Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เท่าที่เคยคุยไว้
    ถ้าเกินหมื่นห้า รอไปก่อนเถอะอัดทรุด
    ราคาจริงๆมันต้องสี่กลางๆ

Comment

• เห็นด้วยครับ พ่อค้าตั้งราคาสูงไป ยืดเวลาซื้อไปก่อนดีกว่า

รอ MSI เปิดตัวซิ้งเมพๆ

Comment

• Originally posted by bkingculb View Post
        สอบถามหน่อยครับ ท่านไหนซื้อ 670 DC2T ของแถมข้างในมีอะไรบ้างครับของผมได้มาแค่ ไดร์เวอกับสาย 6พิน แค่นันเองครับ ซองใส่ไดร์เวอก็เยินๆเลย
        ของ Gigabyte 3 พัดลม ก็มีเท่านี้เหมือนกัน แต่ซองใส่ไดรเวอร์เรียบดี
        ได้สาย8พิน กับ 6 พินมาอย่างละอัน

Comment

• การ์ดซีรี่ย์ใหม่ๆ ไม่ค่อยจะมีของแถมในกล่องมาให้เยอะเหมือนเดิมแล้วครับ
          680/670 ได้มาเท่ากันแหล่ะ ต่อไปอาจจะไม่มีสายแปลง 6พิน มาให้แล้ว (เพราะการ์ดเดี๋ยวนี้เขากินไฟแค่จิ๊บ จิ๊บ)

Comment

• Originally posted by hinosuke View Post
            ของ Gigabyte 3 พัดลม ก็มีเท่านี้เหมือนกัน แต่ซองใส่ไดรเวอร์เรียบดี
            ได้สาย8พิน กับ 6 พินมาอย่างละอัน
            รับทราบครับ

Originally posted by phiphob View Post
            การ์ดซีรี่ย์ใหม่ๆ ไม่ค่อยจะมีของแถมในกล่องมาให้เยอะเหมือนเดิมแล้วครับ
            680/670 ได้มาเท่ากันแหล่ะ ต่อไปอาจจะไม่มีสายแปลง 6พิน มาให้แล้ว (เพราะการ์ดเดี๋ยวนี้เขากินไฟแค่จิ๊บ จิ๊บ)
            ขอบคุณมากครับผมก็นึกว่ามันหายไปเปล่าา *-*

Comment

• เพิ่งกลับจากพันติ๊บ 670 DCII หมดทุกร้านแล้วนะครับ ไม่ได้ถามที่ HWH แต่น่าจะไม่ต่างกัน
              ร้าน busitek บอกว่าเข้ามาน้อย ขายได้ร้านละ 2 ตัวเอง และยังไม่มีกำหนด shipment ใหม่
              แปลว่าต้องรอไม่ต่ำกว่า 1 อาทิตย์ถึงจะรู้ผลว่าจะเข้ามาอีกเมื่อไหร่
              สองจิตสองใจอยากจะไปกิ๊ก 3 พัดลมแล้ว อยากได้มา sli ไม่รู้ตัวไหนร้อนกว่า
              แต่ผมเคยใช้ 580 กิ๊ก 3 พัดลม sli แล้วร้อนจัด พัดลมหมุนดังแกรกๆๆ เลย

Comment

• ล็อตหลังราคาอาจถูกลงกว่าเดิมครับ ใจเย็นกันนิดนึง

Comment

• ^
                  ใจเย็นอิอิ รอ 670 มาPhys X

Comment

• Originally posted by medkwang View Post
                    ComวัวตัวDC2ราคาเท่าไรครับ
                    รอ ชมจาก ท่านกวาง ครับ ... ของผมได้ย้อห้อที่ สมใจแล้วครับ กำลังสั่งมาอยู่ คงอีกหลายวัน จะได้มารายงานตัว 555+

Comment

• สาวก Asus มาเข้า Club แสดงตัวหน่อยเร้วววว

Comment

• ไปอ่านเจอมาจากบอร์ดลุงทอม เขาบอก gig 670 sli ร้อนจนดับครับ (ที่ว่างระหว่างการ์ด 3 slot) สรุปผมรอ DCII ดีกว่าอย่างนี้

http://www.tomshardware.com/forum/35...force#t2661490

เคสกว้างขนาดนี้ยังดับได้ ใครจะ sli ระวังกันหน่อยเน้อ
                        Last edited by zeratul111; 25 May 2012, 14:34:11.

Comment

• Originally posted by zeratul111 View Post
                          ไปอ่านเจอมาจากบอร์ดลุงทอม เขาบอก gig 670 sli ร้อนจนดับครับ (ที่ว่างระหว่างการ์ด 3 slot) สรุปผมรอ DCII ดีกว่าอย่างนี้

http://www.tomshardware.com/forum/35...force#t2661490

เคสกว้างขนาดนี้ยังดับได้ ใครจะ sli ระวังกันหน่อยเน้อ
                          ซิ้งกับพัดลมแบบนี้ มันดูดอากาศบริเวณเดิมมาเป่า ลมร้อนจะวนเวียนแถวๆการ์ด และยังทำให้อุณหภูมิในเคสสูงขึ้น

ไม่เหมือนแบบการ์ดref. มันจะดูดออกไปนอกเคสเลย แต่ต้องทนเรื่องเสียงดัง

ใครเลือกแบบพี่กิ๊กต้องจัดทางลมดีๆ อย่างน้อยต้องมีพัดลมที่ฝาข้าง

Comment

• Originally posted by hinosuke View Post
                            ซิ้งกับพัดลมแบบนี้ มันดูดอากาศบริเวณเดิมมาเป่า ลมร้อนจะวนเวียนแถวๆการ์ด และยังทำให้อุณหภูมิในเคสสูงขึ้น

ไม่เหมือนแบบการ์ดref. มันจะดูดออกไปนอกเคสเลย แต่ต้องทนเรื่องเสียงดัง

ใครเลือกแบบพี่กิ๊กต้องจัดทางลมดีๆ อย่างน้อยต้องมีพัดลมที่ฝาข้าง
                            +1 เลยครับ ผมว่า การ์ด ตัวบน พัดลมคงดูด ความร้อนหลัง PCB ตัวล่างมาด้วยแน่ๆ

Comment

• ถ้ามี backplate ก็คงช่วยได้ใช่มะ

Comment

• ฝรั่งมันอ่อน ไม่รู้จักหาฮาตาริมาเป่าอัด 555

Comment

Working...
                                X