Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเคยเอาการ์ดจอรุ่น EN7300GS ไปเคลม เคลมประมาณ 3 อาทิตย์เอากลับมาใช้ ก็ยังเสียเหมือนเดิม ก็เลยเอาไปเคลมใหม่ ผมขอ DCOM เปลี่ยนรุ่น เค้าบอกไม่ได้ ไม่รู้จะว่ามันยังไงเลยเนี่ย เสียทั้งเวลาทั้งค่ารถ

Comment

• Originally posted by U~too View Post
      ท่านน่าจะไปpostใน 1000tipอ่าครับ เห็นหลายร้านแระ (ไม่ใช่คอมนะ) ที่โดนประจานเรื่องต่างๆใน1000tipสุดท้าย ต้องยอม หรือไม่ก็รอเจ๊ง

น่าเอาไปโพสครับผม
      โพสไปแล้วครับรอบแรก โดนอุ้มไปตอนนี้คนมาให้ความคิดเห็นมากครับ

พอโดนอุ้มไปแล้วไปโพสครั้งที่2 ไม่คอยมีคนเข้ามาดูอะ สงใสไม่ได้อัพรูป

Comment

• ซวยเลย เพิ่งได้SG 80G SATA2 ของDcomมาเมื่อวาน กะเอามาสำรองใช้ ตอนแรกคิดว่าSynnex แต่มุดไปดูในเครื่อง อ้าวDcomนี่หว่า จะเปลี่ยนก็ไม่ได้แล้ว ลงวินโดวส์ ลงโปรแกรมแล้ว เกรงใจรา้นเค้า เซ็งเลย อย่าให้มีปัญหาเลยนะ เข็ดแล้ว เอาบอร์ดไปเครมที่บางนา2ครั้ง ล่อไปเกือบ3เดือน ครั้งสุดท้ายมันซ่อมตัวเดิมให้ ไม่รู้ใช้มือหรือteemซ่อม อย่างเซ็งเลย

Comment

• เคย เอา LCD ไปเครั้งหนึ่ง มันดองไว้เป็นเดือน แล้วบอกว่า สายเสียบจอกับเครื่องมันเสีย เซ็ง

Comment

• เอ้า ผมพึ่งรู้ ว่า D Com มันเปนอย่างงี้เอง เห้อๆ ต่อไปจะไม่ใช้มันละ มีบอร์ดตัวนึง ใช้ประกันของมัน ยังไม่ถึงปีเลย

Comment

• เคยเครมเมนบอร์ดของน้องชายครับ แม่งเอาแต่ตัวเก่าๆมาเปลี่ยนให้ เปลี่ยนไป 3 รอบครับ แล้วรอครั้งละ1อาทิตย์ โคตรห่วยแตกครับ แถมยังอยู่ในประกันด้วยทะไมมันไม่กล้าเอาตัวใหม่มาเปลี่ยนให้เลยอ่ะ สงสัยเอาแต่ตัวที่พังๆของคนอื่นมาซ่อมแล้วใส่ให้เค้าวนเวียนแบบนี้ไปเรื่อยย

Comment

• มันเปลี่ยนระบบการเครมสินค้าใหม่หมด อย่าหวังว่าไปเครมแล้วมันจะเปลี่ยนของใหม่ให้ครับ ไม่มีทาง ยิ่งของเทพๆนี่ เวลาไปเครมจะอ้างว่าไม่มีของ (แต่มีของส่งให้ดีเลอร์ไปขาย) มันจะดองเอาไว้ซ่อม ซ่อมจนกว่าจะซ่อมได้ ครับ แล้วสภาพของหลังจากซ่อมเสร็จอยู่ที่ดวงครับ เคยเอาP5K DL Wifiไปดอง2อาทิตย์ ดีที่กลับมาในสภาพเดิม ไม่มีริ้วรอย แต่เอาCommandoไปเครม เกือบเดือน ซ่อมตัวเก่า ส่งคืนในสภาพเหมือนใช้teenซ่อม บอร์ดผมไปสภาพใหม่ๆ กลับมาคนละเรื่องเลย มีคราบเต็มบอร์ด ฮีทไปป์ไม่รู้เอาของใครมาใส่ มีรอยบุบ แล้วเก่ามาก(ตอนส่งเครมใหม่กิ๊ก) ผมถามว่าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เหรอ เค้าบอกเปล่าค่ะ ซ่อมตัวเดิมให้ แล้วทำไมสภาพเป็นงี้ เค้าบอกไม่รู้ แล้วก็บอกผมต้องรับตัวนี้ไป ถ้าจะเอาตัวใหม่ ก็ต้องรอไปอีกซึ่งไม่รู้ว่าของใหม่จะเข้ามาเมื่อไหร่ ก็เลยต้องรับมาแล้วขายทิ้งในห้องซื้อขายถูกๆ เซ็ง ตั้งแต่นั้นมาเลยไม่ใช้บอร์ดเทพๆที่ประกันDcomอีก

Comment

• มาอัพเดชครับตอนนี้ DCOM ได้ติดต่อมาครับ จะให้เอาบอร์ดไปให้ดูครับ เค้าบอกว่า TK อาจจะเป็นคนทำให้บอร์ดเป็นสภาพเเบบนั้น ดูมันคิด ส่งใสมันกลัวโดนไล่ออก

Comment

• อ่านแล้วก็หนักใจ....เห้อ...เห็นแก่ตัวกันทั้งนั้น...ไม่มีคุณภาพ ..ไม่ใส่ใจเงินและเวลาของลูกค้าที่ต้องเสียไป...
                    ขอให้เวรกรรมเลวๆจงตกอยู่กับคนซ่อมเจ้าของดีคอมและพนักงานดีคอมทุกคนที่มันรับสินค้าไปแล้วตอบลูกค้าว่า กูไม่รู้...ไม่ใช่ของกู ขอให้ทุกคนร่วมกันสาบแช่งเพี้ยงๆ
                    ถ้าไม่เปลี่ยนตัวใหม่ให้สภาพเหมือนของเดิม แจ้ง ส.ค.บ. งืมๆ

Comment

• อัพเดชครับ ตอนนี้มันเอาของไปแล้วมันบอกถ้าช่วยได้ก็ช่วย เอาตัวเองให้รอดก่อนครับพี่ ตอนนี้หลักฐานผมครบหมดแล้ว เหลือส่ง EMS อย่างเดียวครับถ้าช้าจะให้ ส.ค.บ ดำเนินการนะครับ

Comment

• ดันประกันเทพ

Comment

• อัพเดช หลักฐานในการส่ง ครบเเล้วครับ
                          Last edited by apichate; 14 Aug 2008, 16:51:05.

Comment

• ดีคับท่าน ประกันเฮียๆแบบนี้ ขอให้แม่งเจ๊งไปเลย แต่ผมใช้บอร์ดมันอยู่ อ่านแล้วเศร้าเลย ขายต่อคงไม่ได้ราคาเพราะประกันนี้แหละ

Comment

• รอดูฝีมือของ ส.ค.บ

Comment

• มิน่ามันถึงได้ 6 พันล้าน

กลยุทธ์การบริหาร ดีคอมพิวเตอร์ของ วิกร วิวิธคุณาภรณ์ บริษัทไอทีของคนไทย ที่มียอดขายมากว่า 6,000 ล้านบาทต่อปี

ปล. สงสัยจะ mail ของคนนี้ เหอๆๆ ของแรง
                                ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank012
                                Vikorn@dcomputer.com ส่งไปเลย
                                Last edited by lotto; 25 Jun 2008, 16:06:35.

Comment

Working...
                                X