Announcement

Collapse
No announcement yet.

:: Edifier S530 ::

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Empire View Post
    S530D ที่ IT City ราคา 9990 บาท รวม vat แล้วครับ
    ผมไปถามที่เซียร์มาวันนี้ไม่มีของ ต้องสั่ง
    ราคาดี

Comment

• ถอยมาแล้วครับ S530D ยังไม่ได้ต่อคับ ได้เรื่องยังไงจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ ว่าแต่ รีโมทไร้สายของผมนี่ทำไมมี 18 ปุมแล้วเอ่ย ปุ่มเพาเวอ หายไปใหน มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

Comment

• มันหายไปไหน
        ของผมมี 19 ปุ่มนะ

Comment

• อ้าว ของผมก็มี18ปุ่มเหมือนกันก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่ามันควรจะมีปุ่มPowerด้วยเวลาปิดเปิดจะได้ไม่ต้องก้มๆเงยๆ มันยังไงเนี่ย หรือว่ามันมีรุ่นbetaด้วย อิๆๆ ท่านผู้รู้หรือผู้ขายช่วยแถลงหน่อย(ของผมซื้อจากคุณส้มจี๊ด)
          Last edited by ohmarm; 25 Jan 2011, 22:56:38.

Comment

• มาตอบให้ละกันครับ Lot ใหม่ของ Edifier ใช้การ Mute แทนปุ่ม Stanby ครับ
            ลอง Mute ดูครับปรับลดเพิ่มแสงก็ไม่ได้ ปรับอะไรก็ไม่ได้เลย

Comment

• น่านสิครับผมก็สงสัยอยู่ แต่มารู้ว่ารีโมท 18 ปุ่มนี้เป็นของรุ่นหลังๆ ของs530d แล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าตัดอะไรออกไปอีกบ้างน่ะสิครับ

Comment

• Originally posted by G.MUGEN View Post
                น่านสิครับผมก็สงสัยอยู่ แต่มารู้ว่ารีโมท 18 ปุ่มนี้เป็นของรุ่นหลังๆ ของs530d แล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าตัดอะไรออกไปอีกบ้างน่ะสิครับ
                ตัดออกไปแต่ปุ่ม Standby ครับ
                ส่วนตรง Controller ก็เปลี่ยนจากคำว่า Standby เป็ฯ Mute เช่กัน

Comment

• เอ๊า เป็นงั้นไป แล้วไม่รู้จะตัดออกทำไมกันนะ จริงๆ แล้วปุ่มสแตนบาย นี่ควรต้องมีเลยนะครับนี่

Comment

• Originally posted by G.MUGEN View Post
                    เอ๊า เป็นงั้นไป แล้วไม่รู้จะตัดออกทำไมกันนะ จริงๆ แล้วปุ่มสแตนบาย นี่ควรต้องมีเลยนะครับนี่
                    ไม่เสียหายนิครับ ปุ่ม Mute มันก็ทำงานเหมือนหน้าที่ standby อยู่แล้ว

Comment

• bose c3 เทียบได้ไม๊

Comment

• Originally posted by leoriohunter View Post
                        bose c3 เทียบได้ไม๊
                        ต้องลองฟังเองครับ คนละแนว

Comment

• Originally posted by TroRuwA View Post
                          ไม่เสียหายนิครับ ปุ่ม Mute มันก็ทำงานเหมือนหน้าที่ standby อยู่แล้ว
                          แหม..กว่าจะรู้ว่าใคร ไม่นึกว่าจะเป็นคุณพงษ์นะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณพงษ์ แต่ รวมๆ แล้วพอฟัง ก็หลงรักมันมากเลยครับกับ S530d เพิ่งแกะกล่องเมื่อวานนี้เองครับ แต่ติตรงที่เบสมันบางไปหน่อย แต่ไม่เลวร้ายครับ รับได้ๆ

Comment

• ผมก็ใช้อยู่แต่ปุ่มบนรีโมทมันหายไปหนึ่งปุ่มอะครับ ของคนอื่น 19 ของผม18

Comment

แหม..กว่าจะรู้ว่าใคร ไม่นึกว่าจะเป็นคุณพงษ์นะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณพงษ์ แต่ รวมๆ แล้วพอฟัง ก็หลงรักมันมากเลยครับกับ S530d เพิ่งแกะกล่องเมื่อวานนี้เองครับ แต่ติตรงที่เบสมันบางไปหน่อย แต่ไม่เลวร้ายครับ รับได้ๆ
                              ยินดีเช่นกันครับ ^^

Originally posted by ohmarm View Post
                              ผมก็ใช้อยู่แต่ปุ่มบนรีโมทมันหายไปหนึ่งปุ่มอะครับ ของคนอื่น 19 ของผม18
                              มันไม่หาย เค้าแค่เปลี่ยนไปเป็น Mute

Comment

• มันไม่หาย เค้าแค่เปลี่ยนไปเป็น Mute
                                อ้อ เป็นเช่นนี้เอง ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X