Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวเดียวก็แรงแล้ว

Comment

• ผมว่าลองถามท่านประธานดีก่า เพราะท่านประธานเคยจัด Gig SLI ตอนมาเทสในตอนแรก เคยเจอปัญหาเรื่องร้อนจนดับอ๊ะป่าววว

แต่เรื่องการ์ดร้อน นี่ จริงครับ อุณหภูมิเฉลี่ย ของ CPU ผม ขึ้นไปประมาณ 3-5 องศาแน่ะ สังเกตดู ที่ร้อนที่สุดก็แถวๆ ภาคจ่ายไฟ เพราะ พี่ล่อ 6+8 เยอะกว่าชาวบ้านเขา
      Last edited by animeangel; 25 May 2012, 16:45:14.

Comment

• แต่เท่าที่ผมลองอ่านคอมเม้นในเว็ปลุงทอม ที่ท่าน zeratul111 ลิงค์มา ผมว่ามันแปลกๆ เพราะไอ้ฝรั่ง (หรือเปล่า) มันบอกว่าไม่มีปัญญา OC GIG ให้เกิน +20 !!! ทั้งๆที่ผม + Core 50 + mem 100 ผมยังชิวๆเลย โดยไม่ได้เพิ่มไฟใดๆด้วย และ พัดลม auto

test 3D mark 11 อุณหภูมิสูงสุดอยู่ที่ 77 องศา ด้วยห้องพัดลม อุณหภูมิห้องประมาณ 30-32 - -

Comment

• ความร้อนตัวหลักเพิ่มขึ้นจริงครับ การ์ดหลักจะเพิ่มประมาณ 5-10 องศา(ถ้าวางการ์ดติดชิดกัน)
          แต่ไม่เคยดับครับผม ความร้อนตัวหลักไม่เคยเกิน 80 องศาครับ (ผมไม่ได้วางในเคสนะ ห้องแอร์ประมาณ 25 องศา)
          แต่เม็ดแรมเขามีซิ้งระบายความร้อนแยกต่างหากครับ ยังช่วยได้ในระดับนึง

Comment

• ^
            เสี่ยทศ ลองอัดลาก การ์ดตัวแรก ที่ Core เท่าไหร่ครับ? ผมว่า มันอาจจะคล้าย ๆ 680 นะ ที่ว่าพอลากเกินขีดสุดที่มันจะรับได้ มันจะนิ่งไปเลย และ core clock จะกลับมาเป็นค่า Default
            แต่ไม่ดับนะ ผมเคยเจอว่า 680 ถ้าเป็นอาการดังกล่าว ถ้าฝืนที่จะ Run 3DMark เทสต่ออีก จอมันจะค้างเลย ต้อง Restart เครื่องใหม่อย่างเดียวถึงจะหาย..

Comment

• น่าจับกดน้ำยิ่งนัก

Comment

• Originally posted by animeangel View Post
                ผมว่าลองถามท่านประธานดีก่า เพราะท่านประธานเคยจัด Gig SLI ตอนมาเทสในตอนแรก เคยเจอปัญหาเรื่องร้อนจนดับอ๊ะป่าววว

แต่เรื่องการ์ดร้อน นี่ จริงครับ อุณหภูมิเฉลี่ย ของ CPU ผม ขึ้นไปประมาณ 3-5 องศาแน่ะ สังเกตดู ที่ร้อนที่สุดก็แถวๆ ภาคจ่ายไฟ เพราะ พี่ล่อ 6+8 เยอะกว่าชาวบ้านเขา
                ความร้อนการ์ดของผมถ้าไม่เปิดแอร์ตัวหลักนี่ไปถึง 87 เลยครับ
                แต่ถ้าอุณหภูมิในห้องลดลงไป 23 การ์ดก็จะเย็นไปด้วยครับ
                น่าจะเป็นเพราะการวางตำแหน่งการ์ดของผมชิดกันเกินไป บอร์ดไม่อำนวยอ่ะครับ ตามรูปด้านล่างเลย

Originally posted by parmafc View Post
                ^
                เสี่ยทศ ลองอัดลาก การ์ดตัวแรก ที่ Core เท่าไหร่ครับ? ผมว่า มันอาจจะคล้าย ๆ 680 นะ ที่ว่าพอลากเกินขีดสุดที่มันจะรับได้ มันจะนิ่งไปเลย และ core clock จะกลับมาเป็นค่า Default
                แต่ไม่ดับนะ ผมเคยเจอว่า 680 ถ้าเป็นอาการดังกล่าว ถ้าฝืนที่จะ Run 3DMark เทสต่ออีก จอมันจะค้างเลย ต้อง Restart เครื่องใหม่อย่างเดียวถึงจะหาย..
                อาการจะคล้ายๆกันครับสำหรับ 670/680
                ถ้าลากโดยไม่เพิ่มไฟทั้งสองตัว ของ 680 ลากได้ไม่เกิน 1150 ครับ
                670 ลากได้ไม่เกิน 1080
                ถ้าเกินนี้ช่วงเบนมาร์คโปรแกรมยังวิ่งปกติ เสียงยังมาปกติ แต่ภาพจะไม่ขึ้น ต้องกดรีสตาร์ทอย่างเดียว
                Originally posted by PatRaceTin View Post
                น่าจับกดน้ำยิ่งนัก
                ก็น่าสนครับ แต่อยากได้ตัวเรปสั้นๆมากกว่า

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                  เพิ่งกลับจากพันติ๊บ 670 DCII หมดทุกร้านแล้วนะครับ ไม่ได้ถามที่ HWH แต่น่าจะไม่ต่างกัน
                  ร้าน busitek บอกว่าเข้ามาน้อย ขายได้ร้านละ 2 ตัวเอง และยังไม่มีกำหนด shipment ใหม่
                  แปลว่าต้องรอไม่ต่ำกว่า 1 อาทิตย์ถึงจะรู้ผลว่าจะเข้ามาอีกเมื่อไหร่
                  สองจิตสองใจอยากจะไปกิ๊ก 3 พัดลมแล้ว อยากได้มา sli ไม่รู้ตัวไหนร้อนกว่า
                  แต่ผมเคยใช้ 580 กิ๊ก 3 พัดลม sli แล้วร้อนจัด พัดลมหมุนดังแกรกๆๆ เลย
                  ถ้าไม่ SLI นี่จะมีปัญหาไหมครับ เพราะเท่าที่ผมเห็นฝรั่งมัน review เห็น heatsink มันออกแบบใหญ่อลังการมากเลยกิ๊กเนี่ย เอามาซ้อนๆกัน ดันร้อนซะงั้น

ปล... Asus หมด แต่ Gig ยังมีของปกติใช่ไหมครับ

Comment

• ของผมใช้ GPU Tweak

ถ้า OC ไม่ผ่าน ผมจะเป็นอาการแบบ Driver หยุดทำงานครับ แล้วก็เด้งกลับมาหน้าเดสทอป แล้วค่าต่างๆที่ OC ไว้ก็จะเด้งกลับมา Default โดยที่ จอไม่ดับ เครื่องไม่รี แต่ประการใดๆ

Comment

• เห็นทิศทาง sink แล้ว ลมระบายออกหลังเคสได้ก็ปาฏิหาริย์หละ

Comment

• อยากจับวางบนเทสเบสเหมือนเสี่ยทศ และไม่ไหวกับฝุ่นที่บ้านจริงๆ-*-

Comment

• ขอสมัครเข้าคลับด้วยครับ
                          CORE i7 3770 + Gigabyte GTX670OC เดิมๆ ไม่ OC ครับ
                          เพิ่งประกอบมาเมื่อวานครับ

Comment

• Originally posted by harryyim12 View Post
                            ขอสมัครเข้าคลับด้วยครับ
                            CORE i7 3770 + Gigabyte GTX670OC เดิมๆ ไม่ OC ครับ

เคสสวยดุเลยครับ

ผมก็เพิ่งถอยวันนี้เหมือนกัน 670 กิ๊ก เอามาเล่นแค่ 3-4 เกมนี่ละ
                            ลอง monitor temp GPU ที่จอ 2 เล่นเกมจอแรก กด print screen มา มันได้มาแบบนี้เลย 2 จอต่อกัน

เกมที่ 2560*1440 preset ultra MSAA4X AF8X อันนี้ vsync ไว้ ถ้าไม่ sync จะได้ประมาณ 65-85 ที่ res ขนาดนี้ผมว่าเกินพอเลยครับเล่นได้สบายๆ
                            ลอง Diablo 3 ก็เปิด Ambient Occlusion + AA8 + AF8 ที่ High ได้ที่ 2560*1440 เหมือนกัน

ส่วน temp ห้องตอนนั้นผมประมาณ 28-29 องศา (เพิ่งปิดแอร์)

Comment

• Originally posted by PrTv View Post
                              เคสสวยดุเลยครับ

ผมก็เพิ่งถอยวันนี้เหมือนกัน 670 กิ๊ก เอามาเล่นแค่ 3-4 เกมนี่ละ
                              ลอง monitor temp GPU ที่จอ 2 เล่นเกมจอแรก กด print screen มา มันได้มาแบบนี้เลย 2 จอต่อกัน

เกมที่ 2560*1440 preset ultra MSAA4X AF8X อันนี้ vsync ไว้ ถ้าไม่ sync จะได้ประมาณ 65-85 ที่ res ขนาดนี้ผมว่าเกินพอเลยครับเล่นได้สบายๆ
                              ลอง Diablo 3 ก็เปิด Ambient Occlusion + AA8 + AF8 ที่ High ได้ที่ 2560*1440 เหมือนกัน

ส่วน temp ห้องตอนนั้นผมประมาณ 28-29 องศา (เพิ่งปิดแอร์)
                              ขอบคุณครับ Cooler Master Enforcer ตัวนี้ ผมเห็นครั้งแรกก็ชอบเลยครับ
                              สำหรับ Gigabyte GTX 670 สำหรับผมก็ไม่ผิดหวังจริงๆที่เลือกตัวนี้มา แรงแบบคุ้มค่ามาก ราคาก็ไม่สูงจนเกินไป

Comment

• Originally posted by harryyim12 View Post
                                ขอสมัครเข้าคลับด้วยครับ

หล่อเลยครับท่าน55

Comment

Working...
                                X