Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ รวมพลชาว DFI 790FX ทุกปัญหาช่วยหาคำตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by FREEDOMX View Post
    ขอบคุณครับ...เดียวลองครับ...

ของท่านลองแล้ว มันดีกว่าตัวเดิมไงบ้างครับ ...
    ตอบไม่ได้ครับเพราะผมใช้บักน่อมครับ ก็แซมๆ

Comment

สวัสดีครับ ขอเจิมที่นี่เป็นที่แรกเลย เพราะเพิ่งซื้อตัวนี้มาใช้ได้เกือบอาทิตย์แล้ว ผม activated vista ได้ก็เพราะกระทู้นี้นี่แหละ ขอบคุณมากๆเลยครับ

ผมอยากลอง overclock ดูบ้างอ่ะครับ เกิดมาไม่เคยทำเลย ผมก็ลองพยายามอ่านหรือหาข้อมูลตามที่ต่างๆอยู่ พอมาเจอที่นี่น่าจะแนะนำอะไรได้บ้าง

สเป็คเครื่อง

MB : LP DK 790FX M2RS
      CPU : AMD Phenom 9750
      RAM : G.Skill 4GBPK/1066
      VGA : HD4850 512MB DDR3
      PSU : ThermalTake Toughpower 850w

ยังไงก็ช่วยแนะนำน้องใหม่อย่างผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
        ตอบไม่ได้ครับเพราะผมใช้บักน่อมครับ ก็แซมๆ

ขอบตุณที่แนะนำนะครับ ผมลองอัพแล้ว เพรียะ...

แรมทะลุเลยครับ ไม่ตันแบบวันก่อน

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=387288

Comment

Originally posted by Alexis View Post
          โอะโอ๋ๆ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=379836 VS http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=387288

โฮ๊ะๆ โห้ย...ผมไล่จี้ละ... หุๆ

Comment

Originally posted by FREEDOMX View Post
            http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=379836 VS http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=387288

โฮ๊ะๆ โห้ย...ผมไล่จี้ละ... หุๆ
            555+แรงค๊าบ เด้วไว้ว่างๆ จะอัดหนีต่อ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
              555+แรงค๊าบ เด้วไว้ว่างๆ จะอัดหนีต่อ
              พอหนีปั๊บ.....ตาม Delux ไปเลยเอิ๊กๆ

Comment

อัดมากๆ เดียว เพรียะ....

Comment

อัดมากๆ เดียว เพรียะ....
                  ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจ

Comment

เด๋วไปเผาใหม่....

Comment

ตอนนี้ยังใช้เดิมๆ อยู่เลย กรั้กๆ ขี้เกียจเข็น เหนื่อยๆ

Comment

โอว เข้ามาดูความแรง อยากได้ กะลังเก็บเงิน

Comment

อ่า... ไม่มีใครคุยกับผมเลยหรอครับ เศร้า..

Comment

Originally posted by JinBikeR View Post
                            อ่า... ไม่มีใครคุยกับผมเลยหรอครับ เศร้า..
                            ว่ามาเลยครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านอยู่แล้วครับ

Comment

ว่ามาเลยครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านอยู่แล้วครับ
                              โอ้ ขอบคุณมากครับ ก็อย่างที่ด้านบนผมบอกอ่ะครับ ผมอยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับการ Overclock

สเป็คก็ตามด้านบนเลยครับ ต้องบอกก่อนว่าผมไม่มีความรู้เรื่อง Overclock เลย เพิ่มฟงเพิ่มไฟอะไร งงเป็นไก่ตาแตก แต่ตอนนี้หาอ่านๆเอา ก็พอคลำๆไปได้บ้าง ตอนนี้กำลังค่อยๆเพิ่มตัวคูณทีละนิดๆดู ตอนแรกเพิ่มไม่ได้เลย เปิด CPU-Z ดู มันก็ขึ้นว่า x6 core speed 1200MHz -*- พอเข้าไปดูใน Bios ปรากฎว่าผมเปิดไอ้ Cool&Quiet อะไรเนี่ย อยู่ เลยปิดซะ ตอนนี้ก็เพิ่มตัวคูณได้เลย แต่ว่ายังหาตัวเพิ่มไฟไม่เจออ่ะครับ แล้วพวก HT Link อะไรพวกนี้ ผมก็ไม่รู้คืออะไร แล้ว Overclock CPU แล้ว จำเป็นต้อง Overclock แรมด้วยรึป่าวครับ ซึ่งผมยังไม่รู้เลยว่าไอ้ ram เนี่ยมัน overclock ยังไง ยังไงถ้ามีอะไรแนะนำผม ก็ช่วยชี้แนะแนวทางสู่พลังด้านมืดทีนะครับ (ไม่เอาจอมืดนะ - -*)

Comment

มีคำถามครับ

Phenom 9750 ผม ปรับคุณใน Bios มันมีให้ปรับสุดได้แค่ x12 แล้วก็มีให้เลือก Clock มันมี clock ที่เป็น 200

อยู่สองตัวอ่ะครับ อีกสองตัวจะเป็น 5 แล้วก็ 100 (หมายถึงค่า Default นะครับ) ผมปรับไปที่คูณ 12 ก่อน ก็

กลายเป็นค่าเดิมมัน แต่พอผมลองเพิ่ม Bus เป็น 205 หรือ 210 (สลับไปสลับมาทั้งสองตัวอ่ะครับ) แต่พอมาเปิด

ดูใน CPU-Z มันก็เด้งไปเป็น 200 x12 อย่างเก่า ทำยังไงมันก็ไม่ยอมเพิ่มมากกว่า 200 เลย ผม +ไฟ ไป

200.0mV เซ็ท CL Ram ที่ 5-5-5-18 ใช้ไฟแรม 2.3 บู๊ทได้ปกติ แต่เด้งกลับเป็น 200 อย่างเก่า อันนี้เป็น

เพราะอะไรอ่ะครับ วานผู้รู้แนะนำที ผมนั่งคลำมาตั้งแต่บ่ายๆแล้วครับ จากทำอะไรไม่เป็นเลย

Comment

Working...
                                X