Announcement

Collapse
No announcement yet.

##กระทู้เทพ ชุดลม intel amd มาคุยกันได้ครับ ##

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by jackpodoms View Post

ไม่มีเลยครับ ส่วนตัวอยากได้พวกที่เป็น MOBILE RACK เล็กๆ สำหรับเสียบSSD sata เสียดายมีแต่พวกแนวHDD 3.5 มันใหญ่ไป
    พวกที่เป็นแบบเสียบเข้าออกแบบไม่ต้องไปถอดสายsata สายไฟเลี้ยง ไม่มีคนทำมาขายเลย
    เปล่าครับหมายถึงcomputer ท่านน่ะที่ใช้อยู่
    สวยๆๆมาโชว์
    ปล. อีโมจิมันติดมาลบไม่ออกนะครับใช้มือถือ
    Last edited by micronz; 26 Sep 2024, 19:14:28.

Comment

มีประเด็นให้คุยระหว่าง darkrock 5 vs phantom spirit 120. Se. ตัวไหนแรงตัวไหนปรับแต่งแล้ว
      เมพกว่ากัน. อีกตัวก็ silver soul 135
      ใครเมพสุดราคาสุดราตา***งกันนิด
      Last edited by micronz; 27 Sep 2024, 03:32:33.

Comment

Originally posted by micronz View Post
        มีประเด็นให้คุยระหว่าง darkrock 5 vs phantom spirit 120. Se. ตัวไหนแรงตัวไหนปรับแต่งแล้ว
        เมพกว่ากัน. อีกตัวก็ silver soul 135
        ใครเมพสุดราคาสุดราตา***งกันนิด
        ถ้าจะเอา Silver Soul 135 ไป Frost commander 140 ดีกว่ามั่งฮะลุง
        ถ้าจะเอาปรับแต่งทางนี้ยอมเอา PS 120 se ดีกว่าฮะ ราคาถูกกว่าเอางบไปลงพัดลมเพิ่มหรือเปลี่ยนใหม่สักชุด แต่จริงๆการเอา Dark rock 5 ลงมาชกกับ PS 120 Se ถือว่าข้ามรุ่นไปหน่อย ถือว่า PS 120 SE ของมันดีจริงๆ

Comment

Originally posted by คิม View Post

ถ้าจะเอา Silver Soul 135 ไป Frost commander 140 ดีกว่ามั่งฮะลุง
          ถ้าจะเอาปรับแต่งทางนี้ยอมเอา PS 120 se ดีกว่าฮะ ราคาถูกกว่าเอางบไปลงพัดลมเพิ่มหรือเปลี่ยนใหม่สักชุด แต่จริงๆการเอา Dark rock 5 ลงมาชกกับ PS 120 Se ถือว่าข้ามรุ่นไปหน่อย ถือว่า PS 120 SE ของมันดีจริงๆ
          ติดสวนครับลุง

เคส supuer micro ราคาหลักหมื่นครับ 555
          Bequited ถูกหวา

ค่อยกลับมาคุยกัน

Comment

Originally posted by micronz View Post

ติดสวนครับลุง

เคส supuer micro ราคาหลักหมื่นครับ 555
            Bequited ถูกหวา

ค่อยกลับมาคุยกัน
            สวนของลุงอยู่ที่ไหนครับไม่รู้ว่าน้ำจะมาถึงไหม ตอนนี้สวนลำไยสวนส้มของพวกผมจมน้ำจมโคลนไปหมดแล้ว

Comment

Originally posted by คิม View Post

สวนของลุงอยู่ที่ไหนครับไม่รู้ว่าน้ำจะมาถึงไหม ตอนนี้สวนลำไยสวนส้มของพวกผมจมน้ำจมโคลนไปหมดแล้ว
              หวัดดีครับลุงคิม น้ำลดไวๆๆครับ

ทางใต้ ไม่ค่อยน้ำท่วมทีต้องรอดู ธันวาคมครับ
              ปัญหาสภาวะ โลกร้อน

สาเหตุจากการปล่อย ก้าซคาร์บอนด์ และมีเ่ทนทำลายชั้นบรรยากาศ

กำลัง เครซี่ เจ้า DKR5 มันหลบแรมงามมาก แต่ถ้าเงินในกระเป๋า ผม ยังไงก็เจ้า

phantom spilit 120 se สบายกระเป๋ากว่าเยอะ
              กำลังดูว่าจะสวยเจ็บๆๆหรือ เย้นกว่า แต่สบายกระเป๋าดีครับ

หมดไปกับ มือถือ ใหม่ ชีวิตค่อยไปต่อได้หน่อย

Comment

DKR5 นี้จุดเด่นคือ หลบแรมแรมทรงสูงแหร่มเลยครับ
                ในขณะที่เค้าไม่เอา FUMA2 มาขาย dkr5 ถือเป้นตัวทดแทน
                ซิ้งเกิ้ลทาวเวอร์ ที่จะไปงั้ดกับ ดูอัลทาวเวอร์

สำหรับใครใช้ตัว 8 หัว 12 หัวไม่รุ้รอดรึเปล่า
                แนะนำ จัดพัดลม KING หนา 300 MM มายัดครับ อิอิ
                จบข่าวน่าจะเย็นระดับโหด เดิมๆๆติดซิ้งค์ ก็เย้นเอาเรื่องอยุ่
                ครับแต่ติดตรงเป้นซิงเกิ้ลทาวเวอร์นั่นเอง ที่ระบายช้า
                กว่า DUAL

Comment

DARKROCK5 + t30 ครับท่าไม้ตาย หุหุหุ
                  ราคารวมๆๆ ก็ราว 3500 บาทเอง

ซื้อจริงจะไปแนวโน้ม THERMALRIGHT ครับลุง คิม อิอิ
                  อันไหนประหยัดได้ก็คงต้องประหยัดไว้ก่อน
                  Last edited by micronz; 12 Oct 2024, 23:57:20.

Comment

หน้าใบไม้ร่วงมาแล้ว อุณหภูมิงี้หล่นตุ๊ป จากเคยไปสุดที่ 56 เหลือ 45
                    ก็แฮปปี้อยู่นะที่เปลี่ยนซิงค์เปลี่ยนเคสมา ไม่งั้นมันเปลี่ยนฤดูเย็นลงแต่ยังดังอยู่ นี่เย็นกว่าและเงียบ
                    แต่ก็ยังเงียบสู้ BeQuiet PureBase 500 + DarkRock เพื่อนผมไม่ได้อ่ะ อันนั้นคือไม่ได้ยินเสียงเลย แต่อุณหภูมิเค้าเท่าไหร่ไม่รู้ ไม่เคยดู

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                      หน้าใบไม้ร่วงมาแล้ว อุณหภูมิงี้หล่นตุ๊ป จากเคยไปสุดที่ 56 เหลือ 45
                      ก็แฮปปี้อยู่นะที่เปลี่ยนซิงค์เปลี่ยนเคสมา ไม่งั้นมันเปลี่ยนฤดูเย็นลงแต่ยังดังอยู่ นี่เย็นกว่าและเงียบ
                      แต่ก็ยังเงียบสู้ BeQuiet PureBase 500 + DarkRock เพื่อนผมไม่ได้อ่ะ อันนั้นคือไม่ได้ยินเสียงเลย แต่อุณหภูมิเค้าเท่าไหร่ไม่รู้ ไม่เคยดู
                      Purebase ขนาด darkrock4 สู้
                      แฟน่อม 120se ไม่ได้น่ะครับ

จุดอ่อน บีไควเอ้ด รุ่นเก่าพัดลม เน้นเงียบแต่ลมกาก มาก 1200 รอบหมด

ซีรี่ย์ ห้า ปรับมาใช้เพียว วิง 1500 1600 รอบหมดละ เงียบแต่เย้นครับ

ผมเองต้องเกลี่ยงบ แนวโน้มดูราคาก็คงไป เทอมอลไรท์ ล่ะครับ

ติดพัดลม กลางกับหลัง เหมือน บีเวอร์ ล่ะครับ

่อุ้ย เคสใหม่ สลับพัดลมมาฝั่งแรมได้ด้วย ฉ่ำ ละครับ
                      Last edited by micronz; 13 Oct 2024, 12:35:13.

Comment

รีวีวคุณ ไอซ์ ก็ดีนะครับ หรือจะเอา หล่อดำ ดีครับแถมหลบแรมจบปัญหาเลย
                        มีโลเล แฟนท่อม 120 se สั่งจีนนี่สบายเป๋านิด อิอิ

ถ้า วันหน้าใช้ถ้าไม้ตายยัด t30 ยังไงก็ไม่ติดแรมแถมเงียบอีก

beaver แม้แต่ DARK rock 5 ตอนนี้ก็สู้ Thermalrigh spirit 120 SE
                        เอาเดิมๆๆนะครับก็เย็นกว่า DKR5 แน่นอน ครับส่วนตัวสนใจ dkr5 ไม่ใช่เพราะเย็น
                        แต่ว่ามันสวย และประกอบง่ายกว่า ดูอัลทาวเวอร์ ไปป์ น้อยกว่าแต่ได้ 6 ไปป์
                        ซิ้งค์เกิ้ลทาวเวอร์ นี่ ความร้อนออกช้ากว่ามากครับผม ตอนนี้ยังชั่งใจ

อยุ่ครับ DKR5 จะเย้นพอๆๆกับ เทอมม่อลไรท์ ตัวจี้ดต้องใช้ พัดลม phantec T30 ครับ
                        และ ประกบหลังอีก 1 ตัวครับผมใช้พัดลม 12 ธรรมดาครับ
                        Last edited by micronz; 13 Oct 2024, 21:28:50.

Comment

รีวีวคุณ ไอซ์ ก็ดีนะครับ หรือจะเอา หล่อดำ ดีครับแถมหลบแรมจบปัญหาเลย
                          มีโลเล แฟนท่อม 120 se สั่งจีนนี่สบายเป๋านิด อิอิ

ถ้า วันหน้าใช้ถ้าไม้ตายยัด t30 ยังไงก็ไม่ติดแรมแถมเงียบอีก

beaver แม้แต่ DARK rock 5 ตอนนี้ก็สู้ Thermalrigh spirit 120 SE
                          เอาเดิมๆๆนะครับก็เย็นกว่า DKR5 แน่นอน ครับส่วนตัวสนใจ dkr5 ไม่ใช่เพราะเย็น
                          แต่ว่ามันสวย และประกอบง่ายกว่า ดูอัลทาวเวอร์ ไปป์ น้อยกว่าแต่ได้ 6 ไปป์
                          ซิ้งค์เกิ้ลทาวเวอร์ นี่ ความร้อนออกช้ากว่ามากครับผม ตอนนี้ยังชั่งใจ

อยุ่ครับ DKR5 จะเย้นพอๆๆกับ เทอมม่อลไรท์ ตัวจี้ดต้องใช้ พัดลม phantec T30 ครับ
                          และ ประกบหลังอีก 1 ตัวครับผมใช้พัดลม 12 ธรรมดาครับ
                          ผมนี่แอบเหล่ จนตาเขเลย PS 120 SE ราคาก็ไม่แพง แถมเย็นกว่า DR4 ธรรมดาๆ ซ่ะอีก แต่ผมอัดใส่ 2500 รอบ ประกบหน้าหลัง ห้องแอร์ ก็ไม่เคยงอแง เมื่อกี้เห็น โปร AMD รอดูมีอะไรเด็ดๆ ไหม อาจได้

เสียเงินอัพเกรด

Last edited by nesmo; 14 Oct 2024, 21:12:08.

Comment

Originally posted by nesmo View Post

ผมนี่แอบเหล่ จนตาเขเลย PS 120 SE ราคาก็ไม่แพง แถมเย็นกว่า DR4 ธรรมดาๆ ซ่ะอีก แต่ผมอัดใส่ 2500 รอบ ประกบหน้าหลัง ห้องแอร์ ก็ไม่เคยงอแง เมื่อกี้เห็น โปร AMD รอดูมีอะไรเด็ดๆ ไหม อาจได้

เสียเงินอัพเกรด

คุยกันนานแล้วลุงจำได้ทุกคนครับ
                            สมัยก่อนผมอย่างอวย DKR4 ชอบใส่ตัวเค นิดครับ
                            ในกลุ่มเลยเล่นรุ่นสี่ กันเยอะทั้่งตัวโปร sink มันดีนะครับ
                            พัดลมรอบต่ำเกินไปหน่อย

ก็พึ่งมาช่วงหลัง เทอมอลไรท์ ตบกระจายด้วย ดุอัลทาวเวอร์
                            ส่วนตัวแนวโน้มคงไป ps120se ซื้อของเยอะมาก

เผื่อไม่ทราบกัน ยังมีแฟนท่อม สปริต 120 EVO อีกรุ่น เย็นฉ่ำกันไปข้างครับ
                            Last edited by micronz; 15 Oct 2024, 02:55:39.

Comment

มีเรื่องเบรค เอี้ยด นิดนึง สำหรับ product ที่ยังไม่ EOL
                              อย่าง
                              DKR5
                              DKR pro 5
                              DKR pro elite

และรุ่นอื่นๆๆ มันเป็นสไตล์สำหรับ ฮีตซิ้งค์เทวดา แบรนด์เทพ
                              อย่าง น้อคตัว bequited ส่วน ไครโอลิค เท่งทึงกลายเป็นจีนไปแหล่ว
                              นั่นคือ จะมีบริการแจก ส่ง ขาแปลง AM6 ซอคเก็ต อินเทลใหม่ๆๆ
                              ในอนาคตนะครับ

ส่วนเทอม่อลไรท์ ขวัญใจคนจน ไม่น่ามีให้

งานนี้โลเลแล้วสิ ประสิทธิภาพร่างแปลง DKR + พัดลมเทวดาไม่ใช่ขี้ไก่เลย

สงสัยมีดริฟต์ มาเป็นเพื่อนท่าน @nesmo ท่านปลานี่โม่

ส่วนท่านที่ซื้อ เทอ
                              ม่อลไรท์ ไปแล้วอย่าคิดมากครั้บ
                              ราคาคุ้มสุดในปฐพีแล้ว เย็นกว่าเทอม่อลไรท์ มีแต่ตัว DARKRock pro5

งานนี้กะจะประหยัด แต่ดันคิดไกลไป 2-3เจน สงสัยต้องโดน ดุดำหล่อ
                              ปาดคอหอยละครับ 2600 บาท
                              Last edited by micronz; Yesterday, 19:10:12.

Comment

รูยึด พัดลม intel ขยายไปไกลมากแล้ว
                                ส่วน amd แทบไม่เคยขยับออกเลยตั้งแต่ปี 2002 socket 939 - AM3 AM4 AM5

ซีพียุอินเทลดูตัวอย่างได้ tile กว้างมากเชือ่ว่า AM6 อาจมาเร้วและเมื่อนั้น
                                พัดลม am4 5 ขายึดเปลีย่นแน่ มีแต่แบรนด์ เทวดาเทพๆๆๆ เท่านั้นที่ส่ง
                                ขายึดให้ เฉพาะสินค้าที่ยัง จำหน่ายอยุ่ขณะนั้นนะครับดังนั้น
                                ชุดลม ใครไป บีไควท์ น้อคตั้ว ดีพคูล ด้วยรึเปล่า
                                รอรับ ขาแปลง AM6 ได้เลยในส่วนอินเทลไม่น่าขยับออกไปแล้ว

Comment

Working...
                                X