Announcement

Collapse
No announcement yet.

Steam เบื้องต้น (มือใหม่หัดใช้ steam เชิญทางนี้)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by RasTaFah View Post
    งานเข้าครับลืมรหัสผ่านสตีมพอจะเปลี่ยนลืมคำถามลับอีก - -
    แนะนำให้ถ่ายรูป CD keys เกมที่เคยผูกกับ id ส่ง steam support ครับ ให้เค้า re-password ให้

Comment

• มีวิธีโหลดเกมส์จาก Steam ทางช่องทางอื่นมั่งมั้ยอ่ะครับ แบบว่าโหลดผ่าน Steam แล้วรู้สึกมันเต่าๆ= = ทั้งๆที่ตอนโหลดผ่าน Origin มันก็เร็วตามปกติ พอมาเล่นเกมส์ของ Steam แล้วโหลดผ่านมันรู้สึกว่าเต่ามาก= =

Comment

• Originally posted by souldiary View Post
        มีวิธีโหลดเกมส์จาก Steam ทางช่องทางอื่นมั่งมั้ยอ่ะครับ แบบว่าโหลดผ่าน Steam แล้วรู้สึกมันเต่าๆ= = ทั้งๆที่ตอนโหลดผ่าน Origin มันก็เร็วตามปกติ พอมาเล่นเกมส์ของ Steam แล้วโหลดผ่านมันรู้สึกว่าเต่ามาก= =
        ถ้าเกมส์นั้นๆรองรับ steam work 100% แนะนำให้หาตัว clone dvd จากเว็บบิทมา install ได้ครับ

Comment

• ประกาศ!!!

Originally posted by CannavaroJ View Post
          แจ้งข่าวครับ เนื่องจากตอนนี้ Steam ได้มีประกาศว่าโดนเจาะระบบฐานข้อมูลไปขอให้ผู้ใช้ทุกคน คอยตรวจสอบ Statement ของบัตรเครดิตที่ใช้กับ Steam ว่าผิดปกติหรือไม่และให้ทำการเปลี่ยนรหัส Steam และรหัส E-Mail ที่ใช้ผูกกับ Steam เพื่อความปลอดภัยครับ...

Comment

• ผมทำ CD-KEY ที่คู่มือหาย เคยลงแล้วครั้งนึง ผมพอจะจำ ID กับ pass ได้ ทำยังไงครับ พอจะมีวิธีมั้ยครับ

Comment

• Originally posted by tamwa1144 View Post
              ผมทำ CD-KEY ที่คู่มือหาย เคยลงแล้วครั้งนึง ผมพอจะจำ ID กับ pass ได้ ทำยังไงครับ พอจะมีวิธีมั้ยครับ
              ปกติ cd keys มันจะผูกติดกับ account อยู่แล้วนี่ครับ

Comment

• เกม Brink นี่ตอนนี้ในไทยมีร้านที่จำหน่ายหรือยังครับ

Comment

• โหมดแคมเปญจะเล่นแบบออฟไลน์ได้ไหมครับ เผื่อวันนั้นเน็ตเน่า

Comment

• ไม่มีเน็ตเล่นแบบ offline ได้ครับ

Comment

• ถามหน่อยครับว่า....

- เกมที่ใช้ Steamworks นั้น จะผูกกับ account เราตลอดเลยเหรอครับ ไม่มีทาง deactivate เพื่อไปใช้กับ account อื่นได้เลย?
                      - หากโดน VAC Ban ก็แปลว่าเสียทั้ง account เหรอครับ เล่น Online กับ Server ส่วนใหญ่ไม่ได้?

เพิ่มเติมสุดท้ายครับ (ถาม Support เค้าก็ไม่ตอบ) ถ้า Steam เกิดล่มหรือพับขึ้นมา...เกมทั้งหมดที่เราซื้อก็จะเสียไปหมดด้วย? (เพราะช่วงนี้ได้ข่าวเรื่อง Steam โดนเจาะน่ะครับ)

Comment

• Originally posted by Confidential View Post
                        ถามหน่อยครับว่า....

- เกมที่ใช้ Steamworks นั้น จะผูกกับ account เราตลอดเลยเหรอครับ ไม่มีทาง deactivate เพื่อไปใช้กับ account อื่นได้เลย?
                        - หากโดน VAC Ban ก็แปลว่าเสียทั้ง account เหรอครับ เล่น Online กับ Server ส่วนใหญ่ไม่ได้?

เพิ่มเติมสุดท้ายครับ (ถาม Support เค้าก็ไม่ตอบ) ถ้า Steam เกิดล่มหรือพับขึ้นมา...เกมทั้งหมดที่เราซื้อก็จะเสียไปหมดด้วย? (เพราะช่วงนี้ได้ข่าวเรื่อง Steam โดนเจาะน่ะครับ)
                        1. ถ้าเอา cd keys ไป activate แล้วไม่สามารถ deactivate ได้อีกแล้วครับ (ผูกติดถาวร)
                        2. VAC ban จะ ban เป็นเกมไปๆครับ ไม่เกี่ยวกับ account แต่ถ้ากรณีที่จะโดนแบนยก account คือทำผิดร้ายแรงครับ เช่น.. ไปด่าคนอื่นใน steam แล้วคนนั้นเค้าแจ้ง support หรือเล่นเกมเถื่อนที่ใช้ steam work แล้ว steam ตรวจสอบพบ

* ถ้า steam ล่ม เกมเราไม่มีหายนะครับ ตั้งแต่ผมใช้ steam มา มีเกมทั้งหมด 45เกมส์ steam ล่มไปหลายครั้ง เกมยังอยู่ครบดีครับ
                        Last edited by Raidmax_K; 18 Nov 2011, 17:20:47.

Comment

• ถามครับ
                          อยากทราบว่า "การจัดอันดับ steam" หมายความว่าอย่างไรครับ

Comment

• Originally posted by view foil View Post
                            ถามครับ
                            อยากทราบว่า "การจัดอันดับ steam" หมายความว่าอย่างไรครับ
                            ขอ screenshot หน่อยครับ

Comment

Comment

• Originally posted by view foil View Post
                                [ATTACH=CONFIG]1451734[/ATTACH]
                                อ่อ มันคือการให้คะแนนระยะเวลาเล่นเกมกับเราภายใน 2อาทิตย์ครับ
                                คือใน 2อาทิตย์เราเล่นเกมบ่อยๆ เราก็จะได้คะแนนเยอะ
                                ปล. คะแนนมีไว้โชว์เพื่อนเฉยๆว่าเราเล่นเกมบ่อยขนาดไหน แค่นั้นเองครับ

Comment

Working...
                                X