Announcement

Collapse
No announcement yet.

:: Edifier S530 ::

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ORiOri View Post
    เปลี่ยนตัวใหม่มาแล้ว ท่านระัวังอย่าให้ห้องชื้่นนะครับ เดี๋ยวราขึ้นอีก แย่เลยครับ
    ไม่แน่ใจว่าเเป็นที่ความชื้นหรือปล่าวครับ ทีแรกว่าจะหาขนมที่แถมสารกันชื้นมากินแต่คงต้องกินแทนข้าวแน่ๆเลยไม่รู้ว่าจะทำไงดีครับ ใครรู้ช่วยผมทีครับ

Comment

• ได้มาแล้วครับ 530D
      ตอนนี้เห็น sub อันเบ่อเริ่ม แต่เบสยังไม่ค่อยออก
      สงสัยคงต้อง burn ไปก่อนซักพัก

Comment

• มาแจ้งข่าวครับ S530D ราคา 13900 ครับ เผื่อใครอยากได้ครับ ที่ร้านบอกทำโปรโมชั่นอยู่
        เหตุคือพาเพื่อนไปซื้อลำโพง ลดราคาของ Altec เพื่อนได้ MX5021 มาราคา 4900 ประกัน 1 เดือน
        กรรมติดจรวด มาโพสราคาผิดให้เพื่อนๆตกใจไปล่วงหน้า อาทิตย์กว่าราคามันโปรซะงั้น
        ซื้อก่อน ได้ฟังก่อน (ปลอบใจตัวเองครับ ) ร้านที่ฟอร์จูนชั้น 4 ครับ

Comment

• แบบนี้ต้องลองไปเสาะหามาซักตัวซะแระ
          ตอนแรกกำลังคิดหนักว่า s530d ดีหรือว่า marantz 5003 + usher 520
          ราคาต่างกันขนาดนี้ต้องหันมาหา s530 แล้ว

Comment

• วันนี้ไปสอยมาตัวสุดท้ายพอดีเลย ได้ลดมาอีกนิดหน่อยแต่ของเป็นตัวโชว์มีรอบเล็กน้อยน่าขะเช็ดออก
            คนขายลืมเก็บเงินอีก เกือบได้ฟรีล่ะ ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by ORiOri View Post
              วันนี้พึ่งไปถอย s530D มาเหมือนกัน จากร้านในพันทิพเหมือนกันครับ ตอนแรกว่าจะไปถอย klipsch ไป ๆ มา ๆ ได้เจ้า s530d สีขาว กลับมาแทนซะงั้น

เสียงถูกใจมาก ผมว่ารุ่นนี้เบสไม่บวมแล้วนะครับ ย่านเสียงต่ำทำได้ดีกว่ารุ่น 330D พอสมควรเลย (ก็แน่ละ ไอ้เจ้า sub ของมันตัวใหญ่กว่าเยอะ และหนักมากด้วยสิ - -)

ความเห็นส่วนตัว ผมว่า s530d นั้นย่านเสียงทั้งต่ำ กลาง สูง ทำได้ดีกว่า 330d นะครับ แต่ที่ย่านเสียงสูงของ 330d จะไปไกลกว่า น่าจะเพราะย่านเสียงต่ำมันไม่ดีเท่า 530 เลยดูไปได้ไกลกว่า

สายสัญญาณนั้นผมใช้สาย coax ต่ออยู่ เพราะรู้สึกว่ามันโปร่งกว่า เสียงเคลียร์กว่า analog พอควรเลย

ปล. ตอนซื้อลืมตรวจสอบให้ดี ได้รีโมท มาผิดรุ่นซะงั้น (รีโมทมีแต่ on off กับ volume -.-") พรุ่งนี้ว่าจะเอาไปเปลี่ยนซะหน่อยครับ
              สายนำสัญญาญ Coax แนะนำ D- Intigration HB ของ VanDenhul

Comment

• ตอนนี้ใช้สาย rca จากบ้านหม้อครับ เส้นละ70บาท(พอดีงบหมดเกลี้ยงเลย)
                เสียงมีมวลดีกว่าเดิม ตัวโน๊ตมีขอบชัดเจนขึ้น รวมทั้งมิติ และ focus ก็ดีขึ้นด้วย
                RCA ใช้สายแถมของ belkin อะ สายทองแดงธรรมดา
                แต่ coax นี่เวิคมากๆไว้รอมีตังก่อนจะสอย furutech

Comment

• Originally posted by TroRuwA View Post
                  ตอนนี้ใช้สาย rca จากบ้านหม้อครับ เส้นละ70บาท(พอดีงบหมดเกลี้ยงเลย)
                  เสียงมีมวลดีกว่าเดิม ตัวโน๊ตมีขอบชัดเจนขึ้น รวมทั้งมิติ และ focus ก็ดีขึ้นด้วย
                  RCA ใช้สายแถมของ belkin อะ สายทองแดงธรรมดา
                  แต่ coax นี่เวิคมากๆไว้รอมีตังก่อนจะสอย furutech
                  ลองopticดูครับ

Comment

• ผมอยากถามมานานแล้ว

เพื่อน ๆ ตั้งค่า treble bass subwoofer เท่าไรกันบ้างครับ แฮ่ะ ๆ
                    เผื่อจะเอาไปลองปรับเล่นบ้าง

Comment

• ของผมนี่จะ Bal 0 treble +2 bass +4 subwoofer + 6 ครับ

Comment

• ผมเคยใช้รุ่นนี้ของเค้าครับ เสียงก็ดี้ดี ลำโพงลูกมังขาดก็เลยแกะ ดอกซัฟ มาตีตู้ใส่ในรถซะเลย 5555+

Comment

• ของผมใช้อยู่ตอนนี้ treble 2 bass 2 sub 4 ครับ ^^"

เดี๋ยวจะไปลองปรับเล่นตามคุณ newbie66 ดูหน่อยดีกว่า อิอิ

Comment

• ลองฟังแบบ แฟลต ดุนะครับ HI-EN ดี

Comment

• อลงดูก็ได้ครับ เพราะบรรทัดฐานของคนฟังแต่ละคนจะไม่เหมือนกัน ผมเองจะฟังหลายแนวแต่จะฟังพวกเมทัลมากที่สุด เลยปรับอย่างที่บอกครับ อีกอย่าง เปิดดังมากไม่ค่อยได้ เดี๋ยวข้างบ้านว่า (เปิดดังสุดก็ประมาณ30) เลยต้องเร่ง sub หน่อย

ปล. ใครเคยลองเร่งความดังขั้นพิเศษที่สูงกว่า volume 50 (จำไม่ได้เรียกว่าอะไร) 5 ขั้นแล้วบ้าง
                              ผมเคยลองแค่ขั้น 1 เสียงนี่ดังไปหลายบ้านเลย ^ ^

Comment

• ผมเคยเปิดดังสุดแค่ 25 เองครับ แค่นี้ก็หูจะแตกแล้ว

สงสัยผมคงจัดแค่ 2 2 4 ล่ะครับ ลองอัด bass 4 แล้ว มันตึบไป ไม่ไหว 5555

Comment

Working...
                                X