Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel 775 CLUB ชมรมคนรัก 775 เกาเก๋าแต่ยังไฟแรง ร่วมแชร์ประสบการณ์ พูดคุยกันได้ที่นี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 120 นาทีจะรู้ผลไหมหนอ

Comment

• อิตาลีเช่นกันครับ

Comment

• สวัสดีครับ แวะมาขอร่วมขบวนการตามหมายเรียกของคุณchanoon ในPMกระทู้Q9650ครับพ้ม ที่ผ่านมาใช้E6500เป็นหลัก แล้วก็ใส่E7500ได้2วันก่อนเอาลงเครื่องลูกค้า ตามด้วยE8400 เช่นเดียวกันกับE7500ครับ เอาลงให้ลูกค้าเล่นไปแล้ว ตอนนี้ใช้งานเจ้าQ9650 สำหรับแปลงไฟล์หนัง/การ์ตูนลงแผ่นdvdให้คุณแฟน ไม่ได้เล่นเกมอะไรแล้วครับ ใช้คุมร้านเป็นหลักเลยใส่อุปกรณ์แบบขาดๆเกินๆเช่นนี้ แหะๆๆๆhttp://image.ohozaa.com/view2/waTX1JJuxfjU5qBj
        ยังไม่คิดเปลี่ยนใจไปจาก775ครับเพราะเครื่องในร้านก็ยัง775อยู่เลย
        Attached Files

Comment

• ขอร่วมด้วยครับผม CPU NHOK.jpg

Comment

• ขอบคุณท่าน chanoon ครับ ที่แนะนำให้เปลี่ยน PSU
            ตอนที่ผม overclock Q9550 + GA-EP45-UD3P แล้วจอฟ้า แสดงว่า PSU มีส่วนด้วยใช่ไหมครับ

MB : EP45-UD3P rev1.0
            CPU : Q9550 Stepping E0 หรือตัว E8500 Stepping E0
            RAM : G.Skill DDR2-800 4GB
            VGA : HD6770 HIS
            HeatSink : CM 212 EVO
            PSU : Raidmax RX530SS 530 W เปลี่ยนเป็น Cooler Master GX 550 พอไหวรึเปล่าครับ
            Last edited by plirdplirn; 2 Jul 2012, 10:58:20.

Comment

• Originally posted by plirdplirn View Post
              ขอบคุณท่าน chanoon ครับ ที่แนะนำให้เปลี่ยน PSU
              ตอนที่ผม overclock Q9550 + GA-EP45-UD3P แล้วจอฟ้า แสดงว่า PSU มีส่วนด้วยใช่ไหมครับ

CPU : Q9550 Stepping E0 หรือตัว E8500 Stepping E0
              PSU : Raidmax RX530SS 530 W เปลี่ยนเป็น Cooler Master GX 550 พอไหวรึเปล่าครับ

ในความคิดของผมนะ น่าจะลองฟอแมทเครื่องดูก่อนเผื่อวินโด้ว์อาจจะเสียเฉยๆ เพราะเท่าที่ดู spec ท่าน psu น่าจะสบายๆ นะครับ vga ไม่ได้กินไรอะไรขนาดนั้น

Comment

• มาเเบบเศร้าๆ เหงาๆ เบื่อๆ เซ้งๆ
                CPU : E8400 เดิมๆไม่ OC +V6
                MB : P5E3 PRO
                RAM : G.Skill RipjawsX 8G 2*4+พัดลม G.Skill
                HDD : 3 ตัว ไปเเล้ว 1 หลัง PSU ระเบิด 3 วัน
                PSU : Dtech EB-700 W

Comment

• ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ชมรมคนรัก 775 ครับผม ^^

Originally posted by disstat View Post
                  แวะมาครับขอเข้าด้วยคนครับ
                  ผม clock ไม่เป็นครับ แนะนำด้วยครับใช้มานานมากแย้ว
                  ไม่ค่อยกล้าทำ ยังไงรบกวนท่านๆขอสูตรเด็ดๆ ให้หน่อยแล้วกันครับ
                  ยิ่งมีรูปใน bios การตั่งค่ายิ่งแจ่มเลยครับท่าน
                  แนะนำด้วยครับผม
                  เรื่อง OC ผมขอผ่าน แต่ซีพียู เมนบอร์ดท่านสุดยอดจริงๆครับ นับถือ นับถือ อิอิ

Originally posted by SodCheun View Post
                  มาดันให้อดีตเทพที่ยังลงเหลืออยู่ ^^
                  ขอบคุณครับท่าน

Originally posted by Lupain View Post
                  ขอบคุณครับ ท่าน lektiew ท่าน chanon
                  ไม่เป็นไรครับ ^^

Originally posted by nattapong_tiry View Post
                  มาแล้วๆ มาแล้วๆ

CPU = Intel Core 2 Extreme QX6800 @ 2.93 GHz + CM 212 EVO (เดิมๆ กำลังจะลากกกก)

MAIN BOARD = ASUS P5QL-E

RAM = G.SKILL F2-6400CL4D-4GBPI-B

VGA CARD = ASUS GTX460 1GB Direct CU

PSU = XFX XXX EDITION - 650W

รูป CPU-Z ติดไว้ก่อน เอารูป CPU เพียวๆ ไปก่อน ^^ หลังลายนิดหน่อย ผ่านศึก!! มาเยอะ T T

[ATTACH=CONFIG]1814699[/ATTACH]
                  ซีพียูมหาเทพจริงๆ ยินดีต้อนรับอีกครั้งครับ แก้ไขข้อมูลรายซื้อสมาชิกแล้วนะครับ

Originally posted by mp3vcd View Post
                  รายงานตัวครับ E5700 3Ghz OC @ 3.996.xxGhz ใช้งานจริงได้เสถียรดีครับ
                  ลากไกลดีมากเลยครับ ซิปเซ็ดดังกล่าวด้วย สุยอดจริงๆ / ว่าแต่รูปลูกชายท่านน่ารักดีนะครับ กี่ขวบแล้วครับเนี้ย ^^

Originally posted by Barfour View Post
                  สวัสดีครับ แวะมาขอร่วมขบวนการตามหมายเรียกของคุณchanoon ในPMกระทู้Q9650ครับพ้ม ที่ผ่านมาใช้E6500เป็นหลัก แล้วก็ใส่E7500ได้2วันก่อนเอาลงเครื่องลูกค้า ตามด้วยE8400 เช่นเดียวกันกับE7500ครับ เอาลงให้ลูกค้าเล่นไปแล้ว ตอนนี้ใช้งานเจ้าQ9650 สำหรับแปลงไฟล์หนัง/การ์ตูนลงแผ่นdvdให้คุณแฟน ไม่ได้เล่นเกมอะไรแล้วครับ ใช้คุมร้านเป็นหลักเลยใส่อุปกรณ์แบบขาดๆเกินๆเช่นนี้ แหะๆๆๆhttp://image.ohozaa.com/view2/waTX1JJuxfjU5qBj
                  ยังไม่คิดเปลี่ยนใจไปจาก775ครับเพราะเครื่องในร้านก็ยัง775อยู่เลย
                  ยินดีต้อนรับครับท่าน หลังจากติดต่อทาง PM กันบ้างแล้ว ยินดีด้วยครับ Q9650 ท่านไม่ต่อ ไม่เอาของแถมด้วย
                  ผมขอนับถือครับ เนี้ยสิคนรัก 775 จริง

ท่านเล่่นตระกูล Q นำมาใช้งานแฟลงไฟล์ ถือว่าเหมาะมากๆเลยครบ
                  จากที่ผมลองเล่นนะครับ E4700 VS Q9500 เวลาแปลงไฟล์ ทำ V2D แตกต่างกันเยอะเลยครับ
                  E4700 = ประมาณ 2ซั่วโมงได้ // Q9500 = 40นาทีเสร็จ โดยใช้โปรแกรม TMPGEnc Authoring Works 4

Originally posted by plirdplirn View Post
                  ขอบคุณท่าน chanoon ครับ ที่แนะนำให้เปลี่ยน PSU

ถ้าขึ้นจอฟ้ามันมีอยู่หลายสาเหตุครับ ต้องดูรหัสเอา แต่ส่วนมากลงวินโดว์ใหม่หายอยู่ครับ
                  ส่วนที่แนะนำเปลี่ยน PSU นานใช้ไปมันจะไม่ค่อยดีครับ สู้เอาาตัววัตต์แท้ 80Plus ไปเลย
                  แต่ถ้าท่านมีเร็ดแม็ก 530W. อยู่แล้ว ยังพอใช้ได้อยู่ครับ ไว้ปีสองปีค่อยเปลี่ยใหม่อีกทีก็ได้ครับ ถ้านำมาลากเปิด 24/7
                  Cooler Master GX 550 ถ้าเป็นเวอร์ชั่นใหม่ ดีอยู่ครับ 80Plus bronze

Originally posted by hanaka2525 View Post
                  มาเเบบเศร้าๆ เหงาๆ เบื่อๆ เซ้งๆ
                  CPU : E8400 เดิมๆไม่ OC +V6
                  MB : P5E3 PRO
                  RAM : G.Skill RipjawsX 8G 2*4+พัดลม G.Skill
                  HDD : 3 ตัว ไปเเล้ว 1 หลัง PSU ระเบิด 3 วัน
                  PSU : Dtech EB-700 W
                  [ATTACH=CONFIG]1816311[/ATTACH]
                  อย่าเพิ่งเศร้าเพิ่งเบื่อครับ ของหนุกๆมีอีกเยอะ อิอิ

ยินดีต้อนรับครับท่าน ว่าแต่ PSU นั้นเป็นยังไงบ้างครับ นัดรับของกันเมื่อไหร
                  PSU ดังกล่าวดีแล้วครับ อย่าเพิ่งไปเสี่ยงลากเลย เกิดเป็นอะไรไปไม่คุ้มอีก M/B ท่านหายาก สต็อกของใหม่แทบหมดหวัง
                  อย่างที่อาจารย์ทูนว่าไว้ละครับ มีหลายประการ ความน่าเป็นไปได้ตามนั้น
                  Last edited by chanoon; 3 Jul 2012, 11:52:09.

Comment

• Originally posted by nhokss View Post
                    ขอร่วมด้วยครับผม [ATTACH=CONFIG]1815375[/ATTACH]
                    ยินดีต้อนรับครับท่าน เมื่อกี้ผมลืมดู อิอิ
                    สเป็คแรงดีครับท่าน 4คอร์แรงๆ + P45 ซะดวย ไม่ธรรมดาเลยจริงๆ

Originally posted by klong20 View Post
                    ก็ไม่ขนาดนั้นหลอกครับ
                    ผมเองก็เหมือนกับท่าน anupong99 และอีกหลายๆท่านแหละครับ ยังไงก็อยากได้ลองสัมผัสซักครั้งนะครับ
                    วันนีัยังจับเจ้า 478 มาเทสดูก็ยังใช้งานได้ปรกติดีทุกประการ ผมยังเก็บ 478 ไว้อีกสองชุดนะครับ
                    ดีครับคุณกบ เป็นไงบ้างสบายดีมั่ย ช่วงนี้ไม่ค่อยทักทายผมเลย ผมเหงาจัง

ว่าแต่...ผมอยากรู้ว่าท่านสะสม 775 ได้อะไรแล้วบ้างครับ อยากทราบเฉยๆไม่มีอะไร ตัวผมและคุณป้อมได้เปิดเผยเป็นที่ประจักษ์แล้ว
                    เลยขอทราบของที่ได้มาแล้วจากคุณกบหน่อยครับ ซีพียู เมนบอร์ด (เอาแบบที่เก็บอยู่ปัจจุบัน)
                    Last edited by chanoon; 3 Jul 2012, 12:45:46.

Comment

• แวะผ่านมาครับ

Comment

• ขอบคุณสมาชิกทุกท่านเลยครับ .... มีอะไรเยอะมากที่มือใหม่อย่างผม ยังไม่รู้ครับ .... มาได้จากในนี้แหละครับ

CPU : E8500 Stepping E0
                        PSU : Raidmax RX530SS 530 W

ตอนนี้กลับไปแบบเดิมๆ ทุกอย่างไม่มีการ clock 5555 ปัญหาจอฟ้าไม่มีมารบกวนแล้วครับ ....อีกสักพัก ถ้ามีความรู้เพิ่มจากในนี้
                        หรือว่าเครื่องรันโปรแกรมอะไรไม่ไหว ค่อยเอาใหม่ครับ

เริ่มแบบมือใหม่
                        1. กำลังศึกษาการใช้งาน quick boost ของ gigabyte ครับ น่าจะง่ายสำหรับมือใหม่
                        2. อยากถามผู้ใช้งานบอร์ด gig ครับ ฟังก์ชั่น DES ที่ประหยัดไฟนั้น ถ้าจะ overclock ต้องปิดฟังก์ชั่นนี้ด้วยรึเปล่าครับ (กลัวไฟไม่พอ)
                        3. ผู้อาวุโสการ clock ท่านใดพอมีเวลา ขอคำแนะนำด้วยครับ
                        Last edited by plirdplirn; 3 Jul 2012, 13:47:26.

Comment

• Originally posted by chanoon View Post
                          ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่ชมรมคนรัก 775 ครับผม ^^

เรื่อง OC ผมขอผ่าน แต่ซีพียู เมนบอร์ดท่านสุดยอดจริงๆครับ นับถือ นับถือ อิอิ

ขอบคุณครับท่าน

ไม่เป็นไรครับ ^^

ซีพียูมหาเทพจริงๆ ยินดีต้อนรับอีกครั้งครับ แก้ไขข้อมูลรายซื้อสมาชิกแล้วนะครับ

ลากไกลดีมากเลยครับ ซิปเซ็ดดังกล่าวด้วย สุยอดจริงๆ / ว่าแต่รูปลูกชายท่านน่ารักดีนะครับ กี่ขวบแล้วครับเนี้ย ^^

ยินดีต้อนรับครับท่าน หลังจากติดต่อทาง PM กันบ้างแล้ว ยินดีด้วยครับ Q9650 ท่านไม่ต่อ ไม่เอาของแถมด้วย
                          ผมขอนับถือครับ เนี้ยสิคนรัก 775 จริง

ท่านเล่่นตระกูล Q นำมาใช้งานแฟลงไฟล์ ถือว่าเหมาะมากๆเลยครบ
                          จากที่ผมลองเล่นนะครับ E4700 VS Q9500 เวลาแปลงไฟล์ ทำ V2D แตกต่างกันเยอะเลยครับ
                          E4700 = ประมาณ 2ซั่วโมงได้ // Q9500 = 40นาทีเสร็จ โดยใช้โปรแกรม TMPGEnc Authoring Works 4

ถ้าขึ้นจอฟ้ามันมีอยู่หลายสาเหตุครับ ต้องดูรหัสเอา แต่ส่วนมากลงวินโดว์ใหม่หายอยู่ครับ
                          ส่วนที่แนะนำเปลี่ยน PSU นานใช้ไปมันจะไม่ค่อยดีครับ สู้เอาาตัววัตต์แท้ 80Plus ไปเลย
                          แต่ถ้าท่านมีเร็ดแม็ก 530W. อยู่แล้ว ยังพอใช้ได้อยู่ครับ ไว้ปีสองปีค่อยเปลี่ยใหม่อีกทีก็ได้ครับ ถ้านำมาลากเปิด 24/7
                          Cooler Master GX 550 ถ้าเป็นเวอร์ชั่นใหม่ ดีอยู่ครับ 80Plus bronze

อย่าเพิ่งเศร้าเพิ่งเบื่อครับ ของหนุกๆมีอีกเยอะ อิอิ

ยินดีต้อนรับครับท่าน ว่าแต่ PSU นั้นเป็นยังไงบ้างครับ นัดรับของกันเมื่อไหร
                          PSU ดังกล่าวดีแล้วครับ อย่าเพิ่งไปเสี่ยงลากเลย เกิดเป็นอะไรไปไม่คุ้มอีก M/B ท่านหายาก สต็อกของใหม่แทบหมดหวัง
                          อย่างที่อาจารย์ทูนว่าไว้ละครับ มีหลายประการ ความน่าเป็นไปได้ตามนั้น
                          PSU กับ HDD ผมส่งให้ DCOM จัดการเเล้วคับ ส่วนเรื่อง OC ผมเเค่ลองเฉยๆ ไม่ได้ใช้งานจริง จะเล่นที่บัส 400 มากกว่า

Comment

• Originally posted by hanaka2525 View Post
                            PSU กับ HDD ผมส่งให้ DCOM จัดการเเล้วคับ ส่วนเรื่อง OC ผมเเค่ลองเฉยๆ ไม่ได้ใช้งานจริง จะเล่นที่บัส 400 มากกว่า
                            ร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของ PSU กะ HDD ของท่านนะครับ ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับเขาไปสบายแล้ว
                            แต่ท่านยังโชคดีกว่าผมนะครับ หลังจาก PSU บ้านๆของกระผม แต๊บ ได้นำพา HDD สองในสามไปด้วยในคลาเดียวกัน เสียดายหนังแทบแย่ อุส่าสะสมมาตั้งนาน

Comment

• Originally posted by chanoon View Post
                              ยินดีต้อนรับครับท่าน เมื่อกี้ผมลืมดู อิอิ
                              สเป็คแรงดีครับท่าน 4คอร์แรงๆ + P45 ซะดวย ไม่ธรรมดาเลยจริงๆ

ดีครับคุณกบ เป็นไงบ้างสบายดีมั่ย ช่วงนี้ไม่ค่อยทักทายผมเลย ผมเหงาจัง

ว่าแต่...ผมอยากรู้ว่าท่านสะสม 775 ได้อะไรแล้วบ้างครับ อยากทราบเฉยๆไม่มีอะไร ตัวผมและคุณป้อมได้เปิดเผยเป็นที่ประจักษ์แล้ว
                              เลยขอทราบของที่ได้มาแล้วจากคุณกบหน่อยครับ ซีพียู เมนบอร์ด (เอาแบบที่เก็บอยู่ปัจจุบัน)
                              สวัสดีครับคุณเอ็ม ผมเห็นว่าท่านน่าจะกำลังยุ่งกับการต้อนรับพลพัก 775 ของพวกเราอยู่ ก็เลยไม่ค่อยได้ทักทายนะครับ
                              ส่วนเรื่อง การสะสม 775 ผมเป็นเมือใหม่นะครับ ยังไม่มีอะไรเท่าไหล่เลย เลยยังไม่กล้าเปิดนะครับ (อายเค้า) ยิ่ง CPU ยิ่งไม่มีอะไรเลย
                              บอร์ดเท่าที่มีในตอนนีั
                              P5G41-M LX
                              P5E3 Deluxe/WiFi-AP@n
                              P5Q3 Deluxe/WiFi-AP @n
                              Maximus Formula
                              CPU ก็ E8200 1ตัว
                              E8400 2ตัว
                              Q8400 1ตัว
                              มีเท่านีัเองอะครับ
                              Last edited by klong20; 5 Jul 2012, 13:25:02.

Comment

• Originally posted by klong20 View Post
                                ร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของ PSU กะ HDD ของท่านนะครับ ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับเขาไปสบายแล้ว
                                แต่ท่านยังโชคดีกว่าผมนะครับ หลังจาก PSU บ้านๆของกระผม แต๊บ ได้นำพา HDD สองในสามไปด้วยในคลาเดียวกัน เสียดายหนังแทบแย่ อุส่าสะสมมาตั้งนาน
                                เหมือนกันเลยคับ
                                ลูกเเรก ทั้งหนัง การ์ตูน โปรเเกรม ไปไม่กลับ
                                ลูกสอง วินโดว์ เกมส์ วีดีโอเเละMP3
                                ลูกสาม ลงวินโดว์เพียวๆไม่ผสม

Comment

Working...
                                X