Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่มีอะไร ผมก็เทสของผมไปเรื่อยนะครับ

จะรอดไหม? Rip มัน 2 เรื่องพร้อมกันเลย ก็ 2 หัวแล้วนิ ตัดซับตัดเสียงต่างประเทศออกหมด เอาแต่เสียงไทยกะตัวหนังนี่แหละ

อันนี้ผมลองเทสที่ 3.9 ลดไฟให้ต่ำกว่า 1.5V นะครับ

อีก ชั่วโมงหน่อยๆ ได้รู้กัน

Comment

• อืมมม....เข้าไปดูอีกที มันคำนวนเวลาที่ใกล้เคียงออกมาให้แล้ว ชั่วโมงนิดๆ

ไอ้เจ้า คนเหล็ก หนังมันสั้นกว่า ทรอย คงเสร็จก่อน อ่อ...ทั้ง 2 เรื่อง เข้ารหัส pass เดียวนะครับ
      ถ้าเพิ่ม pass ก็ เพิ่มเวลาไปอีกเรื่องละเท่าตัวตามจำนวนที่เพิ่ม

Comment

• เอาละครับ รอดไป 1 เรื่อง

ทดสอบคุณภาพ 1 pass แหล่มพอใช้ ภาพดีกว่า VCD ไฟล์เล็กกว่า DVD ISO
        กำในขณะเปิดดู อีกเรื่องมันยังไม่เสร็จเลย 2 หัวมันกำลังไปรุมทรอยเฉียดๆฟูลโหลดด้วยซ้ำ แต่มันยังให้เปิดโปรแกรม ดูหนังเล่นเน็ต ไปได้ด้วยอีกต่างหาก เสน่ห์มันนะ AMD ^ ^

Comment

• จบพอดี รอดทั้งคู่ ความร้อน ok ไฟที่จ่ายให้เพียงพอ ผ่านไปอีกเทส

คุณภาพก้ได้ในระดับ 1 pass

จบข่าว อิอิ

Comment

• คืนนี้ อีก 1 เทสหิน

ได้เสียงไทยมาแล้ว มีไฟล์ชัดจากรัสเซียแล้ว เอามามิกส์ มาแมต ปรับ แสง สี เงา เสียง ใหม่แหล่มๆ เอา น้องq มาสเตอร์ไปเลย(ฮา)

ถึงเวลา พิฆาต CPU ซะที เอิ๊กๆ 5 ชั่วโมงครึ่ง (ถ้าบีบเป็น Mpeg1 คงเร็วกว่านี้ ^ ^")

ทำไม ไม่เอา 4 หัวน๊ออ (ฮา)

ไปนอนละครับ ตื่นมาพรุ่งนี้คงจะเสร็จ ถ้าคอมไม่พรึ่บ!! ไปก่อน ดีนะตัดสินใจลดดีกรีลงมา 3.85 ทัน - -"
            Last edited by pann; 23 Dec 2009, 03:10:29.

Comment

• 240 ผมมันเป็นอะไรไม่รู้ผม oc ไป 3.2เองเพราะ บอดร์ มันรับได้แค่นี่

ปัญหาคือ เวลาก๊อบไฟล์ จะทำงานโปรแกรมอืนๆ ไม่ได้เลย ช้ามาๆ ต้องรอให้ก๊อบไฟล์เสร็จถึงกลับมาทำงานได้

Comment

• x2 245
                M4A785D-M pro
                Xtrem Dark 1066 CL 5

อัดเกิน 265 กับโปรแกรม LinX ไม่ได้เลยเทสไม่ผ่านเฮอออ...ขอวิธีการหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by tkhacker View Post
                  x2 245
                  M4A785D-M pro
                  Xtrem Dark 1066 CL 5

อัดเกิน 265 กับโปรแกรม LinX ไม่ได้เลยเทสไม่ผ่านเฮอออ...ขอวิธีการหน่อยครับ

โปรแกรม หลินฮุย ผมก็ไม่ชำนาญด้วย ผมเองก็เพิ่งจะมาหัดใช้โปรแกรมนี้เทส ตอนที่ ท่านต่อ

ท่านnice ท่านคอแข็ง จขกท. (ซึ่ง 2 คนหลัง หายสาบสูญไปไหนแล้วเนี้ย?) เขาเอามาเล่นกัน

แต่ดูจาก CPU-Z แล้ว และด้วยนิสัยเจ้า 245 ลีอตแรก ตัวนั้นของผม ผมว่าไฟท่านน้อยไปนะ

เจ้า 245 ตัวนั้น ต้องไฟพอสมควร ลองเพิ่มไปแถวๆ 1.5 -1.525 ดูครับ
                  ram ผมว่าอย่าเพิ่งไปฟิกมันเลย ลองปล่อย ออโต้ ดูก่อน แต่เพิ่มไฟให้ตามความเหมาะสม ที่บัสมันเพิ่มขึ้นไป

อีกอย่าง ดูตาม HWmonitor แล้ว ฟูลไปที่ 51 รอบพัดลม 3000 สต๊อคซิงค์รึเปล่าครับ(เดาเอานะ)
                  ถ้าใช่ก็อาจจะเป็นไปได้ว่าที่บัส 265 * 14 3.7G มันเอาไม่อยู่
                  เพราะถึงจะไฟเท่ากันแต่ที่ Hz สูงกว่า ยังไงก็ร้อนกว่าครับ + กับที่ว่าไปตอนแรก ไฟอาจจะน้อยไปนิด

แต่ถ้าจะเอาตามว่าคือ อัดไฟเพิ่มเข้าไปอีก แล้วสต๊อคซิงค์

คงได้ จั๊กกริ่งแก๊สส...จั๊กกริ่งแก๊สส...อ๊อดด...อ๊อดดด...กันมังละครับ พี่น้องครับ

ปล. ไอ้โปรแกรม หลินฮุย นี่เห็นเทพเขาว่า คล๊อกสปีด ไฟต่างๆ การควบคุมอุณหภูมิ ต้องเฉียดเปะๆ ลงตัวจริงๆ ถึงจะลากยาวข้ามวันข้ามคืนกันได้

Comment

• Originally posted by graffiti View Post
                    240 ผมมันเป็นอะไรไม่รู้ผม oc ไป 3.2เองเพราะ บอดร์ มันรับได้แค่นี่

ปัญหาคือ เวลาก๊อบไฟล์ จะทำงานโปรแกรมอืนๆ ไม่ได้เลย ช้ามาๆ ต้องรอให้ก๊อบไฟล์เสร็จถึงกลับมาทำงานได้
                    ปัญหานี้ ต้นเหตุมากมายหลายประการมากเลยครับท่าน

เป็นไปได้ทั้ง ฮาร์ดแวร์(ทุกส่วนน่าสงสัยพอกัน) และ ซอฟแวร์ ยังไงลองไล่ๆดูครับ สัมภาษณ์ผู้ต้องสงสัยไปที่ละคน

Comment

• Originally posted by pann View Post
                      ปัญหานี้ ต้นเหตุมากมายหลายประการมากเลยครับท่าน

เป็นไปได้ทั้ง ฮาร์ดแวร์(ทุกส่วนน่าสงสัยพอกัน) และ ซอฟแวร์ ยังไงลองไล่ๆดูครับ สัมภาษณ์ผู้ต้องสงสัยไปที่ละคน
                      สงสัยเมื่อคืน เทสแปลงไฟล์หนังไม่ผ่านหรือท่าน pann ไม่รายงานผลซะงั้น

Comment

• Originally posted by spiderman3 View Post
                        สงสัยเมื่อคืน เทสแปลงไฟล์หนังไม่ผ่านหรือท่าน pann ไม่รายงานผลซะงั้น
                        555...ไม่ผ่านครับ

สาเหตุที่ไม่ผ่านคือ คุณแม่บ้านตื่นมาอาบน้ำก่อนไปทำงานตอน ตี4 กว่าๆ

ก็ปิดให้ผมซะด้วยความหวังดี พอมาปลุกผมให้ไปส่งตอนตี5 ครึ่ง ถึงกะ อึ้ง!!

โธ่...คุณน้องทำกันได้

ดีนะเซฟโปรเจคไว้แล้ว เดี๋ยวคืนนี้ค่อยเรนเดอร์ใหม่ ช่วงเย็นถึงหัวค่ำยังต้องใช้คอมทำงานอย่างอื่นก่อน(ก็หนักหน่วงพอกัน)

Comment

• Originally posted by pann View Post
                          โปรแกรม หลินฮุย ผมก็ไม่ชำนาญด้วย ผมเองก็เพิ่งจะมาหัดใช้โปรแกรมนี้เทส ตอนที่ ท่านต่อ

ท่านnice ท่านคอแข็ง จขกท. (ซึ่ง 2 คนหลัง หายสาบสูญไปไหนแล้วเนี้ย?) เขาเอามาเล่นกัน

แต่ดูจาก CPU-Z แล้ว และด้วยนิสัยเจ้า 245 ลีอตแรก ตัวนั้นของผม ผมว่าไฟท่านน้อยไปนะ

เจ้า 245 ตัวนั้น ต้องไฟพอสมควร ลองเพิ่มไปแถวๆ 1.5 -1.525 ดูครับ
                          ram ผมว่าอย่าเพิ่งไปฟิกมันเลย ลองปล่อย ออโต้ ดูก่อน แต่เพิ่มไฟให้ตามความเหมาะสม ที่บัสมันเพิ่มขึ้นไป

อีกอย่าง ดูตาม HWmonitor แล้ว ฟูลไปที่ 51 รอบพัดลม 3000 สต๊อคซิงค์รึเปล่าครับ(เดาเอานะ)
                          ถ้าใช่ก็อาจจะเป็นไปได้ว่าที่บัส 265 * 14 3.7G มันเอาไม่อยู่
                          เพราะถึงจะไฟเท่ากันแต่ที่ Hz สูงกว่า ยังไงก็ร้อนกว่าครับ + กับที่ว่าไปตอนแรก ไฟอาจจะน้อยไปนิด

แต่ถ้าจะเอาตามว่าคือ อัดไฟเพิ่มเข้าไปอีก แล้วสต๊อคซิงค์

คงได้ จั๊กกริ่งแก๊สส...จั๊กกริ่งแก๊สส...อ๊อดด...อ๊อดดด...กันมังละครับ พี่น้องครับ

ปล. ไอ้โปรแกรม หลินฮุย นี่เห็นเทพเขาว่า คล๊อกสปีด ไฟต่างๆ การควบคุมอุณหภูมิ ต้องเฉียดเปะๆ ลงตัวจริงๆ ถึงจะลากยาวข้ามวันข้ามคืนกันได้
                          ซะงั้น
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

• ผมซิ้งเดิมครับ ท่าน pan 555+ ผมสงสัยว่ามันจะสุดที่ 3.6 นี่ล่ะซิ้งเดิมบัส 260 เกิน 265 สงสัยได้เปลี่ยนซิ้ง

ใหม่แง่มๆ ครับ ตอนนี้กำลังจะพาลงเล่นน้ำหรือไม่ก็เปลี่ยนซิ้งครับ...ส่วนแรมผมทดที่บัส 800 ครับ ส่วนค่า CL

นั้นเป็น CL เดิมมันเลยครับ ปีใหม่ผมก็ว่าจะเปลี่ยนชุดใหม่แล้วล่ะครับ

Comment

• เป็นอันว่า ขอกลับมาเป็น ฟอแมต wmv ของตายก่อนดีกว่าเร็วกว่าหน่อย จะไปแปลงเป็นอะไร ค่อยไปใส่ TMPGEnc อีกที

....ขออกตัวก่อนนะครับ หนังเรื่องนี้ผมไปสนับสนุนผู้ผลิตในโรงภาพยนต์เรียบร้อยแล้ว
                              และเวลาที่ทำอะไรแบบนี้ ก็เก็บไว้ดูเอง ไม่ได้ทำปล่อยมานานแล้ว(เดี๋ยวนี้คนทำเยอะแยะ แหะๆ)

มาลองเปรียบเทียบดูดีกว่า

อันนี้ VCD ซูม ที่ใครจะทนก็ทนไปนะครับ พานไม่ทน ขอแต่เสียงละกัน(ฮา)

อันนี้ไฟล์ ที่ได้มาจากเว็บนอก(คิดว่ามันชัดมาในระดับพอใจนะ) ความสว่าง แสง และสี ยังดู ตุ่นๆ ที่สำคัญ มัน วิเวียดด(สวัสดี ใน ภาษารัสเซีย) ผมเลย สปาสิเบอะ(ขอบคุณ) ซะเลย อิอิ

อันนี้ตัวที่มิกส์ ใหม่แล้ว ก็พอใช้ได้อยู่ (ไฟล์มันยังไม่เสร็จนะ แคปเอาจาก % ที่มันเสร็จ )

3.85 กับอุณภูมิขนาดนี้ ผมว่ามันรอดนะ ถ้าไม่มีมือมืดมาปิดโปรแกรม แล้ว เล่นเอ็ม เอิ๊กๆ ต้องนั่งเฝ้า

Comment

• ^
                                ^
                                ^
                                3.85 ผมน้อยกว่าคุณ Pann นิดหน่อย ตอนนี้ลดลงมาใช่ 3.5 ละครับ เพราะอัดไป 3.8-3.9 เล่น GTA 4 เฟรมเรตต่างกันแค่ 2 เอง ต่ำสุด 40 มากสุด 42 อีกอย่าง 3.85-3.90 ผมเทส Hyper 32 ไม่ค่อยจะผ่าน สงสัยแรมมันอื่อละ แต่เล่นเกม เน็ตผ่าน รอโบนัสก่อนถอยแรมคู่ใหม่ + จอ Lcd 23 นิ้วยังไม่รู้เอา รุ่นไหนดีเลย อิอิ

Comment

Working...
                                X