Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel 775 CLUB ชมรมคนรัก 775 เกาเก๋าแต่ยังไฟแรง ร่วมแชร์ประสบการณ์ พูดคุยกันได้ที่นี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by krell View Post
    เกิดวันเดียวกันเลย 7/7/198x (แก่กว่าประธาน เยอะ )

Originally posted by msttsalk View Post
    ซื้อจาก JIB ประกันของ synnex ซื้อ 02/2009 -SN:91M0AI617675 [ATTACH=CONFIG]1826425[/ATTACH]
    มีหลายคนที่ ได้ตัวใหม่ เช่น pu2009 น้องคนนี้เอา p5q pro tuboได้ p5q3 deluxe/wifi-ap @nมา เลยลงทุนซื้อ VGAASUS PCI-E GF ENGTX560TIDCIIT/2DI 1GB GDDR5 +PSU 750 OCZ ZT Series เล่นเกมส์คงสะใจไปเลย.....
    ออ...ครับ ขอบคุณสำหรับขอมูลครับผม ^^

Originally posted by PU2009 View Post
    ตามที่ว่ามาครับ

[ATTACH=CONFIG]1826570[/ATTACH]
    แหล่มเลย แรงจริงๆ แบบนี้เกมส์ไหลลื่นแน่นอน

Originally posted by Lupain View Post
    ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
    GIGABYTE EP45T-UD3R
    ASUS P5P43TD
    ASUS P5Q SE/R
    ท่านว่าหมัดต่อหมัด ใครมีภาษีดีกว่ากัน เมื่อจับคู่กับ ตระกูลE(E8400 UP) และตระกูลQ(Q9300 UP)โดยเฉพาะ 2 ใบแรก
    ถ้าตามนี้ผมเอา P45 : GIGABYTE EP45T-UD3R ที่รู้ๆภาคจ่ายไฟดีกว่าทั้งหมด เหมาะสำหรับขาลาก แถมแรมเป็น DDR3 ด้วยครับ

Originally posted by paaekung View Post
    Sink เดิมๆ 775 มันลากไปได้ไกลมากไหมครับ
    ไม่ไกลครับ ถ้าจะลากไกลๆควรซื้อซิ้งค์แยกดีกว่าครับ โดยเริ่มต้นที่ตัวนี้เลย
    http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=1759

Originally posted by PU2009 View Post
    ใครพอจะมี CPU แรงๆมาแบ่งบ่างครับ ผมว่าจะเอามาแทน เจ้า Q8300 หน่อยครับ
    (ใครมีเก็บก็ขอให้สงสารน้องๆบ้างครับ)
    ผมว่านำมาลากซะหน่อยก็ OK นะ

ถ้าท่านนำมาใช้เดิมๆ แนะนำ Q9550 ไปเลยครับเห็นความต่างแน่ จากการใช้งานจริงสำหรับผม

ส่วนได้มาจากไหนตามห้องนี้ครับ ต้อมมีความอดทนและพยายามสูง ได้แน่นอน Q9550
    http://www.overclockzone.com/forums/...lay.php/93-CPU

Originally posted by tar2199 View Post
    มาร่วมด้วยคนครับ

CPU : Q9550
    MB : P5Q-PRO
    RAM : G.SKILL 4GBPK
    VGA : Asus 5670 DDR5 1G
    PSU : OCZ Stealth Extream 600W
    ยินดีต้อนรับครับ สเป็คแรงดีมากเลย

แต่ต้องนำ CPU-Z มาลงด้วยนะครับ เพื่อได้รู้ว่าใช้งานอยู่จริง ถึงจะมีรายชื่อสมาชิกชมรมคนรัก775ของพวกเราครับ

Originally posted by core775 View Post
    กลัวเว่หว้าขออยู่ด้วยคนคับ

Q9550+P5E3 PRO+RENDITION 1333 2G*2
    Asus HD7770
    CM TX3
    corsair GS600
    โฮว์แรงดีครับท่าน เมนบอร์ด X48 แรมดังกล่าวแต่ลากได้ สุดยอดมากครับผม เดียวอัพเดจรายซื่อให้ครับ
    แต่มอง CPU-Z ลำบากหน่อย อิอิ แต่ไม่เป็นไรครับผมยังสายตาดีอยู่ 555+ว่าไปนั้น ^^

Comment

• P5E3 Pro ไม่ใช่ X38 หลอครับ แต่อยากได้แรม 4Gb. จังเลย ^^

Comment

• Originally posted by SodCheun View Post
        P5E3 Pro ไม่ใช่ X38 หลอครับ แต่อยากได้แรม 4Gb. จังเลย ^^
        X48 ครับ ความแรงของรุ่นตระกูลนี้ ไม่เรียงซิปเซ็ดจริงๆ

P5E3 ธรรมดา X38
        P5E3 PRO X48
        P5E3 DELUXE X38
        P5E3 Premium X48

Comment

• อยากเปลี่ยนบอร์ดมาลาก E7500 ให้มันส์กว่านี้แนะนำทีครับ บอร์ดเดิม G31M-S ในใจอยากได้ค่ายเดิมแต่คงหายากแนะนำทีครับ

Comment

• ลองบอร์ดนี้ดูคับ cpuรหัสwolfdale ลากมันส์ดีแท้ ขออนุญาติประธานลงบอร์ดอีกตัวด้วยนะคับพอดีใช้775อยู่2เครื่อง
            P5P43TD PRO
            E3400
            Kington 1333 2g*2
            Gourigi3 600w
            ซิ้งคอมแบรนยี่ห้อคอมแพครุ่นCQ3182L
            Attached Files

Comment

• พอมีคลับนี้ขึ้นมา ตลาดบอร์ด 775 มือ 2 คึกคักมากๆ เกิดอะไรขึ้นกันนะ

Comment

• Originally posted by core775 View Post
                ลองบอร์ดนี้ดูคับ cpuรหัสwolfdale ลากมันส์ดีแท้ ขออนุญาติประธานลงบอร์ดอีกตัวด้วยนะคับพอดีใช้775อยู่2เครื่อง
                P5P43TD PRO
                E3400
                ซิ้งคอมแบรนยี่ห้อคอมแพครุ่นCQ3182L
                ลากโหดดีแท้ครับ

Comment

มาสมัครสมาชิกรายที่0036ตามคำแนะนำของคูณ core775
                  Q8400
                  P5P43TD PRO
                  VGA GIGABYTE ATI Radeon 5550 Seiries
                  Kington HYPER X 1333 2g*2
                  PHOENIX 500w
                  SINK Deep cool ลองยืมเพื่อนมาใช้
                  Last edited by POM2505; 13 Jul 2012, 15:04:36.

Comment

• Originally posted by chanoon View Post
                    วันนี้วันเกิดเรา จะมีใครร่วมแฮปี้เบิร์ดเดย์กับเราบ้างเน้อ 555+ กระผมเป็นคนชอบเลข7 อิอิ 7/7/87

ปล.วันนี้ติดธุระ เดียวจะมาตอบปัญหาและต้อนรับสมาชิกอีกทีนะครับ ^^

happy birthday ท่าน chanoon ย้อนหลังครับ
                    พอดีไปเทปูนอยู่ต่างจังหวัดกลับมาเลยเข้ามาดูครับ
                    ไป 11 หน้าแล้วสมาชิกเต็มเลยอบอุ่นดีจัง

ชอบรูปของ ท่าน core775 จังดูยังไงผมก็ยังชอบ
                    Last edited by cobra07; 10 Jul 2012, 22:28:07.

Comment

• แวะมาทักทายครับ เก่าแต่เก๋าจริงๆนะ 775 เนี้ย

Comment

• Originally posted by golilakung View Post
                        แวะมาทักทายครับ เก่าแต่เก๋าจริงๆนะ 775 เนี้ย
                        ได้ cpu Cooling ตัวไหนมาละนั่น แนวดี

Comment

• Originally posted by arcasaki View Post
                          อยากเปลี่ยนบอร์ดมาลาก E7500 ให้มันส์กว่านี้แนะนำทีครับ บอร์ดเดิม G31M-S ในใจอยากได้ค่ายเดิมแต่คงหายากแนะนำทีครับ
                          ถ้าให้ผมแนะนำ P45 : ASUS ตระกูล P5Q ล่ะครับ ส่วน GIGABYTE เห็นเขาว่าลากง่ายดี GA-EP45-UD3R
                          หรือถ้าหายาก P43 ก็ได้ครับ ถ้าถามได้มาจากไหน ขอบอกว่าต้องเป็นมือ2 ท่านต้องดูสภาพดีๆ เซ็คประวัติคนขายให้ดีด้วย
                          http://www.overclockzone.com/forums/...95-Motherboard

Originally posted by core775 View Post
                          ลองบอร์ดนี้ดูคับ cpuรหัสwolfdale ลากมันส์ดีแท้ ขออนุญาติประธานลงบอร์ดอีกตัวด้วยนะคับพอดีใช้775อยู่2เครื่อง
                          P5P43TD PRO
                          E3400
                          ครับผม อัพเด็จให้แล้วนะครับ

ว่าแต่...ลากไกลดีมากเลยครับ ขนาดแรมบ้านยังไปได้สูง นับถือจริงๆครับ ^^

Originally posted by krell View Post
                          พอมีคลับนี้ขึ้นมา ตลาดบอร์ด 775 มือ 2 คึกคักมากๆ เกิดอะไรขึ้นกันนะ
                          ดีสิครับ มันทำให้ 775 ฟรีเวอร์ขึ้นไปอีก หุหุหุ ^^"

Originally posted by POM2505 View Post
                          [ATTACH=CONFIG]1830318[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1830316[/ATTACH]

มาสมัครสมาชิกรายที่0036ตามคำแนะนำของคูณ core775
                          Q8400
                          P5P43TD PRO
                          Kington HYPER X 1333 2g*2
                          PHOENIX 500w
                          SINK Deep cool ลองยืมเพื่อนมาใช้
                          ยินดีต้อนรับเข้าสู่ชมรมคนรัก775ครับท่าน

สเป็คแรงดีมากเลยครับ เมนบอร์ดแรงดีใช้ได้เลยตัวนี้ โดยรวมๆแรงดีมากครับ อิอิ ^^

Originally posted by cobra07 View Post
                          happy birthday ท่าน chanoon ย้อนหลังครับ
                          พอดีไปเทปูนอยู่ต่างจังหวัดกลับมาเลยเข้ามาดูครับ
                          ไป 11 หน้าแล้วสมาชิกเต็มเลยอบอุ่นดีจัง

ชอบรูปของ ท่าน core775 จังดูยังไงผมก็ยังชอบ
                          ขอบคุณมากครับคุณ cobra07 อบอุ่นดีแท้ครับถึงหน้า11เล้ว อิอิ ^^

ขอให้คุณ cobra07 สุขภาพแข็งแรงปราศจากโรคภัย มั่งคั่งรำรวยยิ่งขึ้น
                          จะทำการงานได้ๆก็ขอเจริญรุ่งเรืองยิงๆขึ้นไป คิดสิ่งได้ก็ขอให้สมดังปราถนาครับ ^^

Originally posted by golilakung View Post
                          แวะมาทักทายครับ เก่าแต่เก๋าจริงๆนะ 775 เนี้ย
                          ยินดีต้อนรับครับท่าน จากที่ดูสเป็คท่านแรงมากๆ

ผมขอรายซื่อสเป็คที่ท่านใช้ พร้อมCPU-Z ด้วยนะครับ จะได้อยู่ในรายซื่อสมาชิกของคลับ 775 ของพวกเรา

ว่าแต่คุณกบ เป็นยังไงบ้างครับ สะบายดีหรือเปล่า ตอนนี้ลากได้เท่าไรแล้ว ของดีได้มามีเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ775

สำหรับผมช่วงนี้เนื่อยหน่อยรับของมา ตอนนี้ซีพียู 9ตัว เมนบอร์ด 5ตัว ^^

Comment

• Biostar PT880Pro A7 combo เป็น MB ลูกผสมครึ่งควบลูกอ้ะ ที่ทำให้ผมออกจากโลก 478 เข้าสู่โลกของ 775อย่างช้าๆ โดยการใช้งานไม่สะดุดและใช้เงินอย่างประหยัด เพราะว่า MB ตัวนี้ ใช้ได้ทั้ง DDR1และหรือDDR2(533) และใช้การ์ดจอได้ทั้ง AGP และ(หรือ) Pci-e ทำให้ไม่ต้องเปลี่ยนทีเดียว ตอนนี้ก็เข้าสู่ 775 เต็มตัวแล้วครับ

และที่สำคัญไม่แพ้กันคือ PSU และ UPS ผมใช้ PSU Samsumg 300 W (เอาอยู่) และ Leonics Viper ตอนนี้ก็พอใจกับความเร็วความนิ่งอยู่ตามรูปข้างบนครับ
                            Last edited by a4ddp; 10 Jul 2012, 19:41:31.

Comment

• Originally posted by chanoon View Post
                              ถ้าให้ผมแนะนำ P45 : ASUS ตระกูล P5Q ล่ะครับ ส่วน GIGABYTE เห็นเขาว่าลากง่ายดี GA-EP45-UD3R
                              หรือถ้าหายาก P43 ก็ได้ครับ ถ้าถามได้มาจากไหน ขอบอกว่าต้องเป็นมือ2 ท่านต้องดูสภาพดีๆ เซ็คประวัติคนขายให้ดีด้วย
                              http://www.overclockzone.com/forums/...95-Motherboard
                              ขอบคุณครับผมโดนมาแล้วทีหนึ่งต้องระวังให้ดีไม่งั้นเสียเยอะกว่าเดิมแน่
                              Last edited by arcasaki; 10 Jul 2012, 20:00:14.

Comment

• Originally posted by cobra07 View Post

แต่ผมอะชอบเมนบอร์ดท่านจังแจ่มๆทุกตัว

Comment

Working...
                                X