Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ รวมพลชาว DFI 790FX ทุกปัญหาช่วยหาคำตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เสียงไม่ออกอ่ะครับทำไงก็ไม่หาย

เล่นเดิมก็แล้ว ลงได๊เวอร์ใหม่ก็แล้ว

ลงวินโด้ใหม่ก็แล้ว แฟลชไบออสก็แล้ว

ส่งเคลมเลยดีไหมครับ

dfi lp 790 dk

atlon le 1620@3.4

a data 4gb

sapphrai 3650 512 ddr 3

Comment

ลงไดร้เวอ ตัวนี้รึยัง Realtek อะ
      ถ้าลงแล้วไมได้อีกขอดูหน้านี้หน่อย Mycomputer>>Properties>>Manage>>Device manager

Comment

ตอนนี่้มีเเผ่น Vista อยู่แผ่นนึงครับผม...

โหลดActivation มาทุกเจ้าแล้ว [Vista Activation All]
        Flash Bios ยังไงครับผม
        เป็นแต่อัพ เหอๆ
        รบกวนด้วยคร้าบบบ

Comment

มันก็คือ อัพเดต biosอะแหละครับเหมือนกัน - -*

Comment

มารายงานตัว
            เพิ่งสอย 790FX M2RS ครับ

เสียงไม่ออก ลองไปเซทใน Property ให้เป็น Realtek ดู น่าจะได้นะครับ

Comment

น้อยไหมครับเนี่ย... 4850 เห็นคนอื่นเขาลอยไปได้เเสนห้าเเสนหก -*-
              ป.ล. Enable AMD Cool & Quiet.. เกี่ยวไหมเนี่ย เหอๆๆ

ปิดแล้ว เพิ่มมาเป็น 1แสน1หมื่น

น้อยดีวุ้ย แต่เล่นจริงๆมันก็แรงดีนะ ตัวเลขเราไม่สน งุงิ๊ว

แหง่ววว ไม่เยอะเลย แต่ลื่นปรื๊ด!

ยังไม่ลอง Crysis ครับผม...
              Last edited by DynDasE; 25 Jun 2008, 22:08:25.

Comment

แรงแล้วท่าน

Comment

อย่าเอาตู้ปลาไปโชว์ครับ AMD ซะด้วย อิอิ เข็นไม่ขึ้นครับ 555

Comment

ถึง จขกท
                    Attached Files

Comment

Originally posted by Taganogo View Post
                      ถ้าบูตไม่ได้เพราะ บัส cpu สูงเกิน
                      ตอนบู๊ต ให้กด Home ค้างไว้จนมันร้อง ติ๊ด ครับ
                      มันจะรีเทิร์นค่า fsb กลับไปที่ 200 ให้

แต่ถ้าต้องการ clear cmos ให้กด Insert แทน Home ครับ

อัดให้สนุกนะครับ
                      ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

CPU Host/HTT Clock
                        CPU Host/HTT Boot Up Clock

สองตัวนี้มันต่างกันยังไงอ่ะครับ ผมปรับแต่ ตัวแรกครับ

CPU Host/HTT Adjust Gap

แล้วตัวนี้ใช้ทำอะไรครับ

พอดีไม่เคยใช้ DFI ครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                          ถึง จขกท
                          ขอบคุณสำหรับรูปครับแล้วท่านใช้พัดลมหรือ sinkไรเป่าNBอะท่าน ของผม ร้อนแบบ บรรลัยเลยจริงๆ 70cถ้าไม่เอาพัดลมเป่าอะ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                            ขอบคุณสำหรับรูปครับแล้วท่านใช้พัดลมหรือ sinkไรเป่าNBอะท่าน ของผม ร้อนแบบ บรรลัยเลยจริงๆ 70cถ้าไม่เอาพัดลมเป่าอะ
                            มีพัดลมเป่า ซิ้งค์ ภาคจ่ายไฟ กับ N/B ครับ

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                              มีพัดลมเป่า ซิ้งค์ ภาคจ่ายไฟ กับ N/B ครับ
                              พัดลมอารายค๊าบ ขอดูภาพหน่อยจะได้เอามาโมใช้บ้าง

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                                พัดลมอารายค๊าบ ขอดูภาพหน่อยจะได้เอามาโมใช้บ้าง
                                ไม่มีกล้องถ่ายครับ

Comment

Working...
                                X