

Comment

เอา mechanics มาเทียบ electronic ได้ไงหว่า อวดดี ทั้งที่ไม่มีไรจะอวด

Comment

สมัครมา post แค่นี้แหะ คิคิ

Comment

• Originally posted by jinn View Post
                            ลองตัวนี้ดู...ครับ...

SB Audigy Series Support Pack 3.6 (OUTDATED) [ Edited ]

http://forums.creative.com/t5/Sound-...540967#M148151

เต็มไม่เต็ม.....ผมดูไม่รู้......ครับ (ตอนนี้...ยังหาข้อมูลไม่ได้เลย....มีกันหลายแบบ)

รู้.....แต่ว่า ของผม /68Z / เสียง ok ถอด DTS ได้

ตัวที่ใช้....อยู่ใช่ 68Z หรือป่าวครับ...อยากรู้อะ่....

รายละเอียดอยู่ข้างล่าง...นะครับ..

มาดูกันละเอียดๆว่า Audigy 2 ZS ธรรมดาๆ กับ OEM Dell ต่างกันยังไง

http://www.overclockzone.com/forums/...B9%84%E0%B8%87

..................................................................
                            ครับของผมใช้ ตัว 3.8 อยู่แต่ตัวควบคุมเสียงที่อยู่ตรงขวามือด้านล่างมานไม่ยอมมาที่เป็นรูปโวลุ่มหมุนได้ตัวใหญ่ๆอะคับ
                            มาแต่ของวินโดวของครีเอทีพไม่ยักมาครับยังไงเดี๋ยวจะลองตัวของท่านแล้วกันครับ ส่วน 3.6โดนลบลิ้งไปแล้วมั๊งครับได้มาแต่ 3.7

68Zมั๊ยเดี๋ยวไปส่องก่อนครับสงสัย่าวตัวนี้มันทำหน้ที่อะไรครับ68Zนี่

Comment

• Originally posted by jinn

[Pic]มาดูกันละเอียดๆว่า Audigy 2 ZS ธรรมดาๆ กับ OEM Dell ต่างกันยังไง
                              Originally posted by nattapong29
                              68Zมั๊ยเดี๋ยวไปส่องก่อนครับสงสัยว่าตัวนี้มันทำหน้ที่อะไรครับ68Zนี่
                              ถ้าตามไปดูลิ้งค์ที่คุณjinnโพสไว้ จะได้คำตอบว่า "68Z" คืออะไรครับ
                              Originally posted by gb0007
                              >>>>Creative Audigy 2 ZS Retail<<<<
                              จุดC142จะไม่อะไรต่อไว้(อยู่ใกล้ๆกับที่เสียบSB1394)
                              L11 ใช้รหัส 68Z

เสริมอันนึง เห็นในกระทู้นั้นบางจุดข้อมูลคลาดเคลื่อน
                              - X075 HGQZ คือ "F3" ในPCB (ไม่ใช่C142)
                              - X075 HGQZ คือ "ฟิวส์ยี่ห้อRaychem ชนิดPolyswitch Resettable Fuse" (ไม่ใช่C)

Originally posted by gb0007
                              จุดC142จะมีตัวCต่ออยู่รหัส X075 HGQZ(อยู่ใกล้ๆกับที่เสียบSB1394)
                              L11 ใช้รหัส 68X
                              Last edited by keang; 23 Sep 2011, 13:23:39.

Comment

• Originally posted by keang View Post
                                ถ้าตามไปดูลิ้งค์ที่คุณjinnโพสไว้ จะได้คำตอบว่า "68Z" คืออะไรครับ

เสริมอันนึง เห็นในกระทู้นั้นบางจุดข้อมูลคลาดเคลื่อน
                                - X075 HGQZ คือ "F3" ในPCB (ไม่ใช่C142)
                                - X075 HGQZ คือ "ฟิวส์ยี่ห้อRaychem ชนิดPolyswitch Resettable Fuse" (ไม่ใช่C)
                                ดูมาแล้วคับแต่ผมไม่ทราบจริงๆว่ามันคือ โช๊คหรือคอยส์ ครับผมม่ายรู้จริงๆๆ

Comment

Working...
                                X