Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pann View Post
    X2 210 มีเข้ามาขาในบ้านเราด้วยเหรอเนี้ย โหยย

แหล่มอ่ะท่าน ลาก 3.4-3.5 MAX TDP 44W
    จะบอกว่า 3.8 ไฟใช้ไฟแค่ 1.35 เองครับ แต่ผมสงสารมันเอาแค่นี้พอ ตอนนี้กำลังลุ่นเปิดหัวอยู่บอดร์เปิดหัวไม่ได้ กำลังมองหาบอดร์ใหม่อยู่ เห็นในเวปเมืองนอกเปิด 4 หัว ก็ใช้ 80W มั่ง

Comment

• Originally posted by momolamay View Post
      จะบอกว่า 3.8 ไฟใช้ไฟแค่ 1.35 เองครับ แต่ผมสงสารมันเอาแค่นี้พอ ตอนนี้กำลังลุ่นเปิดหัวอยู่บอดร์เปิดหัวไม่ได้ กำลังมองหาบอดร์ใหม่อยู่ เห็นในเวปเมืองนอกเปิด 4 หัว ก็ใช้ 80W มั่ง
      ใช้ไฟน้อยมากเลยท่าน ^0^

Comment

• ตัวแรกใช้ X2 245 ปล่อยไปแล้ว เพิ่งถอยมาหใม่ x2 260 ครับ+ as rock 880gm le

Comment

• ผม oc ไป 3.3 เสดละ ตัว core speed ขึ้นๆลงๆ อยู่ระหว่าง 880.1 mhz กับ 3300.0 mhz
          เปนที่อะไรครับ

Comment

• Originally posted by godfathel2 View Post
            ผม oc ไป 3.3 เสดละ ตัว core speed ขึ้นๆลงๆ อยู่ระหว่าง 880.1 mhz กับ 3300.0 mhz
            เปนที่อะไรครับ
            สงสัยเปิด cool'n quiet กับ C1E ใน bios ไว้เป็นโหมดประหยัดพลังงาน เวลาไม่ใช้งานก็จะลดลง ถ้าปิด Core Speed ก็จะวิ่งเต็มตลอด

Comment

• Originally posted by tantalas View Post
              สงสัยเปิด cool'n quiet กับ C1E ใน bios ไว้เป็นโหมดประหยัดพลังงาน เวลาไม่ใช้งานก็จะลดลง ถ้าปิด Core Speed ก็จะวิ่งเต็มตลอด
              แล้ว เสปคผม ควร OC ยังไงดี
              CPU : x2 250 3.0
              MB : asus m4a88td-v evo
              ram : 2 gb kington
              vga onboard
              psu ติดเคส

ช่วยชี้แนะทีครับเอาแบบ อยากได้ ซัก 3.5 ไหวไหม

Comment

• จัดแล้วครับ

3.5 ครับ

Comment

• Originally posted by godfathel2 View Post
                  แล้ว เสปคผม ควร OC ยังไงดี
                  CPU : x2 250 3.0
                  MB : asus m4a88td-v evo
                  ram : 2 gb kington
                  vga onboard
                  psu ติดเคส

ช่วยชี้แนะทีครับเอาแบบ อยากได้ ซัก 3.5 ไหวไหม
                  ใช้ซิ้งตัวไหนอยู่ครับ ถ้าไม่ใช่ซิ้งเดิม 3.8 สบาย ๆ แต่ถ้าซิ้งเดิมผมตันที่ 3.6 บอรืดตัวเดียวกับท่านเลย ^^

Comment

• Originally posted by alize00357 View Post
                    ใช้ซิ้งตัวไหนอยู่ครับ ถ้าไม่ใช่ซิ้งเดิม 3.8 สบาย ๆ แต่ถ้าซิ้งเดิมผมตันที่ 3.6 บอรืดตัวเดียวกับท่านเลย ^^
                    ผมจัดไป 3.5 เอง เปิด ไฟ auto เอา ครับ

Comment

• x2 255 นี้เปิดหัวอะไรกะเค้าได้มัยครับ ถ้าเปิดได้ เครื่องจะแรงขึ้นทันตาเห็นมัยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by ballly View Post
                        x2 255 นี้เปิดหัวอะไรกะเค้าได้มัยครับ ถ้าเปิดได้ เครื่องจะแรงขึ้นทันตาเห็นมัยครับ ขอบคุณครับ
                        เปิดไม่ได้ครับ ต้องเป็น x3 ครับ แต่ oc ได้ครับ ลากๆๆ

Comment

เปิดไม่ได้ครับ ต้องเป็น x3 ครับ แต่ oc ได้ครับ ลากๆๆ
                          ขอบคุณมากๆครับ

Comment

เครืองน้องใช้ x2 เลยลากเบาๆๆเข้ากลุ่มด้วยคนครับ
                            สิ้นเดือนนี้คงต้องจัด X2 560จะได้เข้ากลุ่มด้วยครับเห็นคนใช้เยอะดี มีท่านใดลากถึง 4 ยัง ครับ

Comment

• ขอเข้ามาร่วมวงด้วยคนครับ

Comment

• มีท่านใดลากถึง 4 ยัง ครับ

Comment

Working...
                                X