Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของ Galexy สวยดีอ่าาา แถมคอร์แรงด้วย

Comment

• Originally posted by bnplay View Post
      ผมเองก็เป็นเมื่อกี้สดๆ ร้อนๆ เลยครับ นั่งเปิดเนตเฉยๆ ดูยูทู) ไม่ได้เล่นเกม มันก็แดงไปซะงั้น ค้างไปเลย

ตกใจถ่ายภาพไม่ทัน แต่มันแดงประมาณนี้หล่ะครับ
      ผมอยากเอาไปเปลียนที่ร้านเลย แต่มันไม่มีของให้เปลียนนี่สิ เลย ขอลองดูอาการก่อน

Comment

• ^
        รอชมของผมพรุ่งนี้อิอิ

Comment

• เรื่องจอแดง แล้ววูบนี่ เข้าไปดูในอากู๋ ฝรั่งมันก็เป็น บ่นกันเยอะ พี่กิ๊กก็มีบ้างเหมือนกัน
          ลองค้นคำว่า gtx 670 red screen ดูดิ

Comment

• น้องกิ๊กของผม ยังไม่เคยงอแงนา ><

Comment

• ขออยู่ด้วยคนครับ

ไม่ทราบว่ามีเทพ ๆ คอมท่านไหนอยู่แถว รามอินทรา กม.8 บ้างมั๊ยครับ
              Attached Files

Comment

• Originally posted by FedExz View Post
                ขออยู่ด้วยคนครับไม่ทราบว่ามีเทพ ๆ คอมท่านไหนอยู่แถว รามอินทรา กม.8 บ้างมั๊ยครับ
                ก็เจ้าของclubไงค้าบ

Comment

• Originally posted by FedExz View Post
                  ขออยู่ด้วยคนครับ

ไม่ทราบว่ามีเทพ ๆ คอมท่านไหนอยู่แถว รามอินทรา กม.8 บ้างมั๊ยครับ
                  เฮ้ยเป็นเล่นไป ใช้ Supply / Heatsink / VGA รุ่นเดียวกับผมเลยครับ แหะๆ

กด capture หน้าจอมาดู 27" + 23"

วันนี้ลอง lock speed พัดลมไว้ที่ 60% ไม่ให้มัน auto แล้วเปิดจอ 2 monitor ไปด้วย temp ก็อย่างที่เห็นครับ เล่นตะกี้นี้ดึกๆ อากาศคืนนี้ไม่ร้อนแอร์ไม่ได้เปิดนะครับ ผมว่าการ์ดไม่เย็นนะ ค่อนข้างร้อนเลยแหละ อย่าง Alan Wake มัน load GPU 99% ตลอดเลย ถ้าปล่อย fan auto จะได้ประมาณ 80 - 82 ถ้าเปิด fan 80 จะลงมาอีก 2c มั้ง

ปล.. ผมว่า 27" 670 ใบเดียวเอาไม่อยู่แฮะ เปิดที่ 2560*1440 ได้ที่ 32-55 ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 30 ปลาย - 40 กลาง แต่ถ้าลองที่ 1982*1080 นี่นิ่งๆได้ที่ 60

แต่เกมนี้มันไม่ค่อยกิน CPU แฮะ ผมเห็นมันใช้จริงๆอยู่ core เดียว แต่โหลด GPU หนักเลย ต่างกับ Dirt 3 CPU 80% ขึ้นทุก core แต่ GPU ไม่ค่อยถึง 99%

Comment

• Originally posted by White Rose View Post
                    ก็เจ้าของclubไงค้าบ
                    อ่อครับ ขอบคุณมากครับ

Originally posted by PrTv View Post
                    เฮ้ยเป็นเล่นไป ใช้ Supply / Heatsink / VGA รุ่นเดียวกับผมเลยครับ แหะๆ

กด capture หน้าจอมาดู 27" + 23"

วันนี้ลอง lock speed พัดลมไว้ที่ 60% ไม่ให้มัน auto แล้วเปิดจอ 2 monitor ไปด้วย temp ก็อย่างที่เห็นครับ เล่นตะกี้นี้ดึกๆ อากาศคืนนี้ไม่ร้อนแอร์ไม่ได้เปิดนะครับ ผมว่าการ์ดไม่เย็นนะ ค่อนข้างร้อนเลยแหละ อย่าง Alan Wake มัน load GPU 99% ตลอดเลย ถ้าปล่อย fan auto จะได้ประมาณ 80 - 82 ถ้าเปิด fan 80 จะลงมาอีก 2c มั้ง

ปล.. ผมว่า 27" 670 ใบเดียวเอาไม่อยู่แฮะ เปิดที่ 2560*1440 ได้ที่ 32-55 ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ 30 ปลาย - 40 กลาง แต่ถ้าลองที่ 1982*1080 นี่นิ่งๆได้ที่ 60

แต่เกมนี้มันไม่ค่อยกิน CPU แฮะ ผมเห็นมันใช้จริงๆอยู่ core เดียว แต่โหลด GPU หนักเลย ต่างกับ Dirt 3 CPU 80% ขึ้นทุก core แต่ GPU ไม่ค่อยถึง 99%
                    คือผมมะค่อยเก่งคอม เทสไรไม่เป็นเลย 55+

สเปคที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ครับ

i5 3570k
                    Gigabyte Z77X-UD3H
                    Gigabyte GTX 670 OC-2GD5
                    G.Skill DDR3 8GBSR/1600 4GBx2
                    WD Blue 1TB Sata3
                    DVD LG 24x sata
                    PSU Corsair 850W
                    Xpredator Evil White Edition
                    Cooler Master Hyper 612S
                    SAMSUNG S23A550H

ควรติด Sink เพิ่มมั๊ยอ่าครับ เล็งตัว Hyper 212 Evo ไว้อีกอัน ปกติเล่นห้องแอร์เปิดบ้างปิดบ้างอ่าครับ
                    Last edited by FedExz; 30 May 2012, 00:38:49.

Comment

• Originally posted by Noo_mike View Post
                      ผมว่า จะมาอยู่ คลับเดียวกะ ท่าน phiphop กะท่าน White Rose นะ แต่ติดต้องอัพ CPU ก่อน ไม่งั้น ขวดใหญ่แน่ 555+
                      รอได้ครับ คลับนี้ยังอยู่อีกนาน
                      Originally posted by animeangel View Post
                      ของ Galexy สวยดีอ่าาา แถมคอร์แรงด้วย
                      ใช่ๆ
                      Originally posted by hinosuke View Post
                      เรื่องจอแดง แล้ววูบนี่ เข้าไปดูในอากู๋ ฝรั่งมันก็เป็น บ่นกันเยอะ พี่กิ๊กก็มีบ้างเหมือนกัน
                      ลองค้นคำว่า gtx 670 red screen ดูดิ
                      ช่วงที่ผมใช้ 680 หน้าจอจะนิ่งไปเฉยเลย แล้วต้องกดรีสตาร์ทถึงจะหายครับ
                      Originally posted by FedExz View Post
                      ขออยู่ด้วยคนครับ

รับทราบครับ ยินดีต้อนรับครับผม
                      ผมเป็น รปภ.อยู่แถวสหฟาร์มเด้อ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
                      Originally posted by PrTv View Post

ถ้าต่อสองจอ การ์ดจะร้อนเป็นธรรมดาครับผม

Comment

• ^
                        ตื่นแต่เช้านะพี่ทศ อิอิ

Comment

• Originally posted by phiphob View Post
                          รับทราบครับ ยินดีต้อนรับครับผม
                          ผมเป็น รปภ.อยู่แถวสหฟาร์มเด้อ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
                          อ้อ รปภ. คนนั้นเอง ที่ไม่ยอมให้ผมจอดหน้าประตูข้างของสหฟาม

Comment

• Originally posted by phiphob View Post
                            วันนี้บ่ว่างอ่ะครับ พรุ่งนี้ต้องเดินทางแต่เช้าเลย
                            เอาเป็นต้นเดือนแล้วกันนะ
                            เอาไปประกาศก่อน

Comment

• Originally posted by Phawatpong View Post
                              ^
                              ตื่นแต่เช้านะพี่ทศ อิอิ
                              ต้องเอารถไปทิ้งไว้ที่ศูนย์ครับ แร็คเพาว์เวอร์รั่ว
                              Originally posted by nutrpg View Post
                              อ้อ รปภ. คนนั้นเอง ที่ไม่ยอมให้ผมจอดหน้าประตูข้างของสหฟาม
                              ผมทำไปตามหน้าที่คร๊าบ....อิอิ
                              Originally posted by koonkub View Post
                              เอาไปประกาศก่อน
                              หาร้านมาโลดน้ากุน

Comment

• ผมก็นึกว่าเป็นคนเดียวซะอีก จอแดง เนี้ย - -*

Comment

Working...
                                X