Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pann View Post
    ว๊ากกก...หมอบครับ สปีดนั้นแล้วเทสกับเหล่าโปรโหดตามที่ท่านว่า เอิ๊กๆ

เอาเป็นว่าลากกันขำๆดีกว่า สปีดใช้งานมีกันอยู่ในใจอยู่แล้ว อิอิ

ว่าแล้วเอาลากขำๆ กันไปอีกสปีด(ฮา)
    ว่าแต่เทส 24 ชั่วโมงนี่ สงสัยผมเทสผ่านโปรแกรมเดียว µTorrent
    โหลดบิทซะงั้น มีหนังชมพูเด็ดๆมั้ย อิอิ

Comment

• คล๊อคไปเวอร์ๆนี่ เทส Super PI ยังไงก็ผ่าน แต่พอมาเจอ OCCT แค่ 10วิ จอฟ้าเลย พอ OCCT ผ่านแล้ว มาเจอ LinPack ก็ไม่ผ่านอีก ต้องอัดไฟเพิ่มถึงจะผ่านครับ หุหุ
      Last edited by osxp; 12 Dec 2009, 14:42:31.

Comment

• Originally posted by spiderman3 View Post
        คุณ pann เทส prime95 มาโชว์เลยสัก 24 ชั่วโมง เดี๋ยวก็รู้ครับว่าเสถียรมั้ย หรือมั้ยงั้นก็โปรแกรม linx ผมไม่ใช้เแล้วครับโปรแกรม hyper pi มันวัดกับกับ prime95,linx ไม่ได้เลย ถ้าเทสโปรแกรม 2 ตัวนี้ผ่านโปรแกรมอื่นผ่านชิวๆ เพราะมันโหดที่สุดของที่สุดแล้วครับ อิอิ
        เเล้วเเต่ความชอบครับ อิๆ
        ชอบ mhz สูงๆ ก็เหมือน เเข่งเเดร๊กทางตรงอะครับ(เทส pi เอาเป็นวิพอ)
        ชอบสเถียรก็เหมือนเเรลลี่ครับ ความเร็วไม่ต้องสูง เน้นที่ความสมบูรณ์ สมดุล เเละความอึด

จะทดสอบเเบบไหนก็เเล้วเเต่อีกเหมือนกันอะครับ
        บางท่านใช้งานจริงๆ เช่น พิมเอกสาร เล่นเนต มันกินเเรงเครื่องไม่เท่าไหร่เองครับ
        .......
        ส่วนตัวผม
        ทดสอบตามลำดับ
        1. LinX(ตั้งกินเเรมเยอะๆ) สัก 100-200 times
        2.Orthos priority 9-10 ... สัก 4-5 ชม.
        3. OCCT ..LINPACK 90 freemem 4-5 ชม.

..
        ถ้าด้านบนผ่านหมด
        prime 95 เปิดสักวันก็ชิลครับ ..ใช้งานจริงก็สบายหายห่วงครับ
        prime95 ถึงไม่กินเเรงไม่อืดเครื่องเท่าด้านบนเเต่ไฟต้องพอดี
        MHZ สูงๆใช้ไฟเยอะๆ คอนฟิกไม่สมดุล บัสสูงไฟสูง ค่าทัมมิ่งเเรมรัดไป เทส Primeนานๆเครื่องอืด เครื่องค้าง เครื่องร้อนหนัก กว่าสปีดที่พอดีอีกครับ

พอตอนใช้งานจริง MHZ สูงๆ คอนฟิกไม่พอดี ใช้งานจริงเปิดทีหลายๆอย่าง เครื่องหนืด หน่วงกว่าความเร็วต่ำๆอีกครับ
        ..
        ปล. อยากลอง memtest 86
        Last edited by xorama; 12 Dec 2009, 15:41:13.

Comment

• ใช้อยุ่คับ

Comment

• คุณ pann ครับ ผมไปเจอ DDR3 1066 Kingston มันเขียน CL7 เป็น BABG พอไหวไหมครับ

Comment

• ใช้อยุ่แรงดีนะ

Comment

• ^^

Comment

• Originally posted by Vargarv View Post
                  คุณ pann ครับ ผมไปเจอ DDR3 1066 Kingston มันเขียน CL7 เป็น BABG พอไหวไหมครับ
                  พอไหวมั้ย? ตอบตรงๆเลยครับ ผมยังอ่อนกับแรม DDR3 จริงๆครับ นี่ก็เพิ่งได้จับเป็นคู่แรกในชีวิต

อาศัยว่ามันมีขายอยู่ข้างบ้านก็เลย ส่องแล้วมาหาข้อมูลดู ก็ไปเจอที่เว็บที่ผมทำลิงค์ไปนั้นละครับ

ผมดูแล้วมันก็ไปได้ในระดับหนึ่ง บวกกับว่าเดินไปซื้อมาได้เลย ไม่ต้องสั่งและรอ(ซึ่งวันนั้นถ้าขืนเล่นแง้จะสั่งจาก กทม ผบทบ. หยุดอนุมัติเช็คแน่ๆ เลยต้องรีบคว้าไว้ก่อน)

Comment

• มารายงาน การลากขำๆกันต่อ

ไปได้ทุกท่าแล้วทีนี้ BUS 300 , HT 3000 เทสอะไรไม่ผ่านเช่นเคย นอกจาก PI 1M แล้วก็เล่นเน็ต ^_^"

Comment

• Originally posted by pann View Post
                      มารายงาน การลากขำๆกันต่อ

ไปได้ทุกท่าแล้วทีนี้ BUS 300 , HT 3000 เทสอะไรไม่ผ่านเช่นเคย นอกจาก PI 1M แล้วก็เล่นเน็ต ^_^"

แจ่มครับ แรมขู่ลิงท่านไปไหนแล้วอ่ะ น่าจะทำขายงานเนี๊ยบดีครับ

Comment

• Originally posted by spiderman3 View Post
                        แจ่มครับ แรมขู่ลิงท่านไปไหนแล้วอ่ะ น่าจะทำขายงานเนี๊ยบดีครับ
                        เห็นมีทำขาย 2 - 3 เจ้าแล้วนี่ครับ วัสดุดีกว่ามาตรฐานกว่า น่าจะเวิร์คกว่านะผมว่าท่านแมงมุม

Comment

เห็นมีทำขาย 2 - 3 เจ้าแล้วนี่ครับ วัสดุดีกว่ามาตรฐานกว่า น่าจะเวิร์คกว่านะผมว่าท่านแมงมุม
                          ไม่อยากไปซื้อไกลๆครับต้องสั่งนาน ที่ภูเก็ตมีพัดลม 4 เซ็นมีไฟ led ขายบ้างมั้ยครับ

Comment

• ลงชื่อด้วยคนเพิ่งถอยมาอีกชุดวันนี้เลยแต่ยังไม่ได้ประกอบเลย^^
                            240+M4A785TD-V EVO

Comment

ไม่อยากไปซื้อไกลๆครับต้องสั่งนาน ที่ภูเก็ตมีพัดลม 4 เซ็นมีไฟ led ขายบ้างมั้ยครับ
                              ไม่เห็นอ่ะครับ ส่วนมากพัดลม ผมผูกขาดอมร อย่างเดียวเลย(ถูกดี) ส่วนตัวไม่ค่อยเน้นแสงสีเท่าไหร่ อิอิ

ที่สปีดใช้งาน ยกที่1 ผ่านไปได้ด้วยดี

Comment

ไม่เห็นอ่ะครับ ส่วนมากพัดลม ผมผูกขาดอมร อย่างเดียวเลย(ถูกดี) ส่วนตัวไม่ค่อยเน้นแสงสีเท่าไหร่ อิอิ

ที่สปีดใช้งาน ยกที่1 ผ่านไปได้ด้วยดี

275x14=3850 สุดยิด

Comment

Working...
                                X