Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขนาดประกันอย่างงี้ยังได้ 6พันล้านกำ

Comment

• จะจำไว้ไม่เอาDcom

Comment

• มันได้ชื่อเรื่อสั้.....................ตี....................อยู่แล้ว ไอ้ศูนย์ เนี่ย

Comment

• Originally posted by apichate View Post
          อัพเดทครับ ตอนนี้มันเอาของไปแล้วมันบอกถ้าช่วยได้ก็ช่วย เอาตัวเองให้รอดก่อนครับพี่ ตอนนี้หลักฐานผมครบหมดแล้ว เหลือส่ง EMS อย่างเดียวครับถ้าช้าจะให้ ส.ค.บ ดำเนินการนะครับ
          ช่วยเค้ากันทีครับ

จะได้ปรับปรุงบริการให้ดี หรืออย่างน้อย...ใกล้เคียงกับตอนตั้งบริษัทใหม่ อิอิอิอิ

Comment

• Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
            ช่วยเค้ากันทีครับ

จะได้ปรับปรุงบริการให้ดี หรืออย่างน้อย...ใกล้เคียงกับตอนตั้งบริษัทใหม่ อิอิอิอิ
            ตอนนี้ผมส่งไปทาง ส.ค.บ แล้วลุง
            ผมส่ง Mail ไปใ้ห้คุณวิืกรแล้วด้วย รอทางนั้นตอบกลับมา ดีคอมมันเอาBOARD ไปดูแล้วทางสำนักงานใหญ่มาจัดเองเลย สงสัยกลัวตกงาน

Comment

• ของผม P5GD1 ส่งเคลม3-4 ที่ ไม่ตำกว่า2เดือน ช่วงนั้นไม่เป็นไรไม่ค่อยได้ใช้คอม แต่มาครั้งสุดท้ายโดนไป 3 เดือน ครับ กลับมาบอกว่าซ่อมให้ แล้วพอดีช่วงนั้นผมไม่ค่อยว่างเลยยังไม่เทส ปล่อยไว้ประมาณ อาทิตย์นึ่งก็เลยเอามาประกอบ ปรากฎว่า เสียครับไม่ขึ้นภาพ ลองเอาอุปกรณ์ ไปเทสที่เพื่อน ทุกอย่างใช้ได้ และเอาของเพื่อนมาลอง โดยทุกอย่างเมือนการหมด ก็เลยสรุปว่าน่าเป็นที่ Mainboad ก็เลยเอาไปเคลมที่พันธุ์ทิพย์ เขาบอกว่า หมดประกันแล้วหมดไป 3 วัน ผมก็ งง ครับ ก็เลยบอกว่าผมพึ่งส่งเคลมไปนะยังไม่ได้ใช้เลย เอาเอกสารให้เจ้าหน้าที่ดูด้วยว่ารอสินค้ามา 3 เดือน เจ้าหน้าที่ก็เลยบอกว่าเด๋วจะรับเคลมให้บอกว่าเป็นการฝากซ่อมประมาณ 1 เดือน ตอนแรกก็ดีใจนะครับ เร็วกว่าเคลมปกติอีก พอผ่านไป 1 เดือนก็ไร้วี่แวว พอเกือบ 2 เดือนลองเข้าไปเช็คในเว็บ ระบุว่ารอคืนสินค้า ก็เลยลองโทรไปที่ศูนย์พันธุ์ทิพย์เจ้าหน้าที่แจ้งว่า สินค้ามาแล้ว ก็เลยไปเอากลับมาคราวนี้รีบเทสเลยครับ ปรากฏว่าเหมือนเดิมไม่ขึ้นภาพ เลยคราวนี้โทรถามที่พันธุ์ทิพย์ให้ เจ้าหน้าที่ให้เบอร์สำนักงานใหญ่ ผมลองโทรดู เม่งสุดยอดครับ โทรติดยากๆๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆๆๆๆๆ โทร ไปเกือบ 10 ครั้ง ไม่ติด เลยลองกด เข้าที่เบอร์ร้องเรียน คราวนี้มีคนรับครับ แล้วก็เลยโอนให้ผมคุยกับช่าง คุยไปคุยมา ตอนรกจะไม่ยอม ไปไปมาๆผมโวยวายครับ แบบว่าโมโหเขาบอกให้ผมส่งบอร์ดให้อีกครั้ง ก็เลยส่งไปให้ครับ คราวนี้รออีก 1 เดือนกว่า ไปรับกลับมาเหมือนเดิมครับ ไม่ขึ้นภาพเลยลองโทรไปถามอีกที่ ใช้แบเบดิม โทรเข้าร้องเรียน ช่างท่านน้นบอกว่าของที่ส่งมาปกติครับ ใช้งานได้ ผมก็งงตรูลองมาเปงสิบไม่ติด ยกของเพื่อนทั่งชุดยังไม่ติดแต่มันติด สุดท้ายก็ตัดใจครับ เลยลองเอาบอร์ดไปที่พันะทิพย์ ไปลองหาร้านซ่อม ที่นั้นก็เทสไม่ติด ก็เลยลองซ่อมเก็บไว้ ปรากฏว่าเสีย ไป 500 ครับกลับมาใช้งานได้ ตอนนี้ยังกลัว A8N SLi ว่าจะเหมือนกันหรือเปล่า โดนมา 1 ทีกระป๋องสีเงินๆตรงที่เสียบ USB มีคราบ โดนส่งซ่อมซะ โดนไปเกือบเดือน

สาเหตุที่ผมไม่รู้ว่าสินค้าหมดประกันเพราะ ไอ้บ้า ดูมัน ตอนซื้อมา วอยที่แปะมา มีเดือนกับปีระบุ เคลมมาใหม่ไม่มี วอย ระบุ แล้วตรูจะรู้ได้ไงว่าว่าหมดประกันเมื่อไหร่ เคยถามมันมันบอกว่า ให้ไปเช็คในเว็บเอา ง่าชะงั้น เคลมเกือบทั้งหมดจัดไปปี กว่า 555+สะใจ มิน่าเจ้าของถึงรวย เล่นกับแบบนี้ นี่เอง ลด Service ตัดประกันทุกอย่าง ที่ตัดได้ กระป๋องสีเงินๆมีคราบยังไม่เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยบอกว่าต้องรับและส่งซ่อม เจริญ สาธุ

สุดท้ายลาขาด ไม่เอาแล้วเครื่องใหม่ ไม่มี DCom โดยเด็ดขาด ตอนนี้ในเครื่องใหม่ของน้อง ที่ใช้มีแต่ synnex กับ Com7ครับ

อันนี้มาเล่าให้ฟังเฉยๆครับ
              Com7 ก็เคยครับ ซื้อบอร์ ASRock ใช้ไป 3 เดือนไม่ขึ้นภาพ(อันนี้เป็นเครื่องของน้อง) มาเคลมที่พันธุ์ทิพย์ พนักงานเคลมตรวจแล้วก็รับไว้บอก รอประมาณ 1 อาทิตย์ พอรอประมาณ 2 อาทิตย์ ก็ไรวี่แวว ลองโทรเข้าไปถามที่ศูนย์เขบอกว่าเด๋วประมาณ ครึ่งชั่วโมงติดต่อกลับ แล้วก็โทรมาครับ บอกว่า Mainboad ของผมมีรอยไหม้ ถ้าจะซ่อมต้องมีค่าใช้จ่าย ถ้าจำไม่ผิด 300 บาท ผมถามว่าประกันยังอย่ไหมบอกว่ายังอยู่ แล้วก็ถามว่า แล้วในเอกสารทำไมไม่ระบุหล่ะครับว่ามีรอยไหม้เจ้าหน้าที่ก็ไม่เห็น ได้คำตอบมาว่า ที่พันย์ทิพย์มีหน้าที่รับเคลมอย่างเดียว ไม่สามารถเปลี่ยนสินค้าให้ลูกค้าได้ 5555+งงซะ ก็เลยตกลงซ่อมก็ซ่อม ใจก็เซ็ง แต่ก็ดียังซ่อมให้เสียตังค์ช่างมันประกันยังมี ไปรับกลับมาก็ปกติใช้งานได้ กลัวเหมือนกันครับว่าคราวหน้าจะโดนอีกไหม ตรวจไม่เจอเอาไป แล้วบอกว่าของเราไหม้ ดีกว่าไอ้บ้าด้านบน เม่งรอนานไม่ซ่อมให้ แถมดองของตรูอีก
              Last edited by candyx-23; 26 Jun 2008, 14:26:39.

Comment

• โห หกพันล้าน
                กำไรที่ได้มา ไม่นำมาพัฒนากิจการ การบริการ ผลิตภัณฑ์
                เป็นอย่างงี้ต่อไป ปีนี้คงได้ขาดทุนแล้วหละครับ

Comment

• com7 ห่วยยิ่งกว่า Dcom อีก

Comment

• Originally posted by apichate View Post
                    อัพเดช หลักฐานในการส่ง ครบเเล้วครับ
                    [ATTACH]159158[/ATTACH]

เอาใจช่วยครับ และคิดว่าอีกไม่นาน d-com อาจจะได้กลับไปขายกุนเชียงเหมือนเดิมแน่ๆ

Comment

• Originally posted by choosak.t View Post
                      เมื่อวานไปเดินหา HDD N/B SATA ที่ fortune ต้องการ 250G เดินหาหลายร้านไม่มีของครับ ราคาขายทั่วไปตัวละ 3100 บวกลบนิดหน่อย แต่หาของไม่ได้เลย เดินไปเจอร้าน dcom วางอยู่ตัวนึงพระเจ้าโปรด เลยถามราคาดูคนขายบอก 4700 ครับอึ้งไปเลย แพงกว่าร้านอื่นอีกเกือบเท่าตัว เลยถามคนขายไปว่า "ราคา update แล้วหรือครับร้านอื่นขาย 3100 เองนะครับเช็คราคาให้หน่อยซิ" คนขายก็หันไปถามผู้ชายอีกคน คาดว่าน่าจะเป็นหัวหน้าเค้าอะครับ คำตอบที่ได้กลับมาคือ "ขายเท่านี้แหละไม่เอาก็ไปเดินหาร้านอื่น" งงไปเลยขนาดอุ้มลูกไปด้วยนะเนี่ย
                      เข้ามาอ่านเรื่องของคนอื่นแล้วขยาดเลยครับ
                      ดีคอมมันไม่มีหน้าร้านนี่หว่า มีแต่ศูนย์ฯแล้วก็ขายแต่ดีลเลอร์ มั่วป่าวท่าน

Comment

มาอัพเดชครับตอนนี้ DCOM ได้ติดต่อมาครับ จะให้เอาบอร์ดไปให้ดูครับ เค้าบอกว่า TK อาจจะเป็นคนทำให้บอร์ดเป็นสภาพเเบบนั้น ดูมันคิด ส่งใสมันกลัวโดนไล่ออก
                        ไม่แน่ครับ บางร้านมันเก็บของเราไม่ดีก็มี ไม่ใส่กล่องแล้วโดนกระแทกหรือเอาไปเล่นก่อนก็มี

เคยโดนหนนึงที่เสรี มุมหักเลย

Comment

• ใครซื้อ P5Q /-E ประกัน DCOM ไปแล้วเปิดไม่ติดแล้วมันไม่เปลี่ยนให้ มันให้เครมเเทนมาลงซื่อหน่อยครับมีคนเค้าบอกมา

Comment

• Originally posted by top23comp View Post
                            ไม่แน่ครับ บางร้านมันเก็บของเราไม่ดีก็มี ไม่ใส่กล่องแล้วโดนกระแทกหรือเอาไปเล่นก่อนก็มี

ผมมันใจได้ว่า TK ไม่เป็นอย่างที่่ท่านว่า 100% ครับ

Comment

• Originally posted by top23comp View Post
                              ดีคอมมันไม่มีหน้าร้านนี่หว่า มีแต่ศูนย์ฯแล้วก็ขายแต่ดีลเลอร์ มั่วป่าวท่าน
                              ท่านผมจะบอกให้นะครับว่าร้านที่เขาพูดถึงนะคือร้านที่เขาเป็นศูนย์ของ Dcom ด้วยนะครับ
                              ผมไม่อยากเอ๋ยชื่อร้านครับจะเสียซะเปล่าๆ

Originally posted by top23comp View Post

แค่เขารับฝากเรื่องเคลมก็ดีเท่าไรแล้วครับท่าน
                              ผมว่าร้านนี้ยังดีกว่าร้านๆอื่นๆอีกเยอะครับ

Comment

• ฟังๆแล้วนี่ Dcom น่าตบจิงๆ

Comment

Working...
                                X