Announcement

Collapse
No announcement yet.

##กระทู้เทพ ชุดลม intel amd มาคุยกันได้ครับ ##

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เผื่อใครไม่ ทราบ ประวัติรู ยึดสกรู สำหรับยึด heatsink
    มิติ AM3 มันรูพิกัดเดียวกับ socket 939 940 ปี 2002
    แล้วมาย้ายรูแบบหาเรือ่งเอา ตอน am4 ซึ่งไม่ได้ช่วยให้
    ชิพ cpu โตได้เลย ผิดกับ อินเทลที่เปลียนหลายครั้ง
    แล้วช่วยให้พื้นที่ ซีพียุใหญ่ขึ้นสอดรับกับอนาคต
    อันนี้ผมเลยคาดเดา ว่า am6 น่าจะมีการเปลี่ยน
    แปลงบ้างได้แล้ว

แต่หลายๆๆแบรนด์ เค้าไม่ส่งขายึด ซอคเก็ตใหม่
    ไม่ให้่เยอะแยะนะครับอย่าคิดมากไป แต่ถ้าใครเสือกคิด
    เยอะเหมือนผม dkr5 แพงไม่ได้เหนือกว่าหลายรุ่นเลยครับ
    ยกเว้นจะมีการเพิ่มพลังด้วย การยัดพัดลมเทพๆๆลงไป
    darkrock pro 5 elite อันแน้นแพงเย็น หล่อดำ
    ก็ได้ทราบว่ามีสนับสนุน ในอนาคตด้วยถ้ามี่การเปลียน ต่ำแหน่งยึดครับ

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะมี ดีพคุลอีกแบรนด์ ส่งอีเมล์ไปขอขอแปลง
    ใหม่ได้ทั้งอินเทล เอเอ้มดี นะครั้บ หลักๆๆ น้อคตั้ว บีไควเอ็ต
    ส่งให้ครับ อื่นๆๆผมจำไม่ได้
    Last edited by micronz; Yesterday, 21:20:13.

Comment

เอาเฉพาะตอนนี้หน้างานก่อนครับลุง อย่าไปมองเผื่อเยอะผมว่ากว่าจะเปลี่ยน system ใช้คุ้มๆ ก็ 5 ปี ตอนนั้นพวก ระบายความร้อนมันพัฒนาไปไกล

จนไม่อยากใช้ของเดิมแล้ว ทำใจให้สบาย เน้นตามกำลังทรัพย์

Comment

มี ID Cooling SE-55 ARGB ซิ้ง 2 Tower 2 พัดลม ARGB กำลังจะปล่อย 700 ฿ มีท่านใดสนไหมครับ

Comment

Originally posted by nesmo View Post
          เอาเฉพาะตอนนี้หน้างานก่อนครับลุง อย่าไปมองเผื่อเยอะผมว่ากว่าจะเปลี่ยน system ใช้คุ้มๆ ก็ 5 ปี ตอนนั้นพวก ระบายความร้อนมันพัฒนาไปไกล

จนไม่อยากใช้ของเดิมแล้ว ทำใจให้สบาย เน้นตามกำลังทรัพย์
          อันนี้เห็นด้วย ครับ จริงๆๆก็ไม่น่าแนะนำเพิ่มประเด็นมาเท่าไหร่ เพื่อนๆๆจะยิ่งสับสน กับการเลือกซื้อ

Originally posted by good11 View Post
          มี ID Cooling SE-55 ARGB ซิ้ง 2 Tower 2 พัดลม ARGB กำลังจะปล่อย 700 ฿ มีท่านใดสนไหมครับ

55 ต้องไปชุดน้ำตามป้า สั่งละ
          Last edited by micronz; Today, 10:38:38.

Comment

Working...
          X