Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel 775 CLUB ชมรมคนรัก 775 เกาเก๋าแต่ยังไฟแรง ร่วมแชร์ประสบการณ์ พูดคุยกันได้ที่นี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by a4ddp View Post
    หวัดดีครับ ผมเพิ่ง up คอมมมาใช้ 775 (ช้าไปกี่ปีเนี่ย) แต่อุปกรณ์ถูกดีจัง 555+ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนแล้วกันนะ

เคสท่านสวยจัง (ล้อเล่นนะครับ)
    ระวังมดนะท่าน

Comment

• Originally posted by klong20 View Post
      เคสท่านสวยจัง (ล้อเล่นนะครับ)
      ระวังมดนะท่าน
      ที่มันสำคัญกว่ามดอีกคือเด็กๆ เห็นสีเขียวๆเเดงๆ เด็กชอบ

Comment

• Originally posted by krell View Post
        [ATTACH=CONFIG]1821473[/ATTACH]
        http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=1601927
        ชุดบ้านๆ
        ปัจจุบัน เปลี่ยน cpu เป็น E7400
        ใช้เดิมๆ เพราะบอร์ด ขา cpu หัก ไป 1 ขา คล้อคแล้วจอฟ้าตลอด
        รอ ผบ. อนุมัติยกชุดใหม่
        ยินดีต้อนรับสู่ชมรมรัก 775 ของพวกเราครับ ว่าแต่ตัวเก่าแรงดีมากครับ ลากไปไกลเชียว ส่วนเมนบอร์ดลองมือ2ดูก็ไดมั่งครับ
        ถ้าอดทนและมีความพยายาม ได้รุ่นเกรดดีแน่ๆอย่างซิบเซ็ด P45 หรือขั้นเทพ X38, X48

Originally posted by cobra07 View Post
        ขอบคุณท่าน chanoon ครับที่ตั้งคลับ 775 ขึ้นมา
        ดีมากเลยแต่พอรู้ข่าวก็ปาเข้าไปตั้ง 8 หน้าแล้ว
        แสดงว่าคนรัก 775 มีไม่ใช่น้อยเลย
        ขอร่วมเข้าคลับด้วยคนนะครับ
        แต่ว่าเอาไว้ว่างๆจะมาแชร์ประสบการณ์ อีกที
        ตอนนี้งานกำลังเร่งยังไม่ค่อยมีเวลาครับ

ผมหวังมานานแล้วว่าจะมีผู้กล้า ออกมาตั้งคลับ 775 ในที่สุดความหวังก็เป็นจริง

ขอบคุณท่าน chanoon อีกครั้งที่กล้าแสดงออกเพื่อนสมาชิก 775 จะได้รวมพลกันเสียที
        ยินดีต้อนรับเข้าสู่ชมรมคนรัก775ครับ ผมเห็นคุณcobra07 มาพอสมควรแล้ว ยินดีครับผมจะได้พุดคุยกับคุณแบบเป็นกันเองชะที
        จากกระทู้ก่อนๆผมเห็นแล้ว คุณcobra07 น่าจะเป็นนักสะสมแน่นอน โพสได้แน่นอนฉีบคมมาก ผมขอนับถือครับ

สำหรับผมเป็นนักสะสมมือใหม่ เพิ่งสะสมจริงจังเมือปลายปีที่เล้ว มันเป็นประสบการณ์ที่ดีมากๆที่ได้แต่ละอย่างมา
        และภูมิใจกับของที่ได้มาครับ ส่วนของที่ผมได้อยู่หัวกระทู้ล่ะครับ ซึ่งหมดไปแล้วหลายบาทแต่ไม่เล่นรุ่นใหม่ๆ
        ถึงจะไม่มากและไม่เทพ แต่ก็มีดีกรีมีสปีริตสำหรับ775พอตัวอยู่นะ อิอิ ^^ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ผมชอบ คุณcobra07 จริงๆที่เคยว่า มีเงืนจะไปเล่นรุ่นใหม่ไปร้านที่ไหนก็ซื้อได้ แต่775ไม่เป็นอย่างนั้น หาแทบไม่ได้
        ถ้าอยากได้ไอเท็มเทพ หาไปเถอะครับยากมาก เสียค่ารถไปกลับเพลอๆหมดไปหลายพัน ต้องมีใจรักจริงๆถึงเล่นได้

ที่ตั้งกระทู้คลับคนรัก 775 นั้นผมก็คิดไตร่ตรองดูแล้วเอาก็เอา ถึงแม้จะหมดยุคประจุบันแล้ว แต่ผมเชื่อว่ายังมีอีกหลายท่าน
        คงใช้งาน 775 กันอยู่ ส่วนมากที่ดู เช้าใช้งานไม่ได้เน้นอะไรมาก ซึ่ง775ยังแรงอยู่อีกอย่างอัพเกรดได้โดยไม่ต้องเสียเงินอีกมาก
        ตัวอย่างผมเคยใช้ E2180 Vs. E8200 แปลงไฟล์เร็วต่างกันเลยครับ ถ้าตระกูล Q อย่าง Q9550 ขอบอกว่าแรงมากครับ
        แปลงไฟล์เร็วขึ้นไปอีก แต่ก็อย่างว่าล่ะครับ วัตถุประสงค์จริงๆของคลับ775นี้ มีไว้เพื่อเเชร์ความรู้ ปัญหา เรื่องเล่า
        ข้อสงสัยของ775 แลกเปลี่ยนความคิดเห็น แลกเปลี่ยนข้อมูล หรือ แชร์ประสบการณ์กันครับ

Originally posted by a4ddp View Post
        หวัดดีครับ ผมเพิ่ง up คอมมมาใช้ 775 (ช้าไปกี่ปีเนี่ย) แต่อุปกรณ์ถูกดีจัง 555+ ขอเป็นสมาชิกด้วยคนแล้วกันนะ

ยินดีต้อนรับครับ แต่ผมขอซื่อสเป็ค CPU-Z ยิ่งดีมากเลยครับ ไม่อย่างนั้นผมไม่รู้ว่าท่านใช้อะไร

ว่าแต่พ่วง HDD สามตัวเชียวเหรอครับ ใช้ PSU ยี้ห้ออะไรกี่วัตต์ครับ
        Last edited by chanoon; 6 Jul 2012, 18:09:58.

Comment

ปัดฝุ่น P5Q PRO +RAM 4G+galaxy GTX260+ หลังจากส่งเคล็มจาก synnex เปลี่ยนตัวใหม่มาให้ (แกะกล่อง)เทสแล้ววันนี้ ผ่านครับ
          Last edited by msttsalk; 7 Jul 2012, 00:24:24.

Comment

• Originally posted by PU2009 View Post
            ขอเข้าด้วยคน ครับ

CPU = Intel Core 2 Q8300@ 2.50 GHz + cooler master v8

MAIN BOARD = ASUS P5Q3 deluxe/wifi-ap @n

RAM = Kingston 8Gb bus 1600

VGA CARD = XFX Gts250

PSU = OCZ Zt750w
            ครับ
            [ATTACH=CONFIG]1819352[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1819353[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]1819369[/ATTACH]
            เปลี่ยน การ์ดจอใหม่ เอา GPU-Z ของ ASUS PCI-E GF ENGTX560TIDCIIT/2DI 1GB GDDR5 มาให้ดูด้วย

Comment

• Originally posted by thoon View Post
              ของผมที่เก็บไว้มี
              CPU แบบสวยเนียน ก็มี
              QX9650 4 ตัว
              QX6850 1 ตัว
              QX6800 1 ตัว
              Q9550 5 ตัว
              Q9450 1 ตัว
              E8600 2 ตัว
              E8400 1 ตัว
              Q6600 2 ตัว
              บอร์ดที่สะสม ก็มี
              ASUS P5Q3 deluxe/wifi-ap @n 4 ตัว
              ASUS P5E3 deluxe/wifi-ap @n 1 ตัว
              ASUS P5E3 Pro 1 ตัว
              ASUS P5E3 1 ตัว
              DFI X48-T2R 1 ตัว
              GIGABYTE EP45-UD3P 1 ตัว
              GIGABYTE EP45-UD3R 2 ตัว
              GIGABYTE EP45T-UD3R 1 ตัว
              อยากขอแบ่ง ตัวที่มี อย่างละ 4 มาสัก 1จัง

Comment

• บอร์ด 775 DDR3 ตัวไหนชายกลางครับ

Comment

• ดันยามเช้า

Comment

• Originally posted by Lupain View Post
                    บอร์ด 775 DDR3 ตัวไหนชายกลางครับ
                    แล้วท่านชายกลางชอบตัวไหนละครับกระผม

Comment

• หวัดดีคับพึ่งเห็นว่ามีคลับ775ด้วย เลยเข้ามาทักทายและมาฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนคับเผื่อว่ามีปัญหาอะไร มือใหม่ออกแนวมั่ว แบบผมจะมาขอปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆบ้างนะคับ
                      ว่าแล้วขอรบกวนถามให้หายสงสัยหน่อยคับพอดี psu ผมเวลาเปิดดูในไบออสไฟ3.3v อะมันเหลือแค่3.26v อย่างงี้จะผิดปรกติแล้วเป็นอันตรายต่อชิ้นส่วนอื่นๆพวกเมนบอร์ดหรือการ์ดจอไหมคับ
                      ผมจำเป็นหรือควรต้องเปลี่ยนpsuไหมคับ แล้วค่าไฟ 12v 5v 3.3v มันควรมีค่าระหว่างเท่าไหร่ถึงจะถือว่าเป็นปรกติคับ บางที12v ก็เหลือ11.85v อันนี้ดูจากในไบออสนะคับ
                      รบกวนหน่อยนะคับ
                      Last edited by core775; 7 Jul 2012, 07:33:08.

Comment

• Originally posted by core775 View Post
                        หวัดดีคับพึ่งเห็นว่ามีคลับ775ด้วย เลยเข้ามาทักทายและมาฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนคับเผื่อว่ามีปัญหาอะไร มือใหม่ออกแนวมั่ว แบบผมจะมาขอปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆบ้างนะคับ
                        ว่าแล้วขอรบกวนถามให้หายสงสัยหน่อยคับพอดี psu ผมเวลาเปิดดูในไบออสไฟ3.3v อะมันเหลือแค่3.26v อย่างงี้จะผิดปรกติแล้วเป็นอันตรายต่อชิ้นส่วนอื่นๆพวกเมนบอร์ดหรือการ์ดจอไหมคับ
                        ผมจำเป็นหรือควรต้องเปลี่ยนpsuไหมคับ แล้วค่าไฟ 12v 5v 3.3v มันควรมีค่าระหว่างเท่าไหร่ถึงจะถือว่าเป็นปรกติคับ บางที12v ก็เหลือ11.85v อันนี้ดูจากในไบออสนะคับ
                        รบกวนหน่อยนะคับ
                        ลองดูตามนี้ละกัน http://www.overclockzone.com/forums/...เป็น

Comment

• วันนี้วันเกิดเรา จะมีใครร่วมแฮปี้เบิร์ดเดย์กับเราบ้างเน้อ 555+ กระผมเป็นคนชอบเลข7 อิอิ 7/7/87

ปล.วันนี้ติดธุระ เดียวจะมาตอบปัญหาและต้อนรับสมาชิกอีกทีนะครับ ^^

Comment

• images.jpghappy birthday to ท่าน chanoon ครับ ขอให้มีความสุขและอยู่คู่กับ 775 ของเราจนมันจะใช้งานไม่ได้นะครับ 555

Comment

• ขอเข้าด้วยคนครับ สเปคผมตามลิ้งไปเลยครับ

Comment

• อ้าววันนีัวันเกิดท่านประธาน
                                ก็ขอให้ท่านประธานมีความสุขคิดสิ่งใดก็ขอให้สมปาดถะหนา นะครับ

Comment

Working...
                                X