Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by lakcool View Post
    ตัวใหม่ๆมาเยอะแต่ยังไงๆ L2 ก็แค่ 512 แต่ Athlon II L2 1 MB แรงได้อีกนาน

ปล.อยากเปลื่ยนไปใช้ 4 คอร์เหมือนกันแต่ตัว L2 1MB ยังไม่ถือกำเนิด อาจจะไป 6คอร์เลยก็เป็นได้^^"
    คงจะยากครับ เพราะ L2 1mb มันสร้างมาเป็น x2 เลย

พวก x3 x4 มันเอาฟีน่อมมาตัดๆๆ

Comment

• เทส
      Attached Files

Comment

• อยากเข้าด้วยครับยังหาซื้อ มือสองไม่ได้เลย
        ใครจะไปเล่น 4 หัวเอามาขายผมหน่อยครับ ให้ราคาดีตาม Sig เลยครับ

Comment

• Originally posted by xexalskyline View Post
          คงจะยากครับ เพราะ L2 1mb มันสร้างมาเป็น x2 เลย

พวก x3 x4 มันเอาฟีน่อมมาตัดๆๆ
          ขอบคุณครับ สำหรับไอเดีย

กำลังคิดอยู่เหมือนกันว่ามันออกฟีนอม x3 X4 รุ่นใหม่ๆ มาขัดตาทัพรอ 32 นาโนหรือเปล่าอุปเงียบเลยเพราะGPU AMD มันทำได้นานแล้ว 32 นาโน

Comment

• ดันคับ ใช้ 240 งับ

Comment

• Originally posted by itachizz View Post
              เข้าร่วมด้วยครับ เพิ่งไปถอยมาเมื่อวันเสาร์ ยังไมได้ทำไรเลย

240 + M4A785 VEvo + Gskill TD 1Gb*2 = มาม่า
              Originally posted by xzEKzx View Post
              เอ่อ เพิ่งเห็นลงด้วยคนได้ไหมครับ 240
              Originally posted by greenhope View Post
              ลงด้วยจ้าใช้ 240@3.5 นิ่งดีเย็นดีซิ้งเดิม เปิด ht2600 ชอบตรงที่ไม่มีงอแงแถมเย้นด้วย
              Originally posted by ad40 View Post
              240 @ 280 X 13 = 3.64 HT,NB = 2800 สะใจดีจัง
              Originally posted by jammai View Post
              เข้ามารายงานตัวครับ เพิ่งซื้อ 250 มาเมื่อวานนี้ (12-01-10)
              Originally posted by buddybin View Post
              ถอยวันนี้เลยครับท่าน ใส่กับชิป 690 นึกว่าจะเปิดไม่ติด แหะๆ
              Originally posted by GangJa View Post
              เทส
              Originally posted by RichartZa View Post
              ดันคับ ใช้ 240 งับ

หล่อกันระนาวเลยทีนี้

Originally posted by wUcGhE View Post
              อยากเข้าด้วยครับยังหาซื้อ มือสองไม่ได้เลย
              ใครจะไปเล่น 4 หัวเอามาขายผมหน่อยครับ ให้ราคาดีตาม Sig เลยครับ
              ไม่ถอยป้ายแดงไปเลยครับ

ผมว่าราคามือ2 กับ มือ1 เบิกห้าง ไม่หนีกันเท่าไหร่เลย
              (สำหรับ 240 นะ แต่ถ้าต่อรอง 245 หรือ 250 ลงมาในราคาต่ำกว่า 2 พัน หรือ 2พัน พอดี ก็คุ้มครับ)

ผมเห็นมือ2 ถึงมีมา ก็ไปอย่างรวดเร็ว (ถ้าคนขายไม่ตั้งราคาใกล้ของใหม่เกินไป)

ซื้อมาใช้ได้อีกนานพอควรละครับ X2 สุดคุ้มแล้วครับตอนนี้ ถ้าไม่รักง่ายหน่ายเร็วไปคบหลายหัว(แบบผม เริ่มมีใจ) อิอิ

ความแรงขนาดนี้ นี่ถ้าย้อนกลับไปตอนช่วงต้น AM2 หรือ 939

เอา CPU ไปวางข้างๆ มอไซด์ ได้ปาดเหงื่อกันละครับ ถ้าเมียให้เลือกเอาอันใดอันนึง? อิอิ

Comment

• อืม... รอสักพักครับ ไม่ได้รีบร้อนอะไร ถ้าหาไม่ได้จริงๆค่อยซื้อมือ 1 ครับ

Comment

• 240+asrock a785

อุณหภูมิ
                  cpu 43
                  core1-2 29

ทำไมมัน***งกันเยอะจัง - - ตอนใช้ ecs black อุณหภูมิ cpu กับ core1-2 มันก้ไล่ๆกันอ่าคับ

Comment

• Originally posted by propro View Post
                    240+asrock a785

อุณหภูมิ
                    cpu 43
                    core1-2 29

ทำไมมัน******งกันเยอะจัง - - ตอนใช้ ecs black อุณหภูมิ cpu กับ core1-2 มันก้ไล่ๆกันอ่าคับ

ตอนผมใช้ Asrock 780G ก็ กระดองร้อน คอร์เย็น ครับ

พอมาเป็น M-EVO กลายเป็น ที่คอร์ กะ กระดอง ก็ใกล้ๆกัน

Comment

• กำลังหัด oc คับ

แต่เจอเมนูถึงกับตึบ (มีให้ปรับตรึม ตอนใช้ ecs black มีนิดนึง -*-)

ลองตั้งมั่วๆ

cpu 240
                      pci 101
                      cpu voltage 1.425
                      nb voltage 1.3
                      ram 333 ไฟ auto

สรุปบูตไม่ขึ้น ช่วยแนะนำหน่อยคับ ควรเริ่มจากตรงไหนก่อน

แต่คืนนี้พอก่อน พรุ่งนี้เอาใหม่คับ

นอนเอาแรง ฝันดีทุกท่านคับ

Comment

• เข้าชมรมด้วยคนครับ สเปคบ้านๆครับ งบน้อยๆอาศัยเก็บเล็กผสมน้อยเอาแค่แรงพอตัว
                        CPU : ATHLON II 240
                        MB : ASROCK 785GM-LE/128M
                        RAM : KINGSTON DDR2 1G/800 *2
                        HDD : WD 640G AAKS + WD 1TB EADS + Sumsung 500 + Sumsung 80
                        PSU :Raidmax 530w
                        CASE : CM 310
                        ซิ้งกำลังเก็บตังซื้อ เอิ๊กๆ

OC แบบมึนๆ ได้ 3.55 ครับ 255*14

ตั้งแต่เอาเจ้า แซบหลาย 4650 มาใส่แทน 6600GT รุ่นเก่าเก็บ จากเดิมเคยลากได้ 260*14 ฉลุย ตอนนี้ลากบัสเกิน 255 ยังไงก็เอ๋อ เข้าวินโดวไม่ได้มั่งหล่ะ นิ่งตั้งแต่หน้าไบออสมั่งล่ะ พอเข้าได้เทสยังไงก็ไม่ผ่าน

ใครพอมีแนวทางฉุดมันไปวิ่ง แถวๆ บัส 270-280 บ้างมั๊ยครับขอ ไกด์ไลน์ หน่อยครับ กับเจ้ารากหญ้าชุดนี้

ramคิงเตี้ยคู่นี้ เคยไปวิ่งเล่นกับ E5200 + กิ๊กกาบ๊วย EP45-UD3LR ที่บัส 1000 มาแล้วแต่ปัจจุบันยังพามันไปไม่ถึง 900 เลยเอิ๊กๆ
                        Last edited by joi100; 16 Jan 2010, 03:59:31.

Comment

• วันนี้ไปสอยมาละครับ X2 240 หามือสองไม่ได้สักที

อุณหภูมิในบ้านผม 29.3
                          เปิดมาดูน่าตกใจมากๆ จะเย็นไปไหนครับพี่น้อง
                          idle 27 องศา
                          Fulload 34 องศา

กรี๊ด !! ใช้กับ TX3 (พัดลมแค่ 2200 รอบ) + ซิลิโคนกระปุกของร้านอมร
                          เดียววอมเครื่องสักแป๊ปเดียวมาอัดกัน จะถึง 3.5 ไหมน้า

บอร์ด ECS มันไม่ค่อยวิ่งสะด้วยสิ แต่เห็นคนใช้เหมือนกันวิ่งได้เดียวลองมั่ง

Comment

• Originally posted by wUcGhE View Post
                            วันนี้ไปสอยมาละครับ X2 240 หามือสองไม่ได้สักที

อุณหภูมิในบ้านผม 29.3
                            เปิดมาดูน่าตกใจมากๆ จะเย็นไปไหนครับพี่น้อง
                            idle 27 องศา
                            Fulload 34 องศา

กรี๊ด !! ใช้กับ TX3 (พัดลมแค่ 2200 รอบ) + ซิลิโคนกระปุกของร้านอมร
                            เดียววอมเครื่องสักแป๊ปเดียวมาอัดกัน จะถึง 3.5 ไหมน้า

บอร์ด ECS มันไม่ค่อยวิ่งสะด้วยสิ แต่เห็นคนใช้เหมือนกันวิ่งได้เดียวลองมั่ง

อิอิ...นั้นละครับ ถ้าไปเจอช่างคอมฯ รึว่าคนขายยุคโบราณ เอ่ะอ่ะ AMD ร้อน จิกผม(ล้อเล่นครับ) มาดูเลยครับ ฮา

3.5 เป็นมาตรฐาน เกือบจะ 100% ครับ สำหรับรุ่นนี้ ถ้าบอร์ดมีฟังค์ชั่น OC

ผมก็ใช้ TX3 ถ้าท่านลากไปที่ 3.5 ฟูลยังไงก็ไม่เกิน 55 ครับ ฟันธง

Comment

• ชักอยากจะอัพ 240 เป็น 250,620 ซะแล้วสิ

แต่คงต้องรอมาม่าหมดลังซะก่อน อิอิ

Comment

• ขอคำแนะนำหน่อยคับ พี่ๆทั้งหลาย

มึนตึบกับเมนูคับ ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนก่อนดี -..-

athlon II x2 240
                                asrock a785gm-le
                                Geil 2*1GB/800 cl5
                                XFX HD4770 512MB
                                Raidmax 530w

ขอบคุนคับทุกท่าน

Comment

Working...
                                X