Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาแล้ว ยกที่2

เพราะท่านYON7848 พาผมปวดตับ 100 loop ที่ 3.9 จนได้

คนเหล็ก4 จบไปทั้งเรื่องยังต้องมานั่งรออีก 10 กว่าจะครบ 100 โอ้โหแล้วที่พี่น้องเทสๆกัน 200 - 500 นี่ นอนกันไปตื่นนึงเลยใช่มั้ยเนี้ย

3.9 ขอตามไปอีกคนนะครับ อิอิ

อีตอน 60 กลัวจะล่มปากอ่าว เลยแคปไว้ก่อน เอิ๊กๆ

โอียยย....ปวดตับจริงๆ น้องหลิน น้องปิ๋ม เนี้ยย

Comment

• Originally posted by pann View Post
      มาแล้ว ยกที่2

เพราะท่านYON7848 พาผมปวดตับ 100 loop ที่ 3.9 จนได้

คนเหล็ก4 จบไปทั้งเรื่องยังต้องมานั่งรออีก 10 กว่าจะครบ 100 โอ้โหแล้วที่พี่น้องเทสๆกัน 200 - 500 นี่ นอนกันไปตื่นนึงเลยใช่มั้ยเนี้ย

3.9 ขอตามไปอีกคนนะครับ อิอิ

อีตอน 60 กลัวจะล่มปากอ่าว เลยแคปไว้ก่อน เอิ๊กๆ

โอียยย....ปวดตับจริงๆ น้องหลิน น้องปิ๋ม เนี้ยย
      ไฟ cpu ต่ำได้ใจจริงครับ ถ้าเป็นไปได้ขอคอนฟิกในไบออสให้ผมดูเป็นแนวทางว่าตั้งอะไรเท่าไหร่บ้างครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by spiderman3 View Post
        ไฟ cpu ต่ำได้ใจจริงครับ ถ้าเป็นไปได้ขอคอนฟิกในไบออสให้ผมดูเป็นแนวทางว่าตั้งอะไรเท่าไหร่บ้างครับ ขอบคุณครับ
        อย่าเพิ่ง งง นะครับ แทบจะเกียร์ ออโต้ เลยทีเดียว เจ้า M-EVO ไม่ได้ใช้ฝีมืออะไรเลย เอิ๊กๆ

น่าจะเป็นเพราะตัวบอร์ด มันคอนฟิก ง่ายแบบ ท่านต่อ ว่าไว้ แล้วก็จ่ายไฟนิ่งมาก
        แล้วผมก็ไปอัพไบออสตัวล่าสุดที่หน้าเว็บมา รู้สึกดีกว่า ไบออสตั้งต้นเยอะจริงๆ (ยังไม่ได้ลอง ไบออส ที่ท่านต่อโมให้เลย แต่โหลดเก็บไว้แล้ว)

บวกกับที่เจ้า 240 ล๊อตหลังๆมันกินไฟน้อยดดยธรรมชาติมากกว่า เพราะเดิมๆ ไฟออโต้ ผมก็ลากไป 3.8 ได้แล้ว

เทียบกับเจ้า 245 ตัวเก่า ต้องอัดไฟไปเกือบสุดบอร์ด กว่าจะได้ 3.8 ปานนั้นยังเทสอะไรไม่ผ่านด้วยซ้ำ

Comment

• ขอบคุณคุณ pann มาก บอร์ดผมจูนยากกว่ามากมายต้องจูนแทบทุกช่องเลยก็ว่าได้ ของท่านจูนง่ายดีจัง แต่ cpu ผมเจ้ากรรมซื้อมาได้ตัวกินไฟมาเวรเลย อิอิ

Comment

• ไอ้ที่ผมยัง งง อยู่ ก็คือ ค่า CL แรม

จะเห็นว่าผมตั้ง ไทมม์มิ่ง ไว้ Auto และทดมาที่ 533(1066) แต่ไฟมันไม่ยอม ออโต้ให้ผมเลย?

ทั้งๆที่ ตั้งตาม SPD มัน คือ 667(1333) CL9 แล้วลากไปที่ 800(1600) CL9 อันนี้มันยอมให้ผมปรับตั้งเป็น ออโต้ ได้

แต่จากไอ้ค่า 533 ที่ผมทด ไทม์มิ่งผมก้ไม่ได้ไปฟิกสักค่า แต่มันก็ไม่ยอมให้ออโต้ ต้องล๊อคไฟไว้ที่ 1.65 ถึงจะยอม ให้เข้าวินโดวส์

ผมสรุปเจ้าแรมคู่นี้แบบนี้

ถ้าตั้งที่ 667 แล้วลากไป ไม่ต้องล๊อคค่าไฟ แต่ไปตายที่ 833 (ที่ผมบอกท่านไปหน้าก่อนๆว่ามันตายตรงนี้ถึงจะอัดไฟไป 1.8 ก็ตาย 833 CL9 อยู่ดี)

แต่ถ้ามีการทดแรมลงเมื่อไหร่ แล้วมีการลาก ต้องเปลี่ยนสถาณะ จาก Auto เป็น 1.xxxx ทันที ไม่ว่าจะลากมากลากน้อย

ยังไม่ได้ลองเล่น CL มันเลย ไหนๆ ก็ได้ไม่ถึง 1700 ว่าจะลองล่อ CL6 ดู อิอิ คิดว่าไม่น่าได้ แต่ตั้งเป้าไว้ก่อน(ฮา)

Comment

• Originally posted by pann View Post
              ไอ้ที่ผมยัง งง อยู่ ก็คือ ค่า CL แรม

จะเห็นว่าผมตั้ง ไทมม์มิ่ง ไว้ Auto และทดมาที่ 533(1066) แต่ไฟมันไม่ยอม ออโต้ให้ผมเลย?

ทั้งๆที่ ตั้งตาม SPD มัน คือ 667(1333) CL9 แล้วลากไปที่ 800(1600) CL9 อันนี้มันยอมให้ผมปรับตั้งเป็น ออโต้ ได้

แต่จากไอ้ค่า 533 ที่ผมทด ไทม์มิ่งผมก้ไม่ได้ไปฟิกสักค่า แต่มันก็ไม่ยอมให้ออโต้ ต้องล๊อคไฟไว้ที่ 1.65 ถึงจะยอม ให้เข้าวินโดวส์

ผมสรุปเจ้าแรมคู่นี้แบบนี้

ถ้าตั้งที่ 667 แล้วลากไป ไม่ต้องล๊อคค่าไฟ แต่ไปตายที่ 833 (ที่ผมบอกท่านไปหน้าก่อนๆว่ามันตายตรงนี้ถึงจะอัดไฟไป 1.8 ก็ตาย 833 CL9 อยู่ดี)

แต่ถ้ามีการทดแรมลงเมื่อไหร่ แล้วมีการลาก ต้องเปลี่ยนสถาณะ จาก Auto เป็น 1.xxxx ทันที ไม่ว่าจะลากมากลากน้อย

ยังไม่ได้ลองเล่น CL มันเลย ไหนๆ ก็ได้ไม่ถึง 1700 ว่าจะลองล่อ CL6 ดู อิอิ คิดว่าไม่น่าได้ แต่ตั้งเป้าไว้ก่อน(ฮา)
              แปลกดีเหมือนกันท่าน สนใจแรมแบบผมมั้ยท่าน แรงได้ใจจูนกันง่ายๆ cl 8-8-8-20-28 ได้บัส 1800 ไฟแรม 1.7400 มันคือครูเสี่ยวชิบ d9jnm ประกันไทยครับ

Comment

• Originally posted by spiderman3 View Post
                แปลกดีเหมือนกันท่าน สนใจแรมแบบผมมั้ยท่าน แรงได้ใจจูนกันง่ายๆ cl 8-8-8-20-28 ได้บัส 1800 ไฟแรม 1.7400 มันคือครูเสี่ยวชิบ d9jnm ประกันไทยครับ
                ตาม PM ครับ

Comment

ตาม PM ครับ
                  2*2 ขาดตลาดไปแล้วครับ หาซื้อยากมากครับ ตอนแรกก็จะ 2*2 เหมือนกันรอมา 2 เดือน คนขายบอกของสั่งไม่ได้เลยถอยตัวนี้มาเล่นก็แรงดีครับ คุ้มสุดๆ อิอิ

Comment

• หง่ะ...เกิดอะไรขึ้นกะ PM ผมละเนี้ย

ท่านแมงมุมส่งมา ผมเห็นหมด ทำไมของผมส่งไปมัน ว่างบรื๋อออ

????????

Comment

• ยังไงขอตัวไปนอนก่อนนะครับ

พรุ่งนี้วันหยุดเจ๊ใหญ่ เจ๊ชวนไปวัดแต่เช้า

ไม่แน่อาจได้ของดีมา ทีนี้ล่ะ 4 กิ๊ก 500 loop ฮานาก้าาาาาาาา

Comment

ยังไงขอตัวไปนอนก่อนนะครับ

พรุ่งนี้วันหยุดเจ๊ใหญ่ เจ๊ชวนไปวัดแต่เช้า

ไม่แน่อาจได้ของดีมา ทีนี้ล่ะ 4 กิ๊ก 500 loop ฮานาก้าาาาาาาา
                        ครับจะรอชม อิอิ

Comment

• นั้งเล่น GTA 4 ไป 2 ชั่มโมงตอนอัดไป 3.9 ลองเทส Prime95 ต่อไม่ผ่านเลยจับลดลงมาเหลือ 3.8 เท่านี้ OK ยังครับ รู้สึกว่ามันร้อนๆไงไม่รู้ Fullload 52
                          Last edited by tantalas; 14 Dec 2009, 11:29:27.

Comment

• Originally posted by tantalas View Post

นั้งเล่น GTA 4 ไป 2 ชั่มโมงตอนอัดไป 3.9 ลองเทส Prime95 ต่อไม่ผ่านเลยจับลดลงมาเหลือ 3.8 เท่านี้ OK ยังครับ รู้สึกว่ามันร้อนๆไงไม่รู้ Fullload 52
                            ไม่ร้อนหรอกครับ

ดูเจ้า 245 ของผม ล๊อตแรกๆ ที่เข้ามาขาย

ซิงค์เดิม ที่กระดอง 63 แต่ละคอร์ 52 ตอนนั้นก็ว่า AM3 เย็นแล้วนะครับ ดูที่สปีด กับ Vcore ไม่สูงเลยนะ แต่ก็ตับแล่บเลย ถ้าเอามาเทียบกับล๊อตหลังๆตอนนี้

ส่วนอันนี้ หลังจากเปลี่ยนมาเป็น TX3 ก็ใช้พัดลมเดียว คอร์เหลือ 45 กระดองเหลือ 56 (ตอนนั้นก็ดีใจตายอหิวาแล้วครับ

ที่ขายไปตอนนั้นเพราะกะจะไป 4 คอร์ 620 แต่พอมาคิดไปคิดมา วกกลับมา 2หัวดีกว่า 620 มันยังดูขาดอะไรสักอย่างในสายตาผมนะ

แล้วพอได้ 240 มา ผมก็เทสฟูลอยู่หลายครั้ง ก็อึ้ง ปน ประทับใจมาก กินไฟก็น้อย ลากได้ง่ายและไกลขึ้น เย็นลงอีก พอสมควร

ฉนั้นผมว่า 52 (ก็คงเป็นซิงค์ที่เปลี่ยนใหม่กันทั้งนั้นแหละ) เป็นอะไรที่รับได้อย่างมาก กับ ซีรี่ย์ 2 หัว

Comment

ไม่ร้อนหรอกครับ

ดูเจ้า 245 ของผม ล๊อตแรกๆ ที่เข้ามาขาย

ซิงค์เดิม ที่กระดอง 63 แต่ละคอร์ 52 ตอนนั้นก็ว่า AM3 เย็นแล้วนะครับ ดูที่สปีด กับ Vcore ไม่สูงเลยนะ แต่ก็ตับแล่บเลย ถ้าเอามาเทียบกับล๊อตหลังๆตอนนี้

ส่วนอันนี้ หลังจากเปลี่ยนมาเป็น TX3 ก็ใช้พัดลมเดียว คอร์เหลือ 45 กระดองเหลือ 56 (ตอนนั้นก็ดีใจตายอหิวาแล้วครับ

ที่ขายไปตอนนั้นเพราะกะจะไป 4 คอร์ 620 แต่พอมาคิดไปคิดมา วกกลับมา 2หัวดีกว่า 620 มันยังดูขาดอะไรสักอย่างในสายตาผมนะ

แล้วพอได้ 240 มา ผมก็เทสฟูลอยู่หลายครั้ง ก็อึ้ง ปน ประทับใจมาก กินไฟก็น้อย ลากได้ง่ายและไกลขึ้น เย็นลงอีก พอสมควร

ฉนั้นผมว่า 52 (ก็คงเป็นซิงค์ที่เปลี่ยนใหม่กันทั้งนั้นแหละ) เป็นอะไรที่รับได้อย่างมาก กับ ซีรี่ย์ 2 หัว
                              ผมเหมือนท่าน pann ละครับ ตอนแรกก็จะเล่น 620 หรือ ไม่ก็ พีน่อม 550 คิดไปเอา 240 ดีกว่าประหยัดตัง อยากจะลากไปให้มันนิ่งๆ ที่ 3.9 เล่นเกม ทำงานได้หมด แต่เทสไม่ผ่าน

Comment

• รอ 250 อยู่
                                ใกล้จะมาแล้ว
                                เห็นท่าน pickcom2002 ว่าจะส่งให้วันนี้ น่าจะไม่เกินวันพุธ
                                จะได้เทส เดี๋ยวเอามาแลกเปลี่ยนสอบถามกับทุกท่าน

Comment

Working...
                                X