Announcement

Collapse
No announcement yet.

:: Edifier S530 ::

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อวานนั่งฟังไปอีกสักระยะ เปิดกับโปรแกรม Jet audio นั่งพินิจสักพักก็รู้สึกว่า เบสมันไปใหนหว่า ซับแปดนิ้วนะเฮ้ย... เลยยัดVol. sub เข้าไปเลข8 แล้วเร่งเบสในEQ ก็พอได้ครับเบสมาเหมือนกันบวมนิดๆ แต่ติดใจเสียงของลายละเอียดเครื่องดนตรีเขาจริงๆ ครับ เสียงกลอง กีต้าร์ นี้ พริ้ว จริงๆ ครับ

Comment

• ตัวนี้กับ A5 ตัวไหนฟังเพลง ชิวกว่ากันอะ

Comment

• เปลี่ยนสายสัญญาณ เปลี่ยนสายลำโพงดู
        แล้วท่านอาจจะรักมันมากขึ้นเหมือนผม
        อย่าเอาแพงมากนะ (เดี๋ยวมันแพง)

Comment

• ดันๆ ครับ S730 นี่เค้าไม่ขายกันแล้วหรอครับ สนใจรุ่นนี้ครับ ขายแถวไหนแนะนำด้วยครับ

Comment

• Originally posted by happymet View Post
            ดันๆ ครับ S730 นี่เค้าไม่ขายกันแล้วหรอครับ สนใจรุ่นนี้ครับ ขายแถวไหนแนะนำด้วยครับ
            Siam1

Comment

• เพิ่งมาใช้ Edifier S530 D ยอมรับว่าชอบรักกว่า MX6021 ตัวเดิม

แล้วก็คงจบแค่นี้เพราะผมบ้าจักรยานมากกว่าอิอิ FIXGEAR

Comment

• ถามหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมใช้ Gigawork G550w อยู่ แล้วเห็นว่าลำโพงนี้เหมาะกับการเล่นเกมดูหนังอย่างเดียว จึงอยากมาลอง Edifier S530 D อยากรู้ความต่างด้านการฟังเพลงอะครับ ว่าต่างขนาดไหน เพราะยังไงก็เก็บลำโพงเก่าไว้เล่นเกม

Comment

• ผมใช้อยู่เหมือนกันครับๆ เปลี่ยนสายสัญญานแล้วเป็นของ Van den Hul น่าจะรุ่น Snow Line มั้งครับ ได้แสียงโปร่งๆ ฟังสบายดีครับ
                  ส่วนDACที่ติดมานั้นผมว่าทำงานได้ดีมากๆเลยทีเดียว พึ่งจะได้ใช้เพราะกว่าจะหาสายOpicalยาวๆได้T^T
                  ตอนแรกต่อผ่านDACหูฟังGO-VIBEเล็กๆก็ว่าดีแล้ว พอมาใช้DACของลำโพงนั้นดีขึ้นไปอีก^^ ได้เบสเพิมมาด้วยครับ

ส่วนท่านที่ว่าเบสไม่ค่อยออก ผมลองยกซับให้ท่อออกเข้ากำแพงตามที่คุณTroRuwA แนะนำมา ผลคือปวดหลังเลยครับ เอ้ยได้ผลดีครับ^^

Comment

Working...
                  X