Announcement

Collapse
No announcement yet.

กระทู้ รวมพลชาว DFI 790FX ทุกปัญหาช่วยหาคำตอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Lanparty DK 790FX ของผมลงไดร์เวอร์แล้วเสียงไม่มีครับ วานผู้รู้ช่วยที่ครับ

Comment

ลงไดร์เวอร์ที่มากับบอร์ดหรือเปล่าครับ ถ้าใช่น่าจะมีเสียงแล้วครับ

Comment

ลงไดรเวอร์ที่มากับบอร์ดแล้วครับ ลงไบออสก่อน จากนั้นลงการ์ดจอ ลงการ์ดเสียง แลน แล้วก็Tool ที่มากับแผ่นเมนบอร์ด
        พอเสียบลำโพงแล้วมันจะมี หน้าต่างของ raeltek ขึ้นมา ผมเทสเสียงก็มีเสียงครับ แต่ตอนเปิด window media กะ winamp มะมีเสียง งงเลย

Comment

ทางบ้าน ไม่มีใครยอมใช้ Vista ก็เลยต้องลง XP ไปซะแล้วครับ -*-
          อยากทราบว่า ถ้าปรับ OC ตั้งค่าใหม่ๆ ต้อง Burn CPU ให้นิ่งไหมครับ?
          ไม่เคยทำเลยครับผม เหอๆ

Comment

Originally posted by Alexis View Post
            พัดลมอารายค๊าบ ขอดูภาพหน่อยจะได้เอามาโมใช้บ้าง
            ใช้ Vizo twin Fan ติดข้างใต้ก็เย็นแว้ววว

Comment

ผมจำเป็นต้องใช้ DFI 790FX Dark ครับ เพราะ M3A32 MPV มันระเบิด^^

Comment

Originally posted by _d View Post
                ผมจำเป็นต้องใช้ DFI 790FX Dark ครับ เพราะ M3A32 MPV มันระเบิด^^
                ตังหมด

Comment

... ซื้อมายังไม่ได้ลอง OC เลยอะ

Comment

เมื่อวานปรับไป 2.8 มันมีอาการค้างเลยลองเปิด CPU Burn 4 ตัวให้ 100%
                    หลังเปิดซักๆ 1 ชม. ก็ไม่พบอาการค้างอีก เลยลองเล่น Crysis ครับ
                    เล่นจนหมดแรงก็ยังไม่ค้างครับผม

อยากทราบว่าการ Burn นี่จะช่วย OC ไหมครับเนี่ย?

Comment

Originally posted by ICEA View Post
                      ลงไดรเวอร์ที่มากับบอร์ดแล้วครับ ลงไบออสก่อน จากนั้นลงการ์ดจอ ลงการ์ดเสียง แลน แล้วก็Tool ที่มากับแผ่นเมนบอร์ด
                      พอเสียบลำโพงแล้วมันจะมี หน้าต่างของ raeltek ขึ้นมา ผมเทสเสียงก็มีเสียงครับ แต่ตอนเปิด window media กะ winamp มะมีเสียง งงเลย

เข้า ไดเวอ เก่า ออกก่อนครับ..... รีเครื่อง...ดูให้แน่ใจว่า เอาออกแล้ว

ลงไดเวอ จากแผ่น รีเครื่อง เสียบสายลำโพง ใหม่ ตั้งลำโพงให้ตรงกับ ทิศทาง

ผมก็เป็น 4รอบ หายครับ ลองดูครับ ลงจากแผ่นแบบออโตรันนะครับ

Comment

fyo....

วิจารของผมหน่อย จับบอร์ด มา 3วัน งง ชิบหาไม่เจอ???....ชิบหาย...

พยายามทดแรมให้สูงกว่านี้ นะ แต่ไม่ยักขึ้น มีไรแนะนำได้ครับ..หาคนช่วยลาก !!!

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=386359

......ไปวัดไปวากับเขาได้ไหมหว้า.....เหอะๆ
                        Last edited by FREEDOMX; 11 Jul 2008, 03:42:56.

Comment

Originally posted by FREEDOMX View Post
                          fyo....

วิจารของผมหน่อย จับบอร์ด มา 3วัน งง ชิบหาไม่เจอ???....ชิบหาย...

พยายามทดแรมให้สูงกว่านี้ นะ แต่ไม่ยักขึ้น มีไรแนะนำได้ครับ..หาคนช่วยลาก !!!

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=386359

......ไปวัดไปวากับเขาได้ไหมหว้า.....เหอะๆ

ลอง

New Bios for LANPARTY DK 790FX-M2RS ดูครับ

Comment

ขอบคุณครับ...เดียวลองครับ...

ของท่านลองแล้ว มันดีกว่าตัวเดิมไงบ้างครับ ...
                            Last edited by FREEDOMX; 10 Jul 2008, 12:48:33.

Comment

เรื่องการติดตั้งพัดลมใน CM 690 กับบอร์ด LANPARTY DK 790FX-M2RS

ระบบ

เคส CM 690
                              บอร์ด LANPARTY DK 790FX-M2RS
                              CPU Phenom 9750
                              การ์ดจอ 2600XT

ระบบระบายความร้อน
                              หน้าดูดเข้า 1 ตัว
                              หลังดูดออก 1 ตัว
                              ข้างดูดออก 1 ตัว

อุณหภูมิเปิดเครื่อง
                              อุณหภูมิ CPU 38 องศา
                              อุณหภูมิระบบ 55 องศา
                              อุณหภูมิชิพเซท 45 องศา

อุณหภูมขณะเล่นเกมส์
                              อุณหภูมิ CPU 55 องศา
                              อุณหภูมิระบบ 65 องศา
                              อุณหภูมิชิพเซท 60 องศา

ใช้เล่นเกมส์ Hitman Bloodmoney
                              Wolod in conflict etc.

เล่นได้ประมาณ 20 นาที่ เกมส์ก็ดับไปเฉยๆ ต้อง restart เครื่องใหม่ ห้องไม่มีระบบปรับอากาศ
                              อยากสอบถามว่าควรจะซื้อพัดลมมาติดตั้งที่ตำแหน่งใดในเคสบ้าง
                              ขอยี่ห้อพัดลมด้วนนะครับ เห็นของท่าน niCe_guY เย็นเฉียบ เลยอยากเย็นบ้าง

ขอบล่วงหน้าครับ

Comment

โอะโอ๋ๆ

Comment

Working...
                                X