Announcement

Collapse
No announcement yet.

โมให้ดีกันเยอะแล้ว มาม๊ะ....มาโมให้"เจ๊ง"กันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tiger X-fi View Post
    ^

เป็นอย่างที่คิดเลย..แต่หนักกว่าที่คิดอีก
    นึกถึงออยตัวใหญ่ๆค่าสูง เห็นบอกกันว่าเสียงหนืด
    เลยว่า เอาออยตัวใหญ่ๆค่าสูงเป็นฟิวเตอร์ (mallory)
    แล้วเอา Rubycon Photo Flash มาเลี้ยง ไอซี
    แต่เท่าที่พี่โก้บอกนี่ สงสัยมันจะเร็วเกิน...555+
    malloryตัวในรูปเไม่ใช่ชนิดออย แต่ป็นชนิดอิเลคทรอไลติคครับ

Comment

• สอบถามการโมแบบแปลกๆหน่อยได้ไหมครับ เมนบอร์ดโน้ตบุค ภาค LCD Controller ที่มันส่งภาพไปให้จออ่ะครับ เราพอจะทำให้มันรับสัญญาณภาพจะที่อื่นแทนได้ไหม
      เช่น ผมอยากเสียบ HDMI ไปให้จอโน้ตบุคอ่ะ ในภาค Controller ส่งภาพของมันอ่ะ พอจะเอาสายไฟไปจั้มหรืออะไรสักอย่างทำให้มันรับสัญญาณภาพจากแหล่งอื่นได้ไหม

Comment

• ขอถามเพิ่มนะคับบ พาเนลจอเปล่าๆ มันรับสัญญาณเป็น อนาล็อค หรือดิจิหรอครับ ถ้าเป็น อนาล็อก เราเอา vga ออกจากก้าดจอเพียวๆ เอาไปต่อ lcd เพียวๆที่ไม่มีคอนโทลเล้อ ภาพมันจะขึ้นไหมครับ

Comment

• เข้ามาเชคชื่อ

Comment

• ช่วงนี้ทำคีย์บอร์ด ไม่ค่อยได้ถ่ายภาพตอนทำไว้เท่าไร
            ไม่รู้ภาพขึ้นมั้ย? เอามาจากgoogle photo

https://photos.app.goo.gl/9bkEUJS49ox1EXc19
            key cap หาภาษาไทยที่พอดีกับบอร์ดไม่ได้เลยใช้ผสมๆ

https://photos.app.goo.gl/u87xJQhL6VQrjVSn9

ตัวบอร์ดเป็น KBD75
            สวิทช์ เป็น KBD T1 tactile เปลี่ยนspringเป็นprogressive spirit 78P stemเคลือบด้วยkrytox3203(gpl203)ด้านsliderกับrail springเคลือบด้วยgpl103
            ESC, space bare กัย caplockใช้ hako royal เคลือบสูตรเดิม
            Arrow key ใช้ gateron redกับเปลี่ยนspringให้หนักขึ้นนิด (จริงๆใช้gateron yellowไปเลยจะง่ายกว่า แต่ใช้ของเหลือๆการทดลอง) เคลือบสูตรเดียวกัน อันนี้เป็น linearเคลือบแล้วกดไปอย่างนุ่ม

---

ไม่ได้ทำให้เล่นเกมได้ดีขึ้นเลย เอาที่key feel ที่ชอบ กับบอร์ดเล็กลง จะได้ถนัดมือ
            เปลืองได้พอๆ กับทำDACหรือ Amp ราคาmid-low
            ตอนแรกเห็นpcbจีนlayout60%ราคาถูกว่าจะลองขำๆ ลองไปลองมา ลากยาว

Comment

Working...
            X