Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ รวมพลชาว DFI 790FX ทุกปัญหาช่วยหาคำตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลอง เดิมๆ รึยังครับ ?? ลองแบบไม่oc ก่อนนะว่ามีปัญหาอะไรมั้ยครับ

Comment

ลองแล้วครับ

Comment

ส่งเคลมดีไหมครับ ผมอย่พะเยาส่งเครมกลัวจะเรื่องยาว

Comment

เอ๋ ยัง งงๆ อยู่ นะครับ ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรกันแน่

PSUใช้ของอะไรอยุ่ครับ ตัวเก่าหรือตัวใหม่

Comment

ป่านนี้ยังดันไม่ถึง 3.0GHz เลยครับผม ไม่ว่างกับไม่รู้จะ OC ยังไงครับผม ค้างที่ 2.8G
            Set Mem ไม่เป็นด้วยครับผม
            ไม่ทราบว่ามีวิธีลง VISTA หรือยังครับ?
            อยากเล่น VANTAGE งิ๊วๆ

Comment

Originally posted by DynDasE View Post
              ป่านนี้ยังดันไม่ถึง 3.0GHz เลยครับผม ไม่ว่างกับไม่รู้จะ OC ยังไงครับผม ค้างที่ 2.8G
              Set Mem ไม่เป็นด้วยครับผม
              ไม่ทราบว่ามีวิธีลง VISTA หรือยังครับ?
              อยากเล่น VANTAGE งิ๊วๆ
              นี้ไงโหลด Biosที่ผมอัพให้สิแล้วไปหา Vista oem asus มาลง จบเลย

Comment

ขอบคุณครับผม
                ตอนนี้เครียดเรื่อง OC มากกว่าครับผม
                แต่ก่อนที่ 2.8 เสถียร มาวันก่อน เริ่มค้างซะแล้วครับผม

ได้ 9850 มา แต่ไ้ม่้ได้ OC เสียของจริงๆ ช่วยบอกวิธี OC หน่อยครับผม
                ไปแก้ CL RAM แม้จะนิดหน่อยจะทำให้บูทไม่ติดซะงั้น ครับ
                อันนี้ System ครับผม ใช้ XP ที่เขาโกสมาให้ ครับผม
                http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=378658

อยากถามไรโง่ๆหน่อยครับ........
                การ์ดจอเก่าเกี่ยวไหมครับ ค้างบ่อยๆนี่ เหอๆ -*-
                กระทู้ที่ผมถามไว้ตอนนู้นน ไม่มีใครช่วยเลยอ่ะ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=207689

Comment

9850 ไม่ต้องอัดบัสครับอัดไฟ แล้วเพิ่มตัวคูณเอาเลย

Comment

อัดเท่าไหร่อ่ะครับผม
                    ยัดสุดเลย?
                    ผมแปะ U120EX + พัดลม ไปแล้ว
                    ปัจจุบันเย็น idle 29 - Full Load 37 องศา ที่ Clock ปกติแหล่ะครับผม
                    Last edited by DynDasE; 21 Jun 2008, 23:33:01.

Comment

ผมมีปัญหาครับ พอดีผมไม่มีเงินพอที่จะซื้อ DFI LP DK 790FX ขอยืมหน่อยได้ไหมครับ อิอิ

Comment

ตะกี๊ไปเล่นมาแป็ปนึงครับ

อัดไฟ +350 ตัวคูณ 15 แรมบัส 800..เข้า XP แล้วค้าง
                        อัดไฟ +325 ตัวคูณ 14.5 แรมบัส 800.. เข้า XP แล้วค้าง
                        อัดไฟ +325 ตัวคูณ 14 แรมบัส 800.. เข้า XP แล้วค้าง
                        อัดไฟ +325 ตัวคูณ 14.5 แรมบัส 800.. เข้า XP แล้วค้าง
                        อัดไฟ +250 คัวคูณ 14 แรมบัส 1066 รอดมาโพสได้ครับผม
                        ยังไม่ค้างครับผม ตอนนี้นะครับ
                        ควรจะอัดเท่าไหร่ดีครับ พวก SB PCI
                        แล้ว HT ต้องลดไหมครับ?

ไฟแรม 2.4 ครับผม
                        Last edited by DynDasE; 21 Jun 2008, 23:52:25.

Comment

ลอง 15*200 ไฟ+100.0mV(1.37V)
                          แรม 1066 Cl 5-5-5-18 /2.3V/127.ns
                          HT--> Auto (2G)
                          SB PLL 1.2V Voltage 1.4v
                          NB Core Voltage 1.33V
                          NB PCIE Voltage 1.20v
                          NB HT Voltage 1.37v
                          AMD K8 Cool&Quiet Disabled

ลองดูนะครับ ตามรูปผมลองประมาณ 24Hr.ละ OK ดี
                          Attached Files

Comment

ถึง จขกท ตกลง แรมใหม่ ทะลุบัส 300 ได้ยังครับ

Comment

9850 3.2 ออนแอร์สบายมากเพราะลองมาแล้ว

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                                ถึง จขกท ตกลง แรมใหม่ ทะลุบัส 300 ได้ยังครับ
                                ใจเย็นพี่ๆ ตอนนี้ใช้ Vistaไม่รุ็ัดถึงป่าวนะ ยังไม่ีมเวลารออีกซํกแปป

Comment

Working...
                                X