Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเลวของ DCOM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมก็เคยมีประ สพการ เห้ๆ กับมันมาแล้ว

Comment

• ผมเคยเคม mainboard ครับ เคลมครึ่งปีครับ อย่าเซ็ง ไหนบอกว่าเคลมเร็ว เข็ดเลยครับ เซ็งมาก ๆ การซื้ออยู่ที่บริการหลังการขายอ่ะครับ แพงกว่านิดนึงแต่ถ้าบริการดีผมก็จ่ายนะครับ จะได้ไม่ได้มาเสียความรู้สึกภายหลัง

Comment

• ร้าน jbi dcom เยอจัง หรือเราเลือกได้ป่ะว่าจาเอาดีคอมรึประกันอื่น

Comment

• หลังจากการอ่านกระทู้แล้วผมได้ตรวจว่าที่ชื่อมาประกันอารัย เจ็ดโด้ครับ ดูเอง น่ากลัวมากครับ
          Attached Files

Comment

• Originally posted by Bank012 View Post
            Vikorn@dcomputer.com ส่งไปเลย
            อันนี้ส่งไปไหนอะ ผมเพิ่งกลับมากระทู้ยาวเลย อิอิ

Comment

• Originally posted by Sellitem View Post
              สินค้ามีตำหนี void ชำรุด ไม่น่าเซ็นรับของมาครับ
              มันโทรมาตัดประกันตั้งแต่บริษัทใหญ่เลยครับ ไม่รับก็ไม่ได้ ไม่รับของหายมันไม่รับผิดชอบอีีก

Comment

• Originally posted by Bank012 View Post
                ส่งข้อความพวกนี้ไปให้เจ้าของมันเลยครับ
                อันนี้เป็น Mail เจ้าของหรอครับ

Comment

• ไอ้เงาะป่าหน้าหื่นคนนั้นและเลวมั้กๆๆๆเคยเจอมาหลายครั้งแล้ว

Comment

• กระทู้ร้อนแรง ดันไป เหอๆ

Comment

• Originally posted by samart50 View Post
                      ผมซื้อ PDA Asus P525 มาใช้งาน ใช้ได้ 3-4 เดือน เครื่องดับตลอด เลยส่งเครม
                      รอ 1 เดือนได้ของกลับมา เขาบอกว่าบอร์ดเสีย เปลี่ยนให้ใหม่

ได้ของกลับมา ใช้งานตามปกติ อาการก็ไม่หาย ส่งเครมต่อ
                      รอ 1 เดือนได้ของกลับมา เขาบอกว่าบอร์ดเสีย เปลี่ยนให้ใหม่ (อีกแล้ว)

ได้ของกลับมา ใช้งานตามปกติ มีอาการชาร์จแบตเข้าบ้าง ไม่เข้าบ้าง ต้องเสียบทิ้งไว้ค้างคืนตลอดจึงจะเต็ม
                      ส่งเครม รอ 2 อาทิตย์ ได้ของกลับมา Dcom แจ้งว่าบอร์ดสกปรก เลยทำความสะอาดให้ใหม่

เอากลับมาใช้งาน อาการแบบเดิม เหมือนไม่ได้แก้ไขอะไรเลย ชาร์จไม่เข้า ผมเองก็สงสัยว่าจะป็นที่แบต
                      ส่งเครมอีกรอบ รออีกประมาณ 3 อาทิตย์ ทั้ง ๆ ที่ผมโทรบอกอาการ ว่ามันจะชาร์จไม่เข้า เวลาที่เสียบกับที่ชาร์จ
                      ทาง Dcom ก็ยังบอกอีก ว่าเครื่องผมไม่มีปัญหา (รายละเอียดปลีกย่อยยังอีกเยอะครับ)

ผมบอกกลับไป ลองหาแบตใหม่ทดลองให้ผมได้ไหม ผมก็ไม่แน่ใจว่าแบตมันมีปัญหาหรือเปล่า จะซื้อมาลองเองก็อาจจะไม่ได้เป็นที่แบต
                      สรุป เขาก็ไม่ได้แก้ไขอะไรตามคำแนะนำของผม

ตอนนี้ก็เอา P525 มาใช้เป็นที่ทับกระดาษราคา 18,000 บาท (เอามาซื้ออะไรดี ๆ ได้เยอะแยะเลย)

ไม่ได้โกรธอะไรมากหรอกครับ แต่เสียความรู้สึกกับความใส่ใจในการให้บริการเล็ก ๆ น้อย ๆ

เล่าไว้เป็นประสบการณ์ครับ
                      กรุณาส่งเครื่องไปซ่อมที่ Asus Thailand ที่อยู่หาใน google ครับ ^ ^

Originally posted by srimaek View Post
                      SAMSUNG ก็เหมือนกันครับ แต่เป็นที่ HDD น่ะ ทั้งของทั้งบริษัทห่วยมากเรื่อง HDD น่ะครับ ไม่ใช่จอ

Originally posted by heatie View Post
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=220313

เดี๋ยวก็ครบทุกยี่ห้อจนได้
                      ผมเลิกคบ Sg ไปนานแล้ว ตอนนี้ใช้ WD ไม่มีปัญหาอะไรมากวนใจเลย

ที่เปลี่ยนมาใช้ WD เพราะเครม HDD กับ Dcom ไป 4 รอบ หลังจากนั้น เลิกใช้มันเลย

Comment

• หลังจากกลับบ้านไป ได้ อาทิตย์หนึงป่วยมาครับเพิ่งมาเมื่อวาน กะว่าจะฟ้องวันพรุ่งนี้ วันนี้ ไปพันธิพย์มาครับ จะไปเอาบิลที่เครมมา
                        มีปัญหาครับพี่น้อง วันรับของกับบิลรับของ ทางบริษัท DCOM ไมได้เขียนเอาไว้ น้องคนที่เอาไปเครมแล้วรับของมาให้ ก็ไม่ไดู้ดู ว่ามันไม่มีวันที่รับของมา ทำใ้ห้ไม่สามารถฟ้องมันได้ เพราะ วันที่รับของจะเป็นวันทีทำให้่รู้ว่ามันรับของเราไปเครมก่อนแล้วจึงตัดประกัน
                        ทำให้ผมไม่กล้าฟ้อง ส.ค.บ. เพราะไม่มีวันเวลาการรับของมีแต่เวลาเครมของ
                        เเพ้แน่ๆครับ กลัวโดนฟ้องกลับ ใครมีความเห็นอย่างไง ช่วยหน่อยก็ดีครับ ความชุยของเราเองครับ
                        ยอมรับมันไปครับ
                        จะให้ TK ยืนยันให้ก็ไม่ดีต่อ ธุรกิจเค้า แค่ BOARD ตัวเดียวครับ (TK เป็นกรรมการบริษัท DCOM ) งงมากมาย
                        ตอนนี้รวบรวมหลักฐานครบแล้ว จะยื้นฟ้องแล้ว อิอิ
                        Last edited by apichate; 14 Aug 2008, 16:51:05.

Comment

• Originally posted by deksawi View Post
                          ของผม board m2n-e lan on board เสีย ส่งไป 4 วันนี้ โทรไปถามเค้าบอกไปรับได้แล้ว

ผมส่งเคลมร้าน anacom ที่เซียร์รังสิต ตอนแรกเอาไปทั้งเคส จะให้ร้าน jib เครมให้แต่เค้าบอก 2 อาทิตย์

ก็เลยถามร้าน anacom บอก 4 วันเลยบอกให้เค้าถอดชิ้นส่วนให้เฉยๆ หรืออาจจะผมโชคดี แต่ไม่รู้สภาพเป็นยังไง

ตอนส่งเครมรอดหมดแล้วแต่ดันลืมถอด cpu 555+ เค้าก็แกะให้แล้วห่อให้อย่างดี เป็นพี่ผู้หญิง อวบๆคล้ำๆ

เดี๋ยววันนี้ต้องเอาไปเครมอีกตัว m2n ว่าเป็นยังไง เครมกี่วันถึงได้ เด๋วจะมารายงานให้ทราบครับ

^
                          ^
                          เค้าชื่อพี่ลำไย อ้วนๆ คล้ายๆคนท้องป่ะ น๊านแหล่ะ

Comment

• Originally posted by apichate View Post
                            หลังจากกลับบ้านไป ได้ อาทิตย์หนึงป่วยมาครับเพิ่งมาเมื่อวาน กะว่าจะฟ้องวันพรุ่งนี้ วันนี้ ไปพันธิพย์มาครับ จะไปเอาบิลที่เครมมา
                            มีปัญหาครับพี่น้อง วันรับของกับบิลรับของ ทางบริษัท DCOM ไมได้เขียนเอาไว้ น้องคนที่เอาไปเครมแล้วรับของมาให้ ก็ไม่ไดู้ดู ว่ามันไม่มีวันที่รับของมา ทำใ้ห้ไม่สามารถฟ้องมันได้ เพราะ วันที่รับของจะเป็นวันทีทำให้่รู้ว่ามันรับของเราไปเครมก่อนแล้วจึงตัดประกัน
                            ทำให้ผมไม่กล้าฟ้อง ส.ค.บ. เพราะไม่มีวันเวลาการรับของมีแต่เวลาเครมของ
                            เเพ้แน่ๆครับ กลัวโดนฟ้องกลับ ใครมีความเห็นอย่างไง ช่วยหน่อยก็ดีครับ ความชุยของเราเองครับ
                            ยอมรับมันไปครับ
                            จะให้ TK ยืนยันให้ก็ไม่ดีต่อ ธุรกิจเค้า แค่ BOARD ตัวเดียวครับ (TK เป็นกรรมการบริษัท DCOM ) งงมากมาย
                            [ATTACH]158846[/ATTACH]
                            ท่านเซ๊นวันส่งสินค้าไปนิ คงไม่น่ามีปัญหานะ

ยังไง ผมรอดูคับ

Comment

• ท่านน่าจะไปpostใน 1000tipอ่าครับ เห็นหลายร้านแระ (ไม่ใช่คอมนะ) ที่โดนประจานเรื่องต่างๆใน1000tipสุดท้าย ต้องยอม หรือไม่ก็รอเจ๊ง

น่าเอาไปโพสครับผม

Comment

• เอาใจช่วยครับ

Comment

Working...
                                X