Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel 775 CLUB ชมรมคนรัก 775 เกาเก๋าแต่ยังไฟแรง ร่วมแชร์ประสบการณ์ พูดคุยกันได้ที่นี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by msttsalk View Post
    ลองดูตามนี้ละกัน http://www.overclockzone.com/forums/...เป็น
    ขอบคุณกับความรู้ดีๆครับ

Comment

• เอ้า! สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับท่านประธาน
      ... ขอให้ประธานจงเจริญ คิดซีพียู ได้ 775
      ... คิดเมนบอร์ด ขอให้ได้ 775 สมดังหวังครับผม

Comment

สูขสันต์วันเกิดนะท่าน chanoon

Comment

• ขอให้มีความสุขมาก ๆ

Comment

• Happy Birthday ครับ

Comment

• Happy Birthday ครับ
              ชอบเลข 7 รึ ประธาน
              ขอให้สมหวัง ตามนี้

Last edited by paramin11; 7 Jul 2012, 19:54:03.

Comment

• สุขสันต์วันเกิดครับท่าน ขอให้ธรรมรักษาคนดีให้มีสุข ไกลทุกข์สิ้นโศกในโลกสาม เจริญธรรมนำสุขทุกโมงยาม จงพบความเกษมสันต์นิรันดรเอย
                Last edited by newnews; 7 Jul 2012, 20:22:03.

Comment

• Originally posted by msttsalk View Post
                  ลองดูตามนี้ละกัน http://www.overclockzone.com/forums/...เป็น
                  ขอบคุณคับ

Comment

• HBD ครับท่าน Chanoon มีความสุขมากๆ นะท่าน

Comment

• ของผม 775 ตายซะแล้ว Striker II Extreme โดนเหมียวฉี่ใส่ไม่รู้จะฟื้นไม่ฟื้น P5E เปิดไม่ติด

Comment

• สุดถึก สุดทนด้วยคนนะ..เดิมๆ เปลื่อยๆ ไม่เคยงอแง
                        E6750
                        P5G43 tm-pro
                        GeIL 2*2GB 1333
                        Asus 5570
                        Raidmax.630ss
                        XP sp3
                        case ไม่มี

Comment

• Originally posted by chanoon View Post
                          วันนี้วันเกิดเรา จะมีใครร่วมแฮปี้เบิร์ดเดย์กับเราบ้างเน้อ 555+ กระผมเป็นคนชอบเลข7 อิอิ 7/7/87

ปล.วันนี้ติดธุระ เดียวจะมาตอบปัญหาและต้อนรับสมาชิกอีกทีนะครับ ^^
                          Happy Birthday ย้อนหลังคับ ท่าน chanoon
                          ปล.ห้ามเปลี่ยนใจไปรัก i7 ล่ะกัน มีเคื่องเเน่ 555 เห็นบอกชอบเลข 7 กลัว!

Comment

• Originally posted by hanaka2525 View Post
                            Happy Birthday ย้อนหลังคับ ท่าน chanoon
                            ปล.ห้ามเปลี่ยนใจไปรัก i7 ล่ะกัน มีเคื่องเเน่ 555 เห็นบอกชอบเลข 7 กลัว!
                            +1 เห็นด้วย ............. (ส่วนตัวก็แอบมี)....

Comment

• Originally posted by plirdplirn View Post
                              [ATTACH=CONFIG]1824210[/ATTACH]happy birthday to ท่าน chanoon ครับ ขอให้มีความสุขและอยู่คู่กับ 775 ของเราจนมันจะใช้งานไม่ได้นะครับ 555
                              Originally posted by klong20 View Post
                              อ้าววันนีัวันเกิดท่านประธาน
                              ก็ขอให้ท่านประธานมีความสุขคิดสิ่งใดก็ขอให้สมปาดถะหนา นะครับ
                              Originally posted by alien28 View Post
                              เอ้า! สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับท่านประธาน
                              ... ขอให้ประธานจงเจริญ คิดซีพียู ได้ 775
                              ... คิดเมนบอร์ด ขอให้ได้ 775 สมดังหวังครับผม
                              Originally posted by msttsalk View Post
                              [ATTACH=CONFIG]1824621[/ATTACH]
                              สูขสันต์วันเกิดนะท่าน chanoon
                              Originally posted by lektiew View Post
                              ขอให้มีความสุขมาก ๆ
                              Originally posted by mp3vcd View Post
                              Happy Birthday ครับ
                              Originally posted by newnews View Post
                              สุขสันต์วันเกิดครับท่าน ขอให้ธรรมรักษาคนดีให้มีสุข ไกลทุกข์สิ้นโศกในโลกสาม เจริญธรรมนำสุขทุกโมงยาม จงพบความเกษมสันต์นิรันดรเอย
                              Originally posted by SodCheun View Post
                              HBD ครับท่าน Chanoon มีความสุขมากๆ นะท่าน
                              ครับผม ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแฮ็ปปี่เบิร์ดเดย์ให้กับผมนะครับ ขอบคุณจริงๆ

ผมขอให้ทุกท่านมีความสุขความเจริญ สุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัยเพศภัยทั้งหลาย เงินทองไหลมาเทมามั่งคั่งร่ำรวย
                              ประกอบกิจการใดๆก็ขอให้ดียิ่งๆขึ้นไป ดิดปราถนาสิ่งใดก็ขอให้ได้สมดังที่คิดปราถนาไว้นะครับ ^^

Originally posted by paramin11 View Post
                              Happy Birthday ครับ
                              ชอบเลข 7 รึ ประธาน
                              ขอให้สมหวัง ตามนี้

555+ ขอบคุณมาครับท่าน ขอให้มีความสุข คิดอะไรก็ขอให้สมดังปราถนาเช่นเดียวกันครับ ผมชอบท่านจริงๆ อิอิ

Originally posted by hanaka2525 View Post
                              Originally posted by msttsalk View Post
                              +1 เห็นด้วย ............. (ส่วนตัวก็แอบมี)....
                              ขอบคุณมาครับท่าน hanaka2525 ขอให้มีความสุข คิดอะไรก็ขอให้สมดังปราถนาเช่นเดียวกันครับ

เรื่อง i7 อีกยาวครับ กะรอ 8คอร์ 16เทรต หรือ 10คอร์ 20เทรต ไปเลยครับ คงเป็นเจนถัดไป LGA 2011 (จัดหนัก เอาให้เต็มยศ)
                              ส่วน 775 ผมไม่ทิ้งแน่นอน วางใจได้จร้าาาาาา

Comment

• ยินต้อนรับเข้าสู่ชมรมคนรัก 775 ทั้งสมาชิกเก่าและใหม่ครับ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณท่าน msttsalk ที่ช่วยนำลิงค์เกี่ยวกับปรับค่าไฟ
                                มาให้ไว้ครับ ขอบคุณจริงๆครับ

[ATTACH=CONFIG]1823803[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1823804[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1823806[/ATTACH]
                                ปัดฝุ่น P5Q PRO +RAM 4G+galaxy GTX260+ หลังจากส่งเคล็มจาก synnex เปลี่ยนตัวใหม่มาให้ (แกะกล่อง)เทสแล้ววันนี้ ผ่านครับ
                                ครับผมเดี่ยวแก้ไขรายละเอียดสมาชิกให้ครับ
                                ว่าแต่...ท่านโชคดีจริงๆ ได้ตัวใหม่มา ไม่ทราบว่าเอาเมนบอร์ดตัวไหนไปเครมครับท่าน ประกันอะไร

Originally posted by lektiew View Post
                                ดันยามเช้า
                                ขอบคุณจร้าาาา

Originally posted by klong20 View Post
                                แล้วท่านชายกลางชอบตัวไหนละครับกระผม
                                ^^"

Originally posted by core775 View Post
                                หวัดดีคับพึ่งเห็นว่ามีคลับ775ด้วย เลยเข้ามาทักทายและมาฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนคับเผื่อว่ามีปัญหาอะไร มือใหม่ออกแนวมั่ว แบบผมจะมาขอปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆบ้างนะคับ
                                ว่าแล้วขอรบกวนถามให้หายสงสัยหน่อยคับพอดี psu ผมเวลาเปิดดูในไบออสไฟ3.3v อะมันเหลือแค่3.26v อย่างงี้จะผิดปรกติแล้วเป็นอันตรายต่อชิ้นส่วนอื่นๆพวกเมนบอร์ดหรือการ์ดจอไหมคับ
                                ผมจำเป็นหรือควรต้องเปลี่ยนpsuไหมคับ แล้วค่าไฟ 12v 5v 3.3v มันควรมีค่าระหว่างเท่าไหร่ถึงจะถือว่าเป็นปรกติคับ บางที12v ก็เหลือ11.85v อันนี้ดูจากในไบออสนะคับ
                                รบกวนหน่อยนะคับ
                                ยินดีต้อนรับครับท่าน core775 ถ้ามีประสบการณ์ ข้อสงสัยสำหรับ775 ร่วมแชร์กันได้เลยครับ

ตามที่ท่าน msttsalk ให้ลิงค์ไว้นะคับ

Originally posted by sharkcool View Post
                                ของผม 775 ตายซะแล้ว Striker II Extreme โดนเหมียวฉี่ใส่ไม่รู้จะฟื้นไม่ฟื้น P5E เปิดไม่ติด
                                อย่าพิ่งท้อแท้ครับ ลองดูบอร์ดมือ2ดูก็ได้ครับ ถ้าอดทน+พยายามสูง ได้P45แน่นอน ถ้าโชคดีเพลอๆได้ X38 , X48
                                http://www.overclockzone.com/forums/...95-Motherboard

Originally posted by p_wun View Post
                                สุดถึก สุดทนด้วยคนนะ..เดิมๆ เปลื่อยๆ ไม่เคยงอแง
                                E6750
                                P5G43 tm-pro
                                GeIL 2*2GB 1333
                                Asus 5570
                                Raidmax.630ss
                                XP sp3
                                case ไม่มี
                                ยินดีต้อนรับครับผม แต่ผมขอดู CPU-Z หน่อยครับ เพื่อได้รู้ว่าใช้งานจริงๆ ผมถึงเพิ่มรายซื่อสมาชิกของคลับ775ของพวกเราครับ ^^

Comment

Working...
                                X