Announcement

Collapse
No announcement yet.

lost planet 2 [online] กัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

online จนเบื่อและรอแผ่นแท้ดีกว่า สะสมไว้

Comment

พวกยานเครื่องบินที่มันลอยได้ กดปุ่มไหนให้มันบินขึ้นบินลงหรอครับ หาไม่เจอ

Comment

กดเลข 1 และ 4 ครับ

Comment

แผ่นแท้มา เซิฟหลักจะอยู่ญี่ปุ่น หรืออเมริกาครับ ? มีแววว่าจะแลคไหม ? ผมว่าเกมส์นี้จะสนุกก็ต่อเมื่อเล่นกับเพื่อน(players)เท่านั้น เพราะผมไปดู mission จากยูทูปมา ค่อยข้างยาวและซ้ำๆ เล่นคนเดียวคงเซงแหง ผมอยากจะพิจรณาดูว่า สมควรซื้อแผ่นแท้ดีหรือเปล่า :/

Comment

ง่าผมมองไม่เห็นห้องแคมแปนอ่าทำไงดีอะ

มันเป็นคีห้องตลอดเลย

แต่ออนไลเล่นได้

Comment

ไม่เห็นจะมี คนเล่น เรยครับ เข้าไปครี แคมเปญ ตั้ง นาน T^T

Comment

เต็มตลอด -*-
                หาห้องเพิ่มด่วน

Comment

อยากทราบว่าเกมส์นี้ทําไงให้เล่น co-opได้4คนครับ
                  ผมทําให้เล่นกับเพื่อนได้แค่2คน ทําไงให้เล่น4คนได้ครับ
                  แล้วถ้าเล่นได้นิ ยิงกันเองหรือยิงสู้กับมอนเตอร์อ่ะครับ

Comment

ในช่อง gamestart มันไม่เป็นเครื่องหมายถูก ผมทำอะไรผิดพลาดหรอเนี่ย

1.เปิด Hamachi (Setting ใน Advance Lan Network เป็นลำดับสูงสุดแล้วด้วย)
                    2.เปิด TeknoHelper จาก drive c:\dllload\
                    3.คลิก Hamachi Network Interface (ขึ้นแทบสีฟ้า)
                    4.คลิก Set Adapterkey (รอจนเครื่องหมายถูกแสดง)
                    5.คลิก (re)Start Loader ตอนนี้ผมมีเวลา 30 วินาทีที่จะเข้าเกม
                    6.เข้าเกมด้วยตัว Launcher.exe (Skidrow)
                    7.เข้าไปในเกม โหมด Campaign แล้วกด Quick join แล้วก็ไม่เจออะไรเลย -*-
                    พอกด alt-tab มาดู ในช่องที่ 4 ไม่มีเครื่องหมายถูก - -a

ผมลองกับ Tunngle ก็เหมือนกัน ผมทำอะไรผิดไปหรอเนี่ย T__T

Comment

edit : มีคนตอบไปแล้วนิหว่า - -*
                      Last edited by prophat41; 15 Oct 2010, 01:38:43.

Comment

เล่นกันตอนไหนบ้าง

Comment

ช่วยหน่อยนะคับบ
                          คือกดเข้าเกมไม่ได้มันขึ้นอย่างงี้อ่ะ
                          the application was unable to start correctly (0xc0000005)

Comment

Originally posted by boy2san View Post
                            ในช่อง gamestart มันไม่เป็นเครื่องหมายถูก ผมทำอะไรผิดพลาดหรอเนี่ย

1.เปิด Hamachi (Setting ใน Advance Lan Network เป็นลำดับสูงสุดแล้วด้วย)
                            2.เปิด TeknoHelper จาก drive c:\dllload\
                            3.คลิก Hamachi Network Interface (ขึ้นแทบสีฟ้า)
                            4.คลิก Set Adapterkey (รอจนเครื่องหมายถูกแสดง)
                            5.คลิก (re)Start Loader ตอนนี้ผมมีเวลา 30 วินาทีที่จะเข้าเกม
                            6.เข้าเกมด้วยตัว Launcher.exe (Skidrow)
                            7.เข้าไปในเกม โหมด Campaign แล้วกด Quick join แล้วก็ไม่เจออะไรเลย -*-
                            พอกด alt-tab มาดู ในช่องที่ 4 ไม่มีเครื่องหมายถูก - -a

ผมลองกับ Tunngle ก็เหมือนกัน ผมทำอะไรผิดไปหรอเนี่ย T__T
                            อชงผมตอนเล่น game start ก็ เป็นเครื่องหมายผิดครับแต่ก็เล่นได้

Comment

มีใครเล่นผ่าน tunngle บ้างคับ ห้องเยอะดีคับแต่ไม่ค่อยเจอคนไทยมาเล่นด้วยกัน

ดูเวปนี่เลย http://www.tunngle.net/forum/other-g...t38822/p1.html

Comment

^
                                ^
                                ^
                                จัดไปครับพี่น้อง
                                Last edited by Desolution; 17 Oct 2010, 18:07:26.

Comment

Working...
                                X