Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ รวมพลชาว DFI 790FX ทุกปัญหาช่วยหาคำตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Alexis View Post
    ใจเย็นพี่ๆ ตอนนี้ใช้ Vistaไม่รุ็ัดถึงป่าวนะ ยังไม่ีมเวลารออีกซํกแปป
    แต๊บ!

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
      ลอง 15*200 ไฟ+100.0mV(1.37V)
      แรม 1066 Cl 5-5-5-18 /2.3V/127.ns
      HT--> Auto (2G)
      SB PLL 1.2V Voltage 1.4v
      NB Core Voltage 1.33V
      NB PCIE Voltage 1.20v
      NB HT Voltage 1.37v
      AMD K8 Cool&Quiet Disabled

ลองดูนะครับ ตามรูปผมลองประมาณ 24Hr.ละ OK ดี
      โหลด BIOS บอร์ดมาแหล่วครับผม
      สอน Flash หน่อยคร้าบบ
      แล้วจะหา VISTA Asus OEM ได้ที่ไหนอ่ะครับผม?

ปรับทุกอย่างยกเว้นตรง 127.ns ครับ
      อันไหนครับผม ผมไม่รู้ แหง่วๆ
      ชุดนี้ทำให้ผมบูท 2.9 ติดแล้ว ขอบคุณมากคร้าบบ

เป้าหมายที่หวังไว้คือ >= 3.2 งับผม อีกยาวไกล

เพิ่ม : ไปๆมาๆค้างไปรอบนึงแหล่วคร้าบ.... -*- ทำไงดี
      ปรับกลับมาที่

ครับผม
      ยังไม่รู้ว่าจะค้างเมื่อไหร่อ่ะครับผม

เหอๆ มันค้างนี่แก้ไขยังไง กับปัญหามาจากไหนครับผม อยากทราบครับผม
      เพราะว่าปัญหาเหมือนกับเครื่องที่แล้วเลยครับผม
      System ต่างกันขนาดนี้ Clock ยังไงๆ ก็ค้างอ่ะครับผม
      สิ่งเดียวที่เหลือมาจากเครื่องเก่าคือ การ์ดจอครับผม -*-
      Last edited by DynDasE; 22 Jun 2008, 20:10:16.

Comment

แฟรช Biosใช้โปรแกรม Winflash นะครับ โหลด เซิจจาก googleเอาเลย วิธี ก็ หาในgoogleแหละมีโทดทีพอดีผมอยุ่มหาลัยเลยไม่ว่างทำรูปมาให้ดูเหอๆ รอกลับห้องก่อนละกันนะ

แล้วเรื่องการoc อะ Bus ไม่ต้องดัน ปรับแต่ตัว คูณพอแล้ว อัดไฟเข้าไป ครับ

Comment

เรื่องอัดไฟเคยปรับสุดทุกอย่างยังค้างเลยครับ
          ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับผม T_T

Comment

ของผม 570SLi M2/G+4000+อะ
            790FXมีแต่เพื่อนใช้กับประนอม9500

อยากรู้ว่า เวลาลากๆแล้วบูตไม่ขึ้นครับ
            จะมีวิธีเปิดเครื่องเข้าไปแก้ค่าได้ยังไง แบบไม่ต้องเคลียร์ไบออสด้วยการถอดแบต
            อย่างของ Asus ก็กดปิดเครื่อง แปปนึงแล้วเปิดใหม่ มันจะให้เราไปแก้บัสCPUที่ไปปรับ
            ของDFIมันไม่ได้ แต่เคยมีท่านนึงบอกไว้ ที่กดคีย์บนคีย์บอร์ดตอนเปิดเครื่องแล้วจะทำให้เข้าได้
            มันคือคีย์ไหนครับ?

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
              ของผม 570SLi M2/G+4000+อะ
              790FXมีแต่เพื่อนใช้กับประนอม9500

อยากรู้ว่า เวลาลากๆแล้วบูตไม่ขึ้นครับ
              จะมีวิธีเปิดเครื่องเข้าไปแก้ค่าได้ยังไง แบบไม่ต้องเคลียร์ไบออสด้วยการถอดแบต
              อย่างของ Asus ก็กดปิดเครื่อง แปปนึงแล้วเปิดใหม่ มันจะให้เราไปแก้บัสCPUที่ไปปรับ
              ของDFIมันไม่ได้ แต่เคยมีท่านนึงบอกไว้ ที่กดคีย์บนคีย์บอร์ดตอนเปิดเครื่องแล้วจะทำให้เข้าได้
              มันคือคีย์ไหนครับ?
              ถ้าบูตไม่ได้เพราะ บัส cpu สูงเกิน
              ตอนบู๊ต ให้กด Home ค้างไว้จนมันร้อง ติ๊ด ครับ
              มันจะรีเทิร์นค่า fsb กลับไปที่ 200 ให้

แต่ถ้าต้องการ clear cmos ให้กด Insert แทน Home ครับ

อัดให้สนุกนะครับ
              Last edited by Taganogo; 23 Jun 2008, 17:12:21.

Comment

ตอนนี้จนปัญญา อยากหาคน OC ให้แล้วครับ...

อัดไฟเต็มทุกอย่างยังค้างเลย ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ
                OC ไม่ได้ ยังไงๆก็ค้างครับ -*-

ทำตามทุกอย่างแต่ยังไงๆก็ OCให้ไม่ค้างไม่ได้ครับผม
                Last edited by DynDasE; 23 Jun 2008, 20:58:38.

Comment

Originally posted by DynDasE View Post
                  ตอนนี้จนปัญญา อยากหาคน OC ให้แล้วครับ...

อัดไฟเต็มทุกอย่างยังค้างเลย ไม่รู้จะทำยังไงแล้วครับ
                  OC ไม่ได้ ยังไงๆก็ค้างครับ -*-

ทำตามทุกอย่างแต่ยังไงๆก็ OCให้ไม่ค้างไม่ได้ครับผม
                  งั้นท่านจงใจเย็นๆแล้วใช้งานไปเรื่อยๆก่อน อย่าไปฝืนมันครับ เด้วก็ไปได้อีก เผาไปๆ Burn!!!

Comment

Originally posted by Taganogo View Post
                    ถ้าบูตไม่ได้เพราะ บัส cpu สูงเกิน
                    ตอนบู๊ต ให้กด Home ค้างไว้จนมันร้อง ติ๊ด ครับ
                    มันจะรีเทิร์นค่า fsb กลับไปที่ 200 ให้

แต่ถ้าต้องการ clear cmos ให้กด Insert แทน Home ครับ

อัดให้สนุกนะครับ
                    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                      งั้นท่านจงใจเย็นๆแล้วใช้งานไปเรื่อยๆก่อน อย่าไปฝืนมันครับ เด้วก็ไปได้อีก เผาไปๆ Burn!!!
                      เพรี๊ยะ!!

ปล.มาทีไรไร้สาระทุกทีกรู

Comment

Originally posted by IX View Post
                        เพรี๊ยะ!!

ปล.มาทีไรไร้สาระทุกทีกรู
                        อินี้มาถึงก็เพรี้ย!! 2.9!! เผาๆ เผามานนนน

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                          ผมมีปัญหาครับ พอดีผมไม่มีเงินพอที่จะซื้อ DFI LP DK 790FX ขอยืมหน่อยได้ไหมครับ อิอิ

ขอ หมายเลขบัญชี ด้วยตรับ

คืนของภายใน 2อาทิตรนะครับ.....

ปล.ผมฝากซื้อของ แต่ให้ท่านยืม 2อาทิตร

Comment

Originally posted by FREEDOMX View Post
                            ขอ หมายเลขบัญชี ด้วยตรับ

คืนของภายใน 2อาทิตรนะครับ.....

ปล.ผมฝากซื้อของ แต่ให้ท่านยืม 2อาทิตร
                            โหะๆๆๆๆๆ

Comment

โหะๆๆๆๆๆ

ของท่านขายป่าว กันเอง 5000 ถ้วน

Comment

แจมด้วยคนคับ

Comment

Working...
                                X