Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel 775 CLUB ชมรมคนรัก 775 เกาเก๋าแต่ยังไฟแรง ร่วมแชร์ประสบการณ์ พูดคุยกันได้ที่นี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by arcasaki View Post

ขอเข้าด้วยคนครับ สเปคผมตามลิ้งไปเลยครับ
    โทษทีครับ ลืมดู อิอิ

ยินดีต้อนรับครับท่าน แรงดีมากครับ ลากได้ไกลดีจริงๆ

Comment

• ไปลองดูบอร์ดของสมาชิกคลับ มีแต่บอร์ดของ ASUS ทั้งนั้นเลย 555

มีใครพอจะบอกได้ไหมครับว่าบอร์ดตัวแรงของ ASROCK ในไทยที่หาได้อยู่คือตัวไหนครับ ว่าจะหามา OC อีก

Comment

• เกิดวันเดียวกันเลย 7/7/198x (แก่กว่าประธาน เยอะ )

Comment

• [QUOTE=chanoon;42751595]ยินต้อนรับเข้าสู่ชมรมคนรัก 775 ทั้งสมาชิกเก่าและใหม่ครับ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณท่าน msttsalk ที่ช่วยนำลิงค์เกี่ยวกับปรับค่าไฟ
          มาให้ไว้ครับ ขอบคุณจริงๆครับ

ครับผมเดี่ยวแก้ไขรายละเอียดสมาชิกให้ครับ
          ว่าแต่...ท่านโชคดีจริงๆ ได้ตัวใหม่มา ไม่ทราบว่าเอาเมนบอร์ดตัวไหนไปเครมครับท่าน ประกันอะไร

ซื้อจาก JIB ประกันของ synnex ซื้อ 02/2009 -SN:91M0AI617675 1.jpg
          มีหลายคนที่ ได้ตัวใหม่ เช่น pu2009 น้องคนนี้เอา p5q pro tuboได้ p5q3 deluxe/wifi-ap @nมา เลยลงทุนซื้อ VGAASUS PCI-E GF ENGTX560TIDCIIT/2DI 1GB GDDR5 +PSU 750 OCZ ZT Series เล่นเกมส์คงสะใจไปเลย.....
          Last edited by msttsalk; 8 Jul 2012, 17:55:37.

Comment

• Originally posted by msttsalk View Post
            เปลี่ยน การ์ดจอใหม่ เอา GPU-Z ของ ASUS PCI-E GF ENGTX560TIDCIIT/2DI 1GB GDDR5 มาให้ดูด้วย
            ตามที่ว่ามาครับ

Last edited by PU2009; 10 Jul 2012, 21:52:45.

Comment

• ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
              GIGABYTE EP45T-UD3R
              ASUS P5P43TD
              ASUS P5Q SE/R
              ท่านว่าหมัดต่อหมัด ใครมีภาษีดีกว่ากัน เมื่อจับคู่กับ ตระกูลE(E8400 UP) และตระกูลQ(Q9300 UP)โดยเฉพาะ 2 ใบแรก

Comment

• Sink เดิมๆ 775 มันลากไปได้ไกลมากไหมครับ

Comment

• Originally posted by Lupain View Post
                  ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
                  ท่านว่าหมัดต่อหมัด ใครมีภาษีดีกว่ากัน เมื่อจับคู่กับ ตระกูลE(E8400 UP) และตระกูลQ(Q9300 UP)โดยเฉพาะ 2 ใบแรก
                  ผมว่าตัวที่สอง ดูดีกว่านะครับ

Comment

• Originally posted by paaekung View Post
                    Sink เดิมๆ 775 มันลากไปได้ไกลมากไหมครับ
                    ลากไปได้ไม่ไกลครับ

Comment

• Originally posted by PU2009 View Post
                      ขอเข้าด้วยคน ครับ

CPU = Intel Core 2 Q8300@ 2.50 GHz + cooler master v8

MAIN BOARD = ASUS P5Q3 deluxe/wifi-ap @n

RAM = Kingston 8Gb bus 1600

VGA CARD = XFX Gts250

PSU = OCZ Zt750w
                      ครับ
                      [ATTACH=CONFIG]1819352[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1819353[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]1819369[/ATTACH]

ใครพอจะมี CPU แรงๆมาแบ่งบ่างครับ ผมว่าจะเอามาแทน เจ้า Q8300 หน่อยครับ
                      (ใครมีเก็บก็ขอให้สงสารน้องๆบ้างครับ)

Comment

• Originally posted by Lupain View Post
                        ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
                        Originally posted by arcasaki View Post
                        ผมว่าตัวที่สอง ดูดีกว่านะครับ
                        Chipset P43 ดีกว่า P45 หรือครับ หรือว่ามีองค์ประกอบอื่นที่ทำให้มันดูเหนือกว่าครับ

Comment

• มาร่วมด้วยคนครับ

CPU : Q9550
                          MB : P5Q-PRO
                          RAM : G.SKILL 4GBPK
                          VGA : Asus 5670 DDR5 1G
                          PSU : OCZ Stealth Extream 600W

Comment

• กลัวเว่หว้าขออยู่ด้วยคนคับ

Q9550+P5E3 PRO+RENDITION 1333 2G*2
                            Asus HD7770
                            CM TX3
                            corsair GS600
                            Attached Files
                            Last edited by core775; 9 Jul 2012, 15:29:09.

Comment

• ...
                              Last edited by arcasaki; 9 Jul 2012, 16:24:41.

Comment

• Originally posted by Dominicgun View Post
                                Chipset P43 ดีกว่า P45 หรือครับ หรือว่ามีองค์ประกอบอื่นที่ทำให้มันดูเหนือกว่าครับ
                                ผมว่าองค์ประกอบของ ASUS มันดูดีกว่านะครับ แต่ตระกูล P45 ไม่ลองดูเป็นของ ASUS ดูหรือครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

Comment

Working...
                                X