Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^ไม่ได้ลากเลยแล้วเสียชีวิตในหน้าอย่างไว ลำบากหน่อยครับต้องเหนื่อยเราไปเครมอีก คิด+เสียตอนพึ่งซื่อ2วันน่าจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เราเลยเนอะ(ถ้ามีของ)

Comment

• ออกจากโรงงานมาก็ คอร์ก็ 1000+ ไปละ สูงที่สุดในรุ่น 670 เลย แต่ไฟเลี้ยงแค่ 6+6 เอง มันมีปัญหาตรงนี้ป่าวหว่า

แต่อย่างว่า ทางโรงงาน เขาคงคำนวนมาอย่างดีแล้ว - -

คิดอีกแง่ ของกิ๊ก มันบอร์ดยาว + กินไฟเกินความจำเป็นไปหรือเปล่าหว่า เพราะยี่ห้ออื่นๆ เขาการ์ดสั้นกันหมด

Comment

• Custom PCB GTX670 ของ Asus Heat Sink สัมผัสแต่ GPU ส่วน Ram ที่อยู่ด้านหน้าและด้านหลัง ???
        voltage regulator ใช้ของ Digi+ (Ichill) ปรับไฟผ่าน software ได้

Custom PCB GTX670 ของ Gig เอามาจาก 680 เดิมๆ Ram อยู่ด้านเดียวกันหมด Heat sink สัมผัสทั้ง GPU และ Ram
        voltage regulator ใช้ของ Richtek ปรับไฟผ่าน Software ???
        Last edited by BigMolar; 29 May 2012, 10:46:03.

Comment

• Originally posted by animeangel View Post
          ออกจากโรงงานมาก็ คอร์ก็ 1000+ ไปละ สูงที่สุดในรุ่น 670 เลย แต่ไฟเลี้ยงแค่ 6+6 เอง มันมีปัญหาตรงนี้ป่าวหว่า

แต่อย่างว่า ทางโรงงาน เขาคงคำนวนมาอย่างดีแล้ว - -

คิดอีกแง่ ของกิ๊ก มันบอร์ดยาว + กินไฟเกินความจำเป็นไปหรือเปล่าหว่า เพราะยี่ห้ออื่นๆ เขาการ์ดสั้นกันหมด
          ไอ้ยาวน่ะไม่ว่าหรอกนะ แต่ดันกว้างด้วยดิ
          HAF-X ใส่พัดลมไอ้ที่เป่าการ์ดจอไม่ได้ จำใจเอาออก

Comment

• กำละ 670 DCII Top มีปัญหาแล้วหรอ -*-

ดูล็อตหลัง ๆ ต่อไปยาว ๆ เลยแบบนี้

Comment

• ช่วยผมคิดทีครับทำไงดีกับ DCII แต็ป โทรไปร้านบอกไม่มีของเปลี่ยน
              ถ้าจะรอของเข้าก็ได้ แต่ใจนึงผมไม่ค่อยปลื้มกับ DCII ก่อนจะแต็ปแล้ว คือมันไม่ค่อยเย็นเท่าไหร่เลย
              ถ้าเปลี่ยนยี่ห้อก็ได้ส่วนต่างคืน จะเอากิ๊กหรือ galaxy ดี แล้วสองตัวนี้เอา sli ดีมั้ย
              พรุ่งนี้จะไปร้านแล้วครับ

Comment

• ^
                เป็นกำลังใจให้ครับตอนนี้ผมกำลังจะซื้อเหมือนกันเอามาทำPhys x ผมเลือกgigครับ PCBตัวเดียวกับ 680 เห็นพี่ทศบอกมา

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                  ช่วยผมคิดทีครับทำไงดีกับ DCII แต็ป โทรไปร้านบอกไม่มีของเปลี่ยน
                  ถ้าจะรอของเข้าก็ได้ แต่ใจนึงผมไม่ค่อยปลื้มกับ DCII ก่อนจะแต็ปแล้ว คือมันไม่ค่อยเย็นเท่าไหร่เลย
                  ถ้าเปลี่ยนยี่ห้อก็ได้ส่วนต่างคืน จะเอากิ๊กหรือ galaxy ดี แล้วสองตัวนี้เอา sli ดีมั้ย
                  พรุ่งนี้จะไปร้านแล้วครับ
                  ของ gig PCB เดียวกับ 680 ส่วน Galaxy 670 GC ก็ pcb เดียวกับ 680 GC ของ galaxy ครับที่ผมทราบมา แต่ ควรพิจารณาประกันร่วมด้วย ดูๆแล้ว Gig น่าจับกว่า
                  Last edited by Birdcomloso; 29 May 2012, 12:29:39.

Comment

• ออกไปซื้อมาแล้ว ประกอบ เข้าบอร์ดพร้อมอ่านว่า ปัญหากำลังเกิด = = โฮ่ คนเพิ่งจะซื้อตามมาติดๆ

ASUS รก series ใหญ่จริงๆ การ์ด เทียบกับมือผมแล้ว

Comment

• Originally posted by Birdcomloso View Post
                      ของ gig PCB เดียวกับ 680 ส่วน Galaxy 670 GC ก็ pcb เดียวกับ 680 GC ของ galaxy ครับที่ผมทราบมา แต่ ควรพิจารณาประกันร่วมด้วย ดูๆแล้ว Gig น่าจับกว่า
                      GIG +1 โทรไป ทีเค เจได คอมวัวของหมดเซง

Comment

• Originally posted by turkung View Post
                        ผมก็ไม่รู้อะคับ ถ้าเป้นผมก็ขอโทษนะค้าบ แต่ผมก็คงอดเหมือนกัน พอดีว่า ผมโทรบอกเค้าตั้งแต่ราคายังไม่มา แล้วเคยไปตามล่า 680 มา แล้วเค้าพลาดไม่ได้บอกผม
                        ครั้งนี้เค้าเลยบอกว่าเค้าจะเก็บไว้ให้อะคับ แก้ตัวที่เคยพลาด เพราะผมไปตามดูแทบทุกวัน อิอิ
                        แล้วท่านได้ที่ไหนมาอะคับ
                        ไปได้ร้าน autonet ข้างล้างอะครับ วันนั้นเลย ราคาเดียวกับ jib พอดีเลยครับ ตอนแรกกะว่าจะไปถาม เห็นราคาเดียวกันเลยสอยมาเลยครับ

Comment

• ผมว่าของ Asus ค่อนข้างเทอะทะนะ ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ แถมเอาเข้าจริงๆ อุณหภูมิ ก็ไม่ได้เย็นไปกว่าเจ้าอื่นสักเท่าไหร่ เผลอๆจะร้อนกว่าด้วย หนักโดยใช่เหตุ มีดีกว่า ตรงที่ OC เพิ่มมาให้นิดหน่อย ผมก็เลยจัดของ Gig มาครับ เพราะว่ามันถูกกว่าเป็น 1000 แถมใส่ไปแล้ว ผมก็ปิดฝาเคส ทำให้ไม่ได้ชื่นชมรูปร่างมันมากสักเท่าไหร่ - -

เรื่องของเจ๊ง ผมว่าแล้วแต่ดวงครับ เพราะไม่ว่าของยี่ห้ออะไร มันก็มีมาตรฐานไว้รองรับอยู่แล้ว ไม่งั้นผลิตออกมาขายไม่ได้หรอกครับ นานๆที ก็จะมีของหลุด QC ออกมา คนโดน เรียกว่าซวยครับ

ขนาดผม แค่ของที่ไม่น่าจะเคลมอย่างซิงค์ CPU ผมก็ยังเคลมมาแล้ว เพราะว่าระบายความร้อนต่ำกว่ามาตรฐาน (Cooler master X6) แถมเคลมไปตั้งแต่ต้นเดือน ต้อนนี้ยังไม่ได้ของด้วย เพราะว่าขาดตลาด ต้องรอของสิ้นเดือน ถึงจะมีนำเข้ามาล็อตใหม่

Comment

• พึ่งกลับจากพันติปมาครับ
                            ที่เห็นวางหน้าร้านตอนนี้จะมีแค่ กาแล็คซี่ ยี่ห้อเดียวเองนะครับ
                            แต่ยอมรับว่าสวยจริงๆ ลากมาพอๆกับ asus เลย

Comment

• Originally posted by phiphob View Post
                              พึ่งกลับจากพันติปมาครับ
                              ที่เห็นวางหน้าร้านตอนนี้จะมีแค่ กาแล็คซี่ ยี่ห้อเดียวเองนะครับ
                              แต่ยอมรับว่าสวยจริงๆ ลากมาพอๆกับ asus เลย
                              พรุ่งนี้ผมก็จะไปจักรวาลนี่ล่ะครับ หลังจากโดน อัดทรุด 2 วันแป้ก แถมไม่มีของเปลี่ยนอีก
                              ยังไงก็อย่าเพิ่งไล่ผมออกจากคลับนะครับ

Comment

• ว๊าว ของ Galexy พัดลมเป็นแบบ Ref ด้วยนี่ครับ พอจะมีราคาหน้าร้านไหมอะ

Comment

Working...
                                X