Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อธิบายระเอียดดีมากครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ใช้บัตรเดบิตกสิกร แล้วสมัครวีซ่า k-web shopping จะจ่ายเงินซื้อเกมบน Steam ได้ไหมครับ

Comment

• ^
        ^
        ได้ครับ ใช้บัตรเดบิต กสิกรได้ครับ

Comment

• Originally posted by thatreech View Post
          ^
          ^
          ได้ครับ ใช้บัตรเดบิต กสิกรได้ครับ
          เราก็ไปเปิดบัญชี ทำบัตรเดบิต ฝากเงิน สมัคร K web shopping แล้วก็สามารถซื้อได้แล้วใช่ไหมครับ

Comment

• ^
            ครับ ก็ไปทำที่ธนาคารใกล้บ้านได้เลยครับ ให้เจ้าหน้าที่พาทำครับ แปบๆเสร็จ หรือถ้ามีบัญชีมีบัตร atm ของกสิกรอยู่แล้วก็ไปสมัคร k web shopping card ได้ที่ตู้ atm ของกสิกรเองได้เลยครับ

Comment

• ผมขอสอบถามหน่อยครับ เวลาโหลดเกมส์ใน steam นี่มันจะไปเก็บไว้ที่ไหนเหรอครับ

สามารถเปลี่ยนไปลงที่ไดร์อื่นได้ป่าวครับ

Comment

• Originally posted by winterrain View Post
                ผมขอสอบถามหน่อยครับ เวลาโหลดเกมส์ใน steam นี่มันจะไปเก็บไว้ที่ไหนเหรอครับ

สามารถเปลี่ยนไปลงที่ไดร์อื่นได้ป่าวครับ
                ลงที่เดียวกับโปรแกรมสตีม อยากให้เกมอยู่drive ไหนก็ลง สตีมไว้ในที่นั่น

Comment

• พี่ครับเกมส์ที่ไม่ผู้กับสตรีมอ่ะครับถ้าเพิ่มลงที่ Non-steam แล้วเราไปเปิด steam อีกเครื่องหนึ่ง มันจะมีให้แบบติดตั้งไรงี้ปล่าวครับ แล้วเล่นได้หรือปล่าว หรือ ไม่ได้

Comment

• ช่วยผมหน่อยครับเซ็งมาก คือผมลืม email ตอนสมัคร แต่รุ้ ID PASS มันล็อกอินไม่ได้ครับ ให้ส่ง code รหัสไปเพื่อยืนยันผมก็เข้าไปดูไม่ได้ เพราะผมลืม email แก้ไขอย่างไรดีครับ เติมเงินไปหลายบาทด้วย

Comment

• มีเครื่องไหนที่ยังล็อกอินเข้า สตีมได้ไหมอ่ะครับ เพราะเวลาเราไปเล่นเครื่องใหม่ steam guard จะถามการยืนยันตัวตนจากอีเมล์
                      แต่มันต้องมีเครื่องแรกที่เราใช้เล่นประจำอ่ะครับเครื่องที่ยังเข้าได้ จะได้เข้าไปเปลี่ยนอีเมล์ได้ใน setting>change contact email

Comment

• ธนาคารกรุงศรีมีระบบที่คล้ายๆของกสิกรมั๊ยครับไม่อยากเปิดหลายบัญชี

Comment

• อยากจะถามซักนิดนะครับ ว่าเวลาเล่นเกมเราจะคุยกับเพื่อนโดยการกดตัวอะไรครับ หรือว่าคุยผ่านไมค์ได้เลยโดยไม่ต้องกดตัวอะไรทั้งสิน

Comment

• ติดปัญหา เติมเงินเข้า Steam ไม่ได้ - - เติมแล้วขึ้น ติดต่อเจ้าหน้าที่ทุกที ผมใช้ debit กสิกร กับ paypal สองตัว ลอง webmoney กับ cricktopay ก็ fail ครับ

โดย ส่วนตัว ปัญหาน่าจะเกิดจากไอดีบัค - - มั้ง

ผมจนปัญญา อยากให้คนช่วยมาตอบจริงๆ

Comment

• อยากสอบถามหน่อยครับ
                              คือเล่นเกม Shogun2 ปกติแล้วมันจะกำหนดให้ไปเซฟไว้ไดร์ C
                              แต่ผมอยากให้มันเซฟไว้ในไดร์ D จะได้ไม๊ครับ
                              ถ้าได้ต้องทำยังไงบ้างครับ
                              ขอบคุณครับ

Comment

• ใครเล่น STEAM บ้างขอแอดเพื่อนหน่อยครับเอาไว้แลกเปลี่ยนเกมเล่นกัน

Comment

Working...
                                X