Announcement

Collapse
No announcement yet.

[รวมข้อมูล] Wireless AC Gigabit Router สำหรับเน็ต 100Mbps+ (ที่หาซื้อง่าย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by saikano View Post
    ไปจัด R6400 มาละครับ ประทับใจมากก แรงดี ทั้ง 2.4 และ 5 แต่ยังโหลด BIT ไม่เวิค

TEST บน NOTE 5

2.4G speed ประมาณ 90 - 100 M
    5.0G speed เต็ม 200M

เสียบ USB 3 เป็น NAS โอนไฟล์อยุ่ประมาณ 20-30M
    แจ่มครับ

Comment

• เน็ต 50/20 True

งบ 2,000 ตัวไหน น่าสนใจบ้างครับ

Comment

• Originally posted by ReDI2osE View Post
        เน็ต 50/20 True

งบ 2,000 ตัวไหน น่าสนใจบ้างครับ
        งบไม่เกิน2พัน คิดว่า Netis WF2780 น่าจะโอเคสุดครับ

Comment

• งบไม่อั้นเนต 200/50 เอามาวางใช้เล่นแค่ในห้องนอนอย่างเดียว ห้องติดฉนวนกันความร้อนทั้งห้อง มีตัวไหนแนะนำ คุ้มราคามั่งครับ

Comment

• ตอบ

ผมว่าจะเล่นแบรนจีน Mi ดูเป็นไงครับ

https://www.xiaomilovers.com/product...8%E0%B8%99-proMi Wi-Fi Router HD and Mi Wi-Fi Router Pro news (1).jpg

Comment

• Originally posted by bonut View Post
              ผมว่าจะเล่นแบรนจีน Mi ดูเป็นไงครับ

https://www.xiaomilovers.com/product...8%E0%B8%99-pro[ATTACH=CONFIG]3864704[/ATTACH]
              แรง คุ้ม ขาดอย่างเดียว FWภาษาจีน
              อนาคตอาจมีเวอร์ชั่นInter ตามมา

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
                แรง คุ้ม ขาดอย่างเดียว FWภาษาจีน
                อนาคตอาจมีเวอร์ชั่นInter ตามมา
                มี V. Eng มาแล้วครับผม ทั้งในหน้า Config และหน้า App ในมือถือ

Comment

• เคยไช้เสี่ยวหมีเป็น PPPoE

ผมว่าบางอย่างมันแปลกๆ - - เหมือน build in baidu ลงใน FW

การเข้าเว็ปบางเว็ปก็มีปัญหา

ถ้าไช้งานทั่วไปคงมองไม่เห็นความผิดปกติ

Comment

• Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    เคยไช้เสี่ยวหมีเป็น PPPoE

ผมว่าบางอย่างมันแปลกๆ - - เหมือน build in baidu ลงใน FW

การเข้าเว็ปบางเว็ปก็มีปัญหา

ถ้าไช้งานทั่วไปคงมองไม่เห็นความผิดปกติ
                    ขอตัวอย่างหน่อยครับผม

ตอนนี้โปรเจคโดนระงับละครับ ผบ.ห้ามซื้อ ให้ใช้ของทรุยไป ผมจะร้องไห้กากมาก

Comment

• ลองโหลดเกมส์ Hello Hero ในเฟสบุ้คมาเล่นดูสักพักคับ

ผมหลุดรัวๆเลย - -

เว็ปอื่นจำไม่ใด้ล่ะ

Comment

• Originally posted by bonut View Post
                        ขอตัวอย่างหน่อยครับผม

ตอนนี้โปรเจคโดนระงับละครับ ผบ.ห้ามซื้อ ให้ใช้ของทรุยไป ผมจะร้องไห้กากมาก
                        ท่านต้องทำให้ ผบ. ติดหนัง หรือ ซีรี่ครับ แล้วแย่งกันดูจนของเดิมรับไม่ไหว
                        จากนั้นท่านจะได้รับงบประมาณในทันที 555

Comment

• Originally posted by mafiaking View Post
                          ท่านต้องทำให้ ผบ. ติดหนัง หรือ ซีรี่ครับ แล้วแย่งกันดูจนของเดิมรับไม่ไหว
                          จากนั้นท่านจะได้รับงบประมาณในทันที 555
                          ติดหนังครับ ต้องโหลดบิทให้ดูทุกวันหยุด แต่เค้าบอก อ่าวก็ยังโหลดได้นิจะซื้อมาทำไม -*- ผมควรแถไงดี

รึมีตัวไหนถูกๆไหม แบบพันก่าบาท บ้าน2ชั้นหลังไม่ใหญ่มากมาย
                          อุปกรณ์ Notebook2 มือถือ4 ที่เล่นประจำพร้อมๆกัน

Comment

งบไม่เกิน2พัน คิดว่า Netis WF2780 น่าจะโอเคสุดครับ
                            แล้วเอามาต่อแบบไหนดีครับ
                            แล้วความแรงมีผลกับไวไฟ อย่างเดียว
                            หรือมีผลกับสายแลนด้วยครับ

Comment

• มีสมาชิกแถวนี้ใช้ AC58U บ้างไหมครับ แวะมาซาวด์เสียง

Comment

• อยากได้สัญญาณ แรงๆ บ้าน 3 ชั้น เน็ตทรู 70/30 งบประมาณ 4000-5000 มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ
                                มีต่อมือถือ 5 เครื่องกับคอมอีก 2 เครื่องครับ
                                ทีวีอีก 2 ตัว
                                ขอบคุณครับมากครับ

Comment

Working...
                                X