Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by naja View Post
    ประวัติการซื้อเกม View order history?

เปิด Steam client
    ที่ View (tab) -> Settings
    ที่ Account (tab)-> View account history (ด้านขวาบน)

จะมาสู่หน้า Xxx's Account สังเกตจะมี 2ตัวเลือก
    1. LICENSES + SUBSCRIPTIONSSTORE
    เกี่ยวกับประเภทเกมที่มี ซื้อมาแบบไหน เช่น retail (กล่อง), gift, หรือ Steam Store (ซื้อจาก Steam โดยตรง)
    2. TRANSACTIONS
    วันที่ซื้อ, ได้เกมมาจากการ.. (ซื้อ [บอกราคา $], หรือได้มาฟรี [เช่น แถมตอนซื้อแบบชุด หรือตอนพรีล่วงหน้า])
    ขอบคุณมากครับ กระช่างเลยครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ พอดีดันซื้อเกมส์จากคนไทยแล้วเกมส์มันดันติด zone RU แล้วเล่นในไทยไม่ได้ มีวิธีเอาเกมสืที่ติด zoneออกจาก Account ไหมครับ ท่าเกิดต้องติดต่อ support ควรพูดอย่างไรครับผมพิมพ์ ENG ไม่เป็นครับ ช่วยหน่อยครับ

Comment

• อยากทราบว่า ผมซื้อเกมแผ่นจากที่อื่นมาที่ไม่ใช่ Steam ผมจะสามารถซื้อ DLC จาก Steam ไปลงเกมของผมได้ป่าวครับ ขอบคุณล่วงหน้าฮะ

Comment

• Originally posted by meekhaha View Post
          อยากทราบว่า ผมซื้อเกมแผ่นจากที่อื่นมาที่ไม่ใช่ Steam ผมจะสามารถซื้อ DLC จาก Steam ไปลงเกมของผมได้ป่าวครับ ขอบคุณล่วงหน้าฮะ
          ไม่น่าจะได้นะครับ อันนี้ผมก็ไม่เคยลองแหะ

Comment

• อยากถามท่านว่าปกติSteamจะลดราคาช่วงไหนครับนอกจากปลายปีกับต้นปี ประมาณเดือนอะไรครับจะได้เก็บเงินรอได้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• เข้าใช้ steamtrade ไม่ได้ครับ
              ขึ้นอย่างงี้ มันให้ทำอะไรครับ
              Last edited by PizzA-Man; 3 Apr 2013, 13:59:36.

Comment

• ตั้งค่าให้เป็นแบบ Public ก่อนครับ ตั้งค่าประมาณนี้

Comment

• [QUOTE=naja;50460316]ตั้งค่าให้เป็นแบบ Public ก่อนครับ ตั้งค่าประมาณนี้

ขอบคุณครับ
                  แต่ติดขั้นตอนต่อมาคือต้องใช้จ่ายเงินในบัญชีไม่น้อยกว่า 100 us *0*

Comment

• อยากรู้จังครับว่าถ้าอยากจะลบเกมส์ที่ไม่ได้เล่นแล้วออกจากคลังเกมส์ของเราไปเลยทำได้ไหมครับ เพราะผมมีพวกDota 2 test อยู่ยังไงก็ไม่ได้เล่นแล้วเลยอยากจะลบออกจากคลังครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• มือใหม่ขอสอบถามบ้าง เพิ่งเคยซื้อผ่าน Steam ครั้งเดียว
                      พอดีวันนี้เห็น rince of Persia Complete Pack ลดราคา(แบบแยกขายเดี่ยวๆก็ลด) แต่สงสัยว่าแบบเซ็ตตั้งราคาไว้ที่ 14.98$ ขณะที่แบบแยกขายเดี่ยวตั้งราคาไว้ที่เกมละ 2.49$*5 = 12.45$ ประหยัดไปได้อีกนิดหน่อย

อยากถามคนที่ใช้บริการซื้อประจำถึงความแตกต่างระหว่างแบบเซ็ตกับแบบแยก มันมีอะไรแตกต่างกันหรือเปล่า เช่น ซื้อแบบเซ็ตสามารถลงแยกแต่ละภาคได้ หรือ ต้องติดตั้งลงไปครั้งเดียวทั้งหมดทุกภาค, แบบเซ็ตจะได้สิทธิ์พิเศษอะไรซักอย่างในอนาคตก่อนอะไรทำนองนี้

ขอบคุณล่วงหน้าเด้อจ้า

Comment

• Originally posted by tazaa71 View Post
                        อยากรู้จังครับว่าถ้าอยากจะลบเกมส์ที่ไม่ได้เล่นแล้วออกจากคลังเกมส์ของเราไปเลยทำได้ไหมครับ เพราะผมมีพวกDota 2 test อยู่ยังไงก็ไม่ได้เล่นแล้วเลยอยากจะลบออกจากคลังครับ ขอบคุณมากครับ
                        ลบเกมออกจากรายการ ไม่ได้ครับ คนในคลับเคยคุยกับ support ให้ลบบางเกมออก ยังไม่ได้เลยครับ ^ ^

Originally posted by chienthegooners View Post
                        มือใหม่ขอสอบถามบ้าง เพิ่งเคยซื้อผ่าน Steam ครั้งเดียว
                        พอดีวันนี้เห็น rince of Persia Complete Pack ลดราคา(แบบแยกขายเดี่ยวๆก็ลด) แต่สงสัยว่าแบบเซ็ตตั้งราคาไว้ที่ 14.98$ ขณะที่แบบแยกขายเดี่ยวตั้งราคาไว้ที่เกมละ 2.49$*5 = 12.45$ ประหยัดไปได้อีกนิดหน่อย

อยากถามคนที่ใช้บริการซื้อประจำถึงความแตกต่างระหว่างแบบเซ็ตกับแบบแยก มันมีอะไรแตกต่างกันหรือเปล่า เช่น ซื้อแบบเซ็ตสามารถลงแยกแต่ละภาคได้ หรือ ต้องติดตั้งลงไปครั้งเดียวทั้งหมดทุกภาค, แบบเซ็ตจะได้สิทธิ์พิเศษอะไรซักอย่างในอนาคตก่อนอะไรทำนองนี้

ขอบคุณล่วงหน้าเด้อจ้า

-แบบ Complete Pack ลงแยกเป็นเกมๆ ได้ครับ
                        -ส่วนดาวน์โหลด ก็เลือกเฉพาะภาคที่คุณอยากเล่น ภาคอื่นๆ ดองไว้ก่อนก็ไม่ต้องโหลด
                        -ส่วนสิทธิพิเศษ คงต้องดูเป็นภาคๆ ไปครับ ถ้าของเกม pop นี้เห็นจะมีแต่ภาคหลังสุด

คือ Prince of Persia: The Forgotten Sands? ซึ่งมีแบบ Digital Deluxe Edition (จะไม่รวมใน Complete Pack)
                        จะประกอบไปด้วย
                        - two exclusive skins,
                        - one exclusive map,
                        - the soundtrack of the game,
                        และฟรี 1เกมภาค Prince of Persia Sands of Time to play

ฉะนั้นตัดสินใจเองว่า Digital Deluxe Edition มันคุ้มกับตัวคุณมั้ย แต่ถ้าผมแนะนำไม่คุ้มเท่าไร
                        แต่ถ้าอยากสะสม ราคาไม่แพง ก็กดตามใจท่านฮะ ^ ^
                        Last edited by naja; 4 Apr 2013, 13:50:48.

Comment

• Originally posted by naja View Post
                          ลบเกมออกจากรายการ ไม่ได้ครับ คนในคลับเคยคุยกับ support ให้ลบบางเกมออก ยังไม่ได้เลยครับ ^ ^
                          ขอบคุณมากครับ เซงเบยย

Comment

• Steam ก็ลดราคาแบบพรางตาบ่อยนะ ชักจะติดทำให้เดี๋ยวนี้ดูราคาทุกวัน
                            วันนี้เจอ
                            SPORE? + SPORE? Galactic Adventures ราคา 9.99$ ถ้าบวก Creepy & Cute Parts Pack 4.99$ = 14.98$
                            แต่
                            SPORE? + SPORE? Creepy & Cute Parts Pack ราคา 12.49$ ถ้าบวก Galactic Adventures 4.99$ = 17.48$ ราคาเท่ากับเซ็ต Complete Pack ที่ 17.49$

ซื้อแบบแรกได้ถูกกว่านิดหน่อยที่ประมาณ 2.5$ เห็นราคาแล้วเอ๋อๆเล็กน้อยว่าเมื่อก่อนมันเป็นแบบนี้รึเปล่า?

Comment

• จะแอดเพื่อนใน steam จำเป็นต้องมีเกมใน steam หรือเปล่า ครับ
                              (พอดีแอดเพื่อนไม่ได้ครับ)

Comment

• Originally posted by suphasin View Post
                                จะแอดเพื่อนใน steam จำเป็นต้องมีเกมใน steam หรือเปล่า ครับ
                                (พอดีแอดเพื่อนไม่ได้ครับ)
                                ไม่จำเป็นต้องมีเกมใดๆ ครับ
                                add friends ได้ปกติ

Comment

Working...
                                X