Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel 775 CLUB ชมรมคนรัก 775 เกาเก๋าแต่ยังไฟแรง ร่วมแชร์ประสบการณ์ พูดคุยกันได้ที่นี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by PU2009 View Post
    ครับขอบคุณครับ ผมเคลม p5q pro turbo ไป แล้วเข้าก็สง เจ้า P5Q3 deluxe/wifi-ap @n
    แบบใหม่แกะกล่องเลยครับ มีอุปกรณ์ครับ ครับ (เคลม JIB ครับ )ผมดีใจมาก
    เสียดาย JIB เเถวบ้านไม่ มีเเต่ DCOM

Originally posted by klong20 View Post
    ไปเคลมที่ไหลครับ บอกด้วยเดี่ยวเอานั่ง
    ขอบคุณมากคับ ที่เเก้ปัญหาให้

Comment

• ว่าแต่วันนีัท่าานประธานเราไปไหนหว่า

Comment

• Originally posted by PU2009 View Post
        ครับขอบคุณครับ ผมเคลม p5q pro turbo ไป แล้วเข้าก็สง เจ้า P5Q3 deluxe/wifi-ap @n
        แบบใหม่แกะกล่องเลยครับ มีอุปกรณ์ครับ ครับ (เคลม JIB ครับ )ผมดีใจมาก
        Originally posted by klong20 View Post
        ไปเคลมที่ไหลครับ บอกด้วยเดี่ยวเอานั่ง
        ว่าแต่วันนีัท่าานประธานเราไปไหนหว่า
        อาจจะวิ่งเล่นอยู่เเถวนี้ก้ได้หรือไม่ก็เล่นของสะสมอยู่

Comment

• สงสัยจะแอบงีบอยู่ 55555555

Comment

• Originally posted by lektiew View Post
            แวะผ่านมาครับ
            ขอบคุณมากครับท่าน

Originally posted by hanaka2525 View Post
            PSU กับ HDD ผมส่งให้ DCOM จัดการเเล้วคับ ส่วนเรื่อง OC ผมเเค่ลองเฉยๆ ไม่ได้ใช้งานจริง จะเล่นที่บัส 400 มากกว่า
            ครับผม ถ้าของในสต็อกไม่มีต้องรออย่างน้อย 2อาทิตย์ล่ะครับ
            เรื่อง OC อ้อ...ครับ

ร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของ PSU กะ HDD ของท่านนะครับ ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับเขาไปสบายแล้ว
            แต่ท่านยังโชคดีกว่าผมนะครับ หลังจาก PSU บ้านๆของกระผม แต๊บ ได้นำพา HDD สองในสามไปด้วยในคลาเดียวกัน เสียดายหนังแทบแย่ อุส่าสะสมมาตั้งนาน
            ผมก็เคยครับ HDD ผมไปเหมือนกัน ไฟไม่พอเลยมีอาการรวนเลย ติดแบตข้อมูลเล่นเอาหายบางส่วนเลย
            และเป็นตอนไหนไม่เป็น เป็นตอนช่วงน้ำท่วมใหญ่ ต้องรีบซื้อ HDD 2TB WD GREEN ช่วงนั้น4พันกว่าบาทได้
            นึกแล้วเศร้า ส่วน HDD เดิมยี้ห้อ SAMSUNG นำไปเครม D-COM พันทิพย์ประตูน้ำ เซ็งเลยเมื่อพนักงานบอกว่า2อาทิตย์ถึงได้
            ซึ่งผมอยู่พระราม2 (ไกลมาก) ต้องเสียเวลากับ HDD นี้จริงๆ เข้าว่ายี้ห้อนี้ไม่ผลิตแล้ว ผมบอกเขาอัพเกรตได้มั่ย เขาบอกว่าไม่ให้
            เลยต้องกลับไปด้วยความเซ็ง จากนั้นอีก5วันได้ ผมลองเซ็คของเครมดู ปรากฎว่าของมาแล้ว เลยต้องรีบไปเอาของ
            แล้วก็ขายไปไปในห้องมือ2แล้วครับ

สวัสดีครับคุณเอ็ม ผมเห็นว่าท่านน่าจะกำลังยุ่งกับการต้อนรับพลพัก 775 ของพวกเราอยู่ ก็เลยไม่ค่อยได้ทักทายนะครับ
            ส่วนเรื่อง การสะสม 775 ผมเป็นเมือใหม่นะครับ ยังไม่มีอะไรเท่าไหล่เลย เลยยังไม่กล้าเปิดนะครับ (อายเค้า) ยิ่ง CPU ยิ่งไม่มีอะไรเลย
            บอร์ดเท่าที่มีในตอนนีั
            P5G41-M LX
            P5E3 Deluxe/WiFi-AP@n
            P5Q3 Deluxe/WiFi-AP @n
            Rampage Extreme
            CPU ก็ E8200 1ตัว
            E8400 2ตัว
            Q8400 1ตัว
            มีเท่านีัเองอะครับ
            ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ จะว่าไปอยากเห็น E8400 + Rampage Extreme จังเลย ลากไปได้กันเท่าไหร

M/B ขาดซิปเซ็ด P35 ตัวท็อปๆ อิอิ // สุดยอดมากครับท่าน สวยมากครับไมมีรุ่นระดับรองเลยแต่ละซิปเซ็ด แต่ดูจริงๆคงมีตัวเดียว 555+

CPU สะสมได้เยอะดีครับ ถ้าเอาสมบรูณ์ระดับนึไม่สอย Q9550E0 ไว้หน่อยล่ะครับจะได้เต็มยศ จากการใช้งานแรงใช้ได้เลยครับ
            Q8400 VS Q9550 (เดืมๆไม่ลาก) เล่นเกมส์ทศสอบคะแนน เพิ่มขึ้นประมาณ 30 เฟรมเลย การ์ดจอระบบเหมือนกัน

Originally posted by PU2009 View Post
            ขอเข้าด้วยคน ครับ

CPU = Intel Core 2 Q8300@ 2.50 GHz + cooler master v8

MAIN BOARD = ASUS P5Q3 deluxe/wifi-ap @n

RAM = Kingston 8Gb bus 1600

VGA CARD = XFX Gts250

PSU = OCZ Zt750w
            ครับ
            [ATTACH=CONFIG]1819352[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1819353[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]1819369[/ATTACH]
            ยินดีต้อนรับครับท่าน เมนบอร์ดเทพดีครับ ซีพียูก็แรง สเป็ครวมๆแรงมากครับ ^^

Originally posted by TWK. View Post
            HTPC ขำๆ

ยินดีต้อนรับครับ ลุงTWK ผมได้ยินซื่อเสียงท่านมานานแล้ว อิอิ / ผมขอฝากเนี้อฝากตัวด้วยครับ

สุดยอดมากครับท่าน ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้ท่านช่วยๆกันได้หรือเปล่าครับ ผมทราบว่าท่านเล่นคอม และนำมาลาก มานานแล้ว
            ถ้าท่านพอจำไบออสของ M/B รุ่นนั้นๆได้ช่วยให้คำแนะนำเพื่อเป็นวิทยาทาน จะขอขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ ^^

Originally posted by PU2009 View Post
            โชคดีไปครับ ตัวที่ผมได้มาน่าจะเป็นตัวเครมมาเหมี่อนกัน สภาพใหม่จริงๆ อุปกรณ์ไม่ได้แกซองเลย
            ผมเซื่อว่าของใหม่ 100% ไม่ใช่ของวนซ่อม และผมก็ได้ข่าวว่าของในสต็อกน่าจะไม่มีแล้ว

ว่าแต่วันนีัท่าานประธานเราไปไหนหว่า
            ช่วงนี้นัดรับของครับ และขายของที่มีอยู่ไปด้วย เนื่อยหน่อยล่ะครับเพราะไม่มีรถส่วนตัว ไปรับของแต่ล่ะทีถี่กันมาก(ไปวันเว้นวัน)

งวดนี้เตรียมรับของดังนี้ครับ (ไม่ได้เทพอะไร แต่อยากได้)
            Q9500สภาพวิ้งๆ , E8400E0 ครบกล่อง , E8500E0 ครบกล่อง , P5Q PRO ครบกล่อง สิ้นสุดประมาณวันอังคาร์-พุธ สัปดาห์หน้า
            Last edited by chanoon; 4 Jul 2012, 23:35:53.

Comment

• Originally posted by klong20 View Post
              อยากรบกวนถามหน่อยนะครับ เรื่องอุณภูมิ ของบอร์ด
              1. ในปรกติอุณภูมิควรจะอยู่ประมาณเท่าไหร่
              2. อุณภูมิเท่าไหร่ ถือว่าน่าเป็นห่วง
              3. อุณภูมิเท่าไหร่ที่จัดอยู่ในขั้นอัตราย
              ที่ผมถามก็เพราะเห็นว่า บอร์ดของหลายๆท่านในขณะนีั จัดว่าหายาก

ผมก้ชอบ 775
              อยากทราบเหมือนกัน ครับ

Comment

• เพิ่งเห็นคุณ Klong20 มี Rampage Extreme นำมาใช้เป็นบอร์ดหลักหรือเปล่าครับ แล้วท่านได้แต่ใดมานี่ครับ
                สุดยอดกันเลยทีเดียว (PM มาก็ได้ครับ) ว่าแต่สนใจจะเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนสลับกันใช้กับ Maximus II Formula มั้ยครับ อิอิ

ผมยังไม่อัพเดตข้อมูลเลย
                ตอนนี้บอร์ดผมเปลี่ยน Maximus II Formula ลงมาล่ะ โอเวอร์คล็อคไปนิดหน่อยก่อน ยังไม่มีเวลาเลย

นี่ครับ

บอร์ด

เมม

สเป็คดังนี้ครับ

เมนบอร์ด : Maximus II Extreme (ชิปเซ็ต P45)
                ซีพียู : Q9550 O.C. @ 3.6 GHz
                ตัวคูณ(Ratio) : 8.5
                แรม : G.Skill bus 800 4-4-4-12 ใครมี bus 1066 หรือ 1100 มาให้ผมลากบ้างคร้าบบบบบบ เพราะผมว่ามันติดที่แรมนี่แหละ)
                การ์ดจอ : HD5850 (Reference card)

การปรับค่าไบออส (เดี๋ยวมาบอก แต่ส่วนใหญ่ออโต้ นะ )
                Last edited by alien28; 5 Jul 2012, 08:51:00.

Comment

• ของผมที่เก็บไว้มี
                  CPU แบบสวยเนียน ก็มี
                  QX9650 4 ตัว
                  QX6850 1 ตัว
                  QX6800 1 ตัว
                  Q9550 5 ตัว
                  Q9450 1 ตัว
                  E8600 2 ตัว
                  E8400 1 ตัว
                  Q6600 2 ตัว
                  บอร์ดที่สะสม ก็มี
                  ASUS P5Q3 deluxe/wifi-ap @n 4 ตัว
                  ASUS P5E3 deluxe/wifi-ap @n 1 ตัว
                  ASUS P5E3 Pro 1 ตัว
                  ASUS P5E3 1 ตัว
                  DFI X48-T2R 1 ตัว
                  GIGABYTE EP45-UD3P 1 ตัว
                  GIGABYTE EP45-UD3R 2 ตัว
                  GIGABYTE EP45T-UD3R 1 ตัว
                  Last edited by thoon; 5 Jul 2012, 09:49:33.

Comment

• Originally posted by alien28 View Post
                    เพิ่งเห็นคุณ Klong20 มี Rampage Extreme นำมาใช้เป็นบอร์ดหลักหรือเปล่าครับ แล้วท่านได้แต่ใดมานี่ครับ
                    สุดยอดกันเลยทีเดียว (PM มาก็ได้ครับ) ว่าแต่สนใจจะเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนสลับกันใช้กับ Maximus II Formula มั้ยครับ อิอิ

ผมยังไม่อัพเดตข้อมูลเลย
                    ตอนนี้บอร์ดผมเปลี่ยน Maximus II Formula ลงมาล่ะ โอเวอร์คล็อคไปนิดหน่อยก่อน ยังไม่มีเวลาเลย

นี่ครับ
                    [ATTACH=CONFIG]1820553[/ATTACH]

บอร์ด
                    [ATTACH=CONFIG]1820554[/ATTACH]

เมม
                    [ATTACH=CONFIG]1820555[/ATTACH]

สเป็คดังนี้ครับ

เมนบอร์ด : Maximus II Extreme (ชิปเซ็ต P45)
                    ซีพียู : Q9550 O.C. @ 3.6 GHz
                    ตัวคูณ(Ratio) : 8.5
                    แรม : G.Skill bus 800 4-4-4-12 ใครมี bus 1066 หรือ 1100 มาให้ผมลากบ้างคร้าบบบบบบ เพราะผมว่ามันติดที่แรมนี่แหละ)
                    การ์ดจอ : HD5850 (Reference card)

การปรับค่าไบออส (เดี๋ยวมาบอก แต่ส่วนใหญ่ออโต้ นะ )
                    ขอโทษด้วยครับ ที่ทำให้เขาใจผิดครับ แก้ไขแล้วนะครับ
                    มี Maximus Formula ไม่ใช่ Rampage Extreme
                    ยังไงเรื่องแรมจะคอยเป็นหูเป็นตาให้นะครับ

Comment

• Originally posted by thoon View Post
                      ของผมที่เก็บไว้มี
                      CPU แบบสวยเนียน ก็มี
                      QX9650 4 ตัว
                      QX6850 1 ตัว
                      QX6800 1 ตัว
                      Q9550 5 ตัว
                      Q9450 1 ตัว
                      E8600 2 ตัว
                      E8400 1 ตัว
                      Q6600 2 ตัว
                      บอร์ดที่สะสม ก็มี
                      ASUS P5Q3 deluxe/wifi-ap @n 4 ตัว
                      ASUS P5E3 deluxe/wifi-ap @n 1 ตัว
                      ASUS P5E3 Pro 1 ตัว
                      ASUS P5E3 1 ตัว
                      DFI X48-T2R 1 ตัว
                      GIGABYTE EP45-UD3P 1 ตัว
                      GIGABYTE EP45-UD3R 2 ตัว
                      GIGABYTE EP45T-UD3R 1 ตัว
                      เเบ่งๆมาหน่อยสิ

Comment

• สำหรับคุณป้อม : สุดยอดมากเลยครับท่าน เดี่ยวแก้ใขรายซื่อสมาชิกให้ครับ ^^

ส่วนคุณกบ : ไม่เป็นไรครับ ผมนึกว่า มีมหาเทพสิงสถิดอยู่ในชมรมของพวกเราแล้ว อิอิ

ส่วนอาจารย์ทูน : สุดยอดมากครับ ผมเเองก็เคยเห็นบางส่วนแล้ว สภาพเนี้ยบจริงๆ เมนบอร์ดใหม่มากๆครบกล่อง
                        ซองอะไรยังไม่ได้ฉีก บางตัวอาจารย์ยอมซื้อ E-BAY เชียว ไม่ธรรมดาเลยจริงๆ ผมขอบนับถือด้วยใจเลยครับ
                        Last edited by chanoon; 5 Jul 2012, 19:07:52.

Comment

• ว่างๆผมขอนำมาโชว์หน่อย สเป็คของน้องสาวผม ซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิด โดยผมเลือกเคสใหม่ไม่ถูกใจน้องสาวเลย 555+
                          เลือมไปว่าเขาชอบสีกันอย่างไร

เท่าที่จำได้ให้ตัวนี้ช่วงม.1ได้ ตอนนี้อยู่ม.4 ม.5 แล้วมั่งไม่แน่ใจ โดยเดียวนี้การศึกษาต้องมีคอมจริงๆ ไว้ทำรายงานส่งอาจารย์ เป็นต้นครับ

ส่วนใช้งานอย่างที่รู้ล่ะครับ พิมพ์งาน เข้าเว็ปค้นหาต่างๆ ฟังเพลง ดูหนัง เกมส์เบาๆตามภาษาผู้หญิง

สเป็คคงตามนี้ครับ CPU-Z ไว้ก่อน ว่างๆเดี่ยวค่อยเอามาลง
                          CPU : E2180 @ 2.0GHz. (แรงเหลือๆใช้งานแค่ดังกล่าว)
                          M/B : ASUS P5LD2-X/1333
                          RAM : KINGSTION 2GB (1GBx2) 667
                          VGA : GT 8500
                          HDD : SG 500GB (เล่นตัวใหม่เลย)
                          DVD : SAMSUNG IDE (ถ้าไม่ติดตัวนี้ สวยแน่นอน)
                          PSU : G-VIEW Gold 550W.
                          CASE : Cooler Master Elite 430 Black

รูปตามนี้ครับ ตอนแรกไม่ได้เรื่องเลย (ให้ร้านที่ซื้อเคสประกอบ) ไม่สบอารมณ์จัดซะใหม่เลยครับ ขอบอกว่าสายแข็งมากๆ
                          ไม่กล้าออ้มด้านหลังM/Bจริงๆ (สาย4พิน ไฟเลี่ยงซีพียู) กลัวM/Bงอ อีกอย่างเคสนี้ไม่มีรูช่องซ่อนสายซะด้วย

ส่วนนี้ เครื่องที่ผมใช้ครับ ในรูป P5Q PRO (ขายไปแล้ว) , HDD SAMSUNG (ขายไปแล้ว) , RAM 4GB (ขายไปแล้ว)
                          นอกนั้นผมยังมี ใช้งานอยู่

Last edited by chanoon; 5 Jul 2012, 17:39:06.

Comment

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=1601927
                            ชุดบ้านๆ
                            ปัจจุบัน เปลี่ยน cpu เป็น E7400
                            ใช้เดิมๆ เพราะบอร์ด ขา cpu หัก ไป 1 ขา คล้อคแล้วจอฟ้าตลอด
                            รอ ผบ. อนุมัติยกชุดใหม่

Comment

• ขอบคุณท่าน chanoon ครับที่ตั้งคลับ 775 ขึ้นมา
                              ดีมากเลยแต่พอรู้ข่าวก็ปาเข้าไปตั้ง 8 หน้าแล้ว
                              แสดงว่าคนรัก 775 มีไม่ใช่น้อยเลย
                              ขอร่วมเข้าคลับด้วยคนนะครับ
                              แต่ว่าเอาไว้ว่างๆจะมาแชร์ประสบการณ์ อีกที
                              ตอนนี้งานกำลังเร่งยังไม่ค่อยมีเวลาครับ

ผมหวังมานานแล้วว่าจะมีผู้กล้า ออกมาตั้งคลับ 775 ในที่สุดความหวังก็เป็นจริง

ขอบคุณท่าน chanoon อีกครั้งที่กล้าแสดงออกเพื่อนสมาชิก 775 จะได้รวมพลกันเสียที

Comment

• หวัดดีครับ ผมเพิ่ง up คอมมมาใช้ 775 (ช้าไปกี่ปีเนี่ย) แต่อุปกรณ์ถูกดีจัง 555+ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนแล้วกันนะ

Comment

Working...
                                X